Tại sao công nghệ của Mer tốt thế mà linh kiện lại hỏng nhiều hơn xe Nhật, Hàn?

Kenz

Xe tải
Em xem 1 cái topic các cụ ế nói về cái lốc điều hòa, cùng của Denso sản xuất cả mà của Toyota có 20 chai, của Merc 80, 100 chai :( nghe mà đã sợ.

Chuẩn đấy Cụ ạ, những cái y như nhau sao của Mer lại hay hỏng hơn và giá thay thì thường đắt hơn hãng bình dân khác nhỉ?

hathanhauto

Xe buýt
Số 23/62 đường Trần Bình, Cầu Giầy, Hà Nội
Website
www.hathanhauto.com
Các cụ đang đi xe Đức quen rồi, đi dòng khác sẽ không cảm thấy thoái mái, biết là dòng này hay hỏng vặt do từng thị trường châu âu- và châu á khác nhau. Dòng xe Đức là thường hay hỏng vặt, vì hiện đại, nhiều option nên càng hiện đại báo lỗi đầu,hỏng đâu thì phải thay đó thôi , tiêu chuẩn châu âu nghiêm ngặt đảm bảo chất lượng - an toan cho người sử dụng,

chuquangthang

Xe máy
Bởi vì như cụ cưới người mẫu với cưới thường dân ý

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bởi vì như cụ cưới người mẫu với cưới thường dân ý
Mặt các em người mẫu chỉ cần có 1 nốt tàn nhang nhỏ là các em ấy cuống lên đi mỹ viện ngay, còn mấy con mẹ sề nhà mình cả trăm nốt cũng mặc kệ đúng ko cụ, hehe

usernames78

Xe buýt
Các cụ bàn tân đúng đấy nhưng quên mất 1 điều vô cùng quan trọng là ngoài việc xe đức hỏng nhiều linh kiện hơn xe nhật và hay hỉng hơn, thì còn chi tiết nữa là cũng là linh kiện đó nhưng dành cho xe đức thì đắt gấp 5-20 lần so vs xe nhật,
Em thí dụ cái giảm sóc trước nhé. Xe nhật chỉ cỡ 5 củ cả đôi, còn xe đức thì .....
Rồi thí dụ cái lọc xăng c200 nhé cỡ 10 củ, còn lọc xăng cẩm ly hẳn hoi chỉ dưới 1 củ.
Vấn đề chính nó ở hỗ đó đó, chứ phụ tùng xe đức mà rẻ như xe nhật thì dù nó có hay hỏng vặt như thế chứ hay hỏng hơn e cũng vẫn cứ thích

usernames78

Xe buýt
Có mỗi ở Việt Nam và người Việt Nam mình mới bảo linh kiện Mercedes nói riêng và xe Đức nói riêng hay hỏng vặt.
Cứ đáp ứng đủ tiêu chuẩn của nó xem có hỏng hóc gì đâu? Các cụ đi xe toàn chạy cho tẹt ga, nạp xăng dầu thì cứ ham rẻ thì không nhanh hỏng. Định kì bảo dưỡng thì toàn lớ lơ hoặc tìm chỗ rẻ rẻ làm mà không cần nghĩ đến nguy hiểm là chỗ rẻ cũng đồng thời làm không chuyên.

Xe em gần đạt 250 vạn cây số rồi. Đời đầu 2003 W211 chạy đến giờ phải nói trên tuỵeet vời. Đi hơn 1000 km liền mạch không nghỉ cũng vô tư. Đây, có ảnh cho cụ nào thắc mắc nói Mercedes kém chất.
Úi xời, xe cụ 25 vạn km, e hỏi thật nếu đúng như cụ nói là bảo dưỡng phải cho vào trong háng thì từ hồi đầu tới số km thế này tiền bảo dưỡng của cụ hết nhiêu, e dự mua đc em vios thần thánh cũng nê, nếu cụ ở vietnam.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Các cụ bàn tân đúng đấy nhưng quên mất 1 điều vô cùng quan trọng là ngoài việc xe đức hỏng nhiều linh kiện hơn xe nhật và hay hỉng hơn, thì còn chi tiết nữa là cũng là linh kiện đó nhưng dành cho xe đức thì đắt gấp 5-20 lần so vs xe nhật,
Em thí dụ cái giảm sóc trước nhé. Xe nhật chỉ cỡ 5 củ cả đôi, còn xe đức thì .....
Rồi thí dụ cái lọc xăng c200 nhé cỡ 10 củ, còn lọc xăng cẩm ly hẳn hoi chỉ dưới 1 củ.
Vấn đề chính nó ở hỗ đó đó, chứ phụ tùng xe đức mà rẻ như xe nhật thì dù nó có hay hỏng vặt như thế chứ hay hỏng hơn e cũng vẫn cứ thích
Nên ra đường nhìn thấy cụ nào đi xe Đức là kính nể cụ nhể, hihi

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Công nhận là phụ tùng xe Đức đắt hơn xe Nhật nhưng ko đến 5-20 lần đâu cụ ơi, lọc xăng e cẩm ly nhìn rất đơn giản còn lọc xăng C200 là lọc thả bình cả cụm có cả phao,...phức tạp hơn cụ ak

usernames78

Xe buýt
Nên ra đường nhìn thấy cụ nào đi xe Đức là kính nể cụ nhể, hihi
Em chẳng thấy kính nể cò hó gì, mà như trước e đi xe đức e thấy lựa chọn dở hơi quá, và mình như thổ dân ở hoang đảo, è cổ ra làm để rồi cho thằng nhà háng nó chém, nên giờ ra đường thấy xe đức cụ có thể đoán đc e nhìn thấy thế nào rồi đấy.....
E đang chờ nhận gạch :)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em chẳng thấy kính nể cò hó gì, mà như trước e đi xe đức e thấy lựa chọn dở hơi quá, và mình như thổ dân ở hoang đảo, è cổ ra làm để rồi cho thằng nhà háng nó chém, nên giờ ra đường thấy xe đức cụ có thể đoán đc e nhìn thấy thế nào rồi đấy.....
Chịu chém được là đẳng cấp rồi, em kính nể mà cụ

hoangPR0

Xe hơi
E thấy chẳng có gì để chê xe dưc cả

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Em lái Lexus RX350 rồi, nói chung là êm thôi chứ cảm giác lái vẫn còn rất lâu mới bằng BMW chứ chưa nói đến Mec được - theo chủ quan của e
Vãi cụ. Cảm giác lái của Mẹc là gì so với Bim ạ?

Cụ nào mua Mer đi mà suốt ngày lo hỏng vặt và bán mất giá thì đừng cố, đi Toy cho lành. Khi đã nhiều tiền là mua xe không phải lo mấy thứ linh tinh mới thoải mái cái đầu.
Em ít xiền giờ chỉ dám đi Toy. Khi nào em là đại gia làm con Mer đi cho nó sướng cái thằng người.
Nhiều cụ đi xe Đức vì oai chứ ko phải vì sướng đâu =))

Bỏ tiền ra mua xe Đức cũ cho rẻ lên chụp ảnh lên mạng cái logo lòe vớ vẩn hù thiên hạ tưởng mình đi xe sang, sang gì sang chưa đến tỏi, hỏng vặt liên miên, cắn răng gánh về nuôi như nuôi nghiện để oai tí đấy các cụ ạ. Đặc biệt là các bạn trẻ trâu. =))

dngduc

Xe điện
Cá nhân em cho rằng, các bạn không đi xe BMW, Mercedes xong rồi suốt ngày nhao vào bình phẩm rằng mấy cái xe này hay hỏng vặt, nuôi như nuôi nghiện... mới thực sự là trẻ trâu :P

Anhtran24

Xe hơi
em đặt gạch nghe các cụ bàn luận ạ.

thanhbn1983

Xe điện
Em ghét cái tính thẳng của Kụ, cơ mà cứ Mẹc vởi Bim là em thích ah >:D<

KIA Q7

Xe tăng
Vãi cụ. Cảm giác lái của Mẹc là gì so với Bim ạ?

Nhiều cụ đi xe Đức vì oai chứ ko phải vì sướng đâu =))

Bỏ tiền ra mua xe Đức cũ cho rẻ lên chụp ảnh lên mạng cái logo lòe vớ vẩn hù thiên hạ tưởng mình đi xe sang, sang gì sang chưa đến tỏi, hỏng vặt liên miên, cắn răng gánh về nuôi như nuôi nghiện để oai tí đấy các cụ ạ. Đặc biệt là các bạn trẻ trâu. =))
Dám mua là đã oai hơn bọn đi Toy rồi cụ ạ. Chưa mua xe đã sợ bán mất giá thì gọi là vừa đ éo vừa run đấy.

adng

Xe điện
Công nhận là phụ tùng xe Đức đắt hơn xe Nhật nhưng ko đến 5-20 lần đâu cụ ơi, lọc xăng e cẩm ly nhìn rất đơn giản còn lọc xăng C200 là lọc thả bình cả cụm có cả phao,...phức tạp hơn cụ ak
Phức tạp hơn không có nghĩa là cao cấp hơn bền hơn.
Ở trường hợp cụ thể của cụ đưa thì đánh giá rằng hàng sản xuất cho C200 là dành cho người giàu.
Còn xét về mặt kỹ thuật cộng với tính kinh tế thì được đánh giá là kém, thiết kế dành cho Camry như vậy ưu việt hơn.

Chủ thớt dùng từ "công nghệ" là chưa đúng, vì có hiểu họ làm ra sản phẩm như thế nào đâu mà phát biểu là "cao" hay "thấp".

xerua2110

Đi bộ
Mình đang đi xe đức gl450. Phải công nhận bác chủ thớt nói đúng, xe nhật xe hàn giảm xóc, thước lái bền hơn xe đức, trước đây mình đi santafe 100ng ma giàn gầm chưa phải thay thế món nào
Xe thì theo chuẩn nhưng đường xá, thời tiết mình ko chuẩn ạ

xerua2110

Đi bộ
Cá nhân em cho rằng, các bạn không đi xe BMW, Mercedes xong rồi suốt ngày nhao vào bình phẩm rằng mấy cái xe này hay hỏng vặt, nuôi như nuôi nghiện... mới thực sự là trẻ trâu :P
cụ nói có vẻ chuẩn ợ

gnuhjp2003

Xe buýt
Các cụ mà chưa đi mec thì đừng vào chém nhé, cá nhân tôi đã đi 2 đời mec rồi, 1 xe chạy 10 vạn bán, 1 xe chạy 1,8 van bán cho 1 cụ tren of này, sau đo tôi mua cam 2.5Q model 2014 đi đc 8 tháng bán lỗ 300 củ để quay lại với e chân dài E250 số 7 cấp trên vô lăng, đi cam đc cái để xe k lo mất logo, đi về quê êm hơn mec, xăng so với mec đi đường trường tốn hơn, đi nội thành thì tùy thuộc nhiều yếu tố, các cụ cứ so sánh cô chân dài với cô chân ngắn lúc mà máu rồi thì chơi cô nào, đã chơi cô chân dài rồi k muốn chơi cô kia nữa đâu. Nếu cụ còn lăn tăn thì cứ hỏi mấy cụ chạy mec già xem có tốn k, cụ yên tâm là cái sướng nhiều hơn so với tiền cụ bỏ ra nhé.
em đọc comment của cụ mà thấy tâm đắc vô cùng. e bán xe Đức đi xong mua xe Nhật, e đi được nửa năm rùi bg đang xúc tiến quay lại xe Đức. dẫu biết rằng linh kiện đắt, ốm đau ở đâu là e nó kêu ngay, để ngoài đừong là bị vặt,... nhưng cái cảm giác lái và sự đầm chắc (+cái mùi xe Đức??) nó quyến rũ ko thể tả được... các cụ nói đúng, xe Nhật là dành cho người đi xe, xe Đức là dành cho người chơi xe. mối ngày đi làm hàng chục km mà lái xe ko có cảm giác e ko chịu được...