[Funland] Tác hại của Facebook

ngoctu2109

Xe tăng
E sợ nhất mấy quả lai chim karaoke, hát chả ra gì mà ngày nào cũng biểu diễn, chia sẻ tóe loe ...

pandahn

Xe điện
Face ẻm nào forex mới kinh. Toàn chụp ảnh ngồi trong xe sang... của gara rồi hô “phấn đấu, phấn đấu”

Giodong2

Xe buýt
Mà em mở fb lên toàn thấy khoe khoang là nhiều nào là khoe xe hơi ,khoe nhà , con cái mới đẻ , con cái học hành thi đậu thi rớt , khoe chồng vợ , ăn uống đi chơi , nhớ ck nhớ vk, nhiều cái nhãm nhí vô bổ 🙄🙄 , đọc mất thời gian , còn thấy hơi sân si với người ta😑 , nên em tính unfriend bớt cho nhẹ não ,tập trung vào cuộc sống thực tế của mình 🙄😬
Vậy facebook post gì mới văn minh các cụ nhỉ :-/:-/:-/

KhuatNguyên

Xe tải
Như em thì chỉ dùng để update thông tin của một số nhóm và bạn bè, thỉnh thoảng tàu ngầm vào nhà mấy hot facebooker học hỏi thêm.
Tuy nhiên, Em thấy nó có nhiều mặt, tác dụng của nó đối với xã hội rất tốt, nó điều chỉnh hành vi của chúng ta ở những nơi công cộng giúp ta luôn nhớ mình là ai mà không phải hỏi :) , nó cổ vũ cho những hành động đẹp .v.v. . Còn mặt xấu nhất là fake news lan tỏa với tốc độ ánh sáng, những cái khác thì nói chung cũng không ảnh hưởng lớn đến xã hội, những sự khoe mẽ trên đó thuộc về quyền cá nhân, gato chỉ khiến ta nhanh già :)

Đại tướng Alo

Xe điện
Chào các cụ, e có nick Facebook lâu năm ko có kết bạn nhiều chủ yếu đọc tin tức , bình luận của người ta , em thấy bình thường.
Dạo này e có kết bạn bừa chỗ phần gợi ý kết bạn , danh sách bạn bè cũng đc gần 5000 , e ko kết bạn với nick bán hàng . Mà em mở fb lên toàn thấy khoe khoang là nhiều nào là khoe xe hơi ,khoe nhà , con cái mới đẻ , con cái học hành thi đậu thi rớt , khoe chồng vợ , ăn uống đi chơi , nhớ ck nhớ vk, nhiều cái nhãm nhí vô bổ 🙄🙄 , đọc mất thời gian , còn thấy hơi sân si với người ta😑 , nên em tính unfriend bớt cho nhẹ não ,tập trung vào cuộc sống thực tế của mình 🙄😬
Các bác thấy sao ạ 🙂🙂 hihi
FB nó thế. Ngoài những thứ cụ liệt kê ra, còn có gì hay ho đâu. :))

xemay_oto89

Xe điện
Mỗi người 1 cách chơi mà

TPS

Xe điện
Em lại rất thích FB, vào hội nhóm theo sở thích, tương tác tốt. Hội bạn bè, lớp cũ trên fb làm group nhóm, ới nhau trên ấy dễ.

Ví dụ thích trồng cây thì vào hội trồng cây trên sân thượng, thích trồng hoa thì vào hội trồng hoa. Độ an toàn cao vì check được tương tác của nhau, đời thực thế nào cũng biết. Chia sẻ, tặng hạt giống, offline... làm gì trên FB cũng thấy an toàn hơn trên forum.
Hoặc là ở chung cư thì vào FB chung cư trao đổi, hỏi han, tặng đồ, mua bán.
Em chơi từ thủa 2014 ấy.

minhhai985

Xe lăn
Face nhiều kiểu gì về cũng chê chồng chê con.

Tommytep

Xe tăng
em thì face chỉ add những người quen biết thật, ko bạn ảo. hồi mấy năm trước cũng hay share pháo, nói đạo lý :)) thể hiện quan điểm này nọ; mà giờ thôi, tàu ngầm hết, tất cả bài cũ để chế độ only me, ko cho tag tủng hay gì sất. lập con nick ảo tham gia vào các group mình quan tâm thấy chất lượng hơn là follow thông tin ăn chơi của bạn bè mà tỉ năm ko bjo gặp :)

lucky226

Xe tải
E dùng fb để ngắm là chính :">

bo kent

Xe tăng
Em thấy dùng lợi hay hại do mình thôi. Không dùng thành người thiên cổ mất cụ ơi.
1. Những người hay khoe của khoe con cụ ko đọc thì lướt qua thôi. Thời đại bận rộn giờ không gặp nhau nhiều coi như là 1 kênh để cập nhật thông tin bạn bè. Ví dụ ko cần qua nhà cũng biết bạn mới mua xe, máy giặt, con bạn bị ốm, vợ bạn bỏ nhà đi,...
2. Cũng là 1 kênh để cụ lưu giữ những khoảnh khắc, ảnh đẹp của gia đình. Ít năm sau nó nhắc mình xem lại cũng vui vui. Nếu không muốn giống họ cụ cứ đăng chế độ chỉ cụ xem.
- Tuy nhiên, nhiều người cứ thấy người khác không đăng j lại nghĩ cuộc sống người ta chẳng có j hạnh phúc, vui vẻ cả. Nên nhiều người mới cố show ra là vậy.
- Thực tế thì nhiều người họ có tất cả nên ko có nhu cầu cần phô ra nên đừng hiểu nhầm họ ko có j. Nhiều người em biết cũng đi du lịch vòng quanh thế giới, cũng khách quen nhà hàng hạng sang nhưng trên mạng chẳng có j ngoài ảnh đại diện! ;)

messi1986

Xe buýt
fb em chả đăng cái gì cả, em chỉ lên để đọc tin tức cho mình đỡ tối cổ thôi

SanHoBien

Xe container
Chào các cụ, e có nick Facebook lâu năm ko có kết bạn nhiều chủ yếu đọc tin tức , bình luận của người ta , em thấy bình thường.
Dạo này e có kết bạn bừa chỗ phần gợi ý kết bạn , danh sách bạn bè cũng đc gần 5000 , e ko kết bạn với nick bán hàng . Mà em mở fb lên toàn thấy khoe khoang là nhiều nào là khoe xe hơi ,khoe nhà , con cái mới đẻ , con cái học hành thi đậu thi rớt , khoe chồng vợ , ăn uống đi chơi , nhớ ck nhớ vk, nhiều cái nhãm nhí vô bổ 🙄🙄 , đọc mất thời gian , còn thấy hơi sân si với người ta😑 , nên em tính unfriend bớt cho nhẹ não ,tập trung vào cuộc sống thực tế của mình 🙄😬
Các bác thấy sao ạ 🙂🙂 hihi
Cụ giống e rùi, e chỉ lập TK Facebook 1 lần duy nhất để cảm ơn bạn bè đã giúp e vượt qua tai nạn tưởng đã chết rùi :P
Còn bây giờ e nói ko có Face thì họ lại ko tin mới lạ chứ :(

salestumlum

Xe tăng
ha ha, em chả fl ai hết,
chỉ mục đích xem video hài, xem tin tức, xem thế sư cho nhanh
Chứ nhiều người, xin lỗi đi ngoài ko được cũng đăng lên....

redcode

Xe điện
Em vừa unfriend 1 mớ những người ko tương tác và những người hay khoe cuộc cống cá nhân. Chỉ ai chơi ở ngoài đời, có tương tác thì e mới để.

Mss AN TÂM

Xe điện
E cũng chưa bán hàng trên face bao giờ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em chả up stt bao giờ nên nhiều khi giao dịch mua bán gì đó thường bị đề phòng do nghi em dùng nick ảo :))

xedaprach

Xe điện
E có face từ đời đầu nhưng không chơi, gần đây tạo cái mới để xem bán hàng, video, hội nhóm theo sở thích chứ không kết bạn với bất cứ người quen nào, toàn bị bọn bạn chửi là Loser :D