tại sao bị band ip?????????????

trungnh

Xe tăng
Thưa các cụ, các mợ!

Chả là mấy hôm vừa rồi nhà cháu phải cùng đội kỹ thuật ngồi canh giữ cho OF ko bịt toi do có 1 số kẻ xấu quậy phá, một trong những biện pháp "cực chẳng đã" là những IP mà thuộc diện "khả nghi" thì đội kỹ thuật tạm thời block lại. Các cụ, các mợ mà bị chặn vui lòng reset moderm và đổi IP của máy tính dùm em.

Rất mong các cụ, các mợ chia sẻ với chúng em lúc khó khăn này!

tks all
Hix, cụ và đội kỹ thuật làm ơn bỏ dải IP 118.70.134.47 ra khỏi blacklist được không ạ, đây là IP ở cơ quan em, về đến nàhh thì không sao, nhưng cứ lên cơ quan vào OF là dính.

trieuth

Xe điện
Tối qua em cũng bị dính mấy lần khi mở 1 lúc nhiều tab (em thử thấy mở 1 lúc >5 thớt là bị). Reset lại Modem là ngon. Các cụ chú ý mở khoảng 2-3 tab 1 lúc thì không sao.

sakuda

Xe điện
Thưa các cụ, các mợ!

Chả là mấy hôm vừa rồi nhà cháu phải cùng đội kỹ thuật ngồi canh giữ cho OF ko bịt toi do có 1 số kẻ xấu quậy phá, một trong những biện pháp "cực chẳng đã" là những IP mà thuộc diện "khả nghi" thì đội kỹ thuật tạm thời block lại. Các cụ, các mợ mà bị chặn vui lòng reset moderm và đổi IP của máy tính dùm em.

Rất mong các cụ, các mợ chia sẻ với chúng em lúc khó khăn này!

tks all
Mong các cụ đại xá cho cái IP của em đi ạ! nghi gì mà nghi... huhuh

Chỗ em không thể rì sét lại đc ạ, cũng không đổi đc IP ạ vì có bộ phân IT phụ trách....

killua

Xe buýt
Nhà em thì dùng chung cái modem với nhà hàng xóm, bị 3 lần rồi ... lần nào cũng phải chạy sang nhờ reset cái modem :(( :(( :(( giờ vào of cứ có cái cảm giác sờ sợ bị band ip :((

MP4-22

Xe điện
Hú hồn...tưởng mỗi em bị!Cụ nào online ở nhà chỉ cần bấm tắt modem rồi bật lại là được :-bd

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Tối qua em cũng bị dính mấy lần khi mở 1 lúc nhiều tab (em thử thấy mở 1 lúc >5 thớt là bị). Reset lại Modem là ngon. Các cụ chú ý mở khoảng 2-3 tab 1 lúc thì không sao.
Chuẩn đấy ạ :( em thường có thói quen mở vài tab liên tục cho load trong khi đọc các tab khác, đọc 1 lèo như thế rất sướng -> nhưng mà bị band luôn :( Mà hệ thống thông báo sẽ reset lại sau 1 giờ mà bị cả ngày luôn :(

Em cũng lờ mờ đoán là OF nhà mình đang bị dos nên các cụ min/tech mới phải "bày trò này" :( thôi thì p' thông cảm thôi :(

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Em chưa bị bao giờ. Cứ website nào lớn là lại trở thành miếng mồi béo cho hackers. OF rất nhiều thành viên nhưng cũng rất nhiều thành viên đã bị ban nick nên chắc không ít người muốn chơi xấu.