[Funland] Tắc phà Cát Bà

haiyen1012

Xe điện
Em cũng đi tuyến này đợt 30/4 đây, chả phải đợi phút nào luôn.
Cụ biết tại sao nó vắng ko, vì phà này nó phục vụ người có công việc từ Quảng Ninh sang Cát Bà, đối tượng này ko nhiều, người Hải Phòng và dân du lịch thì dồn hết sang Phà Gót do bên đó gần
Cát Bà có gì hay ho đâu mà nhiều cụ cứ thích đú đổ xô ra đó rồi kêu ca tắc nọ tắc kia thế.
Đúng là đi kiểu du lịch thông thường thì chả có gì hay ho nhưng với dân bụi bụi 1 tí thì lại có nhiều cái hay. VQG Cát Bà khá rộng và đa dạng thực vật chứ không loanh quanh mỗi thị trấn đâu, tổng chiều dài đường bộ trên đảo cũng ngót 50km đấy. Ngoài ra vịnh Lan Hạ cũng có rất nhiều hòn đảo nhỏ xung quanh Cát Bà có nhiều cái hay nhưng phải chịu khó lần mò

otothanglong

Xe điện
Năm nào cũng như vậy, không mới, cccm cho e hỏi ngu tý, sao ko đi cáp treo hay tầu du lịch ra Cát Bà mà cứ phải lôi xe riêng với xe du lịch ra vậy?
Em hơn chục năm vẫn chưa dám quay lại Cát Bà, bị một trận chờ phà từ 10h sáng đến 14h chiều buổi trưa nắng nóng chờ phà vạ vật kinh hãi, từ đó mỗi lần ai rủ đi ra đây em rùng mình không dám.

haiyen1012

Xe điện
Em hơn chục năm vẫn chưa dám quay lại Cát Bà, bị một trận chờ phà từ 10h sáng đến 14h chiều buổi trưa nắng nóng chờ phà vạ vật kinh hãi, từ đó mỗi lần ai rủ đi ra đây em rùng mình không dám.
Có cách để ra thư thái nhẹ nhàng khuyên thì các cụ ko nghe lại còn mắng, thân làm tội đời thôi =))

otothanglong

Xe điện
Có cách để ra thư thái nhẹ nhàng khuyên thì các cụ ko nghe lại còn mắng, thân làm tội đời thôi =))
Em trước đó ra hai lần thấy không vấn đề, sau bị 1 trận già trẻ lớn bé vạ vật chờ phà sợ mất mật luôn, đi tàu ra là ổn nhất nhưng muốn đi thăm quan quanh đảo không có xe cũng hơi bí. Nhưng thôi Cát Bà em ghạch tên rồi chắc từ giờ tới già cũng không quay lại nữa, giờ có đi em đi các vùng biển trong nam, mấy năm nay toàn thích ra Côn Đảo thôi, vừa đẹp vừa tĩnh hợp với mình

haiyen1012

Xe điện
Em trước đó ra hai lần thấy không vấn đề, sau bị 1 trận già trẻ lớn bé vạ vật chờ phà sợ mất mật luôn, đi tàu ra là ổn nhất nhưng muốn đi thăm quan quanh đảo không có xe cũng hơi bí. Nhưng thôi Cát Bà em ghạch tên rồi chắc từ giờ tới già cũng không quay lại nữa, giờ có đi em đi các vùng biển trong nam, mấy năm nay toàn thích ra Côn Đảo thôi, vừa đẹp vừa tĩnh hợp với mình
Chắc cụ nghĩ em nói đi cáp treo, Không, vẫn đi phà, mang xe ra bình thường, lại còn được ngắm vịnh như đi tàu du lịch rồi chạy ô tô của mình xuyên rừng nguyên sinh xanh mát trên đảo nữa chứ =))

otothanglong

Xe điện
Chắc cụ nghĩ em nói đi cáp treo, Không, vẫn đi phà, mang xe ra bình thường, lại còn được ngắm vịnh như đi tàu du lịch rồi chạy ô tô của mình xuyên rừng nguyên sinh xanh mát trên đảo nữa chứ =))
Giờ có cả cáp treo rồi hả cụ ?, đúng ra đó có xe lượn ngắm cảnh vui mà vì thế mà mọi người vẫn thích đi xe ra, em ra vài lần rồi nên thôi cũng chẳng muốn quay lại, mỗi năm khám phá 1 vùng mới mới phải chứ cụ nhỉ ;))

haiyen1012

Xe điện
Giờ có cả cáp treo rồi hả cụ ?, đúng ra đó có xe lượn ngắm cảnh vui mà vì thế mà mọi người vẫn thích đi xe ra, em ra vài lần rồi nên thôi cũng chẳng muốn quay lại, mỗi năm khám phá 1 vùng mới mới phải chứ cụ nhỉ ;))
Cáp treo có, 100k/người, sang đi xe bus 40k về thị trấn nhưng em vẫn thích đi phà và phải phà Tuần Châu - Gia Luận cơ

otothanglong

Xe điện
Cáp treo có, 100k/người, sang đi xe bus 40k về thị trấn nhưng em vẫn thích đi phà và phải phà Tuần Châu - Gia Luận cơ
Chính em bị chờ phà mất mấy tiếng ở phà Tuần Châu đấy cụ, cứ nghĩ sang đó vắng ai dè.

haiyen1012

Xe điện

Vu Minh Phong

Xe hơi
Tầm này đi còn tắc nữa không các cụ nhỉ. Em định đầu tháng 7 hoặc tháng 8 cho trẻ con ra đấy chơi tí. Em đi từ Hà Nội, thấy có xe khách chạy thẳng từ Hà Nội - cát bà

minhhai985

Xe lăn
CB đông thật, bãi tắm thì bé tí hin.

maximax903

Xe điện
Các bác cho e hỏi. Mình đi xe ô tô cá nhân sang đấy thì việc gửi xe hay để xe thế nào ạ, có phải ko phải khách sạn nào cũng có bãi xe phải ko?
Em nghĩ các KS của nhà nước ngày xưa như kiểu KS Công đoàn diện tích đất rộng thì mới có chỗ để xe. KS MG gần đây bọn em đi có chỗ để xe nhưng hơi bé vì phải để thành 2 hàng từ bốt barrie lên chỗ rẽ vào sảnh KS. Được cái khu này là khu cụt, xe của ngoài ko được vào, người dân ngoài đi tắm ở bãi Cát Cò 3 chỉ đi xe điện đến barrie là xuống đi bộ lên.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là đi kiểu du lịch thông thường thì chả có gì hay ho nhưng với dân bụi bụi 1 tí thì lại có nhiều cái hay. VQG Cát Bà khá rộng và đa dạng thực vật chứ không loanh quanh mỗi thị trấn đâu, tổng chiều dài đường bộ trên đảo cũng ngót 50km đấy. Ngoài ra vịnh Lan Hạ cũng có rất nhiều hòn đảo nhỏ xung quanh Cát Bà có nhiều cái hay nhưng phải chịu khó lần mò
Nếu đi bụi thì lại balô vác vai, ra đó thuê xe máy xe đạp lượn chứ chả đi kiểu ô tô vs gđình trẻ con, phụ nữ - thành phần này ra đó chỉ để tắm biển thôi chứ mò mẫm trèo leo trên VQG gì đâu mà cứ phải rúc lên phà cho khổ rồi gào lên kêu tắc ;))

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Chính em bị chờ phà mất mấy tiếng ở phà Tuần Châu đấy cụ, cứ nghĩ sang đó vắng ai dè.
E đi cách đây chục năm đã đông đúc nhộn nhạo rồi, bãi tắm thì bé tin hin, có cái bãi Cát cò Cát tiên gì đó (cũng bé) thì đi bộ hết hơi mới đến, chả có ý định quay lại.

haiyen1012

Xe điện
Nếu đi bụi thì lại balô vác vai, ra đó thuê xe máy xe đạp lượn chứ chả đi kiểu ô tô vs gđình trẻ con, phụ nữ - thành phần này ra đó chỉ để tắm biển thôi chứ mò mẫm trèo leo trên VQG gì đâu mà cứ phải rúc lên phà cho khổ rồi gào lên kêu tắc ;))
Chỉ tắm thì sang Vinhomes Ocean Park cho nhanh nhỉ :))
E đi cách đây chục năm đã đông đúc nhộn nhạo rồi, bãi tắm thì bé tin hin, có cái bãi Cát cò Cát tiên gì đó (cũng bé) thì đi bộ hết hơi mới đến, chả có ý định quay lại.
Em đi lần đầu cách đây 24 năm, đi tàu gỗ du lịch từ Hạ Long ra, qua cửa biển sóng dánh cho say dẹo cả người. Lên đảo thì chả có mọe gì, điện lưới hình như chỉ có mấy tiếng 1 ngày còn lại là chạy máy phát. Đi tắm bãi Cát Cò thì gọi xe ôm Minsk 2000đ/lượt.
20 năm sau em sang lần thứ 2, đi Phà Tuần Châu - Gia Luận, mang xe máy sang lượn khắp đảo đi xuyên rừng nguyên sinh rồi chạy dọc đường ven biển về tận Phà Gót. Năm đó Flamingo đang xây chưa xong, đảo thì cũng đông vui rồi.
Em có 1 ông anh hay mở tour tự túc cho nhóm nhỏ đi thuyền hơi từ Cát Bà ra đảo Long Châu nhưng từ đợt Covid là dừng chưa làm lại. Đảo này hoang sơ lắm

Ac080

Xe tăng
Phà tắc là do cáp treo- EM dự thế.

toanthangcs

Xe điện
Nói đến Cát Bà, từ năm 2007 đến giờ em vẫn thấy sợ cảnh chờ phà và đến nay vẫn chưa dám quay lại.