Thảo luận Tại sao các cụ các mợ vẫn cứ chuộng morning nhập 2011 khi giá xe cũ cao ngất

InebryaSG

Xe tải
200 thì chỉ mua được xe tai nạn . Cứ lên đi thử cả 2 xe nhập và lắp ráp rồi đánh giá . Ngồi trong cái xe nhập chất liệu nội thất nó đã khác hoàn toàn r
Nhà em không bảo xe nhập nó dở, xe 9 năm với 1 xe CKD mới tính mà tiền chênh nhau 15% thì nên mua xe mới thôi ạ.

matiz08

Xe điện
Xe nhập nó vẫn hơn xe anh Hải tương đối nhiều đấy. Em đang chạy xe nhập đây, mua từ 11/2011, đến giờ cũng 9 năm rồi, đi ít tầm 7v. Lành như đất, đi chẳng tốn kém tiền gì, đấy là lợi thế vì sao KM bán được. Còn vì sao xe nhập nó hơn xe anh Hải là ở chỗ:
1. Nội thất thì khỏi phải bàn, nói thật xe em thì mua từ hồi năm 2011, nhưng nội thất nhìn nó vẫn đẹp hơn xe của anh Hải nhiều. Chất liệu ghế da, rồi phần nhựa, da bọc cửa,... Nhìn của anh Hải nhựa nó có dại dại.
2. Độ an toàn nó cao hơn xe anh Hải nhiều (xe em là 6 túi khí), và xe nó nặng hơn xe anh Hải nên đi đầm hơn, ko bị bồng bềnh. Nhất phần vô lăng của KM nhập, em chạy cao tốc cầu giẽ, vít lên hẳn 140 xe đủ 4 người mà ko hề bồng bềnh nhé, vô lăng cũng ko bị lỏng lèo như xe anh Hải đâu.
3. Khi tăng ga, xe nhập tiếng nó khác lắm, nghe thích. Còn xe anh Hải thì kêu ù ù khó chịu vãi, y hệt con innova khi tăng tốc.

Nói chung ko phải xính ngoại gì đâu, nhưng cụ cứ lên thử 2 xe để đi là rõ ngay nhé. Còn gặp xe chủ xe giữ gìn, và xe còn ngon thì giá nó mới cao hơn chút thôi, giá nó cũng là hợp lý. Đợt em mua năm 2011 là 550t, sau 9 năm đi thì bán giờ tầm 250, 280t có gì mà các cụ kêu nó thần thánh nhỉ. Khấu hao hẳn 50% rồi còn gì. Tầm giá 250t các cụ mua được xe gì ngon ngon như KM nhập thì kể ra hộ cái. Tầm toy, mazda, thì còn lâu mới mua dc đời 2011 các cụ nhé.