T: Đường Hồ Chí Minh đông

vivandieu

Đi bộ
tháng 3 mình mới đi từ Đà Nẵng - Buôn Mê Thuật. Đường đẹp, phong cảnh đẹp hơn đoạn từ Đà Nẵng - Hà Tĩnh nhất là đoạn Tây Nguyên. Có nhiều quán ăn nhưng thức ăn chế biến rất nặm và cay

BoTho

Xe tải
Đi sướng lắm bác ạ. Một mình một đường, không lo tránh xe cộ, người đi bộ dọc đường . BÁc chuẩn bị sẵn cái võng, qua đêm ở rừng cũng thú lắm(y)
Nhưng mà cũng buồn ngủ lắm . Có lần em chạy từ Quảng Bình đến Quảng Trị buồn ngủ quá lại phải vòng ra. Lần đó đi 1 mình...

vihali

Xe container
Thế từ HN mà đi về Vinh bằng đường HCM thì mất bao nhiêu km hở các bác? Đường có dốc không vì em chạy Matiz :21::21::21:

Lac_V8456

Xe đạp
matiz chạy tốt !!tháng 4 vừa rồi e cũng đi đường HCM , có sao đâu - đường đẹp có mấy đoạn đá rơi thôi còn lại vô tư ( e chả mang theo đồ nghề gì cả - chỉ lo hết xăng vì nhiều đoạn chạy cố ) e chạy từ hà nội lúc 6h sáng tới quảng bình e rẽ sang đường 1 đi cho lành ,lúc đó tầm 3 h chiều rồi và tới Đà Nẵng là 8h tối .

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hf, chạy đường trường mà có 1 mình thì cũng mất hứng nhể

Nhưng mà cũng buồn ngủ lắm . Có lần em chạy từ Quảng Bình đến Quảng Trị buồn ngủ quá lại phải vòng ra. Lần đó đi 1 mình...

CD125TBL

Xe tải
Hôm qua em vừa đi về, Đường HCM thì ngon, song bắn tốc độ đó các pác nhé (đoạn từ Quảng Trị về Quảng Bình, bắn gắt nhất là gần đến Phong Nha, tuy nhiên bọn em chạy luôn quan sát biển nên oke, thậm chí còn thấy một chú đang dương "súng" trên bờ taluy trông ngại quá). Tuy nhiên khi rẽ từ Phong Nha ra đường 1, đoạn gần cầu Gianh đó, Lx của em ăn đòn luôn (lỗi 90% quá tốc độ, tèo luôn, miễn phân bua, tha xích xe.....) vì ngã ba đó rẽ vào đúng đoạn đông dân cư mà ngay đầu ngã ba lại không có biển báo. Các bác hay đi Phong Nha để ý nhé.

vihali

Xe container
Hmm, các bác vẫn chưa trả lời hộ em là đi đường HCM về Vinh mất bao nhiêu km. Nếu Matiz vẫn đi ngon thì em không lo.(c)(c)(c)

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hì thế bác xuất phát từ đâu ạ, từ Kon Tum hay từ Quảng Trị ?:^)
mà bác chạy Matiz thì ngon rồi, đường HCM rất tốt, đèo dốc có tí ti, chả bõ bèn gì với Matiz cả. Trước em lái Mtiz lên Bạch Mã ở Huế ngon ơ(b)

Hmm, các bác vẫn chưa trả lời hộ em là đi đường HCM về Vinh mất bao nhiêu km. Nếu Matiz vẫn đi ngon thì em không lo.(c)(c)(c)

Chỉnh sửa cuối:

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Bác đi theo hành trình Hà Nội - Xuân Mai - Chợ Bến - Cẩm Thủy - Lam Sơn - Yên Cát - Thịnh Mỹ - Yên Lý - Diễn Châu - Vinh = 346Km.
Em đang chuẩn bị đi Thiên Cầm theo đường HCM vào cuối tuần sau với anh em ở công ty, đi xe 8 chỗ. Matiz đi vô tư bác, em còn đi Matiz lên Mộc Châu đường nhiều đèo dốc hơn nhiều.

vihali

Xe container
Bác đi theo hành trình Hà Nội - Xuân Mai - Chợ Bến - Cẩm Thủy - Lam Sơn - Yên Cát - Thịnh Mỹ - Yên Lý - Diễn Châu - Vinh = 346Km.
Em đang chuẩn bị đi Thiên Cầm theo đường HCM vào cuối tuần sau với anh em ở công ty, đi xe 8 chỗ. Matiz đi vô tư bác, em còn đi Matiz lên Mộc Châu đường nhiều đèo dốc hơn nhiều.
Bác làm em ngạc nhiên quá vì đọc đâu đó trong này, có bác nói đi về Vinh theo đường HCM là mua đường, hóa ra chỉ 350km thôi à, trong khi đi theo đường 1 thì là 320km. Chênh nhau có 30km thì tội gì không đi nhỉ? Em thì hơi hãi cái chuyện đường 1 đông, 2 xe đối đầu nhau đến vèo một cái. Vợ cả cũng vì thế mà không cho chạy đi xa. Tình hình thế này thì sẽ có lúc mang cả nhà về Vinh chơi thôi.

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Em đang tính đường để đi Thiên Cầm. Nếu đi theo đường HCM chỉ xa hơn đường 1A khoảng 80Km thôi, vì đoạn qua Hà Tĩnh đường HCM vòng nhiều về phía Tây, hôm tới đi về em sẽ đo cụ thể.

Hải Hoàng Lê

Xe đạp
Dear bác Meoden!
Đường HCM từ HN vào SG đúng 1750km (bao gồm cả QL14 và 15). Nhiều đèo dốc (nhất là từ Dakrong tới Sa thầy), được cái không bị bắn tốc độ bác ợ. Nếu bác có ý định đi thì chú ý mang theo nhiều thực phẩm, và nhất là không được để bình nhiên liệu của xe còn dưới 1/3 nhé, đề phòng có đoạn 200km mới có cây xăng. Nếu bác có cần biết thêm thông tin chi tiết thì email <hailhh@gmail.com>, em đã đi 5 lần rồi. Chúc bác thượng lộ bình an!

Chỉnh sửa cuối:

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Em đã đi về, hành trình cụ thể như sau:
- Chiều đi: Hà Nội - Hà Đông - Ba La - Tế Tiêu - Chợ Bến (đường HCM) - Cẩm Thuỷ, rẽ vào suối cá thần Cẩm Lương, cả đi vào đi ra gần 30km - Lam Sơn, rẽ vào Lam Kinh, cả đi vào đi ra khoảng 5km - Phố Châu - ngã ba Đồng Lộc - Thạch Hà (đường 1A) - Hà Tĩnh - Cẩm Xuyên - Thiên Cầm : ~ 500Km, vì bọn em còn mua đường hơn 10Km đoạn gần Tế Tiêu.
- Chiều ra: Thiên Cầm - Cẩm Xuyên - Hà Tĩnh (đường 1A), rẽ vào thăm người thân, cả đi vào đi ra khoảng 5km - Vinh - Nam Đàn, rẽ vào thăm làng Sen quê Bác, cả đi vào đi ra khoảng hơn 10km, tính từ đường vòng tránh tp Vinh - Diễn Châu - Tĩnh Gia - Thanh Hoá - Bỉm Sơn - Tam Điệp - Ninh Bình - Phủ Lý - Hà Nội : ~ 430km

Như vậy thì đường HCM không xa hơn nhiều so với đường 1A, nhất là bây giờ đoạn Ninh Bình - Tam Điệp đang sửa đường, hôm qua em mất gần 2h mới qua được đoạn này, đường HCM chất lượng tốt đi 110 -120km/h thoải mái, những đoạn cua thì chỉ 70km/h thôi các bác nhé, chú ý có nhiều trâu, bò và xe đạp.

Em có chụp được một số ảnh sẽ up lên sau.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
430 km kể cũng đáng đi đấy nhể. So với 2 h đồng hồ tắc đường, khónchịu và bụi bậm(b)

Em đã đi về, hành trình cụ thể như sau:
- Chiều đi: Hà Nội - Hà Đông - Ba La - Tế Tiêu - Chợ Bến (đường HCM) - Cẩm Thuỷ, rẽ vào suối cá thần Cẩm Lương, cả đi vào đi ra gần 30km - Lam Sơn, rẽ vào Lam Kinh, cả đi vào đi ra khoảng 5km - Phố Châu - ngã ba Đồng Lộc - Thạch Hà (đường 1A) - Hà Tĩnh - Cẩm Xuyên - Thiên Cầm : ~ 500Km, vì bọn em còn mua đường hơn 10Km đoạn gần Tế Tiêu.
- Chiều ra: Thiên Cầm - Cẩm Xuyên - Hà Tĩnh (đường 1A), rẽ vào thăm người thân, cả đi vào đi ra khoảng 5km - Vinh - Nam Đàn, rẽ vào thăm làng Sen quê Bác, cả đi vào đi ra khoảng hơn 10km, tính từ đường vòng tránh tp Vinh - Diễn Châu - Tĩnh Gia - Thanh Hoá - Bỉm Sơn - Tam Điệp - Ninh Bình - Phủ Lý - Hà Nội : ~ 430km

Như vậy thì đường HCM không xa hơn nhiều so với đường 1A, nhất là bây giờ đoạn Ninh Bình - Tam Điệp đang sửa đường, hôm qua em mất gần 2h mới qua được đoạn này, đường HCM chất lượng tốt đi 110 -120km/h thoải mái, những đoạn cua thì chỉ 70km/h thôi các bác nhé, chú ý có nhiều trâu, bò và xe đạp.

Em có chụp được một số ảnh sẽ up lên sau.

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Gặp đường tắc lâu mệt mỏi lắm các bác ạ, chắc lần sau em không đi đường 1A đoạn này nữa, vòng qua đường HCM cho thoải mái.