[Funland] Tá chỉ đạo tướng?

m58668

Xe điện
Em nhớ không nhầm thì có bác Cục phó C47 lúc bổ nhiệm vẫn là Đại uý.
Cục phó mà đại uý thì ác đấy. Em tính sơ sơ, ra trường giỏi thì trung uý. Lên đại uý thì chưa đến chục năm. Mà chưa đến chục năm đã lên cục phó thì quá giỏi!

vịt nước

[Tịch thu bằng lái]
Ngành Trương tuần thì chuyện này quá đỗi bình thường khi quân hàm chỉ để tính lương, còn chức tước vẫn sắp xếp theo cocc huynh đệ tỷ muội.

Nguyenha80

Xe đạp
Đúng cụ. Đại úy cũng chưa đủ tuổi để lên trưởng khoa hay trưởng bộ môn. Tầm thiếu tá, trung tá thì có. Đại úy là ko thể.
Hi hi. Cụ ơi. Ở học viện nhà trường có đại úy lên cn bộ môn đấy. Họ PGS rồi. Cộng thêm các chỉ số phụ nữa.... ko tiện nêu danh tính. Nhưng có 100%.

thằng nhà quê

Xe điện
cấp bật và chức vụ là 2 phạm trù khác nhau
- Đội trượng: đại úy
- Phó đội trưởng: trung trá
chuyện quá phình phường

daovietnhat

Xe đạp
Các bác cứ so bề nổi thôi, mấy ông này tướng tá gì về bị chị em ở nhà còn chẳng lon ve gì chỉ đạo lại hết.

Chym Chích Bông

[Tịch thu bằng lái]
Hi hi. Cụ ơi. Ở học viện nhà trường có đại úy lên cn bộ môn đấy. Họ PGS rồi. Cộng thêm các chỉ số phụ nữa.... ko tiện nêu danh tính. Nhưng có 100%.
Đại úy chỉ tầm 30-32 tuổi. Ai là phó giáo sư vầy :D

Bùi Liêm

Xe tải
Cụ chắc nhầm đấy...Cục phó trên bộ thì làm sao bổ nhiệm Đại uý được.
Chắc cụ nhầm sang phó trưởng phòng.
Đại úy mà phó phòng em nghe cũng khó. Trần cục trưởng thiếu tướng. Trưởng phòng trần đại Tá. Mấy ông đại úy non choẹt lên vào mắt nhất là c47 điều tra về ma túy

hanoipho79

Xe lăn
Đại úy mà phó phòng em nghe cũng khó. Trần cục trưởng thiếu tướng. Trưởng phòng trần đại Tá. Mấy ông đại úy non choẹt lên vào mắt nhất là c47 điều tra về ma túy
Phó phòng C67 HN đại uý đấy cụ(phó phòng to uỳnh luôn nhé)
Còn cụ ý đang nói anh B phó cục C04...anh này lên lâu rồi từ đợt Trung tá thì phải(cũng phải rất giỏi thì mới lên được như vậy)

Chym Chích Bông

[Tịch thu bằng lái]
Phó phòng C67 HN đại uý đấy cụ(phó phòng to uỳnh luôn nhé)
Còn cụ ý đang nói anh B phó cục C04...anh này lên lâu rồi từ đợt Trung tá thì phải(cũng phải rất giỏi thì mới lên được như vậy)
Ông trên nói đại úy cục phó chứ phó phòng đại úy đầy. Phó phòng tương đương phó quận phó huyện thì thiếu gì đại úy đâu. Bảo cục phó đại úy mới kinh.

m58668

Xe điện
TP hình như đến lúc về nghỉ mới được phong đại tá thì phải.

Chym Chích Bông

[Tịch thu bằng lái]
Tế nhị mà. Từ khóa thì cụ đọc cũng luận ra. Như PGS, trẻ nhất, sĩ quan.... gớm. Cụ cũng khệnh vãi
Chả có gì tế nhị cả. Người ta công khai mà. Cụ đưa cái tên ra đi. E thấy nhiều người tranh luận vs nhau rất hay. Người biết ko bjo nói mà cứ bắt người ko biết đi tìm hiểu. Thế là thế méo nào. Đã bảo ko biết r =)) mà cứ bắt phải tìm hiểu.
Thôi thì e cũng theo cụ tìm hiểu. Pgs trẻ nhất đã thời phong đã 34t và đã là thiếu tá nhé. Cũng chỉ là phó chủ nhiệm bộ môn thôi. Đại úy của cụ ở đâu ra. Chưa thấy ông đại úy nào chỉ huy đại tá cả =)).
Đại tá ở các trường học viện cũng phần lớn là chủ nhiệm or phó chủ nhiệm bộ môn r nhé. Ít người đại tá mà giảng viên đơn thuần lắm =))
Đại úy thường 30-32t chưa có cửa để chỉ huy đại tá đâu. Cả bên quân đội ko mấy người có bước đại nhẩy vọt quân hàm và chức vụ như bên công an lại càng khó. Hiiii

Chỉnh sửa cuối:

Chym Chích Bông

[Tịch thu bằng lái]
Hôm vừa rồi xem tivi ghi rõ ràng Đại úy Phó trưởng CA Q, thấy vô lý nhưng tivi thì mình tin thôi
Có. Nhưng ko có chuyện chỉ huy đc thượng tá hay đại tá vì quận mà lên thượng tá or đại tá thì chức cũng nhất nhì quận huyện r. :D

nguarung

Xe điện
Chuyện bình thường, một cái là cấp hàm, một cái là chức vụ.

Nguyenha80

Xe đạp
Chả có gì tế nhị cả. Người ta công khai mà. Cụ đưa cái tên ra đi. E thấy nhiều người tranh luận vs nhau rất hay. Người biết ko bjo nói mà cứ bắt người ko biết đi tìm hiểu. Thế là thế méo nào. Đã bảo ko biết r =)) mà cứ bắt phải tìm hiểu.
Thôi thì e cũng theo cụ tìm hiểu. Pgs trẻ nhất đã thời phong đã 34t và đã là thiếu tá nhé. Cũng chỉ là phó chủ nhiệm bộ môn thôi. Đại úy của cụ ở đâu ra. Chưa thấy ông đại úy nào chỉ huy đại tá cả =)).
Đại tá ở các trường học viện cũng phần lớn là chủ nhiệm or phó chủ nhiệm bộ môn r nhé. Ít người đại tá mà giảng viên đơn thuần lắm =))
Đại úy thường 30-32t chưa có cửa để chỉ huy đại tá đâu. Cả bên quân đội ko mấy người có bước đại nhẩy vọt quân hàm và chức vụ như bên công an lại càng khó. Hiiii
Hà hà.