Thảo luận Tại sao Chervolet thì chê, còn Vinfast thì khen

secrets

Xe tăng
Cụ như ma xó nhóm này ấy, cụ chê vì đam mê đới cụ nhể?
1 hãng non trẻ 3 năm cưỡi lên vai người khổng lồ để phát triển so với con đỉnh sẵn kia; thế cháu hỏi cụ con Vin nó mà tinh chỉnh được như Bim thì giá nó lại chịu thua nhiều đến vậy à. Hằn học cũng không hòng giảm được độ mãnh liệt của một bộ phận dân cầu thị tiến thủ mình đâu. Đời thuở xuyên suốt lịch sử chỉ đi làm thuê cho ngoại bang nay có vị thuê được hẳn bọn da trắng mũi lõ đầu quân rồi này. Thời gian cụ gg lẫn chém gió trên này cháu thấy cụ nên dành sức trí để biến con Focus kia thành LuxA sẽ thấy khác nhiều đới, chứ đâu mà nói đến bim glc hay Expl.
Thôi cứ bình tĩnh đi cụ, cụ lại chê e không đủ tiền mua Lux A hay SA à :D. Thực ra chỉ cần "bơn bớt" các thành phần mãnh liệt quá đà là cũng sẽ bơn bớt thành phần như e thôi.

Toilatoi242

Xe tăng
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 10/8/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

MiniTàu

Xe buýt
Đây hầu cc:
Tự hào mà nói điểm này SA nhỉnh hơn các vị kia cụ ạ, cơ mà con kia ảnh bé tý zoom lên logo như Chev chứ hóa ra Focus. Thế chả đều là Mỹ đới cụ. Đi có Focus thôi mà nói vĩ mô ghê thật. Lại chăm gg ai tính phí. Cứ phải cầm vô lăng 1 thời gian đủ dài 3 con cháu nói sẽ thấy có vị còm vậy cũng có lý do nhá cụ.
Các cụ ý đang review đánh giá xe trên gòogle, catalogue, keyboard , chứ ko phải là trên mông tay sờ nắn vân vê ahihi

MiniTàu

Xe buýt
Á à vậy là quân ta rồi. ĐB năm cháu phải lên dăm bận đới ạ; để cháu note địa chỉ
Các bác lên Điện Biên Phủ thì ghé qua "Nhà Nghỉ 51" ủng hộ em nha. FB https://www.facebook.com/nhanghi51
Cháu ghé qua cụ chém về Lux nhá; con kia bản full cụ nhể. Nói về xe Vin trừ Pre em chưa cầm lái chứ LuxA lại bản full thì đỉnh của chóp hẳn rồi cụ nhể?
Ok ok. Cụ lên cứ ới em, có khi vùng kín cho nhau cái liên lạc nhỉ (FB, sđt). Cả đb có 8 lux a, em ko đến nỗi sống ảo đến mức lấy xe người khác rồi khoe là xe của mình đâu ahihi. Xe đã độ pô on/off , chuẩn bị remap lên 250hp cho nó phê pha đây

chipzing

Xe tải
Cụ như ma xó nhóm này ấy, cụ chê vì đam mê đới cụ nhể?
1 hãng non trẻ 3 năm cưỡi lên vai người khổng lồ để phát triển so với con đỉnh sẵn kia; thế cháu hỏi cụ con Vin nó mà tinh chỉnh được như Bim thì giá nó lại chịu thua nhiều đến vậy à. Hằn học cũng không hòng giảm được độ mãnh liệt của một bộ phận dân cầu thị tiến thủ mình đâu. Đời thuở xuyên suốt lịch sử chỉ đi làm thuê cho ngoại bang nay có vị thuê được hẳn bọn da trắng mũi lõ đầu quân rồi này. Thời gian cụ gg lẫn chém gió trên này cháu thấy cụ nên dành sức trí để biến con Focus kia thành LuxA sẽ thấy khác nhiều đới, chứ đâu mà nói đến bim glc hay Expl.
Cháu bình thường với Vin, mặc dù mới lấy fadil cho bà cả. Thích ý kiến của cụ, Vn thuê đc Tây, mà Tây to là ưng rồi. Cháu đang bán hàng bên Mẽo, kể mà Vin cần giúp gì là cháu giúp đấy, miễn phí

Toilatoi242

Xe tăng
Ok ok. Cụ lên cứ ới em, có khi vùng kín cho nhau cái liên lạc nhỉ (FB, sđt). Cả đb có 8 lux a, em ko đến nỗi sống ảo đến mức lấy xe người khác rồi khoe là xe của mình đâu ahihi. Xe đã độ pô on/off , chuẩn bị remap lên 250hp cho nó phê pha đây
Ở tp ĐB trước cháu có chuyến công tác với chú em tên Tuấn chắc tầm 95 cũng dân buôn xe ở tỉnh đó cụ. Còn có bận nghỉ ở NK TU hình như ... có ma cụ ạ.

poiuy

Xe cút kít
À tỏ đc nỗi lòng mãnh liệt nên câu từ có hơi sắc bén 1 chút cụ nick mới lập ạ. Cơ mà nhóm này âm binh với anti vào lộng hành nhiều quá, hình như rất rảnh và ko có lòng tự hào VN gì cả: Này nhé HCV OLP có rồi, Nobel có rồi, tỷ phú cũng mớ ... mà tại sao vẫn tự nhục kinh, toàn dân ta dìm dân ta thì bao đời mới khá ngẩng lên đc phỏng cụ?
Không phải tự nhục cụ ạ, mà có mục tiêu rõ ràng đấy. Cụ xem profile bọn họ sẽ thấy điều bất thường.

König

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi VF mấy nay có thêm tin gì mới ko? thấy các cụ cãi nhau mãi mấy chủ đề chán voãi.

Có cụ nào mê Jeep như e ko ạ? VF có sx mấy con như này ko các cụ
chi-tiet-xe-jeep-wrangler-unlimited-sport-2020-2021-muaxegiatot-vn-29.jpg

Kiên Khùng

Xe điện
Không phải tự nhục cụ ạ, mà có mục tiêu rõ ràng đấy. Cụ xem profile bọn họ sẽ thấy điều bất thường.
Mục tiêu giặc đã rõ ràng
Càng vui tỉnh táo, ta càng thắng to
Việc lớn anh Vượng đã lo
Việc ta tìm bạn nhóm lò cháy lên
Cháy lên lửa của trái tim
Ba thứ rác cỏ, tiêu liền như tro
Hơn là tranh cãi tay bo
Hạ mình hơn kém, tôi cho không cần
Xe mình lái, vợ mình vần
Sướng thì mình biết, cóc cần khoe ai.
Xe ngon đi với người tài
Chẳng đâu có chuyện của trời cho ông
Hỏi rằng cụ thấy đúng không?

Toilatoi242

Xe tăng
Dạ, thì đới cháu mới hỏi xe 4 bánh đội đó hiện đang đi là gì? Có dám nói đâu mà đòi này nọ cụ nhể? À cháu mới biết 2 cụ: 1 cụ đang Focus và 1 chú đang Pót chờ.
Cháu cũng hiểu bản chất Vin dám tham gia vào đường đua khi các xe khác đang bon bon, chiếm thị trường thị phần đang là của họ sẵn của họ nên Vin cũng phải có chiêu trò bài vở gọi là chút ít ko thua đứt cương luôn chứ à. Còn đội kia khoảng hơn chục hãng đang ăn miếng bánh VN ngon giờ có vị chen vào top lại chả dựng lên, 1 vị Vin sẽ bị các ông lớn còn lại ném đá bằng cơ số nick âm binh. Chưa kể bản chất tinh thần dân tộc mình chỉ lên cao khi đánh ngoại bang, còn đối với nội bang nó quăng cho miếng bánh thì lại tranh cắn nhau cụ nhể.

sorciere_vn

Xe buýt
Dạ, thì đới cháu mới hỏi xe 4 bánh đội đó hiện đang đi là gì? Có dám nói đâu mà đòi này nọ cụ nhể? À cháu mới biết 2 cụ: 1 cụ đang Focus và 1 chú đang Pót chờ.
Cháu cũng hiểu bản chất Vin dám tham gia vào đường đua khi các xe khác đang bon bon, chiếm thị trường thị phần đang là của họ sẵn của họ nên Vin cũng phải có chiêu trò bài vở gọi là chút ít ko thua đứt cương luôn chứ à. Còn đội kia khoảng hơn chục hãng đang ăn miếng bánh VN ngon giờ có vị chen vào top lại chả dựng lên, 1 vị Vin sẽ bị các ông lớn còn lại ném đá bằng cơ số nick âm binh. Chưa kể bản chất tinh thần dân tộc mình chỉ lên cao khi đánh ngoại bang, còn đối với nội bang nó quăng cho miếng bánh thì lại tranh cắn nhau cụ nhể.
Lại vẫn 1 câu, bác nên đi gặp shark Bình sớm

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Reg nick mới toe hôm nay để đăng clip cho ae xem, cụ nào mà nhiệt tình vậy :D

Ngoài phần "hình dạng" của cấu kiện còn phải kể đến sức bền vật liệu (chất lượng vật liệu), là khả năng chịu uốn, nén, kéo, cắt, mỏi, độ chính xác gia công chế tạo....những cái mà người dùng phổ thông không kiểm chứng được.
Thường thì cái gì cũng có sự tương đồng, một cái xe có chất liệu nội thất chỉn chu thì ít ra có thể tạm tin tưởng vào chất lượng các cấu kiện không kiểm chứng được khác. Một chiếc xe màn Tàu (không bật lên thì cũng như Volvo đấy), nội thất nhựa lởm khởm, xe thì đi nhanh vô lăng rung, xe thì đạp phanh vô lăng cũng rung, ECU chập chờn, đã từng có nghi vấn về chất lượng càng A... thì cái gầm có "hình dạng" đẹp đấy nhưng các cụ liệu có tin tưởng vào chất lượng vật liệu, tính chính xác trong gia công của nó không ? Em thì KHÔNG! nhất là nó lại có nguồn gốc từ "nước lạ" nào đó.
Ý cụ là nội thất xe phải bằng bìa các tông mới là vật liệu chỉn chu, đạt chuẩn hả?

ngựa thồ

Xe tăng
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 10/8/21)
Mấy cụ "phe vinno" hay bị xì lốp nhỉ. Chẳng hiểu ăn gì mà chiến đấu hăng thế :)
Giờ kiếm đc các cụ ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng như này quý và hiếm lắm đấy

Chỉnh sửa cuối:

ngựa thồ

Xe tăng
Lại cái lồng ghép cả tinh thần dân tộc vào nữa 🤣🤣🤣

Seven up

Xe buýt
Em không anti hay hỏi đểu gì. vì bản chất 2 hãng này là 1. Chỉ là thấy trước đây Chevy không được lòng người dùng vì cái gốc daewoo. Giờ thay tên đổi họ lại được yêu thích. Hãng nào em không biết chứ Daewoo thì ngay ở Hàn còn chả bằng Kia, Huyndai.
MÃNH LIỆT lên đi cụ chủ ơi, đừng XÌU thế.

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ mà tinh mắt tinh đời
Những người Vinfast tính thời lạc quan
Không lạc quan sao dám phang
Cái cày xe nội đẽo ngang giữa đường
Tính thì hào sảng nhất phường
Bệnh yêu nước nó cứ thường tuôn ra
Người ganh ghét, kẻ kêu ca
Nghiến răng trẹo lưỡi nhưng mà làm chi
Dìm hàng, nguyền rủa lắm đi
Nhân nào quả nấy thường khi đến liền

poiuy

Xe cút kít
Không vác tù và bằng đội anti, vào OF chỉ đến mỗi các thớt Vin để bỉ bôi. Quá mãnh liệt.

ngựa thồ

Xe tăng
Không vác tù và bằng đội anti, vào OF chỉ đến mỗi các thớt Vin để bỉ bôi. Quá mãnh liệt.
Các nick bên phe anti thấy tương tác nhiều ở các box khác đấy chứ. Và hầu hết toàn nick cũ. Nick bên phe vinno thì hay trực chiến trong box. Nhiều nick lập chỉ để khoe sổ đỏ, khoe có doanh nghiệp tầm cỡ châu lục, khoe nhà có cả Mec-BMW, chửi nhau ầm ầm, tuyền truyền lòng yêu H2O tinh thần dt...xong mất tích. Rồi lại thấy nick mới vào báo cáo doanh số tháng này Top 😀

poiuy

Xe cút kít
Các nick bên phe anti thấy tương tác nhiều ở các box khác đấy chứ. Và hầu hết toàn nick cũ. Nick bên phe vinno thì hay trực chiến trong box. Nhiều nick lập chỉ để khoe sổ đỏ, khoe có doanh nghiệp tầm cỡ châu lục, khoe nhà có cả Mec-BMW, chửi nhau ầm ầm, tuyền truyền lòng yêu H2O tinh thần dt...xong mất tích. Rồi lại thấy nick mới vào báo cáo doanh số tháng này Top 😀
Cụ nhầm to đấy. Nick anti 99% chỉ tương tác thớt Vin.nhé.