[Funland] Tại sao càng già càng máu đầu tư và cả tin?

Hieumos

Xe container
Em xin hỏi CCCM như này có phải lừa đảo không ạ?
Mẹ chồng em được bác hàng xóm rủ đi nằm giường(là cái giường có điện chạy qua để giảm đau nhức xương ý ạ).Khi mẹ em đi vài hôm lại bảo cũng thấy hơi đỡ,và định kéo thêm các dì đi nữa,hỏi mẹ em thì bảo mấy trung tâm này cho người già đến nằm cái giường đó là miễn phí ,nhưng lại bán thực phẩm chức năng,một buổi sáng mẹ em đi 2 điểm và buổi chiều đi 1 điểm,thi thoảng lại mang hộp thuốc hộp sữa ko rõ nguồn gốc toàn thấy tiếng hàn nhật gì đó mà họ bán 1 triệu /1 hộp. Em ở quận Hà Đông nay đi ngang qua chỗ em ở Hà Trì lại thấy mọc lên 1 điểm mới là Trung Tâm Chăm Sóc Sức Khoẻ,toàn thấy các bà các mẹ 50 đến 70 tuổi vào.
Các mẹ nhà các cụ có đi kiểu này bao giờ không ạ?em nói mẹ em mà không được cơ ạ
Mợ cẩn thận. Đến hết chu kỳ lùa gà, chuẩn bị chuyển địa điểm mới thì hội trung tâm này sẽ gợi ý các cụ mua lại giường chữa bệnh với giá "siêu ưu đãi".

Mẹ vợ em đã rước về một cái giường. Em ngó qua thì không khác gì cái giường có chức năng mát xa cả, mà thôi coi như nằm mát xa cũng được.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Buôn đất nhạy bén thì dân trí vẫn thấp là bình thường đã được chứng mình ở việc nằm giường và mua thuốc.

Nhìn chung nó oánh vào tầng lớp các cụ già có tiền, mẹ em cũng bị và giờ thì rút được dây kinh nghiệm rồi, cũng đã mất ít tiền.
Dạ giờ khuyên như nào cũng không nghe cụ ạ

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Ôi giời có hai cụ già em chơi cùng các cụ ấy còn tin bọn truyền năng lượng gì đó... lúc đầu hình như nó còn gửi quà liên tục... Đến lúc nó bảo đóng 50 triệu làm gì ý là đóng ngay. Sau lại thấy bảo 100 triệu thế là con cái làm ầm lên mới thôi đấy
Thế cũng phải mất kha khá mới nghiệm ra được cụ nhỉ?

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Em đánh giá bọn Gian thương lừa đảo các cụ già là bọn bất nhân.
Nếu có tài thì kiếm tiền ngoài XH, ở chỗ các đội có khả năng làm ra tiền ấy.
Chứ các cụ chỉ có chút lương hưu, tiền còn cháu cho giữ khư khư mà bọn bất nhân cũng lừa cho bằng được.
Toàn các mẹ thôi cụ ạ,toàn đạp xe đi chờ đợi nữa chứ cụ

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Mợ cẩn thận. Đến hết chu kỳ lùa gà, chuẩn bị chuyển địa điểm mới thì hội trung tâm này sẽ gợi ý các cụ mua lại giường chữa bệnh với giá "siêu ưu đãi".

Mẹ vợ em đã rước về một cái giường. Em ngó qua thì không khác gì cái giường có chức năng mát xa cả, mà thôi coi như nằm mát xa cũng được.
Có điểm ở cầu đơ chuyển đi thì điểm Hà Trì lại mở cụ ạ
Nó cứ thế ko ai quản nhỉ cụ

formen

Xe lăn
Đầu tiên thì em rất khó chịu khi cc bị chúng chủng gạ hết thứ nọ kia kiểu vậy, sau thì cất sổ đỏ, sổ tiết kiêmk đi, cc mua bằng tiền dư, tự tích kiệm đc. Đằng nào tiền đó cũng k để làm gì, đưa vào hoạt động kd cho xã hội p triển.

lta500

Xe buýt
Ngay chỗ nhà em cũng mọc lên 1 trung tâm. Chia ca sáng, chiều. Các cụ bà đạp xe tới nô nức như chảy hội để dự hội thảo. Nghe họ nói về sức khỏe tuổi già...rồi cuối cùng là giới thiệu bán thuốc, sâm gì đó. Trong buổi nói chuyện thì có 1 vài người địa phương ( Không biết có phải thuê từ trước không) đã đứng lên giới thiệu thuốc hiệu quả. Nào là ông ốm liệt giường giờ đã đứng dậy, đi lại được... Các cụ thấy bằng chứng sống ( ngay địa phương mình) nên thi nhau mua sâm với thuốc. Toàn 10tr với 13, 15tr thôi. Hết hội thảo các cụ về họ ra cổng nói chuyện " Không ngờ các cụ nhiều tiền thế" :(

Bonus thêm là sau mỗi buổi nghe thì ko mua hàng họ cũng tặng các cụ nào là bánh kẹo, nước giặt, dầu ăn... Nên nhiều cụ mục đích ban đầu là đi lấy quà. Nhưng sau cuối cùng vẫn móc tiền ra mua hàng không rõ nguồn gốc với giá chục triệu.

formen

Xe lăn
Có điểm ở cầu đơ chuyển đi thì điểm Hà Trì lại mở cụ ạ
Nó cứ thế ko ai quản nhỉ cụ
Quản đấy cụ, xong k có căn cứ vì ng mua bán là đồng thuận, về mặt p lý việc nằm giường là máy massage thông thg, có đăng ký, nhập khẩu đủ hđ, k gây ảnh hưởng sk.
Khi cụ già mua nếu muốn cụ k mua thì cụ đòi đi theo cùng lấy hóa đơn về cty thì may ra nó k có h đơn, k xuất hđ giá mình mua thì mình có lí do từ chối mua.

Ngay chỗ nhà em cũng mọc lên 1 trung tâm. Chia ca sáng, chiều. Các cụ bà đạp xe tới nô nức như chảy hội để dự hội thảo. Nghe họ nói về sức khỏe tuổi già...rồi cuối cùng là giới thiệu bán thuốc, sâm gì đó. Trong buổi nói chuyện thì có 1 vài người địa phương ( Không biết có phải thuê từ trước không) đã đứng lên giới thiệu thuốc hiệu quả. Nào là ông ốm liệt giường giờ đã đứng dậy, đi lại được... Các cụ thấy bằng chứng sống ( ngay địa phương mình) nên thi nhau mua sâm với thuốc. Toàn 10tr với 13, 15tr thôi. Hết hội thảo các cụ về họ ra cổng nói chuyện " Không ngờ các cụ nhiều tiền thế" :(

Bonus thêm là sau mỗi buổi nghe thì ko mua hàng họ cũng tặng các cụ nào là bánh kẹo, nước giặt, dầu ăn... Nên nhiều cụ mục đích ban đầu là đi lấy quà. Nhưng sau cuối cùng vẫn móc tiền ra mua hàng không rõ nguồn gốc với giá chục triệu.
Đội lừa đảo này có kinh nghiệm và kịch bản hết rồi nên kiểu gì các cụ cũng phải moi tiền ra thôi.
Ít cụ tỉnh táo đến chỉ để nằm thử giường với nhận quà không lắm.

Opel Astra

Xe điện
Trời cụ làm câu dân trí thấp mà em buồn,mẹ chồng em là người nhạy bén lém mua đất đai buôn đó mà còn mụ mị với họ,nói nhiều lại phật ý cụ ạ
Tôi trước làm thế này:
Thường thì các cháu nó luôn nổ rằng thì là: Giá 2.5 triệu, con đít cao cho bác còn có 1 triệu thôi.
Tôi bẩu với cụ nhà: Tụi nó bố láo đấy, kiểu gì con cũng đít cao cho cụ thêm 1 góc nữa, có khi chỉ 800K thôi. Lần tới cụ cứ gọi con.

Bà già tất nhiên đồng ý, 200K là 1 góc lương hiu chí của bả rồi.

Lần kế tiếp, y như rằng, bà già gọi tôi: Mài về đàm phán, khẩn trương!!!
Tôi phi hộc tốc về, lại y như rằng, cháu gái nó xin đi ị đi tè gì đó, chuồn mất cmnr.
Lúc ấy, tôi mới giảng lại cho bà già.
Và bả hiểu.

Chốt lại, cứ đem Tiền mặt ra dọa là ổn, chị Uyên ạ.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Đầu tiên thì em rất khó chịu khi cc bị chúng chủng gạ hết thứ nọ kia kiểu vậy, sau thì cất sổ đỏ, sổ tiết kiêmk đi, cc mua bằng tiền dư, tự tích kiệm đc. Đằng nào tiền đó cũng k để làm gì, đưa vào hoạt động kd cho xã hội p triển.
Phải kiểm soát ko thì các mẹ như thôi miên ý cụ

formen

Xe lăn
Thêm kiểu tổ chức đưa cc đi khám sk, đi du lịch miễn phí, đầu năm đi 1 chùa nào đó, trưa mới cơm tua 100k 1 cụ, ngon, choeeuf lùa vào mua sữa nghệ, 800..1tr hộp, mỗi cụ xách 10 hộp về. Cụ nào k có tiền cho mua trả sau, mấy h sau đến tận nhà lấy tiền vẫn ok.

VuNgoanMuc

Xe điện
Các vụ này đội Tổ trưởng dân phố kết hợp CA khu vực làm chặt thì đội đó không có cửa lừa đào.
Bây giờ đội này đánh bắt xa bờ, về các khu vùng xa rồi.
Tháng trước 1 nhóm đã vòng lại về chỗ bà già em rồi, nói chung là nói chung là khó nói..
Em in 1 cái danh sách nhận diện các kiểu bán lừa này ra dán ở bếp và tủ lạnh chỗ mẹ em hay nhìn ngó nhất, nhập tâm đến đâu thì chịu :D

Bé lừa bé, lớn lừa lớn, bảo các cụ dân trí thấp thì cũng không thỏa đáng.. thiếu gì anh chị làm kinh doanh lọc lõi vẫn bị giàn trận lừa cho mấy vố đau hơn hoạn, tất nhiên là âm thầm chịu đựng không nói ra sợ bị đối tác biết lại đánh giá này kia, chứ bài bản lừa cũng không khác gì lừa các cụ...

mmxhung

Xe điện
Thôi của thiên trả địa chút cũng được, không trả giá thì không có bài học.
Miếng pho mát miễn phí chỉ có trong cái bẫy chuột

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Tôi trước làm thế này:
Thường thì các cháu nó luôn nổ rằng thì là: Giá 2.5 triệu, con đít cao cho bác còn có 1 triệu thôi.
Tôi bẩu với cụ nhà: Tụi nó bố láo đấy, kiểu gì con cũng đít cao cho cụ thêm 1 góc nữa, có khi chỉ 800K thôi. Lần tới cụ cứ gọi con.

Bà già tất nhiên đồng ý, 200K là 1 góc lương hiu chí của bả rồi.

Lần kế tiếp, y như rằng, bà già gọi tôi: Mài về đàm phán, khẩn trương!!!
Tôi phi hộc tốc về, lại y như rằng, cháu gái nó xin đi ị đi tè gì đó, chuồn mất cmnr.
Lúc ấy, tôi mới giảng lại cho bà già.
Và bả hiểu.

Chốt lại, cứ đem Tiền mặt ra dọa là ổn, chị Uyên ạ.
Dạ mẹ chồng em lại không hỏi ý kiến cơ,mua cất dùng xong em hỏi mới nói
Lúc đầu bảo chỉ đi nằm thôi chứ tao biết thừa nó bán đồ linh tinh,thế mà sau vài bữa đã vậy rồi cụ ạ

d4e

Xe buýt
Ở đường Ngô Quyền Hà Đông cũng có 1 shop, buổi sáng các cụ già đứng xếp hàng khá đông.
Bà nhà em trước có đợt hay ra ngồi ghế/nằm giường ở Hà Cầu, bọn em dặn bà đi nằm giường chỉ cho vui thôi nhé, thêm người trò chuyện bầu bạn thôi, đừng mua gì uống vào hại người, bà cũng ừ ừ, rồi một hôm ngày nghỉ thấy bà lén uống gì đó ở cái hộp bà giấu rất kỹ, hỏi mãi mới nói là bao nhiêu người mua bột muối của bọn nó, ai cũng bảo dùng tốt, mẹ mua ủng hộ chút. Con cái khuyên giải mãi bà mới đồng ý bỏ hộp đó đi. May sao nửa tháng sau shop đó chuyển đi nơi khác.
Các bà già nhiều khi hiểu biết và sự cảnh giác còn hạn chế, nhất là gặp phải vài bà "chim mồi" khoe mua nhiều, tốt lắm, rồi bị đội tiếp thị nó thủ thỉ, lại nể mà mua đồ ko rõ nguồn gốc-chất lượng, dùng vào lợi chưa thấy đâu, chỉ sợ lại còn hại người

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com

lta500

Xe buýt
Đội lừa đảo này có kinh nghiệm và kịch bản hết rồi nên kiểu gì các cụ cũng phải moi tiền ra thôi.
Ít cụ tỉnh táo đến chỉ để nằm thử giường với nhận quà không lắm.
Em thấy họ duy trì được tầm 2 tháng rồi. Ngày ngày mình đi làm qua thì thấy các cụ từ khắp nơi tìm tới.