Tác phong làm việc nhân viên dự án Starlake

Tập Thiền

Xe tải
Em có mua 1 căn đất nền dự án này (các cụ đừng hỏi em cụ thể nhé :D) làm việc với mấy em sales thì thấy thế này:

1. Dự án toàn suất ngoại giao, mua chênh, nguồn bán lại cực kỳ hạn chế, chủ yếu qua mấy em sales T, L, gần đây là C.

2. Thái độ khi hỏi về nguồn các em ấy thì ổn, nhiệt tình nhưng khi mua qua nguồn khác thì các em thay đổi 180 độ, nhắn tin hỏi han các vấn đề liên quan không thèm reply luôn :D

3. Nhân viên phụ trách bàn giao cãi nhau như chém chả với khách, hỏi khách em là loại khách gì???

Sắp nhận nhà rồi mà cảm quan ban đầu là không tốt tí nào.

Không biết có cụ nào đã mua thấy giống em không?

Kiên Ka

Xe đạp
Cảm thông cho cụ khi gặp sale ko tốt

phihanhgia

Xe điện
Kém nhỉ. Bán nhà dự án triệu đô mà Sales văn hóa thấp quá. Thua xa sự chuyên nghiệp của Sales ở Saigon, khi họ bán dự án cao cấp.
Phông nền văn hóa gia đình thấp, đào tạo kém thiếu chuyên nghiệp.

Tập Thiền

Xe tải
Kém nhỉ. Bán nhà dự án triệu đô mà Sales văn hóa thấp quá. Thua xa sự chuyên nghiệp của Sales ở Saigon, khi họ bán dự án cao cấp.
Phông nền văn hóa gia đình thấp, đào tạo kém thiếu chuyên nghiệp.
Vâng, chưa cần đến sales SG, sales các dự án của Vinhomes, nhân viên Vin em thấy thái độ còn tốt hơn nhiều.

P.S. Em mời cụ rượu mà máy nó mắng :D

247goldmarkcity

Xe buýt
Website
dothikienhung.com
Nhận thức của phòng sale đó quá kém. Dự án này lại rơi vào tay một ông lắm tiền nhưng kém tâm rồi

Cái điểm 2 thì em nghĩ bác k trách họ đc. Bác mua qua bên nào thì bên đó có trách nhiệm hỗ trợ bác thì hợp lý hơn. Bác mua của người này mà muốn người khác nhiệt tình hỗ trợ như đúng rồi thì e là hơi bất hợp lý

247goldmarkcity

Xe buýt
Website
dothikienhung.com
Cái điểm 2 thì em nghĩ bác k trách họ đc. Bác mua qua bên nào thì bên đó có trách nhiệm hỗ trợ bác thì hợp lý hơn. Bác mua của người này mà muốn người khác nhiệt tình hỗ trợ như đúng rồi thì e là hơi bất hợp lý
mấy em đó nghĩ ngắn. giả dụ bác không mua của các em ấy nhưng có thể bác giới thiệu bạn bác mua. Nhưng thớt cũng đừng hỏi nguồn khác trắng trợn quá. Không mua của người ta nhưng hỏi họ về sản phẩm của đối thủ thì ai mà vui cho được. Nghề môi giới đôi khi bán nước bọt và bán câu chuyện làm lời :D

Tập Thiền

Xe tải
Mục 2 em chỉ hỏi thủ tục chung chung thôi về việc CĐT cho thời gian bao lâu để chủ mới đóng tiền. Ấy thế mà em ấy đã xem rồi bặt vô âm tín.

Lamborghini 1985

Xe tăng
Mục 2 em chỉ hỏi thủ tục chung chung thôi về việc CĐT cho thời gian bao lâu để chủ mới đóng tiền. Ấy thế mà em ấy đã xem rồi bặt vô âm tín.
Làm việc chán chê với một bên rồi lại chốt với bên khác thì tốt nhất nên hỏi bên cụ đã chốt, đằng này lại còn quay lại hỏi bên bỏ chốt thì ai thừa hơi làm việc tiếp với cụ đâu. Nên trách cụ trước khi trách mấy bạn sale đấy. Đến bản thân cụ còn bỏ chốt với bạn sale đấy thì các bạn ấy cũng chả hy vọng được gì ở cụ giới thiệu cho bạn bè khác. Vậy thay vì mất thời gian với cụ thì tập trung bán hàng, làm việc với khách hàng khác còn có đồng ra đồng vào lo cho cuộc sống . Cứ gặp khoảng 10 khách như cụ chắc đến bỏ nghề sale quá :))

Merciam

Xe hơi
Nói chung mấy em đấy hơi kém (về mặt nhận thức ấy). Còn bác cứ chọn sales khác thôi, nhiều mà bác :). Miễn mình cũng đừng cò quay là đc :D..

Tập Thiền

Xe tải
Làm việc chán chê với một bên rồi lại chốt với bên khác thì tốt nhất nên hỏi bên cụ đã chốt, đằng này lại còn quay lại hỏi bên bỏ chốt thì ai thừa hơi làm việc tiếp với cụ đâu. Nên trách cụ trước khi trách mấy bạn sale đấy. Đến bản thân cụ còn bỏ chốt với bạn sale đấy thì các bạn ấy cũng chả hy vọng được gì ở cụ giới thiệu cho bạn bè khác. Vậy thay vì mất thời gian với cụ thì tập trung bán hàng, làm việc với khách hàng khác còn có đồng ra đồng vào lo cho cuộc sống . Cứ gặp khoảng 10 khách như cụ chắc đến bỏ nghề sale quá :))
Thực ra thì không mua được mối của các em ấy em cũng áy náy, chủ yếu 2 bên mua và bán không gặp nhau về giá thôi, có lúc em đã vác tiền định đi đặt cọc rồi, rất thiện chí.

Em chỉ hỏi về thủ tục nói chung thôi, không hỏi sales thì hỏi ai hả cụ? Nhà em mua thì gặp chính chủ người ta cũng có biết gì đâu.

Có vẻ nhiều cụ hiểu nhầm và cũng đồng quan điểm với các em ở Starlake :)

tieuMozart

Xe đạp
Quá chuẩn! Mua bán làm ăn là do hợp, do duyên! Khách hỏi, nhiệt tình tư vấn bằng cái tâm của mình thì chẳng bao giờ sợ thiệt!

Phuongdung11

Xe đạp
Quá chuẩn! Mua bán làm ăn là do hợp, do duyên! Khách hỏi, nhiệt tình tư vấn bằng cái tâm của mình thì chẳng bao giờ sợ thiệt!
bác nói đúng làm ăn là do duyên nhưng nhiều bác củ chiếu nên cũng gặp sale củ chuối thôi ah, em có làm việc với 1 bác trên of tư vấn, dẫn đi xem nhà đủ kiểu, chọn căn rồi chỉ hẹn đến cọc , đòi hỏi giá tốt em cũng sẵn sàng chia lại hoa hồng cho xong quay đi mua chỗ khác vì bên đấy cắt hết hoa hồng rồi đổ lỗi vợ mua mà không nói với bác đấy , những người như thế thì có tâm không bác.... nên sự việc gì thì cũng có 2 mặt của nó

tieuMozart

Xe đạp
bác nói đúng làm ăn là do duyên nhưng nhiều bác củ chiếu nên cũng gặp sale củ chuối thôi ah, em có làm việc với 1 bác trên of tư vấn, dẫn đi xem nhà đủ kiểu, chọn căn rồi chỉ hẹn đến cọc , đòi hỏi giá tốt em cũng sẵn sàng chia lại hoa hồng cho xong quay đi mua chỗ khác vì bên đấy cắt hết hoa hồng rồi đổ lỗi vợ mua mà không nói với bác đấy , những người như thế thì có tâm không bác.... nên sự việc gì thì cũng có 2 mặt của nó
Đúng rồi! Có khách này khách nọ thôi bác, nhưng theo em mình cứ phải giữ vững lập trường! Nghề BĐS này nghèo thì lâu nhưng giầu thì mấy đâu bác! Hehee!

Phuongdung11

Xe đạp
Đúng rồi! Có khách này khách nọ thôi bác, nhưng theo em mình cứ phải giữ vững lập trường! Nghề BĐS này nghèo thì lâu nhưng giầu thì mấy đâu bác! Hehee!
đấy là em chỉ nói chuyện thế thôi, còn khách nào cần thông tin em vẫn cung cấp đầy đủ hết nên làm mãi em vẫn nghèo, :((:((:((:((:((

Trời nhân viên sale kia sao kém thế nhỉ
Ví dụ khách mua qua người khác rồi tuy không mua qua mình nhưng sale cũng nên hỗ trợ chứ nhỉ. Ví như em là hỗ trợ nhiệt tình. Sau này khách họ quý họ giới thiệu khách mới cho. Hihi

toisethang

[Tịch thu bằng lái]
Em có mua 1 căn đất nền dự án này (các cụ đừng hỏi em cụ thể nhé :D) làm việc với mấy em sales thì thấy thế này:

1. Dự án toàn suất ngoại giao, mua chênh, nguồn bán lại cực kỳ hạn chế, chủ yếu qua mấy em sales T, L, gần đây là C.

2. Thái độ khi hỏi về nguồn các em ấy thì ổn, nhiệt tình nhưng khi mua qua nguồn khác thì các em thay đổi 180 độ, nhắn tin hỏi han các vấn đề liên quan không thèm reply luôn :D

3. Nhân viên phụ trách bàn giao cãi nhau như chém chả với khách, hỏi khách em là loại khách gì???

Sắp nhận nhà rồi mà cảm quan ban đầu là không tốt tí nào.

Không biết có cụ nào đã mua thấy giống em không?
sale dự án còn đơ, nhưng nó bán xong rồi nhận đc hoa hồng rồi gọi nó còn ko nghe máy đâu cụ, chán lắm
chỉ đc cái ngọt nhạt lúc mới tìm hiểu về dự án thôi

còn sale cỏ, tức mấy sale nhà đất nền ấy cụ, e gặp tùy thằng, mặt nặng mày nhẹ, mà bố đời lắm, chưa gì đòi chứng minh thư, hỏi han thì cứ ko biết ko biết, nói chung là hạng người kiểu gì e cũng gặp rồi nhưng sale thổ cư là bựa nhất =))

Lamborghini 1985

Xe tăng
Thực ra thì không mua được mối của các em ấy em cũng áy náy, chủ yếu 2 bên mua và bán không gặp nhau về giá thôi, có lúc em đã vác tiền định đi đặt cọc rồi, rất thiện chí.

Em chỉ hỏi về thủ tục nói chung thôi, không hỏi sales thì hỏi ai hả cụ? Nhà em mua thì gặp chính chủ người ta cũng có biết gì đâu.

Có vẻ nhiều cụ hiểu nhầm và cũng đồng quan điểm với các em ở Starlake :)
E hiểu theo ý của e sale đấy. Còn mua bán được hay không là do cái duyên nữa. Nhưng ít ra công sức các e ấy bỏ ra, dù ít dù nhiều cụ nên lộc lá cho các e ấy chút, coi như hỗ trợ tiền xăng xe, tiền điện thoại, time tư vấn. Thì như vậy khi cụ không mua của e ấy nhưng vẫn hỏi e ấy giúp một số việc tâm của cụ sẽ thấy thoải mái hơn. :) . Nhân tiện thằng cu e e nó đang thi công giám sát cái dự án của cụ :))

TanHoangMinhVhs

Xe tải
Dự án bán đã chậm mà em hỏi bọn sales CĐT nó trả lời theo kiểu ậm ờ che hàng (cách đây lâu tầm năm trước), rồi chẳng muốn chia sẻ cho sale khác vào bán, chỉ muốn ăn một mình, em hỏi cả qua ĐT và trên trang Facebook chính thức của CĐT.

Như kiểu bác em cũng gặp trường hợp khách chăm sóc 1 năm, hứa hẹn mua đc căn chung cư hàng đẹp, hàng hiếm hết hàng tại 1 dự án sẽ cho em vài chục. Rồi em còn forward cho mấy em baby nữ dễ thương đưa anh khách đi xem các dự án theo yêu cầu anh khách đó. Nhưng sau cùng lại đi mua căn của bên khác thuộc dự án khác, dự án đó em cũng đã đưa luôn cả bảng giá full rồi đấy ạ.