[Funland] Ta đã thấy gì trong đêm nay!

mazda3_pro

Xe lăn
Đã là đêm thời tối mò, tối mịt.
Đêm thời chỉ thấy mỗi Bóng Đêm nên cái sự cờ quạt là Bịa hết :D
Mà cái cờ kia là có màu gì vậy ???
Trịnh không tin cờ sao vàng và ông cũng không thích cờ DHL. Điều ông mong muốn cũng như những người nông dân, công nhân và những người dân lương thiện khác mong muốn. Không có tiếng súng, yên bình làm ăn, cuộc sống đầy đủ vui vẻ hạnh phúc.

Chỉnh sửa cuối:

mazda3_pro

Xe lăn
Nghe có lực và đỡ mệt hơn Khánh Ly. Nhưng Khánh Ly lại sâu lắng hơn. Mỗi người một vẻ.

mazda3_pro

Xe lăn
Em này hát bài này có sự tươi mới, nhiệt tình của tuổi trẻ, nhịp, ngắt dứt khoát, giọng hát rõ, vang và thoát, theo như cảm nhận của tôi thì riêng trong bài hát này em nó hát ra đúng chất mà em nghĩ bài hát này nên có, hay hơn Khánh Ly.
Những bài khác thì em ấy hát chưa tới, còn có hình ảnh của KL trong cách hát. Cũng khó cho em vì bao năm nay vô số người đã khai thác nhạc của TCS rồi, và em ấy lại được Trịnh Vĩnh Trinh hướng dẫn, mà cô em gái TCS này thì có vẻ k thông minh và đồng điệu với ông anh nên cũng k sáng tạo đc j mới, bị đóng khung vào cách hát của Khánh Ly.
Giọng KL chân phương, đanh và nặng, hát nhạc Trịnh hợp nên nhiều bài hay nhưng một số bài KL hát nghe tù lắm. Giọng và cách hát KL một màu trong khi nhạc của Trịnh công Sơn có bài tươi sáng có bài nặng nề, phong phú chứ k phải một kiểu một màu.
Dẫu sao nghe KL hát nhạc Trịnh vẫn khá hơn Thanh lam và Hồng Nhung ;;)
Lâu lâu có cụ nhận xét rất hợp ý em :D

JoeBlack80

Xe buýt
Công nhận các ca sỹ nữ / mới sau này hát nhạc Trịnh hay nhưng cá nhân em thấy chưa ca sỹ nào theo được Khánh Ly. KL có một chất giọng quá đặc biệt và nhạc Trịnh sống trong lòng người nghe cũng nhờ tiếng hát KL 👌.

Ongrungf

Xe điện
Trịnh không tin cờ sao vàng và ông cũng không thích cờ DHL. Điều ông mong muốn cũng như những người nông dân, công nhân và những người dân lương thiện khác mong muốn. Không có tiếng súng, yên bình làm ăn, cuộc sống đầy đủ vui vẻ hạnh phúc.
Những màu vàng đỏ TCS không thích theo ý cụ.
Phải chăng ổng thích cờ lấy từ cái giường ???

Ongrungf

Xe điện
Nghe có lực và đỡ mệt hơn Khánh Ly. Nhưng Khánh Ly lại sâu lắng hơn. Mỗi người một vẻ.
Cụ chuẩn.
mỗi giọng hát chỉ hợp với 1 số bài.
Bắt Lê Dung rên nhạc Trịnh thì chắc còn kém cả em Trang này :D

Matiz 1.0

Xe điện
Tình cờ thấy dòng nhạc Ca khúc da vàng / Kinh VN của cụ Trịnh Công Sơn lại thành xu hướng trendy mới trên mạng xã hội qua tiếng hát Hoàng Trang, những giá trị vượt thời gian hơn nửa thế kỷ:

Mời các Cụ nghe Hoàng Trang:

Em này ăn đứt Khánh Ly và chính TCS :)

Nghe lại tiếng hát Khánh Ly:

Và tiếng hát Trịnh Công Sơn:
Bài này nghe hay...nhất là phát trên thước phim đen trắng về Sài Gòn (dạo này hay nghê trên tiktok)

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Nghe clip của Trịnh Công Sơn và Khánh Lý hát bài này xong nghe bạn Hoàng Trang này hát thì em mạnh dạn đánh giá nó là sự phá hoại âm nhạc. Không khác Lệ Rơi là mấy. Ông đánh nhạc cũng không hiểu tý gì về nhạc Trịnh, chơi không đúng âm hưởng.
Tình cờ thấy dòng nhạc Ca khúc da vàng / Kinh VN của cụ Trịnh Công Sơn lại thành xu hướng trendy mới trên mạng xã hội qua tiếng hát Hoàng Trang, những giá trị vượt thời gian hơn nửa thế kỷ:

Mời các Cụ nghe Hoàng Trang:

Em này ăn đứt Khánh Ly và chính TCS :)

Nghe lại tiếng hát Khánh Ly:

Và tiếng hát Trịnh Công Sơn:

Ongrungf

Xe điện
Nghe clip của Trịnh Công Sơn và Khánh Lý hát bài này xong nghe bạn Hoàng Trang này hát thì em mạnh dạn đánh giá nó là sự phá hoại âm nhạc. Không khác Lệ Rơi là mấy. Ông đánh nhạc cũng không hiểu tý gì về nhạc Trịnh, chơi không đúng âm hưởng.
Cụ tốt nghiệp Nhạc Viện Hn hay Tp HCM vậy ???
Em hỏi khí không phải nha :D

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng tốt nghiệp cái trường nhạc nào nhưng em có quyền đánh giá cụ nhé. Em cũng không quan trọng ai nói gì vì cái đám ngu nhiều lúc rất đông và nguy hiểm.
Cụ tốt nghiệp Nhạc Viện Hn hay Tp HCM vậy ???
Em hỏi khí không phải nha :D

Ongrungf

Xe điện
Em chẳng tốt nghiệp cái trường nhạc nào nhưng em có quyền đánh giá cụ nhé. Em cũng không quan trọng ai nói gì vì cái đám ngu nhiều lúc rất đông và nguy hiểm.
Cụ có muốn nghe Thái Thanh hát Trường ca sông Lô không ???
Đánh giá chỉ là cảm tính của cá nhân cụ.
Em tôn trọng cái cảm nhận của cụ nhưng cụ liệu đã đúng chưa đã ???

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Thế là cứ ai bảo gì em phải nghe theo hả cụ? Không được quyền cảm nhận cá nhân hả cụ? Cụ cho em hỏi là có luật nào bắt thế không để em còn biết. Thái Thánh hát Trường Ca Sông Lô hay sông Hồng cũng không liên quan đến em cụ nhé. Cụ thích mời cụ thưởng thức chứ đừng bắt người khác phải có nhận định giống mình.
Cụ có muốn nghe Thái Thanh hát Trường ca sông Lô không ???
Đánh giá chỉ là cảm tính của cá nhân cụ.
Em tôn trọng cái cảm nhận của cụ nhưng cụ liệu đã đúng chưa đã ???

SLGB

[Tịch thu bằng lái]
em bé này lưỡi hơi dầy và dài

kiensurveyor

Xe tăng
Cụ chủ viết làm em giật cả mìn, bật máy đấu loa nghe youtube thử xem giọng cháu cỡ nào mà ăn đứt KL. Đáng tiếc là giọng cháu Trang này đang chớp lại phần nào cái bóng của KL thôi, mới nghe thì thích, nghe 2-3 bữa là nhược thích ngay. Nghe KL nhiều lúc thấy mộc mạc, da diết thủ thỉ, nhiều lúc bùng cháy nhưng vẫn đầy tình cảm, do vậy nghe mãi không chán từ lúc trẻ con tới giờ (cá nhân em tự thấy thế).
Bác giả nhời như này là tương đối chinh xác, cô ấy đang gò theo giọng của chị Mai
Thế nhưng còn một điều cổ cần biết, hát nhạc Trịnh thì phải dìm cái tôi của mình xuống, biết tiết chế, tuyệt đối tránh màu mè hoa lá!