[CCCĐ] Tà Chì Nhù- chuyến leo núi đầu tiên của gà công nghiệp

Z90

Xe tăng
Thời tiết k ủng hộ mấy mợ nhỉ, nhưng vượt qua được chính bản thân mình và chinh phục được đỉnh là thành công rồi ạ. E vẫn nhớ tốc độ gió có thể thổi bay cả điện thoại trên đỉnh TCN khi leo vào năm 2020.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Thời em hoạt động ở khu Ngọc Chiến, đường vào cực khó khăn, sau này làm đường chuẩn bị cho thủy điện Sơn La rồi Nậm Chiến, Bản Chát, Huội Quảng mới mở đường vào tới xã Ngọc Chiến rồi sang Mù Cang Chải. Từ ủy ban xã Ngọc Chiến ra đến bản Sam Sít (ba mươi) là bản ngoài cùng của xã gần phố huyện Mường La nhất, ngựa phải nghỉ chân 30 lần. Chủ tịch xã đi họp huyện, đi xuống các bản lúc nào cũng thủ con dấu ủy ban theo. Có việc là rút ra cộp luôn. :D
Xã Ngọc Chiến có suối nước nóng và một khu vực trồng hoa hồng rất đẹp. Sau này còn có nhà đầu tư xây dựng nhà máy rượu vang Sơn Tra (táo mèo). Bây giờ Ngọc Chiến cũng phát triển du lịch thành khu nghỉ dưỡng khá sầm uất.
Đúng là du lịch đã thay đổi tất cả cụ nhỉ, giờ đi Ngọc Chiến quá thuận tiện chứ k vất vả như trc

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Mợ viết hay mà.. em vẫn ước mơ leo núi 1 lần mà chưa làm được lần nào đâu. Đọc thế này để e còn p hấn đấu
Cũng k quá khó đâu ạ, sức khỏe bình thường là đi đc, trc khi leo cụ vận động leo bộ hoặc đi bộ nhiều lên là đc. Em thấy nhiều bạn bản lĩnh, làm 1 lèo cung khó chứ em đi cung này cũng k vất vả lắm đâu ạ.

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Ảnh cụ chụp đẹp quá đi.
Thời tiết k ủng hộ mấy mợ nhỉ, nhưng vượt qua được chính bản thân mình và chinh phục được đỉnh là thành công rồi ạ. E vẫn nhớ tốc độ gió có thể thổi bay cả điện thoại trên đỉnh TCN khi leo vào năm 2020.
Vâng k hiểu sao gió trên đấy nó kinh khủng thế, porter cũng bảo lên đây nhiều lần nhưng chưa khi nào gió mạnh như hôm đó cụ ạ

Z90

Xe tăng
Ảnh cụ chụp đẹp quá đi.

Vâng k hiểu sao gió trên đấy nó kinh khủng thế, porter cũng bảo lên đây nhiều lần nhưng chưa khi nào gió mạnh như hôm đó cụ ạ
Trên cái đỉnh đấy nó hút gió mợ ạ! E lần đó lên đến nơi là 5h45 trời tối om, thấy đỉnh vui quá phi 1 phát chạy ra chủ quan gió thổi mạnh người theo quán tính suýt trượt chân ngã. Chưa bao h sợ hãi đến vậy. Mà AE bạn bè cũng bảo gió trên TCN là khiếp nhất

• Vodka
Reactions: MP3

Muomchua

Xe điện
Mợ cho hỏi, theo như mợ kể thì lên môt đường, xuống môt đường phải không ạ? Khi lên thì theo đường bên Nậm Nghiệp, Ngọc Chiến, Mường La, khi xuống thi theo hướng Trạm Tấu, Yên Bái?

• Vodka
Reactions: MP3

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Mợ cho hỏi, theo như mợ kể thì lên môt đường, xuống môt đường phải không ạ? Khi lên thì theo đường bên Nậm Nghiệp, Ngọc Chiến, Mường La, khi xuống thi theo hướng Trạm Tấu, Yên Bái?
Vâng chuẩn ạ, cung đi và về đúng như cụ hỏi đấy ạ