Thảo luận Tác dụng của lớp cao su bọc ở lò xo trong bộ giảm xóc

Tiendinh2112

Xe đạp
Chào cả nhà, e đang tham khảo bộ lò xo giảm xóc hạ gầm cho bé honda city 2016, nhưng e thấy trên lò xo có lớp cao su bọc quanh lò xo, thì không biết lớp cao su này có tác dụng gì không ạ, em xin cảm ơn các cụ

Cụ mua lò xo hạ gầm hãng nào đấy ạ, xe em thì ngược lại của cụ, xe em lò xo nguyên bản lại có lớp cao su này, lò xo hạ gầm lại ko có. Theo em phỏng đoán thì cao su này gia tăng ma sát tránh hiện tượng lò xo bị xoay đi xoay lại.

Tiendinh2112

Xe đạp
Cụ mua lò xo hạ gầm hãng nào đấy ạ, xe em thì ngược lại của cụ, xe em lò xo nguyên bản lại có lớp cao su này, lò xo hạ gầm lại ko có. Theo em phỏng đoán thì cao su này gia tăng ma sát tránh hiện tượng lò xo bị xoay đi xoay lại.
Cụ có hạ gầm rồi ạ, cụ dùng của hãng nào thế, e tính dùng của hãng Triple S bên đài loan, hãng này mới về việt nam cụ ạ

Cụ có hạ gầm rồi ạ, cụ dùng của hãng nào thế, e tính dùng của hãng Triple S bên đài loan, hãng này mới về việt nam cụ ạ
Em hạ gầm cho con xe cỏ i10 của em thôi, hạ xong đi thích lắm, mỗi tội đường xấu phải rón rén hơn, em mua lò xo H&R của Đức cụ ơi, số 1 về lo xo hạ gầm rồi.

Tiendinh2112

Xe đạp
Mục đích hạ gầm để làm gì thế cụ
Độ hạ gầm có cái hay của hạ gầm mà cụ, thường hạ gầm sẽ đi theo một số tính năng khác như: giảm xóc êm hơn,đi xe đầm hơn, xử lý tốt hơn ... nói chung tuy trải nghiệm của từng người thôi cụ

Mục đích hạ gầm để làm gì thế cụ
Hạ gầm có 3 mục đích chính ạ :
1. Tăng bề ngoài thể thao cho xe, xe thể thao cụ thấy có cái nào gầm cao đâu.
2. Hạ thấp trọng tâm của xe, do đó xe vào cua sẽ ít bị rung lắc thân xe như lò xo nguyên bản vì lò xo hạ gầm thường cứng hơn lò xo nguyên bản. Khi chạy tốc độ cao thì xe cũng đầm hơn nhiều, như kiểu xe của cụ chở thêm tải thì đi bao giờ cũng chắc chắn hơn ấy.
3. Làm cho xe bớt chòng chành khi đi vào gờ, ổ gà. Cái này thì có người thích , người ko, vì có người thích êm ái bồng bềnh hơn là chắc, cứng.