Tại sao các bác đi xe máy hay táng pha vào mặt xe ngược chiều

Tại sao các bác đi xe máy hay táng pha vào mặt xe ngược chiều?

• Tổng bình chọn
    197

kevin93

Xe tải
giương pha và hơn thế nữa ;)

nguyenphan80

Xe tăng
Nhiều thằng đi ô tô cũng hay zương pha , mình xin cốt nó cũng chả biết nên mình cứ zương pha lên và phi thẳng vào xe nó . =))

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Nếu giương pha là thiếu văn hóa thì lái xe ô-tô đông đảo hơn.
Em gặp quá nhiều rắc rối với những đôi mắt long lanh rồi.

BonBonTT

Xe điện
Vụ này thì e nghĩ có 2 khả năng, một là không biết sử dụng pha cốt, hai là cố tính và ngu dốt. Còn nếu biết về xe và học hành về luật đàng hoàng thì không dùng pha, em rất dị ứng với thể loại cứ giương phai như kiểu mỗi xe mình có pha

mrkey

Xe buýt
Em đi 2b nhưng vào phố không có giải phân cách cứng cos, ra đường có giải phân cách cứng pha. Xin hết :D Em không dùng pha nên không chọn được đáp án nào trên kia :D

chiendq

Xe máy
em đi xe o tắt đc đèn mỗi khi có các bạn đi xe o tắt đèn mà chiếu vào mắt em em bực lắm...toàn bảo bọn vô ý thức...nên em luôn tránh o bao giờ để đèn chiếu vào mặt mọi ng..còn gấu nhà em em nói bao lần rồi đi trong phố thì o cần phải bật fa vì bật fa sẽ chiếu vào mặt ng đi ngược chiều em nghĩ sao nếu em bị ng khác chiếu vào..gấu trả lời hồn nhiên:"vì họ chiếu vào em nên em mới chiếu lại chứ..mà anh cứ tắt cái đèn xanh của em thế..bật lên nhìn mặt đồng hồ đẹp bao nhiêu..." em chẳng biết nói thế nào vs gấu nữa

JasonNghia

Xe điện
em đi xe o tắt đc đèn mỗi khi có các bạn đi xe o tắt đèn mà chiếu vào mắt em em bực lắm...toàn bảo bọn vô ý thức...nên em luôn tránh o bao giờ để đèn chiếu vào mặt mọi ng..còn gấu nhà em em nói bao lần rồi đi trong phố thì o cần phải bật fa vì bật fa sẽ chiếu vào mặt ng đi ngược chiều em nghĩ sao nếu em bị ng khác chiếu vào..gấu trả lời hồn nhiên:"vì họ chiếu vào em nên em mới chiếu lại chứ..mà anh cứ tắt cái đèn xanh của em thế..bật lên nhìn mặt đồng hồ đẹp bao nhiêu..." em chẳng biết nói thế nào vs gấu nữa
Em chọn anh hay chọn cái đồng hồ?

binhnq2

Xe tăng
ô, thế đi xe thì nhìn về phía trước hay ngắm cái đồng hồ? gấu e mà trả lời giư này, e trả luôn về địa phương.

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
em: ý kiến khác - đi làm về muộn vào ngõ hay bật pha, đến chiều tối hôm sau khi bật đèn thì đôi lúc quên, phát hiện ra là hạ cos ngay

oasiss

Xe hơi
em còn biết một số cô luôn bật pha vì sợ tối người ta ko thấy mình sẽ đâm vào mình,

còn em cũng cho 2 trường hợp lên vỉa hè rồi, 1 lần vỡ pha xe em, bảo hiểm, 1 lần 2 ông choai choai đâm thẳng vào gốc cây nên xe em ko sao cả, hị hị

kenny.cfyc

Xe tải
dựa trên kinh nghiệm của e và 1 số ng` khác thì đôi lúc đi trong phố cũng fai bật pha ạ, nhất là đi sau mợ nào mặc áo mỏng mỏng, bật pha chiếu thẳng vào lưng. các cụ cứ thử xem ntn ạ.

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
dựa trên kinh nghiệm của e và 1 số ng` khác thì đôi lúc đi trong phố cũng fai bật pha ạ, nhất là đi sau mợ nào mặc áo mỏng mỏng, bật pha chiếu thẳng vào lưng. các cụ cứ thử xem ntn ạ.
phê lòi mắt :))

BinhminhCDS

Xe buýt
dạ nhà cháu đi trong phố không bật pha ạ :))

d4e

Xe buýt
Em thường để cos khi có đèn đường, khi đường ko có dải phân cách giữa. Nhưng những lúc gặp đứa nào đi ngược chiều giương pha, nếu em nháy 2 lần nó ko cụp là em cũng giương vào mặt nó cho bõ ghét

aKa368

Xe tải
Em thường để cos khi có đèn đường, khi đường ko có dải phân cách giữa. Nhưng những lúc gặp đứa nào đi ngược chiều giương pha, nếu em nháy 2 lần nó ko cụp là em cũng giương vào mặt nó cho bõ ghét
bác là bác rất giống em ạ :D em lúc nào cũng để cos >> ra đường lớn k có ai mới bật pha thấy có ng lại để cos ... gặp các " bạn" ko có ý thức như trên là em cũng xử lí giống bác :))

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Em nghĩ cũng bức xúc vấn đề này lắm các cụ ạ. Nhà em ở nông thôn đi toàn đường làng làm gì có đèn cao áp đâu. Tối về trời tối như mực mà các cụ đi đối diện toàn chổng pha vào mặt, mù luôn. Mặc dù em đã nháy pha cos nhịp nhàng nhưng các cụ ấy cũng không tha ạ. Ức chế lắm.
Tuy nhiên, nói về xe máy đã thế nhưng kể cả ô tô cũng có nhiều bác chưa thực sự ý thức trong giao thông. Em toàn thấy các cụ ấy bật pha sáng chói trong khi em đã hạ cos xe rồi. Em chả hiểu các cụ áy nghĩ gì nữa toàn tự an ủi mình. Cái bọn văn hóa lùn ấy mà.

lanhuong1965

Xe điện
Trong trường hợp đặc biệt (Không có trong 5 lựa chọn trên):Người đi ngược chiều pha(Họ chọn phương án 1).Xét tổng quan có thể gây mất an toàn giao thông cao(Đường đông xe,tốc độ cao,có thể xảy ra va chạm...).Sau khi nhá passing(Nếu xe có trang bị đèn này thì nhá,không thì chúng ta phải tự chuyển pha/cos)vài lần cảnh báo cho xe ngược chiều đang pha biết có thể gây tai nạn nếu họ không xuống cos.Sẽ xảy ra 2 trường hợp:
-Xe ngược chiều hạ cos(Phần đông sẽ làm thế)=>Tất nhiên chúng ta lại cos đi bình thường.
-Xe ngược chiều tiếp tục pha!Trường hợp này vì lý do bắt buộc chúng ta phải lên pha để nhìn được rõ đường,tránh va chạm cho bản thân(Đây là trường hợp điển hình mà các tài xế xe tải đường trường rất hay gặp phải:ĐẤU PHA).

Chỉnh sửa cuối:

raptor

Xe đạp
vụ chiếu pha vào mẹt này em thấy các bạn đi Liberty là nhiều hơn cả, SH hay PS cũng ko bằng

mr.ken_no1

Xe container
Cụ Bụp lập cái bình chọn này theo em nghĩ kết quả sẽ chạ đúng gì đâu ạ. Nhưng sẽ có tác dụng nhắc nhỏ mọi người ạ.
Vodka chụ cụ 1 ni cô mới vào nghề nhá, cho em địa chỉ để em chuyển fax nhanh luôn và ngay ạ.