[Camera] TAI NẠN NGAY TRƯỚC ĐẦU XE

chienls

Xe tải
Một ngày chứng kiến 2 vụ tai nạn, trong đó có một vụ ngay đầu xe em, may em xử lý kịp thời nếu không cũng đâm vào mít con xe tải, mời các vụ xem video

Video 1: Vụ tai nạn giữa xe tải và xe con tại đoạn đường đang thi công Bắc Giang, em đến là thấy rồi nên không rõ nguyên nhân
Video 2: Xe tải vượt ẩu tại đoạn đường thuộc huyện Chi Lăng - Lạng Sơn làm em phải nép vào vệ đường, chỉ thiếu nước nhảy xuống mương
Video 3: Tai nạn giữa xe tải và xe máy tại dốc Quýt - gần thị trấn Đồng Đăng, nguyên nhân chính do xe tải không chú ý quan sát và không làm chủ tốc độ, nguyên nhân phụ do xe máy qua đường luống cuống. Vụ tai nạn làm cho 2 người trên xe máy xây sát nhẹ, xe máy hỏng nhẹ phần đuôi, 2 bên tự giải quyết hòa giải, xe tải đền bù tiền sửa xe và tổn thất tinh thần cho chủ xe máy.

KIN.SOC

Xe tải
Video 3: Em thấy chủ thớt định vượt xe tải lúc xe tải đi chậm lại hay sao ấy. Cái này cũng nên rút kinh nghiệm, vì vượt khuất tầm nhìn. Va chạm như vậy là may cho cả 3 bên rồi.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
cháy đường. may cho cả 3, cụ chủ p. ứng cũng nhanh k thì dồn chắc

thuannt15

Xe buýt
Video 3: Em thấy chủ thớt định vượt xe tải lúc xe tải đi chậm lại hay sao ấy. Cái này cũng nên rút kinh nghiệm, vì vượt khuất tầm nhìn. Va chạm như vậy là may cho cả 3 bên rồi.
Quả video 3 cũng may bên kia ko có xe nào, ko thì nguy hiểm cho cụ chủ

Hiepkt

Xe buýt
Đang 60 phanh cháy cả đường, quả đấy là đánh lái tránh chứ ko phải vượt đâu cụ ơi. Cụ xem tốc độ trên cam sẽ thấy quả phanh nhìn ko đơn giản & diễn biến chậm như clip đâu ạ

hbu082

Xe container
đoạn 1 BG, BN đang sửa đường, mà đội thi công cực ẩu, nhiều đoạn cho hai chiều chạy chung trên đường cũ, nên dễ bị tai nạn, mà hướng dẫn thì không rõ ràng. phân 2 làn bằng ống nước đổ chân bằng xi măng chăng dây kéo, biển chỉ dẫn chuyển sang chung làn đường thì không cắm trước chỗ rẽ sang vài trăm m mà cắm ngay chỗ rẽ, đi cao tốc bố ông nào rẽ kịp. Thỉnh thoảng các chú ấy thi công đoạn nào thì cảnh báo rất sáng tạo bằng cách quay ngang con dream thần thánh ra rồi bật xi nhan cho nó nháy, hôm em đi về đúng tầm nhập nhoạng tối giật hết cả nảy với các chú ấy. cực kỳ nguy hiểm.
Còn đoạn thứ 3 cụ chủ cũng tí héo vì bám mít xe tải sát quá. quả đấy mà đang có xe ngược nữa thì rúc mít cụ tải là quả chắc.

PT.Thanh

Đi bộ
Cụ này phản ứng nhanh tay lai chắc gớm. Em mà gặp tình huống thế này chắc vỡ mồm

nhatminhfashion

Xe tải
Quả 2 thì xe tải, xe công vượt ẩu ở mình đầy đường, cậy xe to + mua bảo hiểm rồi nên đi liều, chỉ xe nhỏ là thiệt. Đoạn 3 thì tại cụ bám sát xe tải quá, chắc cũng tại 2b lơ đễnh khi sang đường nữa

Chưa Có Dép

Xe điện
Cụ chủ chọn giải pháp phanh và lách đầu xe sang trái lấn làn ngược chiều là sai lầm, may là không có xe nào đến theo chiều ngược lại;

chienls

Xe tải
Tiếng phanh cháy đường kia là của xe tải các cụ ạ, còn xe em chưa cháy, em có thể phanh sâu nữa, xe em có ABS, em cũng không biết nó cháy đường hay không vì chưa phải phanh lún sàn bao giờ
Còn lách qua bên trái vì em nhìn thấy không có xe, cam hành trình đặt ở giữa xe nên không thấy, chứ ở vị trí lái của em thì thấy ạ.
Trường hợp có xe thì em không thể lách và sẽ phanh lún sàn, không biết có hôn mít xe tải không, hoặc bất ngờ nữa thì em sẽ leo lên đường rẽ bên trái kia ạ
Dù sao em cũng phải cảm ơn trời phật vì mình may mắn không bị làm sao. A men , a di đà phật!
Và cũng rút được thêm nhiều kinh nghiệm trên đường cũng như từ các cụ, em cảm ơn các cụ :)

xebongac

Xe buýt
kinh quá phanh cháy đường.

lx3079

Xe tăng
Tiếng phanh cháy đường kia là của xe tải các cụ ạ, còn xe em chưa cháy, em có thể phanh sâu nữa, xe em có ABS, em cũng không biết nó cháy đường hay không vì chưa phải phanh lún sàn bao giờ
Còn lách qua bên trái vì em nhìn thấy không có xe, cam hành trình đặt ở giữa xe nên không thấy, chứ ở vị trí lái của em thì thấy ạ.
Trường hợp có xe thì em không thể lách và sẽ phanh lún sàn, không biết có hôn mít xe tải không, hoặc bất ngờ nữa thì em sẽ leo lên đường rẽ bên trái kia ạ
Dù sao em cũng phải cảm ơn trời phật vì mình may mắn không bị làm sao. A men , a di đà phật!
Và cũng rút được thêm nhiều kinh nghiệm trên đường cũng như từ các cụ, em cảm ơn các cụ :)
Qua đường giao nhau quá nguy hiểm, cụ chủ clip nên cẩn thận để bà con được mãn nhãn những cung đường phía Bắc nhé. Phía Nam em cũng hay hóng cụ Xanona đấy (~~)
Cụ chủ chọn giải pháp phanh và lách đầu xe sang trái lấn làn ngược chiều là sai lầm, may là không có xe nào đến theo chiều ngược lại;
Đi nhanh bám xe trước không đủ khoảng cách an toàn, 58 km/h phải cách xe trước cũng tầm đấy m. Cụ chủ thớt quá may mắn. Giảm chân ga thôi cụ ơi.

czechonline

Xe điện
Kinh , phanh phát cháy đường mà còn không dừng kịp . May mà hai người đi xe máy bắn sang bên chứ không thì chui gầm xe không biết hậu quả thế nào .

hbu082

Xe container
có xe ngược thì cụ ấy vẫn còn phương án rúc vào mông em tải :D đủ thời gian xử lý :D.

binh_hdda

Xe tải
Nhìn cũng biết cụ chạy ác thật, giảm chân xuống chút cụ ơi

mangnhacai

Đi bộ
Website
mangnhacai.com
Tài xế quá lanh, xử lý cực kỳ nhạy

lx3079

Xe tăng
Tài xế quá lanh, xử lý cực kỳ nhạy
Nữa..em
Nhìn cũng biết cụ chạy ác thật, giảm chân xuống chút cụ ơi
Đi đường tỉnh kinh lắm các cụ ạ, em chẳng hiểu các bác 4B có uống rượu hay có thuốc tăng lực hay không mà đi được như vậy. Mình đi đường ngoài quan sát biển báo còn hay quan sát cả những vạch vôi vẽ 2b rồi người nằm ở trên đường, cứ như clip này thì lý giải được tại sao tai nạn giao thông các nơi ngày nào cũng xảy ra những vụ cực kỳ nghiêm trọng.

Phú Hoàng

Xe điện
Sao em toàn nghe thấy tiếng Trung Quốc thế nhỉ :-?

dungphp

Xe điện
2 quả sau của cụ em xem mà suýt vãi tè. Nhất là quả sau cùng, tưởng cụ không nhìn thấy có xe ngược hay không mà lán ra như thế