[Funland] Tắc đường xe máy khổ nhất

motthoidongbim

Xe điện
Về quê có ra đê câu em cũng đi ô tô nhưng Hn đi có điểm đến, có chỗ để ô tô, phạm vi trên 6km em mới đi ô tô, phạm. Còn không đi xe máy nhanh hơn, tiện hơn.

huntermedia511

Xe máy
Dù nguyên nhân tắc đường là do ai, thì xe máy vẫn khổ nhất. Trời mưa, trời nắng, khi tắc đường các bác tài ngồi trong xe ô tô vẫn thoải mái hơn nhiều so với ng đi xe máy. Ngồi trong cabin nắng không đến mặt mưa không đến đầu, điều hòa bật liên tục. Còn người đi xe máy tiến không được, thoái không xong...
Biết rằng các bác đi xe ô tô đóng thuế phí cao khủng, nhưng mà nhiều lúc đứng đợi đường thông để đi dưới mưa, nản thật =))))
Chả vậy mà, khi đèn đỏ chuyển sang đèn xanh, thường hay bắt gặp các bác đi xe ô tô ì ra không thèm đi vì mải bấm bấm điện thoại, phiêu trong khoang lái. Chứ anh em đi xe máy chúng em nhìn đèn xanh là rồ ga chạy cho nhanh... Nắng cheestttt luôn . ")))

Không biết tắc đường là do xe máy hay ô tô, nhưng đây là bài viết rất hay ạ. Bác nào ở HN hay các thành phố lớn đọc xem đúng không nha. Nhận gạch. Cảm ơn tác giả.

Điều chuyển bệnh viện , trường ĐH ra ngoại thành

là cả oto , xe máy đều vui , đi thoải mái luôn

Nhưng các anh lớn không vui nên cứ chịu đựng tiếp đi

Nana2015

Xe tăng
Em ở quê đường thông hè thoáng mà em còn ngại đi xe máy. Ở Hà Nội chắc em không dám đi xe máy luôn. Riêng việc di chuyển cung đường xa,bụi bặm, rủi ro va chạm đã sợ rồi, chưa nói đến tắc đường, mưa nắng. Quan điểm của em là nghèo thì nghèo em cũng cố đi ô tô cho an toàn và sướng cái thân. Xe cũ xe cỏ cũng được.
Ở hà nội mà cụ chắc chưa gặp tắc đường thôi. Buồn ị mà k biết xuống đâu ị đấy. Nhất là đường trên cao. Còn ở quê thì có bao giờ tắc đâu, ở hà nội đi uống cà phê cũng cho nó cốc, gửi xe đến mệt

Huyn Runi

Xe tăng
đi xe máy thì tiện luồn lách với gửi xe cũng thuận lợi hơn, cơ mừ đi đường mùa nắng mùa mưa , hic

Rivers

Xe container
Em ở quê đường thông hè thoáng mà em còn ngại đi xe máy. Ở Hà Nội chắc em không dám đi xe máy luôn. Riêng việc di chuyển cung đường xa,bụi bặm, rủi ro va chạm đã sợ rồi, chưa nói đến tắc đường, mưa nắng. Quan điểm của em là nghèo thì nghèo em cũng cố đi ô tô cho an toàn và sướng cái thân. Xe cũ xe cỏ cũng được.
Cụ cứ lên HN mà trải nghiệm sẽ rõ, ô tô hay xe máy thì nhiều khi cũng đái ra quần (hoặc chai) thôi.

chinhatm

Xe container
Em đi ô tô, nhưng em cũng nói luôn tắc đường là do ô tô. Em chưa thấy con đường nào tắc mà ko có ô tô!
Bản thân cái xe nó không biết chen ngang, không biết vượt đèn đỏ, không biết lấn phần đường ngược chiều (nguyên nhân chính gây tắc đường).
Tất cả là do người lái, đừng đổ lỗi cho cái xe.

Huyn Runi

Xe tăng
Bản thân cái xe nó không biết chen ngang, không biết vượt đèn đỏ, không biết lấn phần đường ngược chiều (nguyên nhân chính gây tắc đường).
Tất cả là do người lái, đừng đổ lỗi cho cái xe.
cụ phát biểu chuẩn rùi

chinhatm

Xe container
Dù nguyên nhân tắc đường là do ai, thì xe máy vẫn khổ nhất. Trời mưa, trời nắng, khi tắc đường các bác tài ngồi trong xe ô tô vẫn thoải mái hơn nhiều so với ng đi xe máy. Ngồi trong cabin nắng không đến mặt mưa không đến đầu, điều hòa bật liên tục. Còn người đi xe máy tiến không được, thoái không xong...
Biết rằng các bác đi xe ô tô đóng thuế phí cao khủng, nhưng mà nhiều lúc đứng đợi đường thông để đi dưới mưa, nản thật =))))
Chả vậy mà, khi đèn đỏ chuyển sang đèn xanh, thường hay bắt gặp các bác đi xe ô tô ì ra không thèm đi vì mải bấm bấm điện thoại, phiêu trong khoang lái. Chứ anh em đi xe máy chúng em nhìn đèn xanh là rồ ga chạy cho nhanh... Nắng cheestttt luôn . ")))

Không biết tắc đường là do xe máy hay ô tô, nhưng đây là bài viết rất hay ạ. Bác nào ở HN hay các thành phố lớn đọc xem đúng không nha. Nhận gạch. Cảm ơn tác giả.

Xe đạp có khổ hơn không?

cusao

Xe lăn
Em chẳng muốn đọc bài báo nhưng chiếu quan điểm ấy sang góc độ bất động sản thì thấy xót xa vạn lần. Trên thế giới có hàng ngàn khu nghỉ dưỡng và chung cư cao cấp rộng lớn chỉ có 1 người thậm chí bỏ không thế mà XH vẫn đầy người vô gia cư.....Chứng tỏ chính sách xã hội quá kém. Chả khác gì cho Suv 1 tài xế lưu thông trong đô thị =))

chinhatm

Xe container
Điều chuyển bệnh viện , trường ĐH ra ngoại thành

là cả oto , xe máy đều vui , đi thoải mái luôn

Nhưng các anh lớn không vui nên cứ chịu đựng tiếp đi
Đưa bệnh viện ra ngoại thành là chém gió vô trách nhiệm (tôi không nói bác nhé, chắc bác cũng nói theo người ta thôi).
Bệnh viện trong nội thành, không những không được chuyển đi, mà còn phải bổ sung cho đủ tiêu chí số giường bệnh hoặc bác sỹ trên 1000 dân (hiện tại tiêu chí này còn khá thấp)

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cuối cùng tắc đường lại là lỗi của dân à … :(|).

cuongscb

Xe tăng
Cụ cứ lên HN mà trải nghiệm sẽ rõ, ô tô hay xe máy thì nhiều khi cũng đái ra quần (hoặc chai) thôi.
Em được trải nghiệm rồi cụ ạ. 11 rưỡi đặt chân đến HN, mà 1 rưỡi hai anh em mới đến được cái quán ăn hẹn đối tác trong nội thành. Ăn uống công việc xong tầm 4 rưỡi về lại tắc đường, tầm 6 rưỡi mới ra khỏi đất HN. Mệt mỏi cụ ạ.
Thực sự ở HN em chỉ thấy hơn quê em về ẩm thực và y tế. Chứ chất lượng cuộc sống kém lắm. Cuộc sống thì ngăn ngủi và quí giá mà ngày nào cũng mất không 2 3 tiếng vô ích và ức chế cho việc tắc đường em thấy không chấp nhận được.

Dân Tổ

Xe container
Ô tô vào phố cổ nhà em cũng vãi ái :)) nhưng giờ bảo em chạy từ phố cổ nhà em ra Mỹ Đình bằng xe máy thì em cũng vái cả nón haha =))

Jo9926

Xe điện
Đường xá thì gồ ghề, ngập lụt thường xuyên, SUV vẫn là lựa chọn tốt.

Khoa Béo

Xe buýt
Các cụ cứ nhìn những dịp Sinh viên học online thì biết. Các trường ĐH ra ngoại thành, đảm bảo sẽ giảm tải cho trung tâm.

Laixe80

Xe tăng

Tắc đường thì 30% số xe máy sẽ xoay sở đi được sang đường khác để tránh tắc, chỉ 70% ở lại thôi. Còn ê tô thì 100% sẽ phải ở lại chịu trận cụ ơi, cũng khộ lắm