[Funland] Tại sao các cụ ông đến tầm tuổi này lại cứng đầu vậy ạ?

Anita Emi

Xe điện
Em chỉ mong cụ nhà em cũng được vậy, ông cụ nhà em thì suốt ngày tuyên bố không sợ chết, chết là chết đứt luôn không dây dưa mệt con mệt cháu. vân vân và mây mây, rất là cứng đầu luôn
Bố cháu nói đúng, chết không sợ bằng sống vật vờ, bệnh tật, khổ sở, phiền phức. Đã nghĩ được như thế là có ý chí mạnh mẽ, tâm hồn phóng khoáng, sẵn sàng sống với tuổi già rồi, mừng cho anh ấy.

wildness

Xe điện
Em cũng có ý nghĩ như vậy đấy, bệnh cũng kệ, đau quá mới đi khám. không sợ chết, chỉ sợ làm phiền người khác.
Ông cụ có chơi otofun thì em vodka luôn :D

Hangvi

Xe tải
Bố cháu nói đúng, chết không sợ bằng sống vật vờ, bệnh tật, khổ sở, phiền phức. Đã nghĩ được như thế là có ý chí mạnh mẽ, tâm hồn phóng khoáng, sẵn sàng sống với tuổi già rồi, mừng cho anh ấy.
Biết các cụ nhiều khi nghĩ vậy, nhưng không phải ai chết đi cũng có cái chết dễ dàng và dễ chịu. Phận làm con cháu lại không đồng tình với cách nghĩ như thế của các cụ được, mệt lắm ạ, lúc khỏe thì không sao nhưng lúc đau phải khám chữa chứ khôngđể vậy được

tuha_vt2015

Xe tăng
Em kém bố cụ chục tuổi, mà cũng sợ đi khám bệnh vì toàn muốn khám y tá trẻ !

Hangvi

Xe tải
Có đứa con như cháu mát lòng.Chú đây kém bố cháu mấy niên mà đang phải dỗ con thơ,nịnh vợ sứt cả mép đây này!
haha, vậy ạ chú? Nhà cháu thì được mấy anh em cũng nên người, cũng biết làm ăn nuôi dạy con cháu, anh em trong nhà không cãi cọ xích mích gì. Giờ chỉ mong sao hai cụ khỏe mạnh cùng con cháu là mừng chứ, giờ ai lại để các cụ phải lao tâm khổ tứ nữa ạ.

toyennha

Xe lăn
Công nhận đến tuổi này đau đầu thật. Em nói thật mỗi lần đ.t thoại reo người gia đình gọi là em giật thon thót. Lứa cùng em hoặc cháu gọi thì câu đầu tiên là báo tin vui hay tin lo lắng?
Còn lứa trên gọi thì em yên tâm. Dàn trên gọi là chị thị công việc, hỏi thăm, và kêu qua nhà ăn uống

Hangvi

Xe tải
Em cũng có ý nghĩ như vậy đấy, bệnh cũng kệ, đau quá mới đi khám. không sợ chết, chỉ sợ làm phiền người khác.
Ông cụ có chơi otofun thì em vodka luôn :D
Dạ cụ nhà em không biết dùng cả điện thoại, năm nay mới nâng cấp lên cho cụ cái smart tivi lắp mạng vs cap. Mình gọi điện về thì biết nhấn vào nút xanh để nghe thôi chứ không biết dùng đâu ạ. Thế mới nói không so được với các cụ cùng lứa tuổi trên OF mình. Nhà cháu là nơi giáp biên, cũng là dân tộc thiểu số, nghèo khó vất vả nên tầm 60 tính là lão rồi ấy ạ

Hangvi

Xe tải
Công nhận đến tuổi này đau đầu thật. Em nói thật mỗi lần đ.t thoại reo người gia đình gọi là em giật thon thót. Lứa cùng em hoặc cháu gọi thì câu đầu tiên là báo tin vui hay tin lo lắng?
Còn lứa trên gọi thì em yên tâm. Dàn trên gọi là chị thị công việc, hỏi thăm, và kêu qua nhà ăn uống
Vâng, nhà em thì có nhóm "Con bố Hòa" đấy ạ, ai nhắn trong nhóm thì là biết, con cháu ốm hoặc ông bà lại ốm.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Bố em hơn 70, lại khác bố Cụ.
Chết không bao giờ sợ, nhưng sợ bị ốm đau, làm khổ người khác.
Đến cái thân em đây, hơi ho hắng cái là ông cụ giục em đi viện khám luôn và ngay.

Dạ, chuyện là ông thân sinh nhà cháu tầm này mới gần 60, nhưng tính khí rất khó chiều, và ưa nịnh. Những vấn đề khác ông theo ý ông thì không sao, con cháu vẫn chiều được. Nhưng có một cái rất là ức chế, đó là giấu bệnh. Ốm đau trong tầm chịu được không bao giờ nói, đau đến mức không chịu nổi con cháu bảo đi viện nhất quyết không đi, hoặc đỡ hơn một tý rồi thì ông bảo là không đau nữa, không đi viện. Con cháu ở nhà nói không nghe ai cả.
Nhiều lúc nghĩ nó mệt mỏi thực sự, giờ cháu đi làm xa không về ngay được (các cụ hình dung như đi xkld nước ngoài đi), mà ông ốm con cháu ở nhà cho đi viện không đi. Cháu ở đây mà điên cả đầu, vừa lo vừa stress vừa ức chế.
Cho cháu hỏi bệnh này làm sao mà chữa ạ, có phải do cụ thân sinh nhà cháu sợ chết không? Hay là do sợ tốn tiền con cháu nên mới vậy?

View attachment 7522701

Xeomchocon

Xe tăng
Ối giời, mới gần 60 thì "cụ ông" cái gì, "cụ" tuổi đấy trên này đầy cháu ạ, ra đường mắt vẫn liếc gái nhoay nhoáy ấy :))

Cháu kệ bố cháu đi, đã già đâu mà phải chiều với lo lắng cho hư người ra :))
Cụ phán quá chẩn, đến em gần tròn 60 rồi, nhưng vẫn như Cụ nói có điều hơi buồn là mực giờ ít thì phải.

Hangvi

Xe tải
Bố em hơn 70, lại khác bố Cụ.
Chết không bao giờ sợ, nhưng sợ bị ốm đau, làm khổ người khác.
Đến cái thân em đây, hơi ho hắng cái là ông cụ giục em đi viện khám luôn và ngay.
Cụ nhà em thì lại không bao giờ đi bệnh viện, trừ khi phải đi cấp cứu. Có lần đau bụng đi đến cổng viện ông thấy đỡ ông lại đòi quay xe về nhà, thế có khổ không chứ. Được như cụ nhà bác thì lại hay ạ, chủ động vậy con cháu cũng đỡ lo đi

xukthal.

Xe lăn
U60 thì đúng tuổi hồi xuân bên Nam rùi #:-s

haipvg

Xe tăng
Còn tuỳ. Có người do tổn thương não mà người ta thành cố chấp, cúng đầu ko chịu đi khám. Như thế thì phải thuyết phục hoặc lừa đi chữa bệnh.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ nhà em thì lại không bao giờ đi bệnh viện, trừ khi phải đi cấp cứu. Có lần đau bụng đi đến cổng viện ông thấy đỡ ông lại đòi quay xe về nhà, thế có khổ không chứ. Được như cụ nhà bác thì lại hay ạ, chủ động vậy con cháu cũng đỡ lo đi
Năm trước, em tự nhiên nhận cuộc gọi: "mày về đưa bố đi viện". Trước khi đi, hỏi triệu chứng để em phán đoán tình huống kiểu gì lên viện cũng bị đuổi về, y rằng là bị cho về luôn thật. :D

Hangvi

Xe tải
Năm trước, em tự nhiên nhận cuộc gọi: "mày về đưa bố đi viện". Trước khi đi, hỏi triệu chứng để em phán đoán tình huống kiểu gì lên viện cũng bị đuổi về, y rằng là bị cho về luôn thật. :D
Dạ, thế rồi cụ ông bị sao ạ ?Hay là chỉ đau nhẹ thôi ?

starview

Xe tăng
Nhà em:
Mẹ em thì luôn sợ tốn tiền và làm ohieenf con cháu nên đi khám hay mua thuốc về là cụ từ chối. Chỉ đến khi con cái giả vờ nói được cho, được biếu hoặc ngày lễ gì đó nên được khám miễn phi thì bà mới chịu.
Bố em thì ngược lại : hơi tí đòi đi khám, khám tây y rồi bảo khong đỡ lại muốn khám đông y. Con cái khong đưa đi mãi được nên trừ trường hợp ông ốm hay mệt thật sự, còn lại thuê taxi cho ông tự đi.