[TNGT] Tai nạn ô tô lao xuống hồ: Cả hai nạn nhân đều chết! Khó hiểu ghê, không biết bơi ạ?

Trutien

Xe điện
Số 2 Ngách 23 ,Ngõ 157 Pháo Đài Láng / Hà Nội
Website
onetechpro.vn
E dự là do quá hoảng loạn hoặc là bị va chạm ngất mới không thoát được chứ cả 2 đều tử vong thì thấy hơi vô lý
Còn một khả năng nữa là cả hai đều không tỉnh táo. Chia buồn cùng gia đình

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Xe hiện đại bây h, xe nào cũng có chốt cửa bên trong mà cụ. Em nghĩ khả năng do quá hoảng loạn mà cái này la bình thường vì có mấy ai được học kỹ năng thoát nạn trong những trường hợp như này đâu.
Chia buồn với nạn nhân và gia đình.
Cụ ơi, xe Mỹ với xe Đức có khóa cửa thì người bên trong vẫn mở bình thường cụ nhé. Đặc biệt xe Đưc vẫn có cái chốt cửa như xe của những năm 80 luôn.

pnew

Xe điện
Ngoài kỹ năng biết bơi. Nên trang bị búa thoát hiểm trong xe để phá kính chui ra. Mua cái xe gần tỷ bạc mà coi thường những tình huống thoát hiểm khẩn cấp thì đôi khi phải trả giá rất đắt.
Dùng búa phá kính khi xe bị chìm là hành động ngu ngốc đấy cụ. Nguyên tắc thoát khỏi xe bị chìm là phải cho hay đợi nước vào từ từ trong đễn khi cân bằng áp suất rồi mới mở cửa thoát ra. Đập vỡ kính nước ào vào thì bơi giỏi cũng chết.

Phú Hoàng

Xe điện
Đi ẩu mới lao xuống hồ, em đoán 2 ông này say rượu lái xe nên mới ko thoát đc

Alan De Bui

Xe tải
Chăc do hoảng loạn , ko đủ bình tĩnh để thoát thân. Chứ thế hệ các bác này mấy ai không biết bơi

bonbanh

Xe buýt
Đọc báo thì theo em tài xế bị ngất khi xe lao xuống ao nên chết trong xe , còn ông giám đốc thì thoát ra được nhưng không biết bơi nên chết đuối . "Công an huyện Nam Đàn và Lữ đoàn 414 (Quân Khu 4) ngay sau đó đã điều hàng chục chiến sĩ đến cứu hộ. Khi chiếc xe được vớt lên, ông Sơn được tìm thấy tử vong trong xe, còn ông Bảy mất tích."

oCUBEo

Xe hơi
vụ này hơi ảo, chắc có sự cố ji đó mới ko thoát ra được:-?

kopite

Xe hơi
có khi nào hai cụ này xử lý nhau như fim XHĐ k các cụ nhỉ, giành giựt nhau quá nên cả 2 cùng đuối > die

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy vụ này ảo. Trừ khi bị ngất hoặc quá hoảng loạn, chứ xe có chìm ngay đâu. Nhân đây cũng cảnh báo các cụ thích xe khoá cửa khi chạy. Xe Hàn, xe Nhật khoá là khoá chết luôn, người bên trong cũng phải bấm nút hay gạt lẫy mới mở được. Xe Mỹ, xe Đức nếu có khoá thì chỉ khoá không cho bên ngoài mở thôi, bên trong vând mở bt mà khôg cần làm thêm thao tác nào khác.
Em thấy lúc hoảng loạn, hay tai nạn xe không gạt được lẫy mở cửa nữa thì coi như đóng hộp à? Tốt nhất đi phố hẵng khoá cửA(tránh bị mở cửa giật đồ), đi đường trường các cụ cử để cửa không khoá mà đi cho lành.
Cụ nói chuẩn Đức với Mỹ nó làm an toàn hơn. Chỉ biết chia buồn với gia quyến nạn nhân

TONGIA

Xe lừa
Em thấy vụ này ảo. Trừ khi bị ngất hoặc quá hoảng loạn, chứ xe có chìm ngay đâu. Nhân đây cũng cảnh báo các cụ thích xe khoá cửa khi chạy. Xe Hàn, xe Nhật khoá là khoá chết luôn, người bên trong cũng phải bấm nút hay gạt lẫy mới mở được. Xe Mỹ, xe Đức nếu có khoá thì chỉ khoá không cho bên ngoài mở thôi, bên trong vând mở bt mà khôg cần làm thêm thao tác nào khác.
Em thấy lúc hoảng loạn, hay tai nạn xe không gạt được lẫy mở cửa nữa thì coi như đóng hộp à? Tốt nhất đi phố hẵng khoá cửA(tránh bị mở cửa giật đồ), đi đường trường các cụ cử để cửa không khoá mà đi cho lành.
Đạp kính ra cái nó chìm lập tức.

thacthuy

Xe buýt
Em lại đang hình dung ra cảnh, 2 bác loạn, bấu víu nhau, có khi có người thoát đc người kia lại tóm lại, cứu tao với...

Balvenie 21

Xe tải
Chắc cả 2 bị choáng nên ko thoát ra được. Cầu cho linh hồn siêu thoát!

laixe02

Xe tải
Hồ sâu 4-5m, khó thoát chết, chia buồn với gia đình nạn nhân

vuquan

Xe hơi
Thường thì xe ko chìm ngay, có thể mở cửa ra được mà. Hồ sâu 2m, trèo ra đứng trên nóc tốt (giống vụ đợt rét năm ngoái, mợ gì chẳng rét run bên hồ GL) xong đợi người đến cứu thôi. Tìm thấy một cụ trong xe, một cụ ngoài xe mà. Có lẽ hai cụ hết số. Chia buồn với gia đình nạn nhân.
Trèo được ra kiểu này là do xe có cửa sổ nóc cụ ạ. Không có thì trèo cách nào mà không ướt, cụ mở cửa bên cạnh thì xe chìm luôn còn gì. Có lẽ tác dụng chính của cửa sổ nóc ở đất nước đầy bụi của chúng ta là để thoát hiểm trong những trường hợp này đây!

Cụ hiểu sai rồi nhé. Xe khóa cửa khi chạy, nhưng vì lý do an toàn, nên tất cả các xe đều thiết kế cho phép mở cửa khẩn cấp. Chính vì thế mà cửa xe còn có chốt trẻ em nữa. Chỉ khi lái xe chủ động kéo chốt nhỏ này trước khi đóng cửa thì cho dù mở khóa xe rồi vẫn chỉ mở được từ bên ngoài cho những cánh bị chốt khóa trẻ em. Chốt này không có ở 2 cánh cửa phía trước. Em xem phim cũng thấy là Tây không cho trẻ em ngồi ghế trước bao giờ.
Xe em xe Hàn chính hiệu, khóa cửa tự động khi xe lăn bánh.

Tuỳ xe, xe mở cửa hoàn toàn bằng khoá điện thì chỉ có cách phá kính mà ra thôi. Khi rơi xuống nước ( túi khí có thể bung ) sẽ khó khăn khi mở cửa do áp lực nước bên ngoài và nếu mở nước sẽ tràn vào rất nhanh >> chìm nhanh hơn lúc này mà hoảng loạn thì ... Nhất là đang thắt dây an toàn phải bình tĩnh mở chốt nhanh và chính xác, hoảng quá dễ chết oan vì những cái tưởng như là đơn giản.
P/s: xe lao xuống hồ nó cũng chỉ nổi đc vài giây thôi ko lâu như cái xuồng bị thủng đâu.
Tất cả các xe khóa điện đều vẫn mở được bằng tay cụ nhé. Nguyên lý khóa điện chỉ là 1 rơ le hoặc mô tơ kéo lẫy cơ của khóa cửa mà thôi.
Xe em khóa điện.
Em mô tả thêm tý cái khóa cửa xe em nhé:
- Có một lẫy kéo để mở cửa khi ta unlock xe hoặc tắt máy xe (xe sẽ unlock) thì kéo lẫy này để mở cửa xe => Xe nào cũng có.
- Một chốt khóa cửa. Khi xe ở trạng thái khóa cửa (dù tự động hay bằng chìa) thì chốt này chuyển sang trạng thái lock => Xe nào cũng có. Xe cổ chút thì chốt này nằm sát kính, ấn xuống và rút lên. Xe em thì nó nằm cạnh lẫy mở cửa luôn.
Xe em khóa điện, nhưng ở trạng thái khóa, kéo chốt khóa bằng tay thì vẫn unlock được, sau đó kéo lẫy mở của (1 lần) là mở cửa luôn.
Nếu ở trạng thái khóa, nếu không kịp kéo chốt khóa sang trạng thái mở thì kéo lẫy mở cửa 2 lần liên tiếp sẽ mở ngay được cửa dù cửa đang khóa => Cái này dành cho tình huống khẩn cấp đây.
Các cụ chịu khó đọc sách HDSD của xe chút. Những tình huống cần là cũng còn biết cách.

Chỉnh sửa cuối:

bachkhoak40

Xe điện
Thường thì có thể va đập bị ngất, xe méo nên ko thể mở được cửa, nước đục ko nhìn thấy gì nên hoảng loạn. Nếu nước đã ngập vào thì đập vỡ kính cũng khó lắm.

quynh com

Xe hơi
Các cụ này không xem film người vận chuyển nhỉ . xin chia buồn cùng gia đình các nạn nhân

hoangminh3B

Xe tăng
Cái vụ này khó lắm, k kịp mở cửa hoặc không đập được kính....RIP các nạn nhân