[Thảo luận] Tắc đường cao tốc Ninh Bình cầu giẽ!

kduc

Xe container
He he, may quá lúc xxx đuổi thì e đi đường cũ ghé Vân Từ xong ghé vào Thường tín ăn cơm xong lại ra chỗ Tam Hiệp thì thấy thằng e bảo e cũng vừa về tới nơi :D, lúc đi qua mấy ái cầu vượt PV-CG nhìn xuống thương các cụ quá.

kiacarens2013

Xe tải
Em cũng vừa về tới nhà xong.Pháp Vân - Cầu Giẽ xe đi toàn bò thôi.Nguyên nhân chủ yếu là đông xe quá và một số Cụ chắc đi số sàn nên hơi mệt,phải dừng xe nghỉ.Hơn 1 tiếng mà em cũng chỉ đi được có khoảng 20 km.Về gần tới Pháp Vân cứ sợ tắc.Có quá nhiều xe toàn chuyển làn đi đường vành đai 3 nên Hà Nội vẫn là của ta.

QuietmanQ

Xe điện
Em cũng vừa qua ql1 cũ, đi cũng không đến nỗi nào. Ăn trưa ở TH mà ra đến HN mất 4 tiếng.
Đến cầu Dẽ lại vòng lên cao tốc, quay đầu nhìn lại cao tốc NB-cầu Dẽ thấy xe ken kín mít. Xe đông quá mà qua soát vé mất 30s/xe là nguyên nhân gây ùn.
Khoảng 12km đến Pháp Vân thì có 1 vụ hôn mít 4 xe. Trên đường chủ yếu xe biển 80 và biển đỏ gây náo loạn.

Thienphu

Xe tải
Tầm 18g gần trạm thu phí chiều Liêm Tuyền - Cầu Giẽ có vụ dồn toa ạ, đi đầu là em innova, tiếp sau là em civic ( bị dúm hết cả mông ), chốt hạ là em Crv ( mồm miệng vêu hết cả lên ), em ko kịp chụp hình ạ, cơ mà trên đường về Hn cũng kịp chộp một vụ taxi và xe máy trên đường 21B Nam Định- Hà Nam, đường này lắm chỗ giao cắt và sang đường, nguy hiểm chẳng kém đường 5 là mấy, các bác qua đây cẩn thận nhé!Em chụp vội ko đc rõ, các bác xem tạm ( đúng đoạn giao cắt, em dự là xe máy tạt té, taxi đánh lái tránh nhưng ko kịp )

Chỉnh sửa cuối:

etran

Xe buýt
theo một thống kê thì " Ao làng ta " HN có khoảng 11tr cư dân tập trung trên 11km2 và hôm nay mùng 4- tháng giêng có 4tr người lên cái ao gần như cùng thời điểm.
Em té nước theo mưa xin được trả lời cụ chủ thớt là:

Nguyên nhân gây tắc đường ngày nay là do cách đây cỡ khoảng trên dưới một chục năm, mấy thằng đầy tớ óc bằng hạt nho của các cụ chúng nó quy hoạch cái cửa ngõ phía Nam - lối ra vào quan trọng nhất của thủ đô nhà các cụ không to hơn so với cái ngã 3 nhà chị Dậu là mấy, cho nên hôm nay em các cụ mới ê mông ngồi 2 tiếng bò qua quãng đường chưa đầy 30km.

Trần đời em chửa thấy, 1 con đường huyết mạch Bắc Nam của một đất nước ngót nghét 100 triệu dân, cửa ngõ của một siêu đô thị với không dưới 1 chục triệu dân, mà chỉ có 2 làn xe, chạy thẳng tới 1 cái ngã tam vô định (đường cụt không dẫn tới đâu), rồi thì loằng ngoằng cầu vượt,...

Giờ thấy bức xúc quá, phải đem cơi nới ra thêm 1 làn nữa, cũng chẳng thấm vào đâu... Tình hình này rồi cùng như muối bỏ bể cả thôi.

Chung quy cũng là lòng tham vô đáy cộng với tầm nhìn không vượt quá cái chóp mũi mà ra :)

Điểm sáng duy nhất của ngày hôm nay - mùng 4 tết là mấy đầy tớ của nhân dân biết chia nhau ra trấn giữ khu vực ngã tam (em nhắc lại là "trấn giữ" chứ ko phải "mai phục" như mọi khi nhé :D), không cho đám taxi, xe khách, xe ôm đón trả khách, dừng đỗ lung tung gây ùn tắc cái con đường vốn đã không thể tắc thêm. Em các cụ cũng tự cảm thấy được an ủi phần nào :D

NoCarNoMoney

Xe buýt
Em cũng vừa qua ql1 cũ, đi cũng không đến nỗi nào. Ăn trưa ở TH mà ra đến HN mất 4 tiếng.
Đến cầu Dẽ lại vòng lên cao tốc, quay đầu nhìn lại cao tốc NB-cầu Dẽ thấy xe ken kín mít. Xe đông quá mà qua soát vé mất 30s/xe là nguyên nhân gây ùn.
Khoảng 12km đến Pháp Vân thì có 1 vụ hôn mít 4 xe. Trên đường chủ yếu xe biển 80 và biển đỏ gây náo loạn.
Hôm nay em thấy 1 thằng đi biển đỏ, chắc là mượn xe công vụ đi chơi tết vì thấy mặc comple và trở theo vợ cùng 2 con. Đi cực láo. Đường Cầu Giẽ Pháp Vân đã rất đông, bò đi trên đường mà thằng này liên tục đánh võng từ làn này sang làn khác. Nháy đèn, còi loạn xị đòi vượt.

lymdym

Xe tăng
Em té nước theo mưa xin được trả lời cụ chủ thớt là:

Nguyên nhân gây tắc đường ngày nay là do cách đây cỡ khoảng trên dưới một chục năm, mấy thằng đầy tớ óc bằng hạt nho của các cụ chúng nó quy hoạch cái cửa ngõ phía Nam - lối ra vào quan trọng nhất của thủ đô nhà các cụ không to hơn so với cái ngã 3 nhà chị Dậu là mấy, cho nên hôm nay em các cụ mới ê mông ngồi 2 tiếng bò qua quãng đường chưa đầy 30km.

Trần đời em chửa thấy, 1 con đường huyết mạch Bắc Nam của một đất nước ngót nghét 100 triệu dân, cửa ngõ của một siêu đô thị với không dưới 1 chục triệu dân, mà chỉ có 2 làn xe, chạy thẳng tới 1 cái ngã tam vô định (đường cụt không dẫn tới đâu), rồi thì loằng ngoằng cầu vượt,...

Giờ thấy bức xúc quá, phải đem cơi nới ra thêm 1 làn nữa, cũng chẳng thấm vào đâu... Tình hình này rồi cùng như muối bỏ bể cả thôi.

Chung quy cũng là lòng tham vô đáy cộng với tầm nhìn không vượt quá cái chóp mũi mà ra :)

Điểm sáng duy nhất của ngày hôm nay - mùng 4 tết là mấy đầy tớ của nhân dân biết chia nhau ra trấn giữ khu vực ngã tam (em nhắc lại là "trấn giữ" chứ ko phải "mai phục" như mọi khi nhé :D), không cho đám taxi, xe khách, xe ôm đón trả khách, dừng đỗ lung tung gây ùn tắc cái con đường vốn đã không thể tắc thêm. Em các cụ cũng tự cảm thấy được an ủi phần nào :D
Rất đồng ý với ý kiến cua cụ. Ngay cái đường trên cao vừa làm xong bây giờ cũng quá tải

lymdym

Xe tăng
Hôm nay em thấy 1 thằng đi biển đỏ, chắc là mượn xe công vụ đi chơi tết vì thấy mặc comple và trở theo vợ cùng 2 con. Đi cực láo. Đường Cầu Giẽ Pháp Vân đã rất đông, bò đi trên đường mà thằng này liên tục đánh võng từ làn này sang làn khác. Nháy đèn, còi loạn xị đòi vượt.
Mấy ngày tết tai nạn do biển đỏ gây ra nhiều lắm cụ ạ, cái bọn nhơn đấy rồi sẽ bị quả báo thôi cụ ạ

Moi.lai.xe

Xe tải
E may mắn chỉ bị ùn ứ từ cách Pháp Vân khoảng hơn chục km nhưng mỏi nhừ chân. Hnay e đi chơi, sáng đi nhàn, chiều tối về cg ok chỉ tắc tẹo thôi nhưng theo e thấy là do lượng xe đổ về đông thôi ah.

MussoTD

Xe buýt
Lúc 16.00 em bị tắc ở Ninh Bình, đầu cầu Non Nước, nhìn thấy một quả cứu hộ kéo một bác Triton bị đâm vêu hết cả mồm qua cầu về thành phố. Có thể đây cũng là nguyên nhân!

Kachyusa

Xe buýt
Những lúc tắc đường dài và lâu như ngày hôm nay mới thấy giá trị của xe AT các cụ nhỉ!

duyhung30

Xe hơi
Em cũng 20h tới hn sau 4 tiếng chạy từ NB HN mệt ghê mà hôm nay không thấy VOV giao thông cảnh báo gì cả mà chỉ nghe có 2 lần thông báo về vụ xe rác.

vip tien sinh

Xe ngựa
Những lúc tắc đường dài và lâu như ngày hôm nay mới thấy giá trị của xe AT các cụ nhỉ!
Giá trị dư nào cụ? Ý cụ là cứ để số D rùi đạp phanh và nhả phanh?

heroesdaubu

Xe điện
E đoán sẽ đông nên đi lúc giữa trưa. Ơn giời ko gặp tắc và ít xe như ngày thường

catrinh

Xe buýt
E may mắn chỉ bị ùn ứ từ cách Pháp Vân khoảng hơn chục km nhưng mỏi nhừ chân. Hnay e đi chơi, sáng đi nhàn, chiều tối về cg ok chỉ tắc tẹo thôi nhưng theo e thấy là do lượng xe đổ về đông thôi ah.
Em chạy từ NB về qua đoạn cầu vượt Thường Tín tưởng ùn dài do xe đông quá. Nhưng đi đến gần Pháp vân thì khẳng định do xe khách, taxi, xe ôm, xe con dừng đỗ, người đi bộ ở gần lối rẽ cầu vượt dẫn lên đường vành đai 3 trên cao quá nhiều hỗn tạp, phạm luật, vô ý thức>>>> ùn tắc 3 km.

Chỉnh sửa cuối:

Toannv.hn

Xe đạp
E di het cao toc ma doi chan ko xuong xe duoc cac cu ợ

VPID

Xe buýt
Chiều tối hôm đó E cũng nhìn thấy đoạn gần tới Pháp Vân có 2 cụ hôn nhau làn trong cùng bên phải, nhưng nhẹ thôi nên chắc ko cần đến CSGT phân xử . Mất 2 h đi lò dò từ cầu Rẽ về HN !

coty

Xe tăng
chắc là do dòng người quay trở lại thủ đô làm việc ngày mồng 4-5 đấy ah..