[Funland] Tại sao 1 số bộ phận thích kích rượu, kích người khác ...

5008

Xe buýt
Em có lúc uống nhiều, lúc uống ít. Nhưng đã và bát cơm, bát mỳ tôm là bố bảo thăng nào kích đc em uống. Em ngồi xỉa răng xem chúng nos uống.

harrynh

Xe điện
R ngon đắt bm, tội gì ép thằng khác, mình uống còn chả có. Còn r can thì lại chả tội j phải uống, như uống thuốc độc thì bố thằng nào mời đc em chứ chả nói ép.

Batman

Xe điện
Người OF
Em để ý từ xưa đến giờ, mỗi lần ở quê có dịp lễ tết, đám cưới đám hỏi thì sẽ có 1 số người chuyên kích rượu, mồm to, kích đểu người khác như vậy rất là xấu tính.
Trong khi đó e làm việc ở ngoài thành phố đi ăn vs bạn vs bè rất vui vẻ, ai uống đến đâu thì uống, k cưỡng ép ...

For fun thôi nhé các cụ, em k phân biệt thành phố hay nông thôn đâu. Vì bản thân em cũng sinh ra và lớn lên tại nông thôn, bố mẹ em hiện cũng ở nông thôn.
Giờ còn nơi nào kích được cụ chỉ em phát, em đi các tỉnh nhiều mà cứ bảo: thông cảm tôi còn phải lái xe về là có khi cũng chẳng phải nhấp môi nói gì là uống.

TNLak

Xe điện
Ý tưởng của cụ sẽ bị loại từ vòng gửi xe đúng nghĩa đen nhé ;))
Cứ có ý tưởng cái đã ;))

CCCM đọc bài của a Tiến FPT chưa ;))

- Aldehyde: đây là chất bị hiểu nhầm nhiều nhất. Ai uống rượu cũng hỏi rượu này khử aldehyde chưa nghe rất buồn cười. Aldhyde không phải là 1 chất mà là 1 tổ hợp các aldehyde, nó là chất cực kỳ quan trọng trong rượu vì nó tạo hương và dẫn hương. Khi uống rượu vài cơ thể, enzyme ADH của gan sẽ phân giải rượu thành aldedyde (một chất trung gian)…và 1 số enzyme khác sẽ phân giải aldedyde này thành axit acetic. Đoạn cuối của chu trình axit acetic này sẽ phân giải thành CO2 và nước kèm năng lượng. Nên uống rượu sẽ ít cần ăn cơm (nhưng như 1 quá trình tự sát vì dùng men gan và toàn bộ năng lượng khác giải độc). Aldehyde và rượu sẽ biến đổi qua lại nên không thể khử aldehyde trong rượu để rượu bớt độc.

vnptvinaphone

Xe buýt
Em cứ không may gặp thành phần kích rượu trong mâm là làm bát cơm canh trong khoảng 5 phút xong xin phép xong trước, từ lần sau né ko ngồi cùng bao giờ nữa.
Vậy nên trước đây hay gặp, giờ toàn mâm lành mạnh, một phần do xã hội văn minh lên, có Nghị định 100 & quan trọng là những ông hay đi kích rượu phần lớn là dạng bợm, mỗi năm lại ch.ết bớt rồi.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Giờ còn nơi nào kích được cụ chỉ em phát, em đi các tỉnh nhiều mà cứ bảo: thông cảm tôi còn phải lái xe về là có khi cũng chẳng phải nhấp môi nói gì là uống.
Quanh em giờ thấy chẳng ai ép cả . Ko hiểu quê các cụ ấy ở đâu mà lắm thành phần như vậy thế

3077

Xe container
Nhà e hội chị e gái với nhau. Trong mấy rể thì chỉ có ck e uống tốt nhất và hay uống nhất. Bản thân em và các em đều ko thích ck mình uống rượu, do đó mỗi lần gặp mặt nhau ăn uống mà ck e cứ kick rồi cứ khịa mấy em rể do uống kém là các em gái cũng cú mà e cũng cú, em toàn bênh các em rể là uống ít rượu bia là tốt chứ có sao đâu, em còn đứng ra đỡ lời nữa, bảo uống ít thôi em, tý còn chở vk con về, cũng nhắc khéo ck e nhiều lần nhưng ko được. Có lần phát cáu lên. Mà ko rút kinh nghiệm đâu, lần nào gặp cũng vậy, xong còn nói kiểu: dượng ABC( quê e ck của chị em gái gọi là dượng) thì ngồi cho đủ mâm thôi chứ làm gì...
Có lần giỗ trên nhà ck em,( giỗ cháu nên ông ngoại cũng lên). Lúc uống em đã can rồi, ông nội thì bảo uống say ngủ đây mai về, tỉnh thì về. Em biết tính bố em, em bảo ông sẽ ko bao giờ ngủ lại đây, m.ng đừng mời ông, đừng ép ông uống nhiều, ông còn chạy xe máy 30km về nhà nữa. Nhưng m.ng bơ lời em nói, hết lại mời lại gạ, cả họ nhà ck em, bố em ko nói lại dc, em là con gái ko thể nhảy sang mâm bố rồi các chú các bác các dượng ngồi để can được, hậu quả hôm ấy về bố em bị ngã xe. Thật may vì người ko sao nhưng thâm tâm em rất bực. Sau vụ này, nhà nội mới bớt cái tính ép rượu, đôi khi ng ta cứ phải trả giá rồi mới rút ra kinh nghiệm. Đôi khi có những cái giá rất rất đắt...
Mợ xem có tấm gương ngoài 60 nào uống rượu nhiều tay chân run lẩy bẩy, đầu óc ngơ ngơ nhớ nhớ quên quên cho chồng mợ sợ. Chú em uống quá nhiều giờ ngoài 60 trông vẫn khỏe khoắn mà đầu óc như ngoài 80 rồi, nhiều khi ăn xong còn k nhớ ăn hay chưa. Ngoài 40 e thấy sức khỏe mới là quan trọng, lâu lâu bị ốm nằm im 1 chỗ là sẽ thấy chả thiết tha gì rồi, mà mới chỉ là ốm nhẹ thôi đấy

Ryan848

Xe container
Nhà e hội chị e gái với nhau. Trong mấy rể thì chỉ có ck e uống tốt nhất và hay uống nhất. Bản thân em và các em đều ko thích ck mình uống rượu, do đó mỗi lần gặp mặt nhau ăn uống mà ck e cứ kick rồi cứ khịa mấy em rể do uống kém là các em gái cũng cú mà e cũng cú, em toàn bênh các em rể là uống ít rượu bia là tốt chứ có sao đâu, em còn đứng ra đỡ lời nữa, bảo uống ít thôi em, tý còn chở vk con về, cũng nhắc khéo ck e nhiều lần nhưng ko được. Có lần phát cáu lên. Mà ko rút kinh nghiệm đâu, lần nào gặp cũng vậy, xong còn nói kiểu: dượng ABC( quê e ck của chị em gái gọi là dượng) thì ngồi cho đủ mâm thôi chứ làm gì...
Có lần giỗ trên nhà ck em,( giỗ cháu nên ông ngoại cũng lên). Lúc uống em đã can rồi, ông nội thì bảo uống say ngủ đây mai về, tỉnh thì về. Em biết tính bố em, em bảo ông sẽ ko bao giờ ngủ lại đây, m.ng đừng mời ông, đừng ép ông uống nhiều, ông còn chạy xe máy 30km về nhà nữa. Nhưng m.ng bơ lời em nói, hết lại mời lại gạ, cả họ nhà ck em, bố em ko nói lại dc, em là con gái ko thể nhảy sang mâm bố rồi các chú các bác các dượng ngồi để can được, hậu quả hôm ấy về bố em bị ngã xe. Thật may vì người ko sao nhưng thâm tâm em rất bực. Sau vụ này, nhà nội mới bớt cái tính ép rượu, đôi khi ng ta cứ phải trả giá rồi mới rút ra kinh nghiệm. Đôi khi có những cái giá rất rất đắt...
Cách gọi này chắc chồng mợ quê Nghệ An? em có thằng bạn quê Yên Thành cũng gọi như vậy.
Em vs nó đẻ ở HN nhưng 2 ông già đều Hà Tĩnh, Nghệ An; trong đó uống rượu kinh hồn :(
gần chục năm trở lại đây trong quê em thanh niên đi xklđ nhiều nên cũng "văn minh" hơn, ít nài ép nhưng rượu nặng, uống dễ ngất lắm.

MuathuHN252

Xe lăn
Cách gọi này chắc chồng mợ quê Nghệ An? em có thằng bạn quê Yên Thành cũng gọi như vậy.
Em vs nó đẻ ở HN nhưng 2 ông già đều Hà Tĩnh, Nghệ An; trong đó uống rượu kinh hồn :(
gần chục năm trở lại đây trong quê em thanh niên đi xklđ nhiều nên cũng "văn minh" hơn, ít nài ép nhưng rượu nặng, uống dễ ngất lắm.
Chuẩn YT luôn đây cụ ơi. Rượu nấu cũng nặng, xong uống kinh. Em mà ai say rượu nôn xong kêu e đi dọn là em nôn luôn đấy. Nên e sợ uống nhiều đến mức say rồi nôn lắm

Ryan848

Xe container
Chuẩn YT luôn đây cụ ơi. Rượu nấu cũng nặng, xong uống kinh. Em mà ai say rượu nôn xong kêu e đi dọn là em nôn luôn đấy. Nên e sợ uống nhiều đến mức say rồi nôn lắm
Gấu em chả bjo dọn, em cũng từng đôi lần Liverphun tại nhà :(
vài năm trở lại đây thì ko dính vì kiềm chế tốt hơn, ko uống nhiều.

vnptvinaphone

Xe buýt
Em thì luôn xếp nhóm có đủ combo bợm nhậu + kích nhậu vào hàng loser đích thực bất kể già trẻ, vai vế.
Trong mắt em, khi con người ta chả có gì để ngẩng mặt với đời nữa thì mới thế, vậy nên cứ gặp là miễn bình luận & né cho lành

hd-vt

Xe container
Toàn rượu đểu mới ép nhau hehe.
Tết rồi, em được bú ké hai chai, mỗi chai gần 2soi niên. Dồi ôi nó thơm, êm, mỗi lần rót khoảng 20-30gram thôi, đủ lượng rượu trong miệng cho nó bùng nổ hương vị, chứ không phải nốc cốc to ngập rượu trong mồm.

Vèo cái hết hai chai, người chỉ phừng phừng chứ chưa thấy...chán, mấy khi. Chợt tiếc, chả thấy ai ép mình. :P :D:D:D

hitle888

Xe điện
Quê em h ít ép rồi, đơn giản là công an huyện còn làm rát hơn hn, mấy đại ca thích uống hầu hết đều dính nên ngoan lắm.
Ps: họ nhà em đầu năm có đám giõ họ to đùng, thông thường khoảng 4-50 mâm, nhưng các cụ thống nhất mỗi mâm 1 chai 0,75. Thành ra các con giời nâng niu lắm, chả dám ép ai ;))

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Toàn rượu đểu mới ép nhau hehe.
Tết rồi, em được bú ké hai chai, mỗi chai gần 2soi niên. Dồi ôi nó thơm, êm, mỗi lần rót khoảng 20-30gram thôi, đủ lượng rượu trong miệng cho nó bùng nổ hương vị, chứ không phải nốc cốc to ngập rượu trong mồm.

Vèo cái hết hai chai, người chỉ phừng phừng chứ chưa thấy...chán, mấy khi. Chợt tiếc, chả thấy ai ép mình. :P :D:D:D
Nghe cụ tả mà thèm ;))

Dr Thanh Bùi

Xe container
Dạo này nhiều seeder rượu Tây thế . Chắc ế ẩm quá . Dân khan tiền , nghị định 100 thì đúng là ngành bia rượu đi bằng lạng . Trước đây mỗi năm em cũng phải dùng hết tầm 4 thùng bia mà giờ cả năm chỉ hết hơn thùng .
Còn rượu Tây hay rượu Ta , uống nhiều , uống thường xuyên cũng ảnh hưởng đến sức khỏe hết .
Tốt nhất dành thời gian và tiền bạc đó cho thể dục thể thao và khám sàng lọc ban đầu .

Batman

Xe điện
Người OF
Quanh em giờ thấy chẳng ai ép cả . Ko hiểu quê các cụ ấy ở đâu mà lắm thành phần như vậy thế
Miền núi thì không có kiểu nói anh không uống là không tôn trọng tôi, giọng này chỉ có ở đồng bằng nhiều năm về trước, không biết cụ chủ ở tỉnh nào.
Trò này theo người từ tỉnh chuyển lên các tp rồi. ;))
:)) Em quê thành phố đây, giờ chẳng ai ép rượu, vì phương tiện đi lại của em là 4b.