[TNGT] Tai nạn nghiêm trọng trên quốc lộ 1A, hai vợ chồng tử nạn

Universe luxury

Xe điện
(Dân trí) - Vào khoảng 18h45 ngày 22/9, một vụ tông xe nghiêm trọng đã xảy ra trên Quốc lộ 1A đoạn qua địa bàn xã Vượng Lộc - huyện Can Lộc (Hà Tĩnh), khiến 2 vợ chồng tử vong tại chỗ.
Theo một số người dân chứng kiến tại hiện trường vụ tai nạn cho biết, vào khoảng thời gian trên, chiếc xe khách mang BKS 38N- 1388 (chưa rõ danh tính tngười điều khiển) lưu thông theo hướng Bắc - Nam, khi đến địa phận xã Vượng Lộc, huyện Can Lộc đã đâm vào xe máy mang BKS 38H1 - 7346 đang rẽ qua đường. Cú đâm quá mạnh khiến hai người ngồi trên xe tử nạn ngay tại chỗ, xe máy bị hư hỏng nặng.​
Hiện trường vụ tai nạn
Ngay sau khi vụ tai nạn xảy ra, Công an huyện Can Lộc đã nhanh chóng có mặt tại hiện để phân luồng, giải tỏa ùn tắc giao thông. Nạn nhân nhanh chóng được làm rõ là vợ chồng anh Lương Sỹ Lượng (SN 1963) và chị Vương Thị Thủy (SN 1971) trú tại xã Vượng Lộc, huyện Can Lộc, Hà Tĩnh.

Nguyên nhân dẫn đến tai nạn đang được Công an huyện Can Lộc đang điều tra làm rõ.

Xuân Bắc

T NT

Xe hơi
Chia buồn với gia đình nạn nhân. Đi đường em sợ nhất mấy ông xe khách này.

Nấm mỡ

Xe điện
Chia buồn cùng nạn nhân.
Nhưng em nghĩ các loại tin tai nạn cóp-pết theo kiểu đọc báo giùm bạn, chả liên quan liên đới gì đến thành viên OF dư lày không nên phát huy.

lambogi79

Xe điện
chia buồn với gd bị nạn, dư mà lái 4b gặp 2b đột ngột rẽ ngang thì cũng khó mà xử lí kịp

coolpix8700

Xe ngựa
chia buồn với gd bị nạn, dư mà lái 4b gặp 2b đột ngột rẽ ngang thì cũng khó mà xử lí kịp
Chia buồn với gia đình người xấu số!
Thường thì ít người có cảm tình với các loại hung thần, xe taxi...
Nhưng cái giờ ấy chắc xe "hung thần" cũng đã bật đèn pha. Người đi chéo qua đường cũng đã nhận biết được sự hiện diện của nó từ khoảng cách kha khá để tránh.
Khi tai nạn xảy ra thì ai cũng đổ tội cho lái xe 4B, và xxx thì cho ngay cái lỗi không lái xe nào tránh được: "không làm chủ tốc độ"...
Trưa qua, em đi trên Lê Hồng Phong qua đèn đỏ chỗ ngã tư đầu TĐT (Quốc tử Giám). Đường không đông lắm, do đèn đang xanh cho nên dòng 4B đi trước (em đi 2B) đang thẳng tiến. Trước em là 1 cái taxi, ngay trước nó (chắc khoảng cách chỉ hơn 2 mét) là 1 cái 4B khác. 1 cậu thanh niên vượt đèn đỏ từ TĐT sang, em nghĩ chắc đến trước cái taxi thì nó sẽ dừng lại và em chuẩn bị phanh lại vì có thể nó sẽ chồm lên vụt qua mặt mình. Không ngờ em lại thấy nó rú máy lên và lao qua mặt cái taxi. Nghe "rầm" một tiếng và cũng may qua đó không xe nào chạy nhanh lên cái taxi cũng dừng ngay lại được. Đi qua em chỉ thấy cái ông "chiến sỹ cảm tử quân" kia bị bắn lên phía trước, chắc không sao đang lồm cồm bò dậy...! Cũng may lúc đó giờ trưa, mấy CS xxx hay đứng đó chắc đi ăn cơm, nếu không ông lái taxi lại khổ!

Phương Nga

Xe lăn
xe khách biển 37 + 38 là nỗi kinh hoàng của người dân 2 bên đường cũng như những hành khách đi trên các chuyến xe đó

HAFAN

Xe tải
Chia buồn với gia đình nạn nhân, câu mong linh hồn siêu thoát

FedexDHL

Xe hơi
Hà Tĩnh dạo này nhiều tai nạn quá

Loong Phoong

Xe điện
e vẫn luôn bị ám ảnh con đường quốc lộ 1A này

anhtho

Xe ngựa
Xin chia buồn với gia đình người bị nạn.
Mặc dù xe khách đi ẩu, hay phóng nhanh, nhưng trường hợp này khả năng lớn là 2b rẽ sang đường không để ý, xe khách phanh không kịp. Các cụ nhà quê hoặc xe máy không gương, hoặc có gương thì ko bao giờ nhìn, chỉ sơ suất một chút là đổi mất tính mạng mà lần này là những 2 mạng ! Trên thực tế, em đã chứng kiến vài ba vụ kiểu này rồi. Chả cứ ô tô, em còn thấy 1 vụ giữa 2 xe máy, một xe đi thẳng, gặp 2 vợ chồng rẽ trái ko xi nhan, tông nhau cả ba nằm bất động luôn.
Em mà đi xe máy không gương là rất khó chịu. Hôm rồi về quê, mượn đứa bạn cái xe wave đi ra đường. Lúc rẽ trái cứ phải chần chừ mãi vì xe ko gương, đầu đội mũ BH quay lại hơi khó, có khi nó lại nghĩ mình tẩm !

mazda626

Xe buýt
Thực ra xe khách chạy ẩu thì đúng rồi, nhưng ko phải tất cả xe khách đều sai đâu ạ...EM hay đi ctac cung đường này, có lần em tưởng xe của em làm hai mạng luôn rồi cơ..Nghĩ lại bây giờ vẫn run ạ..lái xe em chạy khoảng 75km/h, đang đi ngon trớn, thấy ngay hai vợ chồng đèo nhau xe máy, đi cùng chiều, làm một phát vèo rẽ trái, ko xinh nhan gì nhé...Đ/C lái xe cũng rât tỉnh táo, vừa đạp phanh, vừa rẽ trái theo xe máy, may mà bên kia đường có cây xăng, nên có một khoảng trống rộng, nếu không or xe em lật, or xe em ăn luôn hai vợ chồng...Điều đặc biệt là cả hai vợ chồng hình như ko biết mình vừa thoát chết, vẫn như ko có gì xảy ra, cắm đầu đi...Chán toàn tập luôn...

dapvocaydan

Xe điện
Chả biết đúng sai thế nào nhưng thường thì xe khách đi khá ẩu