[Funland] Tai nạn khiến 1 vị bác sĩ giỏi tử vong.

beSuSu

Xe điện
Theo b

Theo biểu đồ này thì độ tuổi 49/53 cũng không có gì bất thường cả.
Biểu đồ này ko thấy bất thường ở 49 với 53 cả. Thanks cụ đã tìm giúp.

Nhưng cái biểu đồ này sao đoạn nam nữ tách ra xa nhau ở tuổi 64-69 mà tỷ lệ nam/nữ lại thấp hơn những chỗ nam nữ trùng sát nhau là sao nhỉ.
Tương quan nam nữ và tỷ lệ thấy nhiều chỗ hơi khó hiểu.

Dani2019

Xe máy
Vô you tube thì thấy tin này.
Thật là bất hạnh. Nghành y mất đi 1 bs giỏi. Và tin buồn cho nhiều bệnh nhân. Haizzz
Anh rể họ của em. 2 vợ chồng đều là bác sỹ. Thành thật tiếc thương cho anh đang độ chín của tuổi đời tuổi nghề. Thương cho chị em và các cháu. Từ hôm đi đưa về em vẫn còn bâng khuâng...

Mytv

Xe điện
3 năm nữa mới sợ. H cứ thoải mái đi.
ông già vk e cũng đi năm 53t cụ ạ. Đang mạnh khoẻ đùng cái K. Mấy tháng sau thì đi. E ko mê tín nhưng lại tin vào cái giai đoạn 49-53 này nó có j đó ko tốt với số phận con người. Đặc biệt là sk.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
ông già vk e cũng đi năm 53t cụ ạ. Đang mạnh khoẻ đùng cái K. Mấy tháng sau thì đi. E ko mê tín nhưng lại tin vào cái giai đoạn 49-53 này nó có j đó ko tốt với số phận con người. Đặc biệt là sk.
Giai đoạn chuyển đổi sang lão mà Cụ.

MuathuHN252

Xe lăn
Bố mẹ e bằng tuổi nhau, cái đoạn 49 53 thì sk cũng ko làm sao nhưng đúng là mấy cái năm ấy chẳng nuôi dc con gì, nuôi gà gà dịch chết, rồi lợn cũng vậy, đến bò cũng kiểu sát ngày sinh mà bị lưu rồi sau đó bò mẹ nhiễm trùng đi cả mẹ lẫn con, ngan gà năm nào ko dịch thì bị ăn trộm sạch năm thì chó cắn chết cả đàn

NguyenAnhPhan

Xe container
Anh rể họ của em. 2 vợ chồng đều là bác sỹ. Thành thật tiếc thương cho anh đang độ chín của tuổi đời tuổi nghề. Thương cho chị em và các cháu. Từ hôm đi đưa về em vẫn còn bâng khuâng...
Ồi. Vậy ạ. Báo chí họ khen ngợi lắm. Clip đầy you tube. Em đọc thấy vậy, nên tạo thread đưa lên đây. Thật là 1 mất mát lớn cho các bv và biết bao bệnh nhân. Hic

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo e nghĩ thì sau nhiều năm cho vào người những thực phẩm độc hai, môi trường ô nhiễm… đến tầm tuổi này sẽ sinh ra nhiều bệnh . Ai qua được giai đoạn này đa phần sẽ sống thọ ạ

NguyenAnhPhan

Xe container
Bố mẹ e bằng tuổi nhau, cái đoạn 49 53 thì sk cũng ko làm sao nhưng đúng là mấy cái năm ấy chẳng nuôi dc con gì, nuôi gà gà dịch chết, rồi lợn cũng vậy, đến bò cũng kiểu sát ngày sinh mà bị lưu rồi sau đó bò mẹ nhiễm trùng đi cả mẹ lẫn con, ngan gà năm nào ko dịch thì bị ăn trộm sạch năm thì chó cắn chết cả đàn
Ghê vậy. Thế các cụ nói của dfi thay người.

Batman

Xe điện
Người OF

Batman

Xe điện
Người OF
Biểu đồ kia ko có khả năng thể hiện cía chết bất thường ở 1 độ tuổi nào đó.

Ko hiểu các cụ đọc biểu đồ như thế nào.
Nếu tuổi 49 và 53 chết bất thường, thì biểu đồ sẽ có một sóng cao lên.
Nhưng theo thống kê, thì nó tăng dần đều theo lứa tuổi, nên tuổi này cũng không chết nhiều hơn tuổi trên 55 hay 60 hay 65 hay 70

TN1805

Xe điện
Tuổi BS này 49, em nghĩ đó là tuổi Tây, tức BS sinh năm 1974. Theo tuổi ta thì sinh năm 1975 là 49 tuổi chứ ạ. Và các cụ nói 49, 53 chắc theo tuổi ta.
Cụ chắc chưa hiểu cách tính tuổi mụ hay tuổi ta ...
Thế nào là tuổi mụ / tuổi ta ?
Theo quan niệm của người VN ( và có lẽ cả châu Á), là con người được tính là "sinh ra" kể từ khi thụ thai trong bụng mẹ. Cho nên tuổi mụ / tuổi ta được tính là cộng thêm 1 tuổi vào tuổi dương ( tính theo năm được sinh ra). Nhưng ....
Chỉ những người sinh ra từ tháng 1 đến tháng 8 dương lịch mới có thời điểm thụ thai trong bụng mẹ vào năm trước đó ( mang thai 9 tháng và đc sinh ra ), chứ những người sinh ra từ tháng 9 dương lịch thì thời điểm thụ thai trong bụng mẹ vẫn là năm đó thôi.

Do vậy, chỉ những người sinh ra từ tháng 1 đến hết tháng 8 dương lịch mới có tuổi mụ/tuổi ta ( +1 tuổi ) vào tuổi sinh ra. Còn những người sinh ra từ tháng 9 dương thì sẽ không có tuổi mụ/tuổi ta, nghĩa là tuổi mụ/tuổi ta cũng chính bằng tuổi dương.

Trở lại câu chuyện của vị BS kia, nếu anh ta sinh nhằm cuối năm ( từ t9-t12) thì tuổi Tây cũng chính là tuổi ta thôi, 49 tuổi sinh năm 1974...

duonglamkhoa

Xe buýt
Cụ chắc chưa hiểu cách tính tuổi mụ hay tuổi ta ...
Thế nào là tuổi mụ / tuổi ta ?
Theo quan niệm của người VN ( và có lẽ cả châu Á), là con người được tính là "sinh ra" kể từ khi thụ thai trong bụng mẹ. Cho nên tuổi mụ / tuổi ta được tính là cộng thêm 1 tuổi vào tuổi dương ( tính theo năm được sinh ra). Nhưng ....
Chỉ những người sinh ra từ tháng 1 đến tháng 8 dương lịch mới có thời điểm thụ thai trong bụng mẹ vào năm trước đó ( mang thai 9 tháng và đc sinh ra ), chứ những người sinh ra từ tháng 9 dương lịch thì thời điểm thụ thai trong bụng mẹ vẫn là năm đó thôi.

Do vậy, chỉ những người sinh ra từ tháng 1 đến hết tháng 8 dương lịch mới có tuổi mụ/tuổi ta ( +1 tuổi ) vào tuổi sinh ra. Còn những người sinh ra từ tháng 9 dương thì sẽ không có tuổi mụ/tuổi ta, nghĩa là tuổi mụ/tuổi ta cũng chính bằng tuổi dương.

Trở lại câu chuyện của vị BS kia, nếu anh ta sinh nhằm cuối năm ( từ t9-t12) thì tuổi Tây cũng chính là tuổi ta thôi, 49 tuổi sinh năm 1974...
Quả thực em cũng chỉ nghe câu này chứ không quan sát nó đúng hay sai. Và với phong thuỷ, tâm linh, tướng số cũng không đặt nặng nên chưa có sự quan tâm nhiều về lĩnh vực này. Dạo này đen quá, kể cho mấy ông bạn thì mấy ông đều nói do em lơ là mảng kia.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com