Thảo luận Tài chính loanh quanh 1 tỉ các cụ chọn xe nào?

namnh24

Xe hơi
Em có và chạy CRV-L đến giờ là gần 3 tháng rồi. Em không thấy hộp số kêu u u, ko thấy trễ ga, ko thấy yếu đến nỗi phải đá số tay để vượt như 1 số cụ không có CRV trên group này phán. Cái em không ưng là lùi yếu, tiếng turbo rít ồ ồ nên cứ phải bật nhạc để át. Con tucson 1.6 turbo của em trước đây cách âm khoang máy tốt nên tiếng máy nó vọng vào ít, nhưng cách âm gầm lại thua xa CRV. Cái này có thể do CRV chạy lốp mit béo size nhỏ nên êm hơn chăng. Có 1 điểm vượt trội là khung gầm có vẻ ổn định, dập giao động êm, không bị lắc ngang như tucson cũ của em và CX5 của vợ.
Công nhận số lùi yếu thật bác ah, lúc nào cũng phải đệm tí ga vào, nhưng đi nhiều cũng quen.

Suri15

Xe tăng
Ngày trước mua xe cũng suốt ngày đi xem review với lái thử. Lâu lâu rồi không xem, chắc CRV mới lên top nên lại có bài review.
Tổng kết lại:
Giá cao, chất lượng cao. Đàn anh trong phân khúc.
Cảm giác lái thì CX5, Tucson không có cửa.
nhưng: Đặc sản vẫn là tiếng ồn :)

Về hộp số CVT, dẫn lời anh reviewer " rất nhiều người có lẽ quá ám ảnh vì đọc thông tin mạng về CVT và tưởng tượng ra..."

hanbean

Xe tải
Ngày trước mua xe cũng suốt ngày đi xem review với lái thử. Lâu lâu rồi không xem, chắc CRV mới lên top nên lại có bài review.
Tổng kết lại:
Giá cao, chất lượng cao. Đàn anh trong phân khúc.
Cảm giác lái thì CX5, Tucson không có cửa.
nhưng: Đặc sản vẫn là tiếng ồn :)

Về hộp số CVT, dẫn lời anh reviewer " rất nhiều người có lẽ quá ám ảnh vì đọc thông tin mạng về CVT và tưởng tượng ra..."
Y xì như những đánh giá ban đầu của em về CRV trong các còm trước trên này. Ngay cả so sánh với xe cùng hạng, vì em cũng đã chạy tuc 1.6 trước khi đổi qua CRV và cx5 2.5 của vợ. Vậy mới nói nhiều cụ ko có xe, chỉ đọc thông số và tưởng tượng rồi vào phán rất chi là buồn cười. Cụ gì còn kêu CVT của CRV trễ, hụt ga, ko leo nổi dốc, ko vượt nổi xe khác làm em cứ lăn tăn mãi, vì xe của em không thế.

namnh24

Xe hơi
Y xì như những đánh giá ban đầu của em về CRV trong các còm trước trên này. Ngay cả so sánh với xe cùng hạng, vì em cũng đã chạy tuc 1.6 trước khi đổi qua CRV và cx5 2.5 của vợ. Vậy mới nói nhiều cụ ko có xe, chỉ đọc thông số và tưởng tượng rồi vào phán rất chi là buồn cười. Cụ gì còn kêu CVT của CRV trễ, hụt ga, ko leo nổi dốc, ko vượt nổi xe khác làm em cứ lăn tăn mãi, vì xe của em không thế.
CX5 2.5 có đỡ ồn hơn CRV ko bác, em lại tính đi thử CX5 xem có đỡ ồn hơn ko.

Suri15

Xe tăng
Thì cụ thấy đấy, số lượng giáo sư, tiến sĩ ở VN cao hàng đầu thế giới mà

1. CRV cực kì ồn.
2. CRV ghế da ngồi rất hôi, ai đã say xe thì đi xe này càng say. Để cả nửa năm xe vẫn hôi mùi da.3.
3. Mua nếu khi đã máu =))
Chỉ vì cái thứ 1,2 nên em đã mua Altis thay vì civic
Hay ngồi CRV của thằng bạn. Hôm đi mộc châu về ù hết đầu, còn vợ em ngồi xe nó lần nào cũng say vì cái mùi xe. hơn 2 năm mà chả hết được

Ngockhanh689

Xe tải
CRV nếu cần kéo số tay để vượt thì ko cần về S cho mất thời gian và công đoạn bác ạ. Cứ chạy số D và bấm lẫy số (-) là nó tự chuyển về số tay. Sau 5s đủ để bác giữ tua cao tăng tốc thì nó tự động về D. Mode sport chắc 2 năm chạy tuc em chỉ xài vài lần test đoạn ngắn, chứ chạy lâu tua cao, máy gầm mệt lắm bác.
Số S: nếu cụ đi đường núi, đường đèo, đường dốc thì cụ sẽ hiểu số S sinh ra nó để làm gì. Cộng thêm những người thích đi theo kiểu thể thao cũng hay dùng số S .Còn đi đường trong thành phố và đi cao tốc thì tất nhiên D + lẫy chuyển số là đủ rồi.

Ngockhanh689

Xe tải
thớt hon da mà toàn sale xe hàn vào dìm hàng, vãi thật
em thấy toàn bọn luyên thuyên. mua xe , chọn xe tiêu trí của em là mục đích sử dụng, sau mới đến chất lượng hệ thống treo, ngoại thất, giá thành, nội thất và ngoại thất. mua 1 con xe các cụ tính nó bền vĩnh viễn hay sao, em chỉ cần nó lành ,ít lỗi vặt. thứ 2 nữa là đừng tính xa quá,vì giờ 1 con xe mình đi trong 5 năm hoặc 7 năm ( đối với gia đình kinh doanh bình thường) thì đổi xe sang công nghệ mới. vậy mua xe để đi hay mua xe phục vụ mình và gia đình hay mua xe để ngắm mà cứ phải cãi nhau. xe nào thì cũng thế thôi 2 năm đến 4 năm là công nghệ nó đã khác rồi.

binhduongdriver

Xe tải
Chỉ vì cái thứ 1,2 nên em đã mua Altis thay vì civic
Hay ngồi CRV của thằng bạn. Hôm đi mộc châu về ù hết đầu, còn vợ em ngồi xe nó lần nào cũng say vì cái mùi xe. hơn 2 năm mà chả hết được
Đấy, mấy món đó thì đi đường dài rất mệt

bigman95

Xe điện
Cá nhân em thấy CRV ổn nhất trong tầm 1 tỉ loanh quanh rồi, xe lành, tiết kiệm nhiên liệu, em đi đường trường có lúc chỉ ngốn có 4,5l/100km. Đúng là xe hơi ồn tí nhưng đấy là so với mấy con tỉ rưỡi 2 tỉ, muốn cách âm tốt hẳn thì đi xe sang thôi. Cụ nào đã từng hoặc đang sử dụng Sensing thì mới thấy nó cực kì hữu hiệu, lái xe cảm giác nhàn hơn, mấy cái giữ làn thì ít dùng chứ bám đuôi xe trước em dùng suốt, nó bám được cả vận tốc thấp luôn và đặc biệt có quả phanh khẩn cấp cảm giác yên tâm hơn, không ai lái xe giỏi cũng chắc chắn rằng mình đi không bao giờ lơ đễnh cả, đôi khi nó chỉ cần cứu mình một giây thôi là cứu được cả đời người người rồi.
Cụ đi thế nào mà được 4.5 l hơn cả nhà cung cấp công bố. Em loanh quanh 8-9l còn phố thì xác định 11-12l.

CRV sau 10 tháng sử dụng : Rất hợp với tuổi trung niên và từng sở hữu xe rồi.
. Lái nhàn
. Không lỗi tật
. Nội thất ngon
. Tính năng tốt
. Đi 4 người thì không phải lăn tăn gì về không gian trong xe.
...

Tê:
.Không phù hợp lang thang bản làng vùng cao và đường xấu
.Lùi tệ (yếu)
. Cầu trước nên nhiều hạn chế

Chỉnh sửa cuối:
Cụ đi thế nào mà được 4.5 l hơn cả nhà cung cấp công bố. Em loanh quanh 8-9l còn phố thì xác định 11-12l.

CRV sau 10 tháng sử dụng : Rất hợp với tuổi trung niên và từng sở hữu xe rồi.
. Lái nhàn
. Không lỗi tật
. Nội thất ngon
. Tính năng tốt
. Đi 4 người thì không phải lăn tăn gì về không gian trong xe.
...

Tê:
.Không phù hợp lang thang bản làng vùng cao và đường xấu
.Lùi tệ (yếu)
. Cầu trước nên nhiều hạn chế
Đi đường trường, mặt đường phải tốt và mật độ đủ để đi không phải phanh và quãng đường phải đủ dài thì 4,5 lít/100 km là...muỗi cụ ạ

TungGT

Đi bộ
Em lót dép hóng các cụ chia sẻ kn.

h.gonc

Xe tải
đi phố loanh quanh thì CRV mà ưng thì quất luôn đi cụ

nawasaki

Xe hơi
đi phố loanh quanh thì CRV mà ưng thì quất luôn đi cụ
Các xe cùng phân khúc nó same same nhau ý mà, CRV cũng dc, CX5 cũng hay, Outlander cũng tốt... cứ đi thử thích cái nào, giá hợp lý với mình thì mua bác nhỉ :D

domino_js

Xe tăng
Sao cái tiếng kêu o o của hộp số cvt trên ông crv khó chịu thật sự,
Ko phải do hộp số đâu. Cụ tắt lốc điều hoà đi thử xem. E đi bảo hành mà thợ mới ghi nhận, bảo theo dõi thêm vì không ghi âm rõ đc tiếng lỗi

domino_js

Xe tăng
Tầm này chắc cụ chủ mua xe rồi. Về cơ bản thì những ông chê crv đa phần :
- hoặc méo hiểu gì
- hoặc đang đi xe trên 2 tỏi
- hoặc chủ ý dìm hàng
Về mua xe, thì cần xác định xe ở tỉnh, hay thành phố. Nếu ở tỉnh, ko tắc, lại đi đường núi/xấu thì nên mua dẫn động 2 cầu, số at có cấp cho khoẻ. Crv ko phải lựa chọn tốt. Đi phố nó thế thôi, đi núi máy 1.5 tụt bô không yếu nhưng nó đớp 9L là chuyện thường
Nếu ở tp, đi đường ngon theo cá nhân em thì crv vẫn thuộc mẫu xe đáng tiền, nhẹ nhàng, thực dụng và “đủ”
Ông nào đi nhiều xe rồi, và đi xe đắt tiền rồi chê crv thì cũng khó nói. Chứ ông nào từ phân khúc thấp hơn leo lên chả thấy ông nào chê hết :))
Xét về phân khúc : crv nằm chung san, xtrail, outlander, sorento… tucson, xc5… vẫn là 5 chỗ, ko cùng chiếu. Mà nếu xét với sàn chung kia thì crv cũng ko thuộc dạng đắt
E cũng dùng 4-5 đời xe rồi đang chạy crv 2019 từ mới đến h, nếu có đổi cũng chỉ sang 4 ẽplorer 2023 hoặc land cruiser 2022 trở lên chứ bây h bảo đổi cùng phân khúc e thấy ko đáng để đổi