[Funland] Tại nạn GT thương tâm ở Bình Định

"Cháu xuống xe và vặn vào tay ga".
Như vậy là cháu ngồi (đứng) trước khi xuống xe bám vào tay ga, vô tình đu vào nó. Xe vọt đi và tai nạn.
Lỗi này chị em phụ nữ hay mắc lắm :)
Em chứng kiến gấu nhà em, nhân viên nữ của em và bạn của gấu đều mắc lỗi này. Kể lại chuyện xưa lão nghe

Xưa gấu nhà em chuyên mắc cái lỗi dừng xe nhưng ko tắt máy, còn F1 ngổi phía trên. Mẹ để nguyên như thế, chạy vào lấy hoặc cất đồ.
Em toàn phải phi ra ra tắt máy, giáo huấn còn bị bật. Lần cuối tình cờ thấy gấu để con ngồi dưới lòng đường trước một cửa hàng, mẹ mua hàng, con ngồi trên yên, xe vẫn nổ máy, em nổi điên tắt máy, bế F1 lên vìa hè xong là xông vào lôi gấu ra vả cho 2 phát và mắng: cô thích chết thì mặc xác cô, đừng đặt bẫy làm chết con tôi, sau đó đưa F1 về.
Gấu tức lắm nhưng sai lè và sai ngu đành cun cút về theo. Sau này khi có F1' thì ko thấy gấu phạm phải lỗi này nữa

Nhoằng cái cũng hơn 2 chục năm, hy vọng sắp tới gấu biết giáo huấn con dâu đừng phạm phải lỗi chết người này

toyennha

Xe lăn
1) các chị em. Đặc biệt máy bay. Và gái sáng bước vào 35t
2) các anh
Vẫn nhiều điểm vô lý:
- Tay bà mẹ để đâu khi nó xuống?
- Nó xuống không ai đỡ nó hay sao?
- Khi dừng cho nó xuống không tắt máy?
Cụ làm đi sẽ biết. Cái ngu của bà mẹ là không gạt chống chân. Hoặc lười không tắt chìa khóa xe ,Nếu gạt và xe có chế độ tạm nghĩ cũng chạy được. Nếu xe không có chế độ tạm nghĩ tắt máy luôn

DuongHL

Xe container
Bất kỳ sự ngu dốt nào cũng phải trả giá, ngày xưa bố mình luôn dạy mình như thế.

one

Xe điện
Nhiều người không có khái niệm gì về rủi ro và kiểm soát rủi ro đâu.
Cụ nói đúng. Một số người hoàn toàn không ý thức tí gì về rủi ro, cái này do thiếu hiểu biết, học hành qua quýt. Một số người thì biết rõ có rủi ro nhưng mang tâm lý “chắc nó chừa mình ra”.😢

4banhxequay

Xe điện
Làm gì có chuyện không để ý ?
Có khi còn cho nó vặn thử ấy.
( 4 tuổi mà vặn được tay ga khi người lớn đang nắm tay ga, nghe nó vô lý bỏ mợ )
Cụ đọc lại bài đã.
Xe dừng, chắc mẹ buông tay ga, cháu bé xuống xe, tay víu - vịn vào tay ga vô tình thành vít ga

minhmo

Xe cút kít
Lỗi này chị em phụ nữ hay mắc lắm :)
Em chứng kiến gấu nhà em, nhân viên nữ của em và bạn của gấu đều mắc lỗi này. Kể lại chuyện xưa lão nghe

Xưa gấu nhà em chuyên mắc cái lỗi dừng xe nhưng ko tắt máy, còn F1 ngổi phía trên. Mẹ để nguyên như thế, chạy vào lấy hoặc cất đồ mà ko tắt máy
Em toàn phải phi ra ra tắt máy, giáo huấn nhiều lần, lần cuối tình cờ thấy gấu để con ngồi dưới lòng đường trước một cửa hàng, mẹ mua hàng, con ngồi trên yên, xe vẫn nổ máy, em nổi điên tắt máy, bế F1 lên vìa hè là xông vào lôi gấu ra vả cho 2 phát và mắng: cô thích chết thì mặc xác cô, đừng đặt bẫy làm chết con tôi, sau đó đưa F1 về
Gấu tức lắm nhưng sai lè và sai ngu đành cun cút về theo

Nhoằng cái cũng hơn 2 chục năm, hy vọng sắp tới gấu biết giáo huấn con dâu đừng phạm phải lỗi chết người này
Đấy, phải giải quyết như cụ mới không để mắc lỗi chết, bị thương. Vả cho hai phát không chết được. :-bd

hacvuphong

Xe tăng
Làm gì có chuyện không để ý ?
Có khi còn cho nó vặn thử ấy.
( 4 tuổi mà vặn được tay ga khi người lớn đang nắm tay ga, nghe nó vô lý bỏ mợ )
Đc chứ cụ. Chắc cho đứng trước, khi dừng nhấc tay ga để xuống, cháu vịn vào để xuống, xoay nửa vòng tay ga là ối giời ơi ngay

BMW X10

Xe điện
em nổi điên tắt máy, bế F1 lên vìa hè là xông vào lôi gấu ra vả cho 2 phát và mắng: cô thích chết thì mặc xác cô, đừng đặt bẫy làm chết con tôi, sau đó đưa F1 về
Ơ, êm tưởng ọp pơ chém dó, đã đành, hóa ra chã cũng chém ác thế à?
:D

beSuSu

Xe điện
Red
Cụ nói đúng. Một số người hoàn toàn không ý thức tí gì về rủi ro, cái này do thiếu hiểu biết, học hành qua quýt. Một số người thì biết rõ có rủi ro nhưng mang tâm lý “chắc nó chừa mình ra”.😢
Nói thì phản cảm chứ nó thành quốc tính rồi.

Vít kiểu gì mà đi được 3 mạng nhỉ, xuống xe tức là xe đã dừng rồi, mà xe máy thì cũng 110cc chứ nhiêu đâu.
2 trẻ em 4t + 1t, người già 5x tuổi, đâm vào tường gạch sắt thép gồ ghề thì rất dễ mất mạng. Bà mẹ 26t độ tuổi khoẻ nhất thì thương nặng thoát chết.

Đấy, phải giải quyết như cụ mới không để mắc lỗi chết, bị thương. Vả cho hai phát không chết được. :-bd
Em cũng từng cấm gấu không cho đi xe máy một thời gian vì tội: ra đường gặp cô bạn, thế là cả 2 dừng xe giữa đường buôn chuyện như ở phòng khách nhà mình.
Bắt gặp vài lần như thế, về nhà em lấy chia khoá ném mịa xuống hồ, tất nhiên chìa dự phòng em vẫn giữ :)

Em phải ghi nhận, hồi mới lấy nhau, gấu nhà em rất hồn nhiên, còn em trở thành người đàn ông quân phiệt lúc nào không hay :(

Ơ, êm tưởng ọp pơ chém dó, đã đành, hóa ra chã cũng chém ác thế à?
:D
Hồi ý em đã là ọp phơ đâu
Chứ như giờ thì đã lon ton chạy ra, đỡ xe tắt máy, bế F1 hộ nóc nhà ngay và luôn chứ ở đó mà để nóc nhà phạm lỗi

Rivers

Xe container
2 trẻ em 4t + 1t, người già 5x tuổi, đâm vào tường gạch sắt thép gồ ghề thì rất dễ mất mạng. Bà mẹ 26t độ tuổi khoẻ nhất thì thương nặng thoát chết.
Thế chắc do nhà này xui vì địa hình xung quanh nhiều nguy hiểm, chứ chỉ đơn giản vít ga lao vào tường em nghĩ không đi cả 3 như vậy.

Axeco

Xe buýt
Bé 4 tuổi vặn tay ga xe máy phi vào tường, 3 người tử vong
Trong lúc cho con xuống xe, bé Yến vô tình đụng vào tay ga, xe máy phi vào hàng rào xi măng khiến 4 người trong gia đình thương vong.

Xã Mỹ Thắng, nơi xảy ra vụ tai nạn. Ảnh: D.P.
Sáng 27/5, thông tin từ UBND huyện Phù Mỹ (Bình Định) cho biết công an huyện này đang điều tra, làm rõ một vụ xe máy tông vào tường rào làm 3 người tử vong, 1 người bị thương nặng ở xã Mỹ Thắng.

Theo thông tin ban đầu, khoảng 8h ngày 26/5, chị Nguyễn Thị Ngọc Thơm (26 tuổi, trú thôn 9, xã Mỹ Thắng) điều khiển xe máy tay ga chở theo bà Huỳnh Thị Ráng (53 tuổi, mẹ chồng) và hai con: Trần Nguyễn Hoàng Yến (4 tuổi), Trần Nguyễn Tuấn Kiệt (1 tuổi) đi khám bệnh.

Khi đến trước nhà ông Nguyễn Sum (cha ruột) ở thôn 8 Tây, xã Mỹ Thắng để gửi cháu Yến. Trong lúc xuống xe, cháu Yến vô tình vặn tay ga làm xe máy lao về vào hàng rào xi măng của một nhà dân gần đó.
Hậu quả, bà Ráng, cháu Kiệt, cháu Yến tử vong trên đường đi cấp cứu, chị Thơm bị thương nặng cấp cứu tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Bình Định.

Axeco

Xe buýt

Mzc

Xe điện
Những vụ này nhiều phết, lỗi tại mẹ cháu thôi. Mà k hiểu lao kiểu gì chết được người thì cũng dã man thật.
Nhiều người còn để xe nổ máy (hoặc tắt) để lòng đường vào mua đồ trong khi con vẫn ngồi trên xe. Công nhận ngu.

Axeco

Xe buýt
Những vụ này nhiều phết, lỗi tại mẹ cháu thôi. Mà k hiểu lao kiểu gì chết được người thì cũng dã man thật.
Nhiều người còn để xe nổ máy (hoặc tắt) để lòng đường vào mua đồ trong khi con vẫn ngồi trên xe. Công nhận ngu.
Nếu như xe ga thì dựng chân chống cạnh thì ko nguy hiểm lắm