Tài chính loanh quanh 2 tỷ rưỡi. Thứ 4 em test Teramont đây, các cụ quan tâm gì để em review

luong64qhqp

Xe tải
"cực" nhiều thế này chắc seeding quá.
Xe 3 tỉ năm 2022 mà cứ như xe đời 2000.
hy vọng có Chất Đức gỡ lại
Tiền em phép em, em phải ưng em mới lấy chứ cụ. Chứ bây giờ cụ bắt em phải chê nhiều hơn khen xong em đặt tiền mua em nó ạ

luong64qhqp

Xe tải
Cái màn hình nhỏ quá, ghế xe ko có làm mát cũng đáng tiếc
Chả hiểu hãng tính toán cái gì mà ở cái thời tiết VN cho sưởi ghế :( . Màn hình bé thật cụ à, nó có tích hợp cái vẫy vẫy để điều khiển màn hình nhưng em nghĩ chả bao giờ dùng. Khả năng lấy về em cũng phải nâng cấp cái màn hình dùng cho nó đã

luong64qhqp

Xe tải
Xem xong quả rì view này em chốt là ko mua (làm gì có tiền he he)
Tưởng cái xe mấy tỏi nó phải dư lào. :D
để nói về option thì em nó thua Ford Explorer nhiều lắm cụ à, nhưng em nghĩ 300tr tiền lạc để lấy em FE thì em lấy Teramont xong đập tiền vào thêm khéo vẫn còn dư tiền em đổ xăng đi cả năm

luong64qhqp

Xe tải
Thiếu gì lại lắp thêm. Xe nó rút bớt nên có sẵn đồ cả rồi.

Vâng, xe em vẫn cỏi chuồng chưa thêm gì. Đang nghiên cứu cái ACC và DCC - thụt điện Các cụ cùng đi xe này chia sẻ. moongket
Con xe ra biển gần 3 tỏi mà phải vọc vạch mấy cái linh tinh nghe cũng buồn cụ nhỉ. Nhưng em thấy vẫn đáng =))

bentley8

Xe điện
Em này mua được 2 em vf9, mà tiện nghi, hiệu năng, trang bi, chi phí kém nhiều. Thế thì mua làm gi, nhất là khi xe xăng đang là mốt.

boy_xedap

Xe điện
Các sales giờ lớp lang thật sự. Em đọc full bài thì kết luận cụ chủ này sale xe thôi, cứ mãi nói cái điệp khúc 300 Explorer em đập vào option với đổ xăng mà nhắc đi nhắc lại chục lần, trên vai trò người đi mua xe mà cụ ấy trả lời độ hiểu về xe hơn nhiều mem, là người đi trả lời chứ ko phải người hỏi, có nhu cầu tìm hiểu

boy_xedap

Xe điện
Explorer, máy mạnh hơn, nội thất đẹp hơn, cộng đồng đông hơn, dáng manly hơn, option nhiều hơn, tiếng tăm cũng ác, khoảng 25 triệu xe Explorer đã đc bán ra trên toàn thế giới từ thế hệ đầu tiên đến giờ
Lý do tại sao Exp có lạc nó là như thế. Ngon người ta mới bâu vào

rav4_2010

Xe buýt
Con xe ra biển gần 3 tỏi mà phải vọc vạch mấy cái linh tinh nghe cũng buồn cụ nhỉ. Nhưng em thấy vẫn đáng =))
Cụ ko thích ra thợ nó làm cho. Đợt dịch rảnh nên em mày mò tí. Con này ở bên kia chi tầm 48k$ gì đó thôi.
Vâng, đợt dịch rảnh rỗi nghịch tí. Thích là chiến thôi cụ.

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Bữa trước đi test Teramont nói chung là em ưng các cụ à. Cọc em đặt rồi, đợi tiền về là em chồng tiền lên thôi chứ ko có bảo là về hỏi vợ hay hỏi con gì cả 😊

Thiên thời địa lợi hay xui rủi thế nào mà hôm em đi test xe trời rõ mát lại gặp được ông sale đúng nhiệt tình, theo em rong ruổi cả buổi chiều bên khu Ngoại giao đoàn mà em tip tiền ko lấy, mời bữa nhậu cũng không 😊 chả hiểu kiểu gì!
View attachment 7216329
Làm phiếu bàn giao, thủ tục này kia hết cỡ 10p. Xong là em với cu cậu loanh quanh phố phường để em test độ vọt, luồn lách xem sao. Tuy máy 2.0 TSI nhưng em thấy bám tốc tương đối tốt, đạp ga là vọt ngay nhưng em nghĩ có thể là nay cả xe có 3 người ko đồ nên thừa tải máy cũng ko phải gồng gánh gì. Để đợt nào nhà em đi xa full người em làm bài RV lại coi sao.

Vô lăng em thấy rất chuẩn, cực thông minh. VD như khi em đi chậm thì chỉ vần nhẹ 1 cái là nó di chuyển nhưng khi đi nhanh, vào cua thì vô lăng tự động siết cứng lại. Cảm giác lái rất nhàn và sướng. Tuy xe to dài nhưng em thấy đánh lái và di chuyển trong phố khá dễ dàng, khoảng cách từ khóa trái sang khóa phải cỡ 2,5 vòng.

Hộp số hoạt động cực mượt, êm nữa, không để ý thì không biết xe chuyển số lúc nào nhưng dở cái là ko có nãy chuyển số thể thao trên vô lăng ☹

Bạn sale có cho em test quả từ 0-100km/h thì mất cỡ 9s. Bảo dính lưng thì ko nhưng xe vọt khá êm, ga đều, độ mượt em thấy rõ. Quãng phanh ở vận tốc 100km/h cỡ 30m (cái này quên mất em ko chụp lại hơi tiếc ☹) . Vị trí người lái quan sát dễ, cảm giác lái nhàn nhã. Ở vận tốc cao em vẫn nghe thấy tiếng máy khá rõ nhưng tuyệt nhiên tiếng tạp âm bên ngoài im phăng phắc chỉ còn tiếng gió.

Nhìn trực diện em nó đẹp hơn nhiều, em nó kiểu không màu mè, rất bự con khỏe khoắn, bền dáng đậm chất Đức lắm các cụ à. Xe dẫn động 4motion thông minh, khung gầm liền khối nên đi đường xấu hay lên vỉa hè cũng rất êm, gầm cao máy thoáng như xe bán tải nên em nghĩ không có cái vỉa hè nào ở HN làm khó được em nó. Động cơ thì chắc full tải không mạnh cũng không yếu. Nói chung em thấy xe này hợp lý với nhà em vì cần 1 ẻm chuẩn chất Suv 7 chỗ rộng rãi.

Hàng 1 và hàng 2 em cực rộng và thoải mái, hàng thứ 3 em có ngồi thử lúc đi về thì thấy không thoải mái như 2 hàng trên nhưng cũng ko khó chịu, điều hòa vẫn rất mát. Em cao 1m7, ngồi vẫn dư cỡ 6cm
View attachment 7216337
View attachment 7216338
Ông bạn đi cùng em cao cỡ m8 nên em thấy ngồi hàng 3 hơi chật
View attachment 7216339
Đếm sơ sơ thì trên xe phải có đến 17 chỗ để đồ, chỗ sạc đt thì hàng nào cũng có, gia đình đông người đi chiếc này chắc rất tiện
View attachment 7216340
Khen thì em nói rồi, còn chê thì em cũng xin note lại để cụ mợ nào đang nhòm ngó em nó thì cũng nên để ý ạ:
  • Xe hơi nhiều nhưa, mặc dù làm bằng chất liệu nhựa mềm với giả gỗ nom qua cũng ưng mắt nhưng nhựa vẫn là nhựa các cụ à ☹
  • Không có cam360
  • Không có nãy chuyển số

Nhưng mấy cái option này 300 củ Ford Explorer em đập vào khéo vẫn còn dư khối tiền đổ xăng
Triết lý xe Volkswagen của Đức là dòng xe phổ thông, dành cho người dân có mức thu nhập tầm trung. Nên xe lành tính, chi phí bảo dưỡng và sửa chữa thấp hơn Audi, BMW, Mercedes.

Em không hiểu sao cái cần số của dòng xe đời 2022 mà vẫn i xì với các dòng xe từ năm 2012 của hãng VW? Chắc điều này cũng nằm trong triết lý kinh doanh của hãng, chứ việc nâng cấp để cái cần số nhìn cách điệu và modern hơn thì quá đơn giản.

Mzc

Xe điện
Con 2.0 này là bản thấp nhất của Teramont. Nó có 3 bản cao cấp hơn chạy máy 3.6 nữa. Dòng này bên ngoài khá đẹp nhưng nội thất siêu xấu nên giá rẻ.

Cùng phân khúc & trong cùng tầm giá thì người ta hay mua Highlander, Pilot hay Pathfinder hơn. Hai con xe ít người đi & ế nhất trong phân khúc là Explorer với Teramont thì lại bán chạy ở VN.
Vì mấy con kia k bán tại VN mấy :)), có thì giá trên giời :))

Mzc

Xe điện
Các sales giờ lớp lang thật sự. Em đọc full bài thì kết luận cụ chủ này sale xe thôi, cứ mãi nói cái điệp khúc 300 Explorer em đập vào option với đổ xăng mà nhắc đi nhắc lại chục lần, trên vai trò người đi mua xe mà cụ ấy trả lời độ hiểu về xe hơn nhiều mem, là người đi trả lời chứ ko phải người hỏi, có nhu cầu tìm hiểu
Ờ em thấy câu đó bị nhai lại hơi nhiều. Em nhìn con này rồi, thấy khá đẹp. Nhưng cảm giác thì máy yếu, đc cái thương hiệu VW ở VN vẫn được đánh giá là hơi sang :)) . Nhìn thì em thấy đẹp hơn Ế. Còn options thì mấy hãng ăn nổi Phò đâu.
Ở mình có phân khúc kiểu Land gần như bị bỏ ngỏ hoặc giá quá cao.
Cá nhân em rất thích dòng suv lớn, nhưng ở VN quá đắt và k đc tập trung lắm. Suv nhỏ hơn kiểu phò tủn, everest… thì dễ chọn hơn vì đa dạng.

Ờ em thấy câu đó bị nhai lại hơi nhiều. Em nhìn con này rồi, thấy khá đẹp. Nhưng cảm giác thì máy yếu, đc cái thương hiệu VW ở VN vẫn được đánh giá là hơi sang :)) . Nhìn thì em thấy đẹp hơn Ế. Còn options thì mấy hãng ăn nổi Phò đâu.
Ở mình có phân khúc kiểu Land gần như bị bỏ ngỏ hoặc giá quá cao.
Cá nhân em rất thích dòng suv lớn, nhưng ở VN quá đắt và k đc tập trung lắm. Suv nhỏ hơn kiểu phò tủn, everest… thì dễ chọn hơn vì đa dạng.
Ai cũng muốn mua đúng giá trị thật của nó mà cụ. Em quen mấy ông anh lúc đầu cũng chọn tới chọn lui xong mấy con hot hot toàn phải đặt trước với kèm lạc nên cuối cùng trong phân khúc nhặt ra mấy con có xe lấy ngay mà tốt tốt là quất cụ à

cusao

Xe lăn
Chắc chắn được cái thương hiệu đức gỡ lại chứ nhìn chung nội ngoại thất và thiết kế toát lên vẻ sơ sài đơn điệu, phù hợp cho xe kinh doanh kiểu innova hay fortuner . Mà với kd dùng 3 ty đầu tư thế này e là lỗ to. Khám phá thì sf nào cũng thích.

sthd

Xe lăn
con này so với Terra của Nissan thì thế nào các cụ? thấy hình dáng bên ngoài, nội thất bên trong khá giống nhau. giá thì con này gần gấp đôi.

à mà nếu gần 3 tỉ thì gần gấp 3

cusao

Xe lăn
con này so với Terra của Nissan thì thế nào các cụ? thấy hình dáng bên ngoài, nội thất bên trong khá giống nhau. giá thì con này gần gấp đôi.
Ờ đúng...tương đương terra mỗi tội giá khác nhau. Nhưng em tin te da mông dùng sẽ sướng hơn nhưng mức sướng khó có thể gấp 3

sthd

Xe lăn
Ờ đúng...tương đương terra mỗi tội giá khác nhau. Nhưng em tin te da mông dùng sẽ sướng hơn nhưng mức sướng khó có thể gấp 3
ờ mà đến cái tên cũng gần giống nhau nốt.
Teramont của VW giá 3 tỉ
Terra của Nissan giá 1 tỉ
số lượng chi tiết nhôm nhựa bằng nhau

=)) =)) =))

cusao

Xe lăn
Chứng tỏ tê da có mông thì đắt hơn tê da không mông là hoàn toàn có cơ sở,