[TNGT] Tai nạn - xe lớn đền xe nhỏ ?

PAsingle

Xe hơi
Mấy ngày nghỉ lễ về nhà đen quá các cụ ạ, mấy hôm bận trên viện hôm nay mới rảnh lên of kể chuyện cho khuây khỏa ạ (:|
Chả là thế này, hôm trước em quay đầu xe trên đường, quan sát cẩn thận đi rất từ tốn, vì đường bé nên em phải quay 2 đỏ.
Lúc đang tiến lên và vuông góc với hướng đi thì có 1 mợ gần 60 điều khiển xe máy đi cùng chiều cố vượt qua đầu xe em, vượt không xong thế là đâm vào xe em, lăn ra ngất luôn. Mà lúc này đầu xe em đã gần sát với lề đường bên trái hướng di chuyển của mợ ấy.
Em phải nhờ người đưa đi viện ngay, mấy hôm nay ở trên đấy rồi.
Lúc đấy tại hiện trường thì ai cũng bảo xe máy sai, nhưng xe to thì vẫn phải có trách nhiệm với người ta . Mấy hôm nay tất cả chi phí là nhà em chịu hết rồi, còn phải thức đêm ở đấy với người ta nữa. Xe thì nằm ở bãi, ngày nào em cũng tạt qua xem xe mà thấy đau lòng .
Hôm nay nộp viện phí , lại còn lòi ra mợ này không có bằng lái xe, tức là sai cả về tình lẫn lý, thế mà nhà em vẫn phải chịu viện phí cho người ta các cụ ạ.
Bao giờ VN mình mới sửa được cái tục lệ va chạm thì xe lớn đền xe nhỏ ạ :(
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2011/11/tai-nan-xe-lon-den-xe-nho-la-tap-tinh-hay-phap-luat/

Chỉnh sửa cuối:

Caterpillar

Xe tăng
Ai bảo cụ ko kệ cho pháp luật nó làm việc.

SienaHLX1.6

Xe tải
Sao cụ cứ nhận sai về mình làm gì, cụ tự hỏi cụ trước.

Audioto

Xe tăng
Sao lại phải thức đêm ở viện ? Cụ bị làm sao đấy :)

liva

Xe hơi
Tại bác thôi,hôm trước em đang đỗ đèn xanh ,đỏ ngã tư Nguyễn Sơn cũng bị ba thằng đi xe máy nó đâm vào và lăn quay ra,em gọi taxi đưa vào viện rồi kệ, rồi gọi công an đọi 5 ra giải quyết.Còn bắt đền dc nó tiền sửa xe,mà thằng ôn đấy bị nặng cơ,phải đóng vít vào xương hông cơ mà.nhưng cũng bị giữ xe mấy ngày để giải quyết.em đi 4b.

dreamwater

Xe điện
Cái PL ở nước mình nó thế đấy cụ ạ
Xưa e sống bên Hàn, bất kể xe to xe nhỏ, thậm chí người đi bộ, ai đi sai thì đều phải bị xử lý, thậm chí còn phải đền bù lại cho người đi đúng.
Chán cái XH VN này

Haigv

Xe tăng
Em nói thật mấy tình huống này mong manh lắm cụ ợ. Em nghĩ cụ ko nên lăn tăn nhiều vì kể cả khi xe cụ gần sát bên kia cụ vẫn phải ngóng đường cẩn thận. Mình về quê có khi dính đúng họ hàng xa ko biết chừng. Nếu ko có vấn đề về con người em nghĩ đã là quá may rùi. Suy nghĩ của em có AQ ko các cụ.

manh_cuong

Xe máy
chia bùn với cụ em cũng bị rơi vào trường hợp như cụ lun
tìm bài của em mà đọc nhé

BanglaiB2

Xe buýt
Chỗ đấy có được phép quay đầu xe không cụ?

nonhuchuachom

Xe tải
Bồ tự giải quyết là thế. Xử theo luật thì xử luôn từ đầu

PAsingle

Xe hơi
Các cụ cứ nói là xử theo luật chứ giờ mợ ấy 60 rồi, gia đình cũng không có điều kiện, để xxx nó xử theo luật thì cũng mất tiền cho chúng nó, xe mình thì đang nằm ở bãi, nếu không chạy chữa cho người ta thì bao giờ mới lấy được xe ra :(
Em thì còn ít tuổi, người lớn trong nhà đều khuyên làm như thế chứ không nên để xxx giải quyết.
Quê em ở Hạ Long, cái đoạn đường ấy đi thêm 10km nữa cũng không có giao lộ để mà quay đầu theo đúng luật đâu ạ, biển thì cũng càng không, ở đây ai tiện đâu quay đấy thôi.
Em cũng đâu nhận sai về mình, người dân ở đấy ai cũng bảo xe máy sai. Nhưng mọi người trong nhà đều bảo phải chăm sóc người ta cho đến khi ra viện.

DUONGLAM

Xe điện
Hichic chia buồn với cái sự không may của cụ

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Cụ tự nguyện thế thì còn kêu éo gì nữa.
Mình không sai thì việc gì phải chăm sóc nó, kệ mẹ nó chứ.
60t, không có bằng lái, muốn chết nên đâm đầu oto, làm khổ người khác.
Thế nếu đâm vào gốc cây thì đền ai?
Các cụ cứ nói là xử theo luật chứ giờ mợ ấy 60 rồi, gia đình cũng không có điều kiện, để xxx nó xử theo luật thì cũng mất tiền cho chúng nó, xe mình thì đang nằm ở bãi, nếu không chạy chữa cho người ta thì bao giờ mới lấy được xe ra :(
Em thì còn ít tuổi, người lớn trong nhà đều khuyên làm như thế chứ không nên để xxx giải quyết.
Quê em ở Hạ Long, cái đoạn đường ấy đi thêm 10km nữa cũng không có giao lộ để mà quay đầu theo đúng luật đâu ạ, biển thì cũng càng không, ở đây ai tiện đâu quay đấy thôi.
Em cũng đâu nhận sai về mình, người dân ở đấy ai cũng bảo xe máy sai. Nhưng mọi người trong nhà đều bảo phải chăm sóc người ta cho đến khi ra viện.

tuankeuqn

Xe hơi
Chia bun với cụ thôi! Các mợ đi xe em xợ lắm!

PAsingle

Xe hơi
Cụ tự nguyện thế thì còn kêu éo gì nữa.
Mình không sai thì việc gì phải chăm sóc nó, kệ mẹ nó chứ.
60t, không có bằng lái, muốn chết nên đâm đầu oto, làm khổ người khác.
Thế nếu đâm vào gốc cây thì đền ai?
Hic cụ nghĩ thế là chưa ổn đâu, em nghĩ chắc cụ cũng tầm tuổi em, lúc đầu em cũng tức lắm, vì mình sai có 1 tý mà phải ra viện chăm sóc người ta, mà chăm còn hơn cả chăm bố mẹ ông bà mình.
Nhưng người lớn trong nhà phân tích thì sau đấy em cũng thay đổi quan điểm rồi cụ ạ, vì kể cả người ta có muốn tự tử nhảy vào xe mình đang đi thẳng ở đường thì mình vẫn có rất nhiều trách nhiệm, cũng phải mất thời gian với xxx, mất ít tiền cho bọn nó, có khả năng cao là bị giữ xe. Nên cuối cùng thằng xe to vẫn là thằng thiệt thôi.

adamthanh34

Xe tải
Đã phúc thì không phải họa, đã họa thì không tránh được đâu bác chủ ạ

gocart

Xe cút kít
Cụ chăm sóc người ta là cụ có tâm rồi.
Tuy nhiên, trường hợp quay xe mà va chạm với người ta thì mình vẫn sai vì luồng di chuyển của họ là hướng ưu tiên. Mình có quay đầu cẩn thận đến mấy thì xảy ra va chạm mình vẫn sai.

PAsingle

Xe hơi
Cụ chăm sóc người ta là cụ có tâm rồi.
Tuy nhiên, trường hợp quay xe mà va chạm với người ta thì mình vẫn sai vì luồng di chuyển của họ là hướng ưu tiên. Mình có quay đầu cẩn thận đến mấy thì xảy ra va chạm mình vẫn sai.
vấn đề là người ta di chuyển sang bên trái hướng người ta đi cụ ạ, đại loại vẫn gọi là đi ngược đường đấy, chỉ có điều đường ở đây không có vạch hay giải phân cách thôi.
Và là người ta đâm vào xe của em chứ không phải là va chạm, tiếc là lúc ấy phải gọi cho người nhà, rồi người đưa mợ ấy đi viện, rồi lại nc với xxx em không nghĩ ra cái việc chụp ảnh và quay video lại hiện trường và những người dân ở đấy nói xe máy sai.

Chỉnh sửa cuối: