[Funland] Tai nạn kinh hoàng giữa Container và oto 4 chỗ

binhsu7273

Xe cút kít

Ladagia

Xe điện
Em xin chia buồn với gia đình bị nạn !
Có chi tiết là cái xe Cont nó đậu ở ngay phần đuường xe chạy là 1 nguyên nhân gián tiếp gây tai nạn.
Xem clip thì thấy chiếc cont trước khi lao vào xe con đã đánh lái tránh chiếc đậu bên đường, đánh lái ở tốc độ rất cao chứ ko hề giảm lại. Nó là nguyên nhân gây hậu quả nặng nề cho xe con. Cả 2 bố cont đều ẩu.

slaz8

Xe ba gác
Nhé, nếu luật pháp nghiêm minh, các phương tiện tuân thủ đúng (những trường hợp vi phạm bị xử lý nghiêm theo pháp luật) thì những tai ương tai nạn sẽ giảm bớt đi nhiều. Giờ luật pháp loạn, số tai ương tai nạn có thể ập đến tăng lên nhiều lần, thì xác suất dính sẽ cao hơn. Như vụ này xem clip, bên đường có 1 thằng container đậu, nếu như ở 1 XH luật pháp nghiêm minh thì ít nhất lái xe cũng ko dám đậu xe một cách cẩu thả. Những vụ tai nạn như tình huống vừa rồi nếu xử lý nghiêm minh thay vì tìm cách thịt tiền người sai phạm thì về sau ít những vụ như này xảy ra.
Em biết cụ hay mọi người đều hiểu điều em nói, chẳng qua em cũng thế mà thôi, ko dám thừa nhận gần như những tai ương hằng ngày xảy ra liên tục và tăng dần đều là hệ quả của sự thối nát của XH này, do mình ko làm thế nào để chống lại cái đó nên đành phải đổ cho số. Biết làm thế nào được, đổ cho số nó nhẹ đầu, để tiếp tục lao vào kiếm tiền và hi vọng thôi thì những chuyện ko may nó tránh mình ra.
Em cũng ko đổ hết cho thể chế, vì nền xã tắc này được tạo ra bởi cả thể chế lẫn người dân. Cứ chửi bọn quan nhưng quan thì nó cũng từ dân mà ra, dân giờ mà có cửa chạy vào quan thì cũng dốc hết của cải và sinh lực mà chạy chứ có phải dạng vừa đâu.
Cụ nên sang Tây hay Mỹ đi, bên đó không có tai nạn GT đâu, em thề ;)
còn nếu cụ đang ở VN xem lại cái cờ nhíp dưới rồi chém.
Cụ chắc vững vàng không tin vào may mắn đâu. chúc cụ tự tin và tỉnh táo 24/7
Ở bển bọn em tin vào Chúa nhé, không giống sứ thiên đàng này, toàn thánh nên chả tin ai. :))

Ledung17

Xe tải
Do xe tải chạy cùng chiều với xe 4 chỗ, tải vượt 4 chỗ lấn làn container, hình như container va đầu vào đuôi tải trước khi mất lái tông vào 4 chỗ (không rõ em nhận định thế đúng không?). Thảm quá, cầu mong các nạn nhân siêu thoát, chia buồn cùng gia quyến.

fanmu1234

Tháo bánh
Iem xem clip thì thấy xe 4 chỗ phản ứng chậm và sai lầm, rõ ràng là con cont nó đã lao chéo sang rồi mà xe 4 chỗ lại đánh lái về bên phải quay ngang xe, rõ ràng là phản xạ của tài già tuổi là không kịp, tất nhiên là chả ai nói hay được khi đi trên đường, nhưng nếu là iem trong tình huống trên thì kiểu gì cũng đánh lái sang trái, cơ may thoát nhiều hơn.
Nhiều khả năng là bác tài xe 4 chỗ mất tập trung trong tíc tắc nên bị giật mình, theo phản xạ là đánh lái ngoặt ngang xe, có cụ còm phía trên là nếu son mà đánh lái về bên trái có khi lại thoát...
Tai nạn đã xảy ra, kết thật đau lòng cho cả một gia đình, cầu cho tất cả nạn nhân được sớm siêu thoát...!!!
Cụ mà đánh lại sang phía trái, 1 thằng cont khác lao lên thì sao, vì cụ bị khuất tầm nhìn

99% trường hợp này, lái xe sẽ đánh lái sang phải, vì có 1 bãi đất trống để tránh.

tomtomchát

Xe container

Ha Cong Anh

Xe điện
Lái xe 70 tuổi lái xe lúc trời rạng sáng nên có thể không tình táo phản ứng kịp...
Cầu mong tất cả sớm được siêu thoát, khổ thân cháu bé !!!
Thằng container nó chạy như thế thì xe con có tránh được là do may mắn chứ kỹ năng + phản xạ vẫn chưa đủ.

Hai_75

Xe điện
Nó là cái số rồi. Tình huống thế này thì lái xe con phản ứng là đúng khi đánh lái sang phải. Chỉ có là gần quá nên bị xe container đấy đi thôi. Đúng là nếu nhanh độ 2 giây thì va chạm đã bớt thương tâm.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mà đánh lại sang phía trái, 1 thằng cont khác lao lên thì sao, vì cụ bị khuất tầm nhìn

99% trường hợp này, lái xe sẽ đánh lái sang phải, vì có 1 bãi đất trống để tránh.
101% bác ạ, bao gồm cả thầy dạy lái xe nữa.
Họ dạy để khi có việc 2 xe đấu đầu như này, cả 2 đều cố tránh qua phải và thoát - hạn chế việc đâm nhau đối đầu.

eatliv

Xe buýt
101% bác ạ, bao gồm cả thầy dạy lái xe nữa.
Họ dạy để khi có việc 2 xe đấu đầu như này, cả 2 đều cố tránh qua phải và thoát - hạn chế việc đâm nhau đối đầu.
Lý thuyết là thế nhưng khi thấy xe cont lao về phía bên phải thì phải phi sang phía bên trái để né chớ; lúc đó nên nhồi ga thoát cho nhanh chứ đạp thắng là tiêu rồi.

fightstinger

Xe tăng
Các cụ nghĩ sao khi cấm mẹ nó bọn " đầu ngao" này lưu hành, chỉ cho đầu bằng lưu hành. Thứ nhất nó vỪa cồng kềnh không cần thiết. Thứ hai vì nó ngao nên nó đâm vào ai là xe đó đứt , nó không làm sao nên nó thường éo sợ bố con thằng nào. Thương công đầu bằng sợ chết nên đỡ ngáo hơn.. Hầu hết công bên tàu_,nhật hàn , đều đầu bằng.
Đầu bằng ko khỏe bằng đầu ngao với lại đi đường trường kém hơn, không tiện nghi cho người lái.

Cứng Đơ

Xe buýt
Rip nạn nhân. 2 bánh quá may mắn khi cách gang tấc.
Nguyên nhân 1 phần do có 1 xe đỗ vểnh mông ra đường cc nhỉ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Lý thuyết là thế nhưng khi thấy xe cont lao về phía bên phải thì phải phi sang phía bên trái để né chớ; lúc đó nên nhồi ga thoát cho nhanh chứ đạp thắng là tiêu rồi.
Chúc mừng bác, khi bác còn kịp "thấy xe cont lao về phía bên phải".

xaunhatxahoi

Xe điện
Lái xe con thấy nổ lốp có tránh nhưng xe Cont mất lái lao vào thế thì chịu rồi

Wave cùi bắp

Xe điện
Đoạn này có mấy quán ăn xe tải nên cont thường đậu, đường thì chỉ 2 lane với lại chỗ cổng chào mở rộng nên xe hay đậu. Thực sự thì với tốc độ đó thì chỉ là phản xạ thôi nhưng có lẽ số họ ko may mắn. Có cụ nào phán nếu thấy vậy thì đánh lái qua trái nhưng cháu xin. Đang đi với tốc độ đó với bề rộng mặt đường như thế thì chỉ là phản xạ thôi. Xem clip rồi phán thì rất dễ ạ.
Đoạn trong địa phận tp HCM thì tốc độ 60, hết địa phận tới chỗ cổng chào khoảng 250m. Qua cổng chào khoảng 300m lại có bảng đô thị.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Mấy mạng người ra đi, nhanh thật. Buồn.

hacvuphong

Xe tăng
Vị trí cổng chào TN này nằm ở tiếp giáp giữa TN và TP. HCM. Cánh xe tải ,container thường đỗ xe ở đây rất đông, thường xuyên chiếm 1/2 đường. Trong khi đoạn này lồi lõm nhiều. Tội nghiệp các nạn nhân, nhìn tình huống này hiếm có tài xế nào xử lý để thoát đc kết cục như vậy
Biết là vậy và lái già xử lý thế là hết phép dồi. Những cụ nào có xe đừng tiếc xe hãy tập drift đi hữu dụng đấy.

formen

Xe lăn
Biết là vậy và lái già xử lý thế là hết phép dồi. Những cụ nào có xe đừng tiếc xe hãy tập drift đi hữu dụng đấy.
xe em phò tủn gầm cao tròngchành gặp tình huống ntn vào cát lại giật lái để đờ ríp có sợ lật k cụ. e chưa thử bao giờ. xem trên youtube cũng k có cụ nào chạy thế cả. em hỏi thật. có cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo. không có con xe tông thì chưa tới xe mình ngửa mọe bụng ra ăn vạ thì dơ đáo để.

hacvuphong

Xe tăng
xe em phò tủn gầm cao tròngchành gặp tình huống ntn vào cát lại giật lái để đờ ríp có sợ lật k cụ. e chưa thử bao giờ. xem trên youtube cũng k có cụ nào chạy thế cả. em hỏi thật. có cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo. không có con xe tông thì chưa tới xe mình ngửa mọe bụng ra ăn vạ thì dơ đáo để.
Cháu chưa chạy fotune nhưng ngồi thấy nó tròng trành nên k dám phán. Đờ ríp sedan phê lém. Cụ nên thử ở 40km/h trước. Nếu là em thì em đã giật phanh tay và hết lái phải. Cụ lái 70 dồi nên k dám trách cụ ấy