[TNGT] Tai nạn tại Vinh- Toyota lại đâm chưa đúng kỹ thuật

danca

Xe điện
Đâm thế này không nổ lốp mới là lạ !chắc lái xe đang ngây ngất hơi men !

anhtho

Xe ngựa

hbu082

Xe container
Em hỏi thật cụ chủ một câu mong cụ trả lời thật. Cụ đang đi xe của hãng nào.

Tungmjnh

Xe hơi
Có nhìn thấy buồng lái đâu cụ? Đâm vậy dự là có chứ k thì chỉ có nước tèo thôi.

dungphp

Xe điện
Các cụ cho biết tình huống xe mình đâm nổ hết túi thì khi sửa để bán các cụ có sửa túi khí không ? Mà xe ở Việt Nam chủ yếu Toyota

anhtho

Xe ngựa
Các cụ cho biết tình huống xe mình đâm nổ hết túi thì khi sửa để bán các cụ có sửa túi khí không ? Mà xe ở Việt Nam chủ yếu Toyota
Em ko biết, nhưng đúng là tình huống chớ trêu.
Giá 1 túi khí là khoảng 30 triệu. Nếu cỡ 4 cái nổ thì cũng chát.
Mà không sửa, xe báo lỗi thì người ta biết là xe đã bị nổ túi. Mà xe đã bị nổ túi chắc không thể nói: không đâm đụng :).
Chắc là các thợ nhà mình làm theo kiểu du kích: cắt phéng mấy cái sensor :))

dungphp

Xe điện
Em ko biết, nhưng đúng là tình huống chớ trêu.
Giá 1 túi khí là khoảng 30 triệu. Nếu cỡ 4 cái nổ thì cũng chát.
Mà không sửa, xe báo lỗi thì người ta biết là xe đã bị nổ túi. Mà xe đã bị nổ túi chắc không thể nói: không đâm đụng :).
Chắc là các thợ nhà mình làm theo kiểu du kích: cắt phéng mấy cái sensor :))
Đúng cụ nhỉ ! Đa số đâm xong là bán xe, ai để ý cái túi khí làm gì đâu. Không túi khí có tắt cảnh báo đi được kg mà vẫn để sensor

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
lại 1 vụ đâm chưa đúng kt :))

Xe cỏ cũ

Xe điện
Toy có vẻ bị dìm, cứ Toy tai nạn là bị kêu túi khí không bung :). Toy nó bán ở khắp các nước chứ có phải riêng VN đâu nhỉ. Nhiều cụ sale xe không phải Toy đang tìm cách để lái suy nghĩ người dùng theo hướng này. Mặt khác, an toàn đâu chỉ có cái túi khí, còn một đống thứ luên quan khác + ĐỘ TIN CẬY nữa.
Có cụ nào làm gara có thống kê để anh em biết đi ah. Bọn Toy cũng xử lý vụ này quá yếu hoăc theo kiểu im lặng, hoặc mặc kệ.

dungphp

Xe điện
Toy có vẻ bị dìm, cứ Toy tai nạn là bị kêu túi khí không bung :). Toy nó bán ở khắp các nước chứ có phải riêng VN đâu nhỉ. Nhiều cụ sale xe không phải Toy đang tìm cách để lái suy nghĩ người dùng theo hướng này. Mặt khác, an toàn đâu chỉ có cái túi khí, còn một đống thứ luên quan khác + ĐỘ TIN CẬY nữa.
Có cụ nào làm gara có thống kê để anh em biết đi ah. Bọn Toy cũng xử lý vụ này quá yếu hoăc theo kiểu im lặng, hoặc mặc kệ.
Toy nó vẫn bán chạy cụ à, nó thừa hiểu là các hãng khác tìm mọi cách dìm hàng rồi sang cả diễn đàn Toy bán dạo xe của mình. Xe Toy vẫn là phù hợp với kinh tế Việt Nam mà.

slacker

Xe máy
Đường này rộng nên các cụ chạy ẩu lắm

Phan nghiem

Xe hơi

hbu082

Xe container
Cụ hỏi thật nên em cũng khai thật. Em đang đi xe của toy ạ
vậy chắc em nó ăn ở với cụ chẳng ra sao nên cụ dìm hàng cả họ nhà nó như vậy, đọc cái bài báo chẳng có cái ảnh nào có thể nhìn đc cái túi có bung hay không mà cụ làm cái tít như mấy anh họ lều.

RubynamitnA

Xe điện
Em chả hiểu các thánh cứ soi xem túi khí đã nổ chưa hay dè bỉu hãng xe Toy là túi khí rất khó nổ so với hãng xe khác để làm gì?

laixe01

Xe container
Các cụ cứ hỏi nhau túi khí bung chưa, trong khi vẫn xô nhau đi mua TOY ầm ầm

Phan nghiem

Xe hơi
vậy chắc em nó ăn ở với cụ chẳng ra sao nên cụ dìm hàng cả họ nhà nó như vậy, đọc cái bài báo chẳng có cái ảnh nào có thể nhìn đc cái túi có bung hay không mà cụ làm cái tít như mấy anh họ lều.
Em quan tâm đến toy đấy chứ, vì em đâng đi xe của toy nên em phải tìm hiểu xem độ an toàn nó thế nào. Em đã hóng được một số vụ trước, đại diện toy trả lời em thấy không thuyết phục lắm, mặt khác một số vụ tai nạn các xe của hãng khác thấy đâm là nổ túi khí ( kể cả xe Hàn). Em đọc sách hướng dẫn sử dụng của toy thì thấy trường hợp đâm như trên là đúng tiêu chuẩn túi khí phải bung. Nhưng em soi mãi không thấy cái màu trắng trắng của em nó đâu nên mới giật tít mong các cụ có thông tin cùng chia sẻ. Cho em yên tâm sử dụng xe thôi ạ

dungphp

Xe điện
Em quan tâm đến toy đấy chứ, vì em đâng đi xe của toy nên em phải tìm hiểu xem độ an toàn nó thế nào. Em đã hóng được một số vụ trước, đại diện toy trả lời em thấy không thuyết phục lắm, mặt khác một số vụ tai nạn các xe của hãng khác thấy đâm là nổ túi khí ( kể cả xe Hàn). Em đọc sách hướng dẫn sử dụng của toy thì thấy trường hợp đâm như trên là đúng tiêu chuẩn túi khí phải bung. Nhưng em soi mãi không thấy cái màu trắng trắng của em nó đâu nên mới giật tít mong các cụ có thông tin cùng chia sẻ. Cho em yên tâm sử dụng xe thôi ạ
Cái nạn này có cái gì liên quan đến túi khí mà cụ cho vào. Mục đích dìm hàng là chính rõ ràng thế còn gì. Sống phải có sao nói vậy chứ em ghét cái kiểu nói lung tung vô căn cứ lắm