[Funland] Tác phẩm văn học nào cụ/ mợ tâm đắc nhất?

Smile1102

Xe container
Nhà em cũng có 2 quyển này.
Quyển " Bác Hồ..." bài đầu tiên: Bác Hồ tên thật là Nguyễn Sinh Cung, tiếng địa phương gọi là Côông, lớn lên gọi là Nguyễn Tất Thành... :D
Bác Hồ em ko đọc quyển này mà đọc Búp sen xanh thì phải.

cokimi

Xe điện
Ha em cũng đọc hết đám này và rất thích ông già Khốt ta bít, xưa em đọc quyển "Đầu giáo sư Owen?" đại khái có nói về vụ ghép đầu ấy ạ. Thế mà giờ cũng sắp làm đc thật.
Phải nói trí tưởng tượng của nhà văn thật kinh khủng và khả năng sáng tạo của con ng cũng là vô hạn
Em cũng đọc Đầu giáo sư Đô oen rồi, với công nghệ phát triển như bây giờ thì em nghĩ chuyện ghép đầu đấy ko còn trong tưởng tượng lâu đâu :D

Mà ở còm trước thấy mợ nhắc Chinh phụ ngâm, hồi nhỏ em đọc mấy trích đoạn trong sgk của chị gái, đâm ra mê, phải tìm đủ cả nguyên tác lẫn bản dịch để đọc.

Smile1102

Xe container
Ngày trước dáng em không dc cho là đẹp. Nhưng nếu là bây giờ thì hotgilr kg lại đâu. Đúng tiêu chuẩn bây giờ luôn. Mặt đẹp dáng mảnh eo nhỏ nhưng v3 to và đùi ếch. Chân dài.
Có hai cái mà thời thiếu nữ em luôn nghĩ là nhược điểm cơ thể của mình đấy là xương quai xanh và đùi ếch thì bây giờ xương quai xanh đc nhắc đến khá nhiều.
Còn đùi ếch thì còn đua nhau gym để đạt đc. Ô hay ngày trước lúc có cái mốt quần thụng mà giờ gọi là quần bagy thời đó cắt 12 ly thì em ok che dc cái đùi ếch. Đến khi sang mốt quần côn sát là em hãi hùng nhất.
Tận mãi gần 7-8 năm đổ lại em mới bắt đầu gym mới nhận ra người ta còn phải tập mớ dc cái phần mà trc đây mình tự ti ngại ngùng. 😂
Thời mình cũng chưa nhận thức đc về vẻ đẹp cơ thể mợ ạ.
Nếu để nói thì hồi trẻ em bảo em giống Bạch Tuyết, da trắng như tuyết, tóc đen như gỗ mun và môi đỏ như son. Tất cả các vòng cần có em đều có hihi.
Nhưng mũi lại tẹt, chân ngắn, đùi ếch hihi. En chuyên trị quần suông, và ống đứng hay váy nói ko với quần bó.

nosay

Xe hơi
Cụ nào đọc cuốn Thằng gù nhà thờ Đức Bà xin cho review phát, cháu cũng thuộc dạng ham đọc mà sao khó nuốt cuốn này quá.
Cụ Victor Hugo có 05 bộ tuyệt diệu:
- Những người khốn khổ
- Lao động biển cả
- Thằng cười
- Thằng gù nhà thờ Đức Bà
- Chín mươi ba.
"Thằng gù..." khó nuốt, cụ nhai thử cuốn 93 xem có phê không? :D

NNS

Xe ngựa
Em không thích đọc sách kỹ thuật:D
thật, sách luyện kim đọc nóng bỏ mẹ =))
đùa chứ tiểu thuyết em mê nhất của Duyma cha, thởi sv những bộ như Ba người lính ngự lâm, 20 năm sau..... em đọc xong còn tìm bản tiếng Anh đọc.

cokimi

Xe điện
Ngày trước dáng em không dc cho là đẹp. Nhưng nếu là bây giờ thì hotgilr kg lại đâu. Đúng tiêu chuẩn bây giờ luôn. Mặt đẹp dáng mảnh eo nhỏ nhưng v3 to và đùi ếch. Chân dài.
Có hai cái mà thời thiếu nữ em luôn nghĩ là nhược điểm cơ thể của mình đấy là xương quai xanh và đùi ếch thì bây giờ xương quai xanh đc nhắc đến khá nhiều.
Còn đùi ếch thì còn đua nhau gym để đạt đc. Ô hay ngày trước lúc có cái mốt quần thụng mà giờ gọi là quần bagy thời đó cắt 12 ly thì em ok che dc cái đùi ếch. Đến khi sang mốt quần côn sát là em hãi hùng nhất.
Tận mãi gần 7-8 năm đổ lại em mới bắt đầu gym mới nhận ra người ta còn phải tập mới dc cái phần mà trc đây mình tự ti ngại ngùng. 😂
Em luôn thấy xương quai xanh và eo thắt, hông nở của phụ nữ rất hấp dẫn nhé :D

Smile1102

Xe container
Em cũng đọc Đầu giáo sư Đô oen rồi, với công nghệ phát triển như bây giờ thì em nghĩ chuyện ghép đầu đấy ko còn trong tưởng tượng lâu đâu :D

Mà ở còm trước thấy mợ nhắc Chinh phụ ngâm, hồi nhỏ em đọc mấy trích đoạn trong sgk của chị gái, đâm ra mê, phải tìm đủ cả nguyên tác lẫn bản dịch để đọc.
Thuở trời đất nổi cơn gió bụi, Khách mà hồng nhiều nỗi truân chuyên... hihi
Bố em thuộc nên hai bố con thi thoảng đọc thi nên em thuộc.
Những quyển mợ kể em đều đọc.
Em cũng đọc rất nhiều tác phẩm TQ, Tam quốc, Thủy hử, Đông chu liệt quốc, Tây Du ký, Hồng Lâu Mộng, Phong thần, Chung Vô Diệm, (truyện gì chuyên hồ ly tự nhiên em quên), Tây Thi...

Smile1102

Xe container

Mợ có đọc Con trai người thợ lắp kính ko? Về một chàng trai kiểu như tàng hình và đi trong kính, chỉ khi nào có cơn mưa bóng mây mới có thể nhìn thấy.
Thế là sau khi đọc em mới hay để ý tới những cơn mưa bóng mây hihi

Lavender168

Xe buýt
Trời ơi, giống em quá, em đọc trộm Bỉ vỏ của ba em lúc cấp 1, ko nhớ lớp nào, lén lút như ăn trộm...
Ba em làm ở Sở GD, nên hàng tháng phải đi các huyện công tác, giám sát/đánh giá gì đó, mỗi lần đi cả tuần vì ngày xưa đi lại khó khăn, toàn huyện miền núi, nên ba em toàn mượn truyện của thư viện Sở GD để đi giết thời gian. Em toàn đọc trộm trong đêm trc khi ba em đi công tác, có khi đọc chưa xong, em trộm luôn, ba em đi về tức điên người với con gái, mà ko làm gì được, nên sau đó ba em toàn kiểm tra trc khi ra khỏi nhà, hahaa.
Ngày trc các cuốn truyện mà chỉ cần có vài đoạn nóng là các cụ đọc dang dở hoặc đọc xong thì cũng dấu biến. Đúng là có trò dấu sách. Nhưng mà cái nhà loanh quanh vậy thì dấu kiểu gì với lũ quỷ nhỏ.

nosay

Xe hơi
Có cụ nào nhớ những quyển truyện bé bé con con không, mỗi quyển tầm 1-2 truyện thôi. Chắc bằng tờ A6.
Và nhân chuyện anh em N - U đang đánh nhau, em nhớ lại 2 truyện:
- Coxchia lùn
- Ngón tay cái xanh

Lavender168

Xe buýt
Em ngày xưa đọc Cuốn theo chiều gió vì mơ mộng học cách câu giai của nàng Scarlet :)
Mà thật ra tới giờ em cũng chưa hiểu nàng ấy nháy mắt ra sao, liếc mắt ra sao mà giai thích nữa, hixx.
Mình thì xem phim thấy hay quá mới tìm truyện đọc. Xem phim đã mê rồi vì thấy tính cách có nhiều cái giống Scarlet, vui vẻ táo tợn, sôi động.
Đầu tiên mình cũng thích Asily phải thuộc về Scarlet, nhưng đến nửa phim thì mình đoán kg hợp rồi. Trời ơi ngốc quá sang anh Retbaler đi...
Đến đoạn Asily khóc vì vợ ốm hay chết nhỉ kg nhớ, mà Scarlet vẫn hy vọng thì thật bực mình. Kết phim càng khiến tiếc nuối. Người đàn ông vững chãi ngay bên cạnh hợp vậy mà kg yêu đi yêu anh Acsily nhẽo nhợt yếu đuối.

Smile1102

Xe container
Có cụ nào nhớ những quyển truyện bé bé con con không, mỗi quyển tầm 1-2 truyện thôi. Chắc bằng tờ A6.
Và nhân chuyện anh em N - U đang đánh nhau, em nhớ lại 2 truyện:
- Coxchia lùn
- Ngón tay cái xanh
Em có đọc Ngón tay cái xanh cụ ạ
Em cũng hay được thưởng những truyện như vậy.
Cứ hết kỳ lại được 1 sấp 5-10 quyển.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mình thì xem phim thấy hay quá mới tìm truyện đọc. Xem phim đã mê rồi vì thấy tính cách có nhiều cái giống Scarlet, vui vẻ táo tợn, sôi động.
Đầu tiên mình cũng thích Asily phải thuộc về Scarlet, nhưng đến nửa phim thì mình đoán kg hợp rồi. Trời ơi ngốc quá sang anh Retbaler đi...
Đến đoạn Asily khóc vì vợ ốm hay chết nhỉ kg nhớ, mà Scarlet vẫn hy vọng thì thật bực mình. Kết phim càng khiến tiếc nuối. Người đàn ông vững chãi ngay bên cạnh hợp vậy mà kg yêu đi yêu anh Acsily nhẽo nhợt yếu đuối.
Công nhận tiếc, em đọc truyện chứ phim chưa xem hết, xem đâu đó một đoạn thôi...
Nhiều khi mụ mị như thế đó cụ. Đời mà :)
Em thích nhất câu nói của nàng: mai là một ngày mới :))
Em cũng là người lạc quan, nên rất thích, hahaa.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ngày trc các cuốn truyện mà chỉ cần có vài đoạn nóng là các cụ đọc dang dở hoặc đọc xong thì cũng dấu biến. Đúng là có trò dấu sách. Nhưng mà cái nhà loanh quanh vậy thì dấu kiểu gì với lũ quỷ nhỏ.
Ba em cũng cấm em, mà em đọc được hết, hahaa. Mỗi tội tới đoạn đó, em cũng nóng bừng cả người, chủ đạo là vì lén lút và sợ ba em bắt được, hixx.
Công nhận cái cảm giác lén lút đó thích dã man...

Lavender168

Xe buýt
Công nhận tiếc, em đọc truyện chứ phim chưa xem hết, xem đâu đó một đoạn thôi...
Nhiều khi mụ mị như thế đó cụ. Đời mà :)
Em thích nhất câu nói của nàng: mai là một ngày mới :))
Em cũng là người lạc quan, nên rất thích, hahaa.
Mình thích cảnh Scarlet giật cái rèm may váy vào tù thăm Retbaler có mục đích. 😀😀.
Hài kg chịu dc. Anh Ret thì thực dụng. Kệ anh Asily đi chiến đấu vì lý tưởng bố mày đi buôn vũ khí ....😂😀. Yêu thế mà cứ đi hóng anh dở hơi kia.
Bên ngoài hai tính cách ấy quá hợp nhau.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trộm sách là có thật 🤣
Em toàn giấu sách của chị em để đọc. Xong quên luôn. Sáng hôm sau bả đi tìm nổ mắt. Cáu um nhà luôn 😋
Em ngày bé toàn đọc truyện, sách, báo, cái gì vô tay là đọc sạch, hihihi.
Đến nhà ai có sách em chết dí ở đó, vô duyên cực luôn, như chết đói ... Mà ngày đó mượn cực khó, vì nhà ai có sách thường rất quý trọng, chỉ cho đọc tại chỗ.
Nhưng em chưa từng dám ăn trộm sách của ai, ngoài ba em, may thế :))
Em toàn lén lút đọc cả đêm, nên từ lớp 1-12 em chưa từng làm bài về nhà, học bài về nhà :)) Nếu em phải học, chắc cũng ko đến nỗi nào, hihi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mình thích cảnh Scarlet giật cái rèm may váy vào tù thăm Retbaler có mục đích. 😀😀.
Hài kg chịu dc. Anh Ret thì thực dụng. Kệ anh Asily đi chiến đấu vì lý tưởng bố mày đi buôn vũ khí ....😂😀. Yêu thế mà cứ đi hóng anh dở hơi kia.
Bên ngoài hai tính cách ấy quá hợp nhau.
Đời bao giờ cũng thế cụ ah, mình yêu người và người đi yêu người khác...
Đến khi hiểu ra được, thì đã lỡ dở cả một đời cả rồi, haizzz.