Tài chính loanh quanh 2 tỷ rưỡi. Thứ 4 em test Teramont đây, các cụ quan tâm gì để em review

luong64qhqp

Xe tải
Như tiêu đề, tình hình là nhà em đang chạy Santafe 2.2L 2014. Đợt này tụi trẻ nhà em nghỉ hè nên hay di chuyển và đi chơi xa thành ra hàng ghế 3 hoạt động hết công suất. Người nhà em đang chê chật, hôi với ồn ghê lắm. Em cũng tâm tư đổi sang em nào chuẩn chất SUV 7 chỗ tầm 2,5 tỷ để thỏa mãn nhu cầu nhà đông người.

Tầm tiền này em vẫn mong muốn được sở hữu một chiếc xe Mẽo hay chất Đức khỏe khoắn, cứng cáp. Hiện tại có em Volkswagen Teramont đang thỏa mãn được cả nhà em cả về chất và giá, mọi người đang háo hức lắm nên chắc test xe mà ổn là em rước nó về luôn. Em có đăng ký xin test em nó vào thứ 4 tuần này tại showroom Volkswagen Phạm Hùng, tiện đây các cụ các mợ quan tâm gì về em nó không để em review.
-----
Bữa trước đi test Teramont nói chung là em ưng các cụ à. Cọc em đặt rồi, đợi tiền về là em chồng tiền lên thôi chứ ko có bảo là về hỏi vợ hay hỏi con gì cả 😊

Thiên thời địa lợi hay xui rủi thế nào mà hôm em đi test xe trời rõ mát lại gặp được ông sale đúng nhiệt tình, theo em rong ruổi cả buổi chiều bên khu Ngoại giao đoàn mà em tip tiền ko lấy, mời bữa nhậu cũng không 😊 chả hiểu kiểu gì!

Làm phiếu bàn giao, thủ tục này kia hết cỡ 10p. Xong là em với cu cậu loanh quanh phố phường để em test độ vọt, luồn lách xem sao. Tuy máy 2.0 TSI nhưng em thấy bám tốc tương đối tốt, đạp ga là vọt ngay nhưng em nghĩ có thể là nay cả xe có 3 người ko đồ nên thừa tải máy cũng ko phải gồng gánh gì. Để đợt nào nhà em đi xa full người em làm bài RV lại coi sao.

Vô lăng em thấy rất chuẩn, cực thông minh. VD như khi em đi chậm thì chỉ vần nhẹ 1 cái là nó di chuyển nhưng khi đi nhanh, vào cua thì vô lăng tự động siết cứng lại. Cảm giác lái rất nhàn và sướng. Tuy xe to dài nhưng em thấy đánh lái và di chuyển trong phố khá dễ dàng, khoảng cách từ khóa trái sang khóa phải cỡ 2,5 vòng.

Hộp số hoạt động cực mượt, êm nữa, không để ý thì không biết xe chuyển số lúc nào nhưng dở cái là ko có nãy chuyển số thể thao trên vô lăng ☹

Bạn sale có cho em test quả từ 0-100km/h thì mất cỡ 9s. Bảo dính lưng thì ko nhưng xe vọt khá êm, ga đều, độ mượt em thấy rõ. Quãng phanh ở vận tốc 100km/h cỡ 30m (cái này quên mất em ko chụp lại hơi tiếc ☹) . Vị trí người lái quan sát dễ, cảm giác lái nhàn nhã. Ở vận tốc cao em vẫn nghe thấy tiếng máy khá rõ nhưng tuyệt nhiên tiếng tạp âm bên ngoài im phăng phắc chỉ còn tiếng gió.

Nhìn trực diện em nó đẹp hơn nhiều, em nó kiểu không màu mè, rất bự con khỏe khoắn, bền dáng đậm chất Đức lắm các cụ à. Xe dẫn động 4motion thông minh, khung gầm liền khối nên đi đường xấu hay lên vỉa hè cũng rất êm, gầm cao máy thoáng như xe bán tải nên em nghĩ không có cái vỉa hè nào ở HN làm khó được em nó. Động cơ thì chắc full tải không mạnh cũng không yếu. Nói chung em thấy xe này hợp lý với nhà em vì cần 1 ẻm chuẩn chất Suv 7 chỗ rộng rãi.

Hàng 1 và hàng 2 em cực rộng và thoải mái, hàng thứ 3 em có ngồi thử lúc đi về thì thấy không thoải mái như 2 hàng trên nhưng cũng ko khó chịu, điều hòa vẫn rất mát. Em cao 1m7, ngồi vẫn dư cỡ 6cm

Ông bạn đi cùng em cao cỡ m8 nên em thấy ngồi hàng 3 hơi chật

Đếm sơ sơ thì trên xe phải có đến 17 chỗ để đồ, chỗ sạc đt thì hàng nào cũng có, gia đình đông người đi chiếc này chắc rất tiện

Khen thì em nói rồi, còn chê thì em cũng xin note lại để cụ mợ nào đang nhòm ngó em nó thì cũng nên để ý ạ:
  • Xe hơi nhiều nhưa, mặc dù làm bằng chất liệu nhựa mềm với giả gỗ nom qua cũng ưng mắt nhưng nhựa vẫn là nhựa các cụ à ☹
  • Không có cam360
  • Không có nãy chuyển số

Nhưng mấy cái option này 300 củ Ford Explorer em đập vào khéo vẫn còn dư khối tiền đổ xăng

Chỉnh sửa cuối:

nnga040488

Xe tải
Em có mấy ông anh đi Đức về, chẳng nói chẳng rằng về nước là quất luôn 1 em VW, kêu ở Đức ông ấy đi chán các loại xe rồi, ưng mỗi bọn này thôi. Không biết thực hư thế nào, em cũng tò mò. Cụ đánh giá khách quan em nó có đáng đồng tiền bát gạo không ạ, với em cũng tò mò chất Đức là chất gì tại trước giờ toàn đi Toyota

catmun

Xe buýt
Úi chà, em này em cũng rất thích nhưng không có tiền nên đi xe Hàn thôi.

kubi82

Xe điện
tầm xe đó thì không cần review đâu cụ :D

chaien85

Xe tải
Em cũng tò mò, với tầm tiền này thì CCCM mong gì ở 1 chiếc xe ạ

New car 2023

Xe điện
Em có mấy ông anh đi Đức về, chẳng nói chẳng rằng về nước là quất luôn 1 em VW, kêu ở Đức ông ấy đi chán các loại xe rồi, ưng mỗi bọn này thôi. Không biết thực hư thế nào, em cũng tò mò. Cụ đánh giá khách quan em nó có đáng đồng tiền bát gạo không ạ, với em cũng tò mò chất Đức là chất gì tại trước giờ toàn đi Toyota
VW là xe quốc dân của tụi Đức mà bác.
Bán chạy nhất Đức, vị thế đại loại như Toyota ở ta.
Bền bỉ, khá lành. Sửa chữa không đắt (ở bển thì không có gì rẻ rồi).

Dungnt_93

Xe tải
Em thấy lạ cái là trong khi động cơ của em nó là 2.0 TST, sản xuất 220hp, giải tua máy lên đến 350NM, từ 1600 đến 4400 vòng/phút. Tức là cái momen xoắn cực đại của nó có thể đạt ở mức cực đại rất là thấp từ 1600 vòng/phút. Như vậy về mặt lý thuyết thì độ tăng tốc từ 0-100km/h cũng phải cỡ hơn chục giây đấy cụ nhỉ

Duong_Ngan

Xe tải
VW là quốc dân của tụi Đức mà bác.
Bán chạy nhất Đức, vị thế đại loại như Toyota ở ta.
Bền bỉ, khá lành. Sửa chữa không đắt (ở bển thì không có gì rẻ rồi).
Nó nhập từ Mỹ về nên khá chát tiền thuế. Kể ra mà nhập indo hay thái thì mọi chuyện đã khác rồi

Huthasa

Xe lăn
Như tiêu đề, tình hình là nhà em đang chạy Santafe 2.2L 2014. Đợt này tụi trẻ nhà em nghỉ hè nên hay di chuyển và đi chơi xa thành ra hàng ghế 3 hoạt động hết công suất. Người nhà em đang chê chật, hôi với ồn ghê lắm. Em cũng tâm tư đổi sang em nào chuẩn chất SUV 7 chỗ tầm 2,5 tỷ để thỏa mãn nhu cầu nhà đông người.

Tầm tiền này em vẫn mong muốn được sở hữu một chiếc xe Mẽo hay chất Đức khỏe khoắn, cứng cáp. Hiện tại có em Volkswagen Teramont đang thỏa mãn được cả nhà em cả về chất và giá, mọi người đang háo hức lắm nên chắc test xe mà ổn là em rước nó về luôn. Em có đăng ký xin test em nó vào thứ 4 tuần này tại showroom Volkswagen Phạm Hùng, tiện đây các cụ các mợ quan tâm gì về em nó không để em review.
Em không.

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
cứ nâng đời lên 1 hạng thì xe nào cũng đáng đi hết. >1 tỏi thì ko có xe nào đáng chê nữa là 2,5 tỏi. cụ khéo đùa

Einstein.

Xe buýt
xe 5,1m nặng trên 2 tấn thì máy 2.0 có đủ dùng ko mấy bác. Em thấy cứ yếu yếu

fishazt

Xe buýt
Trước em cũng xem RV về em nó trên xe hay, nghe nói cái xác nặng 2 tấn mà em nó ăn có chục lít/100km hả cụ

hatchback

Xe buýt
Có cháu cũng quan tâm.
Cụ chủ thớt đi thử xe về report lại chi tiết cho cháu nghe với.
Hôm rồi có anh bạn cũng phân vân con này & con Explorer của Ford nhưng cuối cùng chốt Ford vì option nó nhiều hơn. Cháu ngồi thử con Ford đấy độ 200km nhưng thấy không ưng ý lắm, nhất là đường kim mũi chỉ may nội thất, nhìn ghế nó không đẹp và ngồi cũng không êm.
Con này thì trừ option, thấy máy nó cũng có vẻ hơi yếu nếu theo công suất công bố.
Cháu đánh dấu thớt cái, chờ cụ review.

Hại Điện

Xe container

Cụ test thử cái...máy lạnh của xe 2.5 tỉ có mát ko nhé =))

New car 2023

Xe điện

Tê ra mông như cái chuồng gà.
Thứ 5, mời bác ra 35 Lê Văn Thiêm, đi thử em Culi, coi ra răng.

Gau_2

Xe tải
Em này chắc ko phải kèm 300tr tiền lạc như ẻm Explorer các cụ nhỉ

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em thấy lạ cái là trong khi động cơ của em nó là 2.0 TST, sản xuất 220hp, giải tua máy lên đến 350NM, từ 1600 đến 4400 vòng/phút. Tức là cái momen xoắn cực đại của nó có thể đạt ở mức cực đại rất là thấp từ 1600 vòng/phút. Như vậy về mặt lý thuyết thì độ tăng tốc từ 0-100km/h cũng phải cỡ hơn chục giây đấy cụ nhỉ
Chịu, không hiểu ông này đang giải thích cái gì luôn