[Funland] Tác hại của thức khuya,hoặc ngủ ko đủ giấc

Dan123

Xe hơi
E năm nay 34 tuổi, do ngày xưa hay thức khuya, cộng với stress 1 thời gian, nên e bị mất ngủ 1 thời gian dài, cũng trong thời gian mất ngủ ấy, e chủ quan ko đi khám cái mất ngủ, cũng là vì thời ấy e ko có tiền, để đi bệnh viện khám, và rồi e đã bị rất nhiều bệnh, cộng với tác hại của việc sinh hoạt ko lành mạnh, e đã bị những bệnh như sau, bênh thứ nhất viêm hang vị, trào ngược dạ dày, phì đại tuyến tiền liệt, thoái hoá đốt sống cổ, khô khớp,viêm họng hạt,viêm xoang, e cũng chẳng biết còn những bệnh gì khác nữa, vì lý do dịch bệnh nên e ko đi khám được ,nên e khuyên các cụ ko nên thức khuya,và hãy sống 1 chế độ sống lành mạnh, ăn uống ngủ nghỉ đúng giờ giấc, thực sự bây h e rất chẳng nản, chẳng biết sống chung với bệnh tật đến bao giờ
Cảm ơn Cụ. Mới 34 thì làm gì có ngày xưa, Cụ vẫn sửa sai đc, chịu khó thể dục thể thao, ăn ngủ điều độ thì tầm 5 5 nữa lại ngon. Cố lên nhé.

Isu_zu

Xe container
Ngày nào đêm cũng ngủ 1 tiếng có là trâu bò ko có bệnh gì cũng tèo. Ngủ vậy người vất vưởng ban ngày như ma, ngồi chơi ko còn chả nổi nói gì học tập và lao động. E đêm nào ngủ 4-5 tiếng là ngày cũng chả thiết làm gì, bạ đâu ngủ đấy. 34 thì sung sức chán, tuổi ăn tuổi ngủ còn chưa hết
4-5 tiếng thực ra tạm ổn, nếu cụ ngủ sâu giấc và đảm bảo là ngủ say từ 23h-4h sáng hôm sau. Cùng khoảng thời gian ngủ là 5h, nhưng ngủ từ 23h-4h sáng tốt hơn từ 2h-7h sáng nhiều. Đông y quan niệm giờ Tý là bắt buộc phải ngủ (23h-01h). Ngủ say đc 2 tiếng này rất quan trọng. Ai mê cúp C1, ráng ngủ từ 22h đến 2h sáng dậy xem rồi tập thể dục, tắm -ăn sáng đi làm khỏe re.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Làm cách nào để đặt lưng nằm 5 phút là ngủ, 10p là ngủ sâu? Sau 7 tiếng tự dậy ko thể ngủ được nữa.
Nếu một ngày của em được như này là một ngày rất hạnh phúc.
Em có tật ngủ không đúng h giấc, rất bất tiện

Isu_zu

Xe container
Em thì ngủ mê mệt. Ngủ nhiều mà vẫn thấy thèm ngủ :D
Ngủ nhiều hay ít mỗi người mỗi khác, thời gian ngủ từ 5-10 tiếng/ngày đều ok. Quan trọng là hôm sau cụ thấy người có khỏe khoắn và tỉnh táo và sung mãn hay không, từ đó điều chỉnh lại thời điểm và thời gian ngủ phù hợp.

Nói thật là em thức đêm vô tổ chức khoảng 30 năm, trong đó có khoảng 10 năm làm công chức. Cũng thấy bình thường các cụ ạ, đôi khi bệt người vì lười vận động hoặc nửa đêm lôi dăm lon ra rửa. Quan điểm của em là đói thì ăn,yếu mệt thì ngủ, uống đủ nước. Còn mấy cái bệnh cụ thớt liệt kê chẳng liên quan gì. Thực ra cái em sợ nhất thức đêm làm việc hoặc mạng mẽo phim ảnh là đôi pha nhanh xuống cấp.

Naponeon

Xe tải
E năm nay 34 tuổi, do ngày xưa hay thức khuya, cộng với stress 1 thời gian, nên e bị mất ngủ 1 thời gian dài, cũng trong thời gian mất ngủ ấy, e chủ quan ko đi khám cái mất ngủ, cũng là vì thời ấy e ko có tiền, để đi bệnh viện khám, và rồi e đã bị rất nhiều bệnh, cộng với tác hại của việc sinh hoạt ko lành mạnh, e đã bị những bệnh như sau, bênh thứ nhất viêm hang vị, trào ngược dạ dày, phì đại tuyến tiền liệt, thoái hoá đốt sống cổ, khô khớp,viêm họng hạt,viêm xoang, e cũng chẳng biết còn những bệnh gì khác nữa, vì lý do dịch bệnh nên e ko đi khám được ,nên e khuyên các cụ ko nên thức khuya,và hãy sống 1 chế độ sống lành mạnh, ăn uống ngủ nghỉ đúng giờ giấc, thực sự bây h e rất chẳng nản, chẳng biết sống chung với bệnh tật đến bao giờ
Mợ có thích boxing không, tham gia môn này nó bã hết thằng người. Ngồi ăn cơm còn ngủ gật ;)

Supercub_90

Xe điện
Hầu hết các bệnh mợ kể đều liên quan đến chứng mất ngủ. Trong số các bệnh mợ kể thì chỉ còn thiếu bệnh ung thư nữa thôi.

Supercub_90

Xe điện
Nói thật là em thức đêm vô tổ chức khoảng 30 năm, trong đó có khoảng 10 năm làm công chức. Cũng thấy bình thường các cụ ạ, đôi khi bệt người vì lười vận động hoặc nửa đêm lôi dăm lon ra rửa. Quan điểm của em là đói thì ăn,yếu mệt thì ngủ, uống đủ nước. Còn mấy cái bệnh cụ thớt liệt kê chẳng liên quan gì. Thực ra cái em sợ nhất thức đêm làm việc hoặc mạng mẽo phim ảnh là đôi pha nhanh xuống cấp.
Vậy là cụ đang chủ quan với sức khỏe của mình đấy, không phải ngẫu nhiên con người dành phần lớn thời gian sống của mình cho giấc ngủ đâu. Chưa có bệnh không có nghĩa là không có, cụ nên quan tâm hơn đến giấc ngủ của mình.

lanhpham

Xe điện
Hầu hết các bệnh mợ kể đều liên quan đến chứng mất ngủ. Trong số các bệnh mợ kể thì chỉ còn thiếu bệnh ung thư nữa thôi.
Vậy mà có bac ở trên bảo e ko có cơ sở phát biểu hồ đồ,mịa sức khỏe ko thể đùa được,nay khỏe mai có thể ốm lúc nào ko biết, e mất ngủ mới thấy việc ngủ đủ giấc nó quan trọng thế nào, e bị rồi nên chia sẻ cho các cụ thôi, nghe hay ko thì tuỳ

Supercub_90

Xe điện
Vậy mà có bac ở trên bảo e ko có cơ sở phát biểu hồ đồ,mịa sức khỏe ko thể đùa được,nay khỏe mai có thể ốm lúc nào ko biết, e mất ngủ mới thấy việc ngủ đủ giấc nó quan trọng thế nào, e bị rồi nên chia sẻ cho các cụ thôi, nghe hay ko thì tuỳ
Vâng mợ, nó gần như là kiến thức rất căn bản, rất tiếc là mợ biết về nó hơi muộn. Nguyên nhân của chứng mất ngủ chủ yếu là do thói quen sinh hoạt, công việc và vấn đề về tâm lý. Mợ xem mình thuộc trường hợp nào thì sớm điều chỉnh để có sức khoẻ tốt hơn. Thực tế cũng có nhiều nhà khoa học, doanh nhân, nghệ sĩ... chết ở độ tuổi rất trẻ vì vấn đề này - thiếu ngủ do lao lực quá sức.

lanhpham

Xe điện
Vâng mợ, nó gần như là kiến thức rất căn bản, rất tiếc là mợ biết về nó hơi muộn. Nguyên nhân của chứng mất ngủ chủ yếu là do thói quen sinh hoạt, công việc và vấn đề về tâm lý. Mợ xem mình thuộc trường hợp nào thì sớm điều chỉnh để có sức khoẻ tốt hơn. Thực tế cũng có nhiều nhà khoa học, doanh nhân, nghệ sĩ... chết ở độ tuổi rất trẻ vì vấn đề này - thiếu ngủ do lao lực quá sức.
Vâng e đang cố gắng cân đối lại cuộc sống,tập thể dục,và cái quan trọng nhất là bữa ăn sáng,còn bữa tối ăn ít đi,e ăn uống như thế nên bệnh dạ dày của e cũng có tiến chuyển khá lên

Supercub_90

Xe điện
Vâng e đang cố gắng cân đối lại cuộc sống,tập thể dục,và cái quan trọng nhất là bữa ăn sáng,còn bữa tối ăn ít đi,e ăn uống như thế nên bệnh dạ dày của e cũng có tiến chuyển khá lên
Dạ dày thì gần như không thể chữa dứt điểm. Quan trọng nhất là thói quen sinh hoạt, ăn uống, tránh ăn/uống/dùng những thứ có chất kích thích. Xung quanh em nhiều người bị, ngày trước hay phải qua cổng bệnh viện quân y 354 mua viên bình vị nam để gửi về dưới nhà cho mọi người.:)

lanhpham

Xe điện
Dạ dày thì gần như không thể chữa dứt điểm. Quan trọng nhất là thói quen sinh hoạt, ăn uống, tránh ăn/uống/dùng những thứ có chất kích thích. Xung quanh em nhiều người bị, ngày trước hay phải qua cổng bệnh viện quân y 354 mua viên bình vị nam để gửi về dưới nhà cho mọi người.:)
E cũng đang uống cái bình vị nam đây cụ

coconvn

Xe buýt
Đầu em hay bị suy nghĩ nhiều. Cũng khó ngủ sâu giấc. Cứ 2-3 tiếng lại tỉnh 1 phát rồi lại ngủ tiếp. Làm sao để sâu giấc 1 mạch từ 23 rưỡi đến 7ruoi sáng hôm sau các cụ nhỉ :D

cantona

Xe container
Cụ ko bị nóng gan là hên rồi, cố lên.

daicuty

Xe tăng
Em cũng hay ngủ muộn nếu ngủ 1 mình vì hay xem với đọc báo linh tinh, nhưng nằm với con ngan già là phải ôm nó nên ngủ sớm để dãy ra :D
Được cái em dễ ngủ và nhiều bệnh nên cũng phải thỉnh thoảng hoạt động, thể thao chứ nghèo rớt mồng tơi 1 đống bệnh nữa thì chỉ có bán nhà

lanhpham

Xe điện
Đầu em hay bị suy nghĩ nhiều. Cũng khó ngủ sâu giấc. Cứ 2-3 tiếng lại tỉnh 1 phát rồi lại ngủ tiếp. Làm sao để sâu giấc 1 mạch từ 23 rưỡi đến 7ruoi sáng hôm sau các cụ nhỉ :D
E là chủ thớt mất ngủ 10 năm,Tây ta đủ cả,cuối cùng ko khỏi,xong e lấy lạc tiên,tâm sen,lá vông lá Đinh lăng,táo đỏ,cam thảo,cây hoa trinh nữ,tất cả sắc lên uống nước,thì uống buổi đầu ngủ được 6 tiếng ah,cụ áp dụng xem sao,lá đấy quanh nhà đầy

lamhoangvan87

Xe container
Làm cách nào để đặt lưng nằm 5 phút là ngủ, 10p là ngủ sâu? Sau 7 tiếng tự dậy ko thể ngủ được nữa.
Nếu một ngày của em được như này là một ngày rất hạnh phúc.
Em có tật ngủ không đúng h giấc, rất bất tiện
Chắc chỉ có rèn luyện thôi cụ.Ngủ đúng thì mới dậy đúng được
Em ngâm rượu hạt sen, mỗi tối làm 1 thìa sau khi ăn xong. Thấy ổn