[TNGT] Tai nạn trên cầu Thăng Long có clip đây các cụ

1802

Xe đạp
Nó chạy lên cầu từ hướng Hà Nội cụ ạ, xe taxi đi từ Nội Bài về. Em xuống NB lúc gần 12h đêm qua, lấy xe về đến chỗ tai nạn khoảng 12h45 vẫn còn nguyên hiện trường. Có 2 người phụ nữ vẫy xe đi vào viện E, nhưng điện thoại thấy bệnh nhân đã được về nhà nên em chở họ về luôn Lê Văn Lương, họ là người nhà cháu bé bị nạn, lúc đó cháu bé đã mất. Em chỉ tắt nhạc trên xe mà chẳng biết nói gì an ủi, nghe người ta khóc gọi cháu, em là người dưng cũng thấy đau lòng...

Cầu chúc linh hồn cháu bé sớm được siêu thoát!
Cháu T.L. ở gần nhà em. Nhà có 2 chi em đều rất ngoan, học giỏi, gia đình khá giả, trí thức. Cả nhà vừa đi du lịch Thai lan, gần về đến nhà thì tai họa ập xuống, thằng em cũng bị thương. Thương cháu không cầm được nước mắt. Buồn cho cái xã hội rối ren này !

Martit

Xe buýt
Chia buồn cùng gia đình cháu bé, mong linh hồn cháu được siêu thoát.

BonBonTT

Xe điện
Tai nạn thì có liên quan gì xe Toy hay xe hãng khác đâu cụ. Nó liên quan tới thằng vặn vô lăng.
Em đi cầu này cũng nhiều, thấy rằng nên có dải phân cách cứng như cầu Thanh Trì thì an toàn hơn. Nhiều lúc gặp ông vượt ẩu, lấn qua cả làn bên kia, phát gớm.
Đúng ạ, em cũng có thắc mắc như cụ, tại sao cả đoạn đg đi sân bay nó làm phân cách cứng, mà đoạn cầu này nó không làm, mỗi lần đi qua đây em là thanh niên em cũng vãi pee luôn. Trên cầu mà xe nào cũng phóng vãi linh hồn, lên cầu là e toàn đi vào làn trong sát vỉa cho nó lành. Đam cà mau nhà chúng nó, hình như đợt vừa rồi làm lại mặt cầu nó bớt luôn cái dải phân cách cứng hay sao ý nhỉ

LePower

Xe buýt
xe ỉn thì bản thân đã không an toàn khi chạy nhanh mà thằng lợn này còn say nữa.
Theo các cụ thằng này sẽ bao nhiêu năm ăn cơm nhà nước miễn phí.

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Qua đây mới thấy rằng các cụ lái 4B cẩn thận đến mấy, tài đến mấy thì cái thằng khác lởm thì vẫn cứ toi như thường, đúng là họa vô đơn chí

không những thế Law VN lởm chẳng đâu vào đâu, dân tình thì cứ đi các kiểu, vô tư không gì để phải sợ, mày đâm vào tao thì chịu trách nhiệm, bao nhiêu trường hợp ngược chiều vô tư, ngã tư ..tự tránh, đếch gì phải sợ, đã có câu "không làm chủ tốc độ: bảo kê rồi.

đáng thương cho cháu bé và nỗi đau của gđình

hatuan1983

Xe hơi
Theo các bác, nếu các bác là những người lái trên taxi kia.
Có kịp thời gian để đánh lái sang phải tránh ko ạ ?
Và nếu quan sát từ xa thấy nó đang phi như điên tới, thì sẽ kịp xử lý ko ?
Vì nó cũng phi ở giữa đường. Chiệc taxi 1 hoàn toàn có cơ tránh, nhưng chiếc 2 thì không còn cơ hội, vị làn ngoài đã có 1 chiếc khác. Qua clip này cũng nên rút ra kinh nghiệm, khi đi trên cầu (đường hẹp ko có giải phân cách) nên tập trung quan sát phía trước hơn, và nếu đang vượt, hoặc đi song song với xe khác, thì nên đi cẩn thận hơn, quan sát từ xa.

MAXSTOP

Xe hơi
Cháu xem song clip thấy ghê quáX_X

Bóng Chày

Xe lừa
Đọc vụ này và nhìn hình các xe bị tai nạn em cứ suy nghĩ mãi!
Cậu lái xe Innova (được cho là say rượu) không làm sao, có thể rời khỏi hiện trường. Như vậy, em phán đoán dù say rượu nhưng cậu ta vẫn có đeo dây an toàn (seat-belt fastened) nên dù Innova đâm nát đầu như vậy cậu ta mới thoát chết. Nếu không đeo, ít nhất cậu ta sẽ biến thành mũi tên xuyên qua kính lái!
Về cháu bé thiệt mạng trong xe: theo bái báo và hình ảnh thì xe sedan không bị lật, như vậy khả năng cháu bé hứng trọn cú đâm của Innova vao ngang thân xe, nơi cháu ngồi. Thông thường khi có 2 người lớn thì trẻ sẽ được yêu cầu ngồi vào ghế số 2 (ghế giữa) và thắt dây an toàn. Ngay cả khi cháu bé ngồi sát cửa nhưng nếu đeo dây thì thân người sẽ được thít vào sát thành ghế. Khi xảy ra đâm trực diện, khả năng sát thương sẽ giảm đáng kể, không thể chết ngay như thế được.
Qua vụ này mới thấy giá trị của TÚI KHÍ BÊN HÔNG XE (side airbags) được lắp đặt trên các xe đời mới. Nhưng rõ ràng, việc yêu cầu cầu trẻ (và cả người lớn) ngồi xe đúng quy cách rất kém nên hậu quả thường là mất mát về sinh mạng con người
Vì nó cũng phi ở giữa đường. Chiệc taxi 1 hoàn toàn có cơ tránh, nhưng chiếc 2 thì không còn cơ hội, vị làn ngoài đã có 1 chiếc khác. Qua clip này cũng nên rút ra kinh nghiệm, khi đi trên cầu (đường hẹp ko có giải phân cách) nên tập trung quan sát phía trước hơn, và nếu đang vượt, hoặc đi song song với xe khác, thì nên đi cẩn thận hơn, quan sát từ xa.

nguyentrongminh

Xe đạp
Theo bác thì đang lái mà tự nhiên đấu đầu tốc độ rất cao thế thì có kịp không :(
Trước em họp MBA với ông bố gia đình nạn nhân, bữa qua đi công tác trong SG không ra được, thương quá cơ.
Em cứ tưởng đoạn đường xấu ổ voi hoá ra xem clip thì thấy rõ là thằng Innova chạy ẩu mất lái lấn làn! Đúng là tai hoạ :(

volangvuong

Xe tải
Em cũng hóng vụ này trên wtt các cụ ạ, bên đấy dù sao các mợ nhiều, nên đọc càng thấy thương tâm hơn. Đến chiều qua chú lái đã ra trình diện đâu. Trường hợp lúc gây tai nạn chú có cồn mà sau một ngày mới đến trình diện thì xử lý thế nào các cụ nhỉ?

tuanzs

Xe container
Cái Camera GT nó treo trên cột cầu TL hướng nhìn về Ciputra ợ (các cụ vào vtis.vn có thể xem trực tuyến được)

Như vậy là thằng Ỉn đi từ HN lên dốc cầu với tốc độ cao, lấn làn nên đâm vào cháu xe TX chở cháu bé.
Thương cháu bé quá, hôm đấy em cũng mới đi đón cu con từ SB về qua đấy lúc 22h30 tức là một lúc sau thì xảy ra TN. Hãi thật.

Chỉ khổ cho gia đình bị nạn thôi - mất người thì lấy gì mà bù đắp nổi, thằng lái Ỉn kia nó chỉ bị mất $ - cùng lắm là ngồi tù.

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Em không có niềm tin vào diễn viên hài của VN nữa rồi! Bao nhiều vụ có giải được đâu?! Người vô tội cứ tiếp tục CHẾT OAN!
Cái Camera GT nó treo trên cột cầu TL hướng nhìn về Ciputra ợ (các cụ vào vtis.vn có thể xem trực tuyến được)
Như vậy là thằng Ỉn đi từ HN lên dốc cầu với tốc độ cao, lấn làn nên đâm vào cháu xe TX chở cháu bé.
Thương cháu bé quá, hôm đấy em cũng mới đi đón cu con từ SB về qua đấy lúc 22h30 tức là một lúc sau thì xảy ra TN. Hãi thật.

Chỉ khổ cho gia đình bị nạn thôi - mất người thì lấy gì mà bù đắp nổi, thằng lái Ỉn kia nó chỉ bị mất $ - cùng lắm là ngồi tù.

quachtinh

Xe hơi
Cầu mong cho linh hồn cháu bé siêu thoát , các nạn nhân mau khỏe .

vietran

Xe ba gác
Đúng ạ, em cũng có thắc mắc như cụ, tại sao cả đoạn đg đi sân bay nó làm phân cách cứng, mà đoạn cầu này nó không làm, mỗi lần đi qua đây em là thanh niên em cũng vãi pee luôn. Trên cầu mà xe nào cũng phóng vãi linh hồn, lên cầu là e toàn đi vào làn trong sát vỉa cho nó lành. Đam cà mau nhà chúng nó, hình như đợt vừa rồi làm lại mặt cầu nó bớt luôn cái dải phân cách cứng hay sao ý nhỉ
Trước có dải phân cách là các cột, sao dỡ bỏ
Thằng lái ỉn chắc dc 3 xu riệu mới lái ẩu thế, chắc rã riệu mới ra đầu thú
Mấy thằng xh thâm kiếm dc mấy xèng sắm con ỉn chạy gấu lắm cơ, cho mình là bố đời, xe thì hệ số an toàn thấp nhất

XichLoMay4Banh

Xe hơi
Đúng chỗ đoạn đường nún nứt ý đoạn này hay tai nạn lám. Trưa nay e qua thấy người nhà thắp hương đấy ạ híc tội nghiệp em bé. Nam Mô A Di Đà Phật

FTIR

Xe hơi
Mặt đường đoạn này là nhiều vết lún nứt rồi, trước đây có cột phân cách, giờ chỉ có vạch sơn thay thế, nhưng mà cái thằng ỉn nó phóng thế thì việc mất lái khi vào cua là hoàn toàn xảy ra. Chỉ khổ cho nạn nhân là gia đình cháu bé và 2 xe TX. Cầu mong cho cháu và các linh hồn nạn nhân siêu thoát.
Cần phải kêu gọi các cơ quan chức năng xử thật nghiêm minh những vụ thế này các cụ ạ. Thằng cờ hó lái xe này, các đơn vị liên quan thi công đường này

ngonamtri

Xe tăng
Như phim hành động mỹ luôn. Ghê quá.

PhanhGap

Xe điện
Thằng mặt lờ lái inova mổ bụng xong chưa nhỉ? Con nhà người ta nuôi nấng dạy dỗ bao công sức 12 năm trời để nó là cái roẹt. Thằng khốn nạn. bảo bác sĩ để quên mấy cục gạc trong bụng nó nhé.