[Funland] Tác hại của rượu bia!

pham minh

Xe container
Mỗi ngày 1 lon bia hoặc 1 chén diệu tốt cho tiêu hóa, em ngày nào cũng 1 lon hoặc 1 chén:)
Em giống cụ. Từ hàng chục năm nay ngày nào em cũng làm 1lon khi ăn nhưng hàng ngày thể dục thể thao đều đặn. Những người uống kiểu vô độ mới chết

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Em giống cụ. Từ hàng chục năm nay ngày nào em cũng làm 1lon khi ăn nhưng hàng ngày thể dục thể thao đều đặn. Những người uống kiểu vô độ mới chết
Vâng uống điều độ thêm môn chống đẩy thường xuyên thì chắc còn khoẻ hơn ấy chứ ạ

minh0075

Xe điện
Ông anh họ em uong ngày đêm.Có đợt sốt vào bệnh viện xong bị điên luôn.Lúc đó cỡ 30t.Giờ hơn 40t rồi.Ba mẹ nuôi cực lắm.
Giờ vẫn ngơ hay vẫn uống rượu cụ. Hội chứng cai là có bị sốt đấy.

ngocvt

Xe buýt
đúng mà, đân mình có cái văn hóa khó bỏ là văn hóa rượu bia, quý nhau bằng chén rượu, làm ăn cũng làm chén rượu... bản thân em cũng thế, nhiều lúc cũng ko muốn nhưng vì xã giao lại phải uống. Anh em mình cũng nên hạn chế đi thôi, rượu bia, thuốc lá nó tàn phá sức khỏe ghê lắm.
Uống xong phải thể dục chứ bác, dân mình là lười thể dục, từ bé đến lớn k bit thể dục thể thao là gì. Gần đây phong trào đá bóng phủi mới rộ nhưng tuần đc 1 buổi thì k bõ, phải ngày nào cũng toát mồ hôi là nhẹ nhõm ngay

Nana2015

Xe tăng
Đừng đổ tại rượu bia cụ à. Chắc gì đã phải rượu bia mà chết chứ. Em có người trong làng ko rượu bia tập thể dục suốt ngày nhé. Thế là đột quỵ phát xong cũng đi luôn. Hic

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cái này thì em thấy đúng. Ông ấy đúng là hơi lười vận động. Nhưng uống cũng nhiều thật cụ ạ
Cứ bữa nào cũng làm 1 cốc là em đã rét rồi
Bữa cơm uống 1 -2 ly rượu tốt cho sức khỏe mà cụ. Quan trọng là rượu gì thôi .
Mà ông anh cụ có thể bị tim từ trước, giờ khám mới ra bệnh thôi. Chứ em không cho là bệnh tim do rượu.

ubisapro

Xe trâu
E thì ko thích rượu bia nhưng uống cũng tàm tạm và nhiều khi vẫn phải uống. Ở nhà thì tuyệt nhiên ko bao giờ e sờ vào :D

minhhai985

Xe lăn
E chịu, chả bỏ được, uống sướng mồm lắm :D

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Uống kiểu của cụ chỉ có khỏe ra thôi.

Joker Tiger

Xe tăng
Vâng cái này thì em thấy đúng. Ông ấy đúng là hơi lười vận động. Nhưng uống cũng nhiều thật cụ ạ
Cứ bữa nào cũng làm 1 cốc là em đã rét rồi
Cái này do tửu lượng tủy người. Ông già vk em học ở Nga về, bữa nào chat 1 be mà vẫn sống khỏe mạnh đến lúc chết

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Cái này do tửu lượng tủy người. Ông già vk em học ở Nga về, bữa nào chat 1 be mà vẫn sống khỏe mạnh đến lúc chết
Xem phim ngày xưa toàn thấy uống bằng chum và bát thì không hiểu rượu ngày xưa nó là thể loại rượu gì các cụ nhi?

trinhhunghb

Xe lăn
Mỗi ngày 1 lon bia hoặc 1 chén diệu tốt cho tiêu hóa, em ngày nào cũng 1 lon hoặc 1 chén:)
Em Ngày 2 lon . Trưa 1 tối 1 . Hôm nào chơi thể thao ra nhiều mồ hôi thì tối làm 2 lon cụ ạ

LangThinh

Xe buýt
Giờ vẫn ngơ hay vẫn uống rượu cụ. Hội chứng cai là có bị sốt đấy.
Thì vào bệnh viện bị điên tới h luôn.Hơn 40t mà đầu óc như con nit vậy.Ăn phải đút.Bình thường nhốt trong nhà.Lâu lâu xổng ra là đi mất tiêu.Có cái là vẩn còn chạy xe máy được(xưa ổng thợ sửa xe)

VCHDHN

Xe container
Chia sẻ với cụ chủ thớt về v đề bia rượu, đúng là sa đà quá k tốt. Nhưng em nói thêm câu chuyện c ty em để rõ hơn. Đó là 2 người chồng của 2 đồng nghiệp của em, cũng tầm tuổi đó. Không bia rượu thuốc lá, có trình độ, công việc tốt. Cũng k có biểu hiện gì. Một người thì sáng vợ gọi đi làm thấy đã lạnh ngắt. Một người thì vợ đi làm về gọi cửa k đc, tự mở vào thấy chồng nằm trong phòng ngủ. Quay ra một lúc có việc vào gọi hỏi cũng thấy đã lạnh ngắt. N ta gọi t hợp này là đột quỵ. Trg hợp anh họ cụ em dự nhồi máu cơ tim. Hiểu đúng mới có cách phòng hiệu quả😊

nhuataiche

Xe container
Trên báo đài thì em cũng nghe nói nhiều đến tác hại của rượu bia rồi nhưng gần nhất chứng kiến người thân của mình là nạn nhân thì em mới sợ thật sự
Chuyện là ông anh họ vợ em sinh năm 80, từ những năm 20 tuổi đã có thói quen bữa nào cũng phải làm cốc rượu hoặc vài lon bia đều như vắt chanh. Tính ông anh rất thoải mái, lại là dân lái xe đường dài nên gần như thành thói quen khó bỏ. Mỗi lần về quê mấy anh em uống cũng vui, em không uống được nên chỉ cầm chừng
Cũng vì bia rượu thuốc lá nhiều, ít vận động mà ông anh thời điểm cao nhất nặng gần 90kg, thuốc hút không nhiều. Năm ngoái đi khám phát hiện ra bị tim, bác sĩ bảo sức khoẻ yếu nên phải thôi rượu bia thuốc lá. Đúng đợt 2 vợ chồng lại đang có chuyện nên ông anh thỉnh thoảng vẫn uống, cũng đi khám rồi uống thuốc.
Thế mà đùng cái hôm trước, ông anh quét nhà xong bảo vào giường nằm tí, đến lúc người nhà gọi dậy ăn cơm thì vào xem đã tím tái hết người. Đưa vào viện nhưng không cứu được.
Ông anh em tuy rượu bia nhưng rất tốt tính, tính thoải mái ai cũng quí. Nhưng chỉ vì rượu bia không kiểm soát được. Mới hơn 40 tuổi mà sức khoẻ đã bị ảnh hưởng quá nhiều rồi
Lần này chắc em cũng cai rượu bia thôi, dù bình thường cũng chả uống mấy rồi. Sĩ cái gì chứ sĩ cái rượu bia này thì không bổ béo gì thật, đằng nào mình cũng chả làm Sếp được.
Nghĩ chuyện vừa xảy ra, thêm việc ông ấy còn 3 đứa con nhỏ mà cũng thương quá.
Chia buồn với bác.
Em ko uống, nhưng em nghĩ uống rượu bia đôi chút thì ko sao. Uống quá nhiều mới là vấn đề.

"Quá" nghĩa là ko tốt rồi. Nếu có chừng mực thì em nghĩ cứ uống cho vui ko sao cả !

Voi coi HN

Xe tăng
Có tuổi rồi, rượu bia thuốc lá hạn chế dần thôi. Giờ những cuộc nhậu với đội vô thưởng vô phạt, chỉ là tụ tập đàn đúm lúc rảnh dỗi em cũng hạn chế và từ bỏ hết. Chỉ những cuộc cần thiết ae lâu chiến hữu lâu ko gặp hoặc quan hệ ngoại giao bắt buộc thì phải tham gia nhưng cũng cố gắng uống chừng mực, nhẹ nhàng thôi. Mấy ae trước hay rượu bia với nhau thì giờ thỉnh thoảng rủ nhau đi cafe dần cùng quen và thấy còn trao đổi đc nhiều chuyện hơn là nhậu nhẹt chém gió ầm ầm nhưng sau quên hết.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Riệu nó phá kinh hoàng lắm chứ ko đùa đc đâu. Sk là vàng đới. E hạn chế tuần 1 trận bia thôi. Sáng chièu đạp xe 25km, thuốc lá e có hút nhưng sg bạc, 2 ngày 1 bao. Sáng bún miến bò. E ghét phở, mùi nồng khó ăn trưa 2 bát cơm, tối 1 lon tiger. Sk ổn lắm.

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Bà ngoại em uống rượu từ ngày còn trẻ, bữa nào cụ cũng uống nửa cốc liên xô rượu trắng, mà thời đó không có rượu xịn đâu. Cụ uống cho đến khi mất là tròn 100 tuổi. Ngoài rượu cụ còn nghiện trầu thuốc.
Em cho là do thể trạng của mỗi người, với những người bị nhiễm virus viêm gan A B C mà không biết uống rượu rất có hại.