[Funland] Tai hại lớn nhất khi làm web

Mr.Doping

Xe đạp
E lập ra cái topic này, mong các cụ, các bác chia sẻ những kinh nghiệm khi sử dụng web. E thấy nhiều ng làm web mà k hiệu quả, tiền mất mà chả được gì cả. Vậy m.ng ai làm web r thì chia sẻ cho m.ng biết nhé. :D:D:D
Em nghĩ cụ cứ xem như web nó là 1 đứa trẻ đi. Nếu mình không có định hướng rõ ràng, quan tâm, chăm sóc nó thì làm sao nó phát triển tốt được. Cụ cứ vứt nó cho nó tự xoay sở thì trước sau gì nó cũng theo con đường xấu.

Cụ thể làm sao để nó tốt thì em cũng đang đi học hỏi các cụ thôi ạ :D

Mr.Doping

Xe đạp
Bác chỉ giáo cho e và 1 số cụ mợ đang mù CNTT là nên duy trì Web thế nào? Như e mặt hàng của e là tam thất và mật ong bạc hà, thì e có nên đưa cả tin tức về sức khỏe cho web nó mới mẻ không (có thêm bài đăng), còn nếu riêng về sản phẩm của e thì e thấy bị giới hạn bài viết quá???
Em nghĩ là mình cần phải cập nhật nội dung liên tục. Bổ sung thêm nhiều mục tin tức hữu ích, các mẹo hay... để thu hút lượng view. Chứ nếu chỉ xoay quanh vài sản phẩm và mốt số ít bài viết thì website sẽ hoạt động không tốt.

Cụ cũng có thể sử dụng thêm các kênh khách để hỗ trợ website. Tạo các bài viết hay chuyên mục hay trên facebook, diễn đàn rồi đưa backlink về trang web để hỗ trợ SEO.
Em cũng mem mới nên các cụ đừng gạch đá em nhé :D

maonguyen

Xe máy
Đơn giản, WEb chỉ là hình thức thôi. CỤ làm xong cũng phải truyền thông hay quảng cáo thì người ta mới biết đến cụ. Còn ko cứ để đó thì ko làm còn hơn. CÒn làm mà ko làm gì thì vừa mất tiền, vừa bực mình, có được việc đâu

chuẩn phải có kế hoạc duy trì chứ ko xịt thì vô vị và tốn kém lắm

pink_lotus_88

Xe tải
WWebsite thời buổi thương mại điện tử này khá là cần thiết mà cụ chủ, nhưng cụ phải làm bên nào uy tín một chút cơ ạ.
Em có anh bạn trước làm wweb của một bên nào đó được 1 năm thì họ bỏ khách, khách gọi không trả lời và web cũng died theo luôn,
nhưng em biết nhiều người làm web rất hiệu quả, quan trọng là họ biết cách SEO đúng hơn là chịu chi, bán hàng chạy lắm ạ

bo_thang_ty

Xe tăng
Web cũng là bộ mặt của công ty, còn nội dung, tương tác với khách hàng nữa. Mỗi doanh nghiệp và đặc thù khác nhau nên khai thác sẽ khác nhau.

philips1985

Xe máy
Website
webvaseo.com
Làm web rất có lợi, nếu vãi tiền ko đúng chỗ sẽ cảm thấy vô ích, bên webdoctor.vn có trọn gói cả thiết kế, server hạ tầng, domain, viết bài, tối ưu seo... rất hay, chi phí hợp với doanh nghiệp. Thuê 1 ông làm web chăm soc viết bài lương tối thiểu 5tr, chỗ ngồi, phúc lợi, bảo hiểm lên 7tr/ tháng. Bên kia hình như có 1,5tr/ trọn gói full luôn thì phải. Thằng bạn làm ở đó giới thiệu khá hay.

Henry Hạnh

Xe tải
Làm web rất có lợi, nếu vãi tiền ko đúng chỗ sẽ cảm thấy vô ích, bên webdoctor.vn có trọn gói cả thiết kế, server hạ tầng, domain, viết bài, tối ưu seo... rất hay, chi phí hợp với doanh nghiệp. Thuê 1 ông làm web chăm soc viết bài lương tối thiểu 5tr, chỗ ngồi, phúc lợi, bảo hiểm lên 7tr/ tháng. Bên kia hình như có 1,5tr/ trọn gói full luôn thì phải. Thằng bạn làm ở đó giới thiệu khá hay.
ĐÚng rồi đấy cụ, Bizweb bên em đang hợp tác với bên webdoctor.vn, họ làm khá tốt KH bên bizweb khi SD dịch vụ chăm sóc website của webdoctor sẽ đc giảm 15%

hoatienthanh123

Xe hơi
Cháu thấy cụ nào mà có nhu cầu xây website thì đầu tiên:
1. Thuê 1 đơn vị code cho or dùng mã nguồn wordpress mà bán hàng
2.Nghiên cứu kỹ thuê người: SEO,chạy adword, chạy ads facebook cũng như kết hợp marketing 0đ
Các cụ nào làm chủ nên học kỹ về khoản phân tích số liệu là ok thôi. chúc các cụ thành công :D

hoanptp

Xe điện
Kinh nghiệm em có được sau 10 năm làm website cho khách hàng
Trước khi làm các bác phải xác định mục tiêu ro ràng cho mình
1. Làm để có ( Kiểu như ai hỏi thì bảo chúng tôi cũng có)
2. Làm nửa vời: Thuê bên làm website tốt, thiết kế đẹp, làm sản phầm đầy đủ, thông tin tốt.... nhưng cứ nghĩ đơn giản thế là đủ và tự nhiên trên trời có người vào website của mình mua hàng. Các bác phải hiểu website cũng giống như địa điểm kinh doanh ở trong ngõ thì bói đâu ra người vào hỏi xem, Một số bác cũng đi học thêm SEO, Marketing... Nhưng bác ơi! đây không phải chuyên ngành của bác. hãy tập chung vào chuyên ngành của bác để ra nhiều tiền còn SEO thì có đội chuyên họ làm, đừng tham hóa thâm mất tiền đi học cuối cùng cũng chỉ amater thôi
3. Làm web để ra các mục tiêu rõ ràng theo từng tháng:
a. Bao giờ làm xong website
b. Chiến lược bán hàng cho site cho từng giai đoạn ...........
c. Chiến lược quảng bá, làm SEO cho web.... cái này cũng tình bằng tháng, mấy tháng thì từ khóa của mình lên trang 1 google rồi lên top 5,4,3,..1 của trang 1 các công cụ tìm kiếm, Chạy goolge Adwords cho các từ khóa chiến lược (Toàn bộ khâu này 100 nên thuê kể cả bác có đi học vài khóa SEO đi nữa)
Nói thật lòng em thích nhất kiểu C đã làm là phải chuyên nghiệp, không thì coi website như hồ sơ năng lực thôi ai cần thì giới thiệu. chứ làm nửa vời tốn tiền, tốn thời gian mà hiệu quả thì không có gì.
Bác nào cần tư vấn thì call cho em: 097.528.1111
Em gọi nhờ cụ tư vấn cụ nhé

Mợ Mèo

Xe hơi
Có cụ nào chuyên món google ads k ạ?

gianguyenoto

Xe máy
Website
toyotaokayama.com.vn
các bác làm 1 website nhưng làm xong lại vứt đó không chăm đăng bài không chạy quảng cáo thì làm sao có nhiều người biết tới. Tạo website là quảng bá thương hiệu, sản phẩm và những dịch vụ của chính trang của mình. Các bác đã biết gì về thiết kế Website chuẩn SEO chưa ạ. Thắc mắc gì cứ hỏi em nhé " Siêu cấp vipro SEO kiêm Web Developer " <:-P <:-P <:-P