[TNGT] Tai nạn thảm khốc trên đường Đồ Sơn về! Khiếp quá!

tuthang

Xe buýt
mà em tưởng đoạn này đường đôi chứ nhỉ? nhìn ko nhận ra hình hài cái xe nữa. Khiếp quá

NewPeace

Xe điện
Ông Từ Thắng ko ở nhà mà bảo hành máy tính HP, đi đâu ra Đồ Sơn mà còn đường đôi với đường đơn.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Sợ quá. Em hổng dám xem.

mazda626

Xe buýt
Nhiều bác khuyên nên đổi qua Bim or Mer mà xài em cứ cười nghiêng ngã . Xe 7c của B và M thì ở VN em thường thấy X5 , R class hay GL thôi . Mấy bác xúi đổi qua con này giống như CP đang đề nghị làm đường sắt tốc hành B-N .
Thật ra những vấn đề này các bác nên tập trung vào chuyện nâng cao ý thức của người lái hơn là chuyện đi chê bai chiếc xe . Ỉn khung gầm yếu là chuyện ai cũng biết , nhưng khg phải vì thế mà các xe khác lại tốt hơn nhiều lần . Đọc báo OTXM tháng này mới thấy hoảng khi Volvo trong show crashtest chỉ mới <60km/h mà đầu đã lún vào tới ghế lái . Tất nhiên tung ngang hông thì xe còn yếu hơn nhiều như trong trưồng hợp của em Ỉn này bị vất ngang cột điện. Có cái clip minh họa http://video.google.com/videoplay?docid=-2590734199693610582# .

Còn Mer thì em nhìn cái này cũng xây xẩm mặt mày

Còn đây là xe nhập Mỹ , luôn có mặt trong danh sách các xe bán chạy nhất , cho dù bị lỗi chân ga

Và đây là santa Fe

Báo cáo với các bác hiện em khg sở hữu Ỉn , nhưng tài sản của (Cty) em có đủ Fo , Nis và To . Thấy có chuyện gì đụng đến To là cứ nhao nhao như cái chợ , trong khi các xe khác cũng rứa thôi =))
Theo em nếu ko phải Ỉn, chưa chắc đã mất lái đâu cụ ạ, vì chất lượng Ỉn lởm quá nên mới ra nông nỗi thế....Nó là nhiều yếu tố kết hợp lại thành ra tai nạn kinh hoàng như vậy...chỉ cần có một chữ nếu: xe kiểm soát ngon hơn, nếu vỏ cứng hơn, nếu xe có VDC.....thì mọi việc sẽ khác rồi...

adco

Xe điện
Dạ cái chữ "mất lái" theo em rất khó xác định mà báo chí VN thường hay dùng . Vấn đề ở chổ Ỉn được NTD xài nhiều nên nó hay show hàng kiểu tả tơi này. chứ nếu 1 xe khác đồng hạng thì nó cũng tơi tả như nhau thôi . Zinger , Grand Livina , Caren , Ỉn ... đều là nhưng xe đồg hạng cho các nước nghèo như VN , chất lượng khg hơn nhau .
Bên cạnh đó phải nói tâm lý bài To lúc nào cũng cao trào nữa nên luôn có những cái nhìn thiếu khách quan . Tỉ như 1 con Altis mới có 60km/h mà ủi 1 phát , đầu capo vào đến tận vô lăng , em chắc rằng lại 1 trận ném đá . Nhưng rõ là cái clip em kèm theo bài trước cho thấy Volvo , dòng xe được đánh giá an toàn bậc 1 ở c.Au cũng được thiết kế chịu được tới ngưồng đó thôi .

Chỉnh sửa cuối:

TechVNS

Xe tải
Nhiều bác khuyên nên đổi qua Bim or Mer mà xài em cứ cười nghiêng ngã . Xe 7c của B và M thì ở VN em thường thấy X5 , R class hay GL thôi . Mấy bác xúi đổi qua con này giống như CP đang đề nghị làm đường sắt tốc hành B-N .
Thật ra những vấn đề này các bác nên tập trung vào chuyện nâng cao ý thức của người lái hơn là chuyện đi chê bai chiếc xe . Ỉn khung gầm yếu là chuyện ai cũng biết , nhưng khg phải vì thế mà các xe khác lại tốt hơn nhiều lần . Đọc báo OTXM tháng này mới thấy hoảng khi Volvo trong show crashtest chỉ mới <60km/h mà đầu đã lún vào tới ghế lái . Tất nhiên tung ngang hông thì xe còn yếu hơn nhiều như trong trưồng hợp của em Ỉn này bị vất ngang cột điện. Có cái clip minh họa http://video.google.com/videoplay?docid=-2590734199693610582# .

Còn Mer thì em nhìn cái này cũng xây xẩm mặt mày

Còn đây là xe nhập Mỹ , luôn có mặt trong danh sách các xe bán chạy nhất , cho dù bị lỗi chân ga

Và đây là santa Fe

Báo cáo với các bác hiện em khg sở hữu Ỉn , nhưng tài sản của (Cty) em có đủ Fo , Nis và To . Thấy có chuyện gì đụng đến To là cứ nhao nhao như cái chợ , trong khi các xe khác cũng rứa thôi =))
Cụ phải đưa nó vào tình huống tai nạn chứ chỉ so sánh mức độ hư hỏng sau khi tai nạn thì nói nên thì xe tăng cũng có.

Như trường hợp con Santa Fe kia là đang vượt xe khác đâm vào xe tải chở đá ngược chiều nên mới đến như thế chứ đâu như con Innova chỉ va vào cột điện đứng yên đâu.

langkhach

Xe đạp
Hôm đó em cũng đi qua đoạn này, nhìn hãi quá không dám dừng lại. Em nghĩ là xe toyota là VN là kém, tất nhiên rồi nhưng ý thức của lái xe cũng như những người tham gia giao thông gián tiếp gây tai nạn nữa chứ. "Vật cản" ở đây khả năng cao là có người chạy qua đường hoặc xe máy đánh võng chăng ??? Lúc đi qua sợ quá không dám nhìn nhưng cũng xém phang chú đằng trước vì đang đi chú phanh lại để xem.

BMWX1

Xe buýt
nhìn em nó cứ nghĩ là phải có 1 em container đâm, ai ngờ là "tự sướng", kinh quá, chắc bác tài lại quá chén...

Europe

Xe buýt
Nhìn đống sắt vụn này sẽ thấy 2 tình huống: 1 là bác tài đã đi với tốc độ rất khủng khiếp, 2 là xe Ỉn quá lởm. Công nhận là cái cột điện chắc thật. Ngày hôm qua thật tệ hại.

thangvsc

Xe đạp
Ông này chạy chỉ khoảng 100km/h thui khi đến chỗ sang đường đó ông ý bị giật mình nên cho cả xe lên vĩa hè, tông vô cột, đâm trực diện còn đõ, đâm ngang xe nên nó mới bị như thế. Cháu đi ngược chiều cách vụ tai nạn có 10 phút, không dám xem luôn, mà đường DS bây giờ có bọn XXX bắt không thắt dây an toàn,các cụ chú ý nhé................

hunterluklak

Xe đạp
1 anh tài xế và 7 em gái tầm sn 92-90
1 em trong đó là em văng ra ngoài nằm dưới đường mương.. sau rặng thông.. tư thế chết ngồi tên Oanh sn 92 (quảng ninh) ở gần nhà em

Quá thảm khốc... nghe nói là bục lốp -> bay xe..

Em oanh này trúng lô nên mời các bạn ra đồ sơn chơi + làm lễ chia tay vì sắp sang canada lấy chồng..
Chiều nay sau khi chồng em ý bên Can về thì em đã được mai táng tại nghĩa trang .

saphia1115

Xe buýt
Còn các em còn lại thì sao hả kụ? Kụ cho thông tin chi tiết hơn nữa đi.

youhavedie

Xe tải
Tai nạn nó là số rồi tránh sao đc ( Phúc thì không phải là họa mà đã là họa thì không tránh được )

tmanhthang

Xe tăng
1 anh tài xế và 7 em gái tầm sn 92-90
1 em trong đó là em văng ra ngoài nằm dưới đường mương.. sau rặng thông.. tư thế chết ngồi tên Oanh sn 92 (quảng ninh) ở gần nhà em

Quá thảm khốc... nghe nói là bục lốp -> bay xe..

Em oanh này trúng lô nên mời các bạn ra đồ sơn chơi + làm lễ chia tay vì sắp sang canada lấy chồng..
Chiều nay sau khi chồng em ý bên Can về thì em đã được mai táng tại nghĩa trang .
ông này đúng là hóng hớt tin vỉa hè .

Chiều 9/6 chiếc Innova 7 chỗ phóng như bay trên đường Phạm Văn Đồng (Đồ Sơn, Hải Phòng) đã đâm thẳng vào cột điện bên vệ đường, khiến hai vợ chồng tử nạn tại chỗ.​
Chiếc xe vỡ nát phần đầu sau tai nạn. Ảnh: Mạnh Linh.
Theo một số nhân chứng, khoảng 14h30 chiều 9/6, đang chạy trên đường Phạm Văn Đồng hướng qua cầu Rào về thành phố Hải Phòng, chiếc xe bất ngờ mất lái đâm thẳng vào cột điện ven đường, hất văng người phụ nữ ra khỏi ôtô, rơi xuống bãi cỏ cách đó 10 m và chết ngay tại chỗ.
Tài xế điều khiển xe là một người đàn ông khoảng 40 tuổi, chồng của người phụ nữ trên, bị mắc kẹt giữa xe. Riêng chiếc xe Innova đầu cắm vào cột điện vỡ nát.​
Chiếc xe quay ngang sau tai nạn. Ảnh: Mạnh Linh
Khi xảy ra tai nạn trên xe còn có 2 đứa trẻ. Người dân đã xúm lại đưa 2 em nhỏ vào bệnh viện cấp cứu trong tình trạng bị thương nặng.
Một số nhân chứng cho biết, vụ tai nạn xảy ra khi gia đình này vừa đi tắm biển Đồ Sơn về.
Nguyên nhân vụ tai nạn đang được làm rõ.​
theo báo vnexpress.net

ECO-arch

Xe tăng
Nhiều cụ cũng buồn cười nhỉ, đến tai nạn cũng phải cố nhận là ở gần nhà, có quen biết abc với nạn nhân v.v... như đúng rồi, chả hiểu để làm cái gì.