[Funland] Tai nạn khi tự oder hàng từ nước ngoài về VN

maybach57

Xe tăng
Em bị 1 lần,mất 1 cây kim(kim tết đĩa than).Thường thì seller ebay uy tín họ ko làm vậy đâu.Sau đó e có gửi email cho seller,hắn tặng e cây khác,kèm free ship luôn.Vụ này em nghĩ 98% do nhân viên VN làm!
Thường các cty vận chuyển kiểu này sẽ bồi thường theo bill cụ mua mà???
Thánh quá. Bây h thì bố cháu tự order về Vietnam luôn cho yên tâm. Hà hà…

maybach57

Xe tăng
Hóng cụ chủ xem trường hợp này xử lý như thế nào. Em cũng hay order đồ US nhưng toàn là mua của Amazon, seller uy tín được Amazon đảm bảo bán hoặc web chính hãng nên chưa bị như cụ chủ. Tuy nhiên đồ em mua cùng lắm là đến 500$ chứ chưa dám mua gì to hơn do sợ bị tráo. Bên vận chuyển thì em thấy nhiều bên rất vô trách nhiệm, từ khâu chăm sóc khách hàng, báo hàng đến cả nhận hàng luôn ý. Em mua cái đồng hồ Tissot, khi nhận lại từ bên vận chuyển thì hộp đã bị mở, đồng hồ không còn lớp seal ở mặt, đồng hồ đã chạy, hơi bị xước mặt rồi lại còn rời ra khỏi cái khuôn đựng đồng hồ. Em thắc mắc với bên vận chuyển, họ giải thích gọn lỏn là do hải quan kiểm tra, họ không có lỗi, không chịu trách nhiệm về xây xước. Em cạch luôn bên này. À, bên đó là Navina các bác nhé, để các bác đỡ hỏi.
Cám ơn và đã vodka cho cái tên “Navina” của cụ

Nowthat

Xe hơi
Nghạch này, KDCN trên OF mà lại đồng hồ thì em đón ra ai rồi \:D/
Cụ cho luôn thông tin đi ạ, trước em cũng nhờ kdcn trên này mua hộ còn đồng hồ trên jomashop về, đến lấy thì hộp cũng bị bóc hết ra rồi, chán chả buồn nói.

titcoi

Xe tăng
Cụ cho luôn thông tin đi ạ, trước em cũng nhờ kdcn trên này mua hộ còn đồng hồ trên jomashop về, đến lấy thì hộp cũng bị bóc hết ra rồi, chán chả buồn nói.
Cụ nói cụ laze nói ra chứ em chỉ đoán thôi mà

maybach57

Xe tăng
Cụ ơi cụ có biết bên vận chuyển nào uy tín không cụ inbox em xin thông tin với ạ. Em cũng đang muốn tự mua hàng trên eBay rồi nhờ 1 bên vận chuyển chuyển về xem có rẻ hơn so với việc thông qua các bên nhận order không. Cám ơn cụ.
Cụ ham-vui làm vụ này cụ ạ

carmex

Xe hơi
Không liên quan vđ của cụ, nhưng em chưa rõ làm sao cụ tự mua đồ ebay đc vì em thấy ebay chỉ ship đúng địa chỉ của tk đăng ký phù hợp với thẻ tín dụng chưa ko cho ship sang 1 địa chỉ khâc.

Vì thế mua ebay em toàn phải nhờ mua hộ chứ ko dùng đc dịch vụ ship hộ.
bác mua ebay nước nào mà họ yc như vậy :)

DươngLH.BK

Xe tải
Em thì mua ebay 1 con Blackberry, nhờ bạn mang về. Bạn nó cũng bóc trước vì còn qua sân bay, xong đưa em thì ôi thôi con dt Tàu lởm. Em chat doạ kiện shop ebay, thế là nó hoàn tiền cho em ;(

tototata

Xe buýt
Em cũng xin kinh nghiệm mua laptop trên eBay của các cụ ạ.