Thảo luận Tại sao Chervolet thì chê, còn Vinfast thì khen

6659

Xe hơi
Đã mua fadil và rất hài lòng. Dùng rồi sẽ thấy nhìn buổi sáng với i10 thấy nó cứ kém kém sao í, nhìn đến wigo với celerio thì chán hẳn
Chưa thấy con xe cỏ nào chạy chắc chân như thế. Cảm nhận cá nhân, không mong ai đồng ý
E cũng ngồi fadil của ông a, cảm nhận hơn mor vs i10, còn ngoại thất thấy k đẹp bằng
Tuy nhiên là xe mới, vài năm nữa mới biết rõ

Maus

Xe điện
Em k đi con đấy nhưng thấy đít xấu kinh :). Em đi chevvy, là con trailblazer ltz.
Cụ cùng nỗi buồn với em rồi. Một là khi mua không để ý, chạy cả tuần mới thấy con Trail này khung vỏ hay máy gì đó làm xe ồn quá. Thứ hai là mới mua được vài tháng,Chev nó rút khỏi VN, giảm giá con Trail mấy trăm triệu.

Chán cmn đời.:((

dalink

Xe điện
Cụ cùng nỗi buồn với em rồi. Một là khi mua không để ý, chạy cả tuần mới thấy con Trail này khung vỏ hay máy gì đó làm xe ồn quá. Thứ hai là mới mua được vài tháng,Chev nó rút khỏi VN, giảm giá con Trail mấy trăm triệu.

Chán cmn đời.:((
Em cũng mua giá 950 chưa ra biển. Nói chung em cũng đoán giá sẽ down xuống nhưng vì nhu cầu em vẫn múc vì giá đó k con nào tốt hơn. Mà ngày nào em cũng chạy hơn 100 km mà thấy vẫn ok. Em sẽ vẫn chạy xe này ít nhất 5 năm nữa bên cạnh xe đi ngoại giao.

Ongrungf

Xe điện
Em không anti hay hỏi đểu gì. vì bản chất 2 hãng này là 1. Chỉ là thấy trước đây Chevy không được lòng người dùng vì cái gốc daewoo. Giờ thay tên đổi họ lại được yêu thích. Hãng nào em không biết chứ Daewoo thì ngay ở Hàn còn chả bằng Kia, Huyndai.
Ui dào.
thay thầy đổi chủ thì chủ mới phải gõ phèng phèng để còn rao bán hàng chứ.
Dùng rằng hàng mới chỉ khác hàng cũ ở cái lô gô :D

dalink

Xe điện
Cụ vui phết, em nghĩ xe để đi chứ không để ngắm đít. Mà đẹp xấu cũng tùy cảm quan, em sơn cái cản đen đít xe cùng mầu thân xe rồi, trông nó dài hẳn ra, mà thiệt hại có gần 2 củ
Nói chung con lux thì tạm dù đít cũng xấu (kiểu crv). Còn em k thích xe hạng A vì em thích xe to, càng to càng tốt. Nhiều tiền em sẽ mua Range Rover hay G63.

Go on

Xe điện
Vote chủ thớt là người dũng cảm nhất trong ngày.
Em chỉ thấy giá con Vspark đấy cao hơn các xe khác cùng phân khúc, ngoài ra chả có gì.
Cụ phải tính đến các ưu đãi lãi suất rồi so với i10 và morning ấy. Có cụ tính chi li ra thấy nó thậm chí codn rẻ hơn. Bởi vậy ms bán đc ổn, chứ xe ms thương hiệu ms, ở mức giá rẻ nên đối tựoeng khách cân đo đong đếm nhiều mà ko có lợi ai mua

babyiloveyou

Xe máy
E thấy diễn đàn này từ lúc e tham gia (2011) đến giờ (2020) thì càng ngày cư xử càng hèn. Hôm qua có bài của cụ nào post vị Vinfast giảm giá xong bị xoá luôn. BQT dựa vào cái gì để kiểm duyệt bài theo ý chí chủ quan nhỉ? ý kiến cá nhân e.

Vito_Corleone

Xe máy
Em không anti hay hỏi đểu gì. vì bản chất 2 hãng này là 1. Chỉ là thấy trước đây Chevy không được lòng người dùng vì cái gốc daewoo. Giờ thay tên đổi họ lại được yêu thích. Hãng nào em không biết chứ Daewoo thì ngay ở Hàn còn chả bằng Kia, Huyndai.
Fadil từ Daewoo thì đc thích, còn Lux từ BMW thì bị chê. Sao lạ vậy nhỉ?

HANOICity

Xe điện
Logo của cụ là Subaru. Tại sao Subaru ngon vậy mà ở nhật lẹt đẹt thế nhỉ? Cụ có biết ko?
thật đúng là không thể hiểu nổi, nissan ở nhật, trung quốc, châu âu được ưa chuông hơn subaru. việt nam mình cứ dính đến toyota là thần thánh hóa được.

HANOICity

Xe điện
E thấy diễn đàn này từ lúc e tham gia (2011) đến giờ (2020) thì càng ngày cư xử càng hèn. Hôm qua có bài của cụ nào post vị Vinfast giảm giá xong bị xoá luôn. BQT dựa vào cái gì để kiểm duyệt bài theo ý chí chủ quan nhỉ? ý kiến cá nhân e.
vì cs bác à. diễn đàn càng đông, càng nhiều bài thì càng nhiều quảng cáo cho ban quản trị, nhưng khi có tay to cân tất thì các thành viên chả là cái đinh gì.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Ông Bá Dương mới là người yêu nước. ông ý đã làm phổ cập cho dân việt nam có xe đi với giá hợp lý. Mà sao Thái Lan họ có chất lượng gia công cực tốt mà không có oto do người Thái sản xuất?
Hỏi các cụ 1 câu. Vin sản xuất oto thì họ sản xuất cái gì? Cái máy, điều khiển xe? Mua linh kiện về lắp ráp, liệu lắp ráp có bằng Cụ Bá Dương không?
Em nhanh mồm trả lời luôn là không bằng và cụ Bá Dương của cụ là rực rỡ nhất hệ mặt trời để tránh các cụ lại vật nhau =))

Chevy1111

Xe tải
E cũng ngồi fadil của ông a, cảm nhận hơn mor vs i10, còn ngoại thất thấy k đẹp bằng
Tuy nhiên là xe mới, vài năm nữa mới biết rõ
em thấy trước đây chevy hay ford chưa bao giờ bị chê về độ ồn, cảm giác lái. Lỗi vặt mới là nhược điểm của 2 hãng xe này. Trong các tiêu chí về chất lượng thì độ bền được đánh giá quan trọng nhất. Nên khi nói về chất lượng các xe mỹ, hàn, đức không được đánh giá cao bằng xe Nhật.
Bác có thể thẩy phân khúc xe hot nhất Việt Nam 1,2 năm trở lại đây là MPV cỡ nhỏ với toàn xe nhật 7 chỗ 100 mã lực hộp số 4 cấp. Để hiểu được ở Việt nam xe có độ bền, độ tiện dụng trong đô thị mới được đặt lên hàng đầu.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cứ lấy cớ Daewoo để chê Chervonets. Daewoo sau một thời gian đã được Chervonets mua lại sản xuất theo tiêu chuẩn Mỹ.
Con spark ngày xưa em đi, đảm bảo đầm, chắc, lái thích hơn Morning nhiều. Em dở mấy cái lặt vặt còi đèn ra xem toàn made in USA cả. Có điều một số sản phẩm thiết kế kém, làm thương hiệu ở VN và một số nước Châu Á kém nên lận đận.

nguyenducuong

Xe tải
Em thấy nó cũng đẹp. Với hỗ trợ cho vay ko lãi suất như vậy mà cần mua xe e cũng mua.

Chevy1111

Xe tải
Các cụ cứ lấy cớ Daewoo để chê Chervonets. Daewoo sau một thời gian đã được Chervonets mua lại sản xuất theo tiêu chuẩn Mỹ.
Con spark ngày xưa em đi, đảm bảo đầm, chắc, lái thích hơn Morning nhiều. Em dở mấy cái lặt vặt còi đèn ra xem toàn made in USA cả. Có điều một số sản phẩm thiết kế kém, làm thương hiệu ở VN và một số nước Châu Á kém nên lận đận.
em nhớ lúc trước Chevy việt nam làm trò con bò khi cùng phân phối 2 bản cruze, 1 bản Daewoo, 1 bản GM. bản Daewoo lỗi từa lưa. bản GM thì ổn hơn chút.
Được cái là chi phí sửa chữa cho dòng xe chevy không nặng lắm

CR-Vic

Xe container
Những thương hiệu lớn về ô tô khi bị 3 hãng Mỹ mua lại đều èo uột và hoặc biến mất hoặc bị các hãng khựa hoặc Ấn Độ mua lại và làm lại thành công vượt trội hơn. Ví dụ, SAAB và Volvo thì bị GM và Ford làm hỏng hình ảnh. Jaguar và Land Rover thì Ford biến chúng là rác rưởi :D, Mazda với Suzuki thì nhảy ra khỏi Ford và GM mới lại được hồi sinh. Daewoo gặp GM thì đúng là nhảy vào hố vôi. Mercedes khi nằm chung với Chrysler cũng không mặn mà. Kể ra thì nhiều lắm, những cái tên bị mấy thằng Mỹ làm hỏng khi mua lại (Holden, Opel)

Ngành công nghiệp ô tô của Mỹ chỉ còn là quá khứ thôi :D

Câu chuyện của cụ cũng giống như vài câu chuyện sau
1. Volvo trầy trật và nát bét khi về tay Ford, sau tách ra rồi được mấy anh TQ mua lại đẩy thành xe sang.
2. Mazda cũng rơi vào Ford và cũng nát, giờ lại rực rỡ.
3. GM mua lại Deawoo và giờ ntn cụ cũng rõ rồi.
4. Nissan trở lại nhờ ông Carlos Ghosn.
5. BMW cũng suýt đánh mất mình, và sau đó rực rỡ!

Kimi2016

Xe buýt
Nói riêng con Fadil thì gộp chevy và vin là 1 thì dc . Chứ 2 con Lux thì chả có tý j của Chevy cả cụ ơi ! Còn Hãng thì càng k thể là 1 dc.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em không bênh gì Vin nhưng so sánh về đồ linh kiện dời Vinfast khá ngon. Chevy ko bằng đâu. Tuy nhiên khi ráp với nhau thành 1 con xe thì nó lại là bài toán khác.
Đơn giản lắm!

Chevy bị chê vì mang tiếng xe Mỹ thuộc hãng từ là số 1 thế giới về doanh số mà chất lượng đúng là như kịt vì như bác nói gốc nó là Daewoo vốn lèng mèng tại hàn xẻng nếu so với Hyundai/Kia hay Ssangyong :D

Vinfast thì được khen vì xe Việt Nam mà nom hoàn thiện chả kém xe hàn xẻng là mấy :D

tưởng vô lý nhưng lại có lý bác nhỉ :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Những thương hiệu lớn về ô tô khi bị 3 hãng Mỹ mua lại đều èo uột và hoặc biến mất hoặc bị các hãng khựa hoặc Ấn Độ mua lại và làm lại thành công vượt trội hơn. Ví dụ, SAAB và Volvo thì bị GM và Ford làm hỏng hình ảnh. Jaguar và Land Rover thì Ford biến chúng là rác rưởi :D, Mazda với Suzuki thì nhảy ra khỏi Ford và GM mới lại được hồi sinh. Daewoo gặp GM thì đúng là nhảy vào hố vôi. Mercedes khi nằm chung với Chrysler cũng không mặn mà. Kể ra thì nhiều lắm, những cái tên bị mấy thằng Mỹ làm hỏng khi mua lại (Holden, Opel)

Ngành công nghiệp ô tô của Mỹ chỉ còn là quá khứ thôi :D
Em không rõ lý do tại làm sao, nhưng có vẻ anh Mỹ muốn đi phá chứ không muốn phát triển mấy thương hiệu đó :P