[Thảo luận] Tác dụng của camera hành trình

chientt

Xe tải
Từ hôm lắp đến giờ em chưa dùng lần nào nhưng cái camera nó nhấp nháy ở kính trước có tác dụng phết các cụ ạ, xxx mấy lần đứng trước mũi xe em chuẩn bị tinh thần rồi lại đi vào, ko rõ do camera hay ko nhưng cảm giác chắc tay lái hơn hẳn ;))

dmdviet

Xe cút kít
Cụ cứ làm như là bùa hộ mệnh không bằng:)

Hóa Chất

Xe hơi
Các chú ấy đứng mãi cũng mỏi chạy đi chạy lại tí. Cụ chủ lại nghĩ chú ấy chuẩn bị tinh thần

hoanden265

Xe tải
Bảo bối của a e lái xe

chientt

Xe tải
Chả là lúc e đi đèn đỏ còn 2-3s xanh, cũng nhạy cảm, ở vn thì những thứ như thế này là để bảo vệ mình trước sự ngang trái ngoài đường thôi :)

Mr. Keen

Xe buýt
Chả là lúc e đi đèn đỏ còn 2-3s xanh, cũng nhạy cảm, ở vn thì những thứ như thế này là để bảo vệ mình trước sự ngang trái ngoài đường thôi :)
Chuẩn. Tui cũng dùng để phòng thân và thấy vững tâm hơn hẳn.

triumph00

Xe đạp
cái này tốt mà các bác, lắp đặt chi phí rẻ, hơn nữa còn có bằng chứng nếu muốn chiến đấu với xxx. Lợi hại thật.

Chích bông

Xe hơi
Em thấy có cái topic dùng Iphone hoặc Ipad cũng được đấy! Cho nó tiện.

thuong_dentis

Xe tăng
Từ hôm lắp đến giờ em chưa dùng lần nào nhưng cái camera nó nhấp nháy ở kính trước có tác dụng phết các cụ ạ, xxx mấy lần đứng trước mũi xe em chuẩn bị tinh thần rồi lại đi vào, ko rõ do camera hay ko nhưng cảm giác chắc tay lái hơn hẳn ;))
Nói như cụ nếu ai cũng lắp thì xxx bỏ ngành à

dungbacauto

Xe tăng
Ngoài ra, nếu không tiện theo dõi trực tiếp, chủ xe cũng có thể xem lại hành trình chiếc xe của mình từ dữ liệu mà chiếc camera hành trình đã lưu lại một cách cụ thể nhất.

Chống tai nạn giao thông
Với tình trạng giao thông tại Việt Nam hiện nay thì nguy cơ rủi ro khi tham gia giao thông là vô cùng lớn. Chính vì vậy, việc lắp Camera hành trình cho chiếc xe của mình là rất cần thiết bởi nó có thể đảm bảo an toàn cho bạn bởi những tính năng thông minh.

Để khắc phục tình trạng tai nạn giao thông, nhiều hãng camera hành trình đã nghiên cứu và đưa ra các dòng camera có thể hỗ trợ tài xế lái xe như một trợ lý cùng các tính năng cảnh báo nhằm hạn chế thấp nhất những vụ va chạm giao thông xảy ra.

Các tính năng cảnh báo nguy cơ va chạm sớm dựa vào vận tốc và tọa độ giữa xe phía trước hay cảnh báo khi xe chạy quá tốc độ, lấn làn đường, nhắc nhở nghỉ ngơi, thông báo tình hình từng cung đường sắp đi qua là những tính năng được đánh giá có vai trò vô cùng lớn trong việc hỗ trợ tài xế lái xe đảm bảo an toàn.

Chỉ dẫn chính xác từng cung đường, giúp tính toán mức tiêu hao nhiên liệu.

Không chỉ ghi lại hành trình khi đi qua mà Camera hành trình còn có thể chỉ dẫn đường chính xác, thông báo khoảng cách điểm xuất phát và đích đến giúp tài xế tránh tình trạng đi lạc đường và tính toán được mức độ tiêu hao nhiên liệu của xe. Điều này giúp tài xế tiết kiệm thời gian và đảm bảo cuộc hành trình được thuận lợi nhất.

Bảo vệ tài xế khi lái xe
Khi có camera hành trình mọi hình ảnh trong lộ trình đều sẽ được ghi lại, đây là một bằng chứng xác thực nhất để bảo vệ chính mình trong mọi tình huống giao thông tránh những tình huống an vạ khi va chạm xảy ra.

Camera hành trình ô tô còn giúp lái xe tiết kiệm những khoản tiền oan khi bị Cảnh sát giao thông “ phạt nhầm”, những hình ảnh mà camera ghi lại sẽ giúp tài xế minh oan cho chính mình.
Hãy để việc lái xe hàng ngày là một điều thoải mái, không đem lại bất kỳ áp lực nào cho chính mình để hành trình được đảm bảo an toàn nhất.

long.spc

Xe container
E mới lấy xe chưa lắp nhưng nãy tí toang.
Đi từ Bắc Ninh xuống Hà Nội đến đoạn ninh hiệp gặp thằng trẩu nó đi từ phía chợ ra giữa xong đạp cái xe dựng ở làn trong cùng tí ngã vào xe em. May né kịp

asensio

Xe tăng
Giá con cam hành trình giờ tầm bao nhiêu các cụ nhỉ?
E định mua cái

hx11

Xe máy
Giá con cam hành trình giờ tầm bao nhiêu các cụ nhỉ?
E định mua cái
Tùy hãng và chất lượng cụ ạ.
Em lắp con Xiaomi Yi Cam cách đây tầm 2 năm giá hơn 1 tr, quay được FHD và ban đêm khá tốt. Giá bây giờ ko rõ bao nhiêu.