[Funland] Tại sao cũng 1 bộ quần áo người này mặc đẹp người kia lại mặc thấy bình

duytrong

Xe lăn
Ko hiểu sao với cá nhân em, chỉ duy nhất những cụ người HN gốc mặc quần trắng rất “ hợp lý”, dù người không đẹp. Tiêu biểu là tài tử Ngọc Bảo, sau này em tiếp xúc với một số cụ/ ông/ bác/ chú... nữa, người HN gốc. Cách ăn mặc có nét rất riêng, Ko hẳn là từ quần áo mà là từ phong thái, cách cư xử....Đúng như cụ nào nói là quan trọng là thần thái. Nhận xét của em ko mang tính vùng miền, nhỡ có cụ nào phật lòng thì em sẵn sàng nhận gạch đá ah.
Em có bà chị giống nhau về phom người, xêm xêm về ngoại hình nhưng ko hiểu sao khi em mặc style của chị ấy như váy chiết eo, áo “ bánh bèo” thì trông rất buồn cười mặc dù chị ấy mặc rất đẹp. Trong khi đó, cùng là quần bò, áo sơ mi, đồ cứng cứng như vest, đồ thể thao thì bà ý ko lại được với em, mặc ko lên được. Căn bản là con người em, tính tình của em cũng cứng cứng, thích kiểu mạnh mẽ... và em cũng thỏi mái khi mặc đồ như vậy. Vì vậy em siy ra là khi mình hoàn toàn thỏi mái với set đồ mình chọn thì tự nhiên sẽ đẹp.
Mợ úp ảnh lên đi ,em tư vấn cho.

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Em trước làm thợ comlee,góp ý với cụ,bộ của cụ tương đối đẹp,nhưng theo em,muốn đẹp và thoải mái cụ nên chọn loại vải có đặc tính mà bọn em hay gọi là xuông ,nó mềm ,hơi nhũn,khi mặc vào khắc phục tương đối các khuyết điểm mà bộ dựng còn thiếu,com lê khó nhất là vai áo và tay ,sau đén ngực áo và tà,vạt,vai áo phải căng ,mọng,tròn,tay áo ít vết nhăn,
Cụ chuyên gia thử oánh giá bộ này của e dư nào ạ. Hiii
Quần 1 kiểu áo lại kiểu khác, sơ mi cũng 1 kiểu khác luôn ợ. Hiii

duytrong

Xe lăn

Thế này thì không gọi là comle cụ ạ,com lê tức là đồng bộ,quần áo phải cùng một loại vải,chất liệu.bộ của cụ gọi là mặc véc,theo em nếu mặc cọc lệch thế này,cụ chọn hẳn quần cho khác hẳn áo đi,kẻo người ta lại nghĩ cụ bị mua nhầm cái quần hoặc cái áo,hoặc một cái mặc ít,một cái mặc nhiều dẫn đến khác màu nhau.đấy là ý kiến của riêng em.

Grandtouring

Xe điện

Áo hơi rộng chút ạ. Vai thừa, tay cũng hơi dài (ngắn lại 2-3 cm là đẹp).

Bazu

Xe tải
Thắt lưng mặc Vest hơi đơn điệu , cụ chủ mua
Salvatore Ferragamo , Hermes, Lv .. trông sang trọng lịch sự , tạo điểm nhấn cho cả thân người .
thử xem nhìn khác ngay.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Dạ như tiêu đề các cụ ạ, quê em thời nay thì cũng khấm khá lên nhiều, quần áo com lê củ sếch không phải chỉ ở HN mới mua được, thợ may phố huyện cũng có, ba đến năm triệu cũng được một bộ đẹp, bản thân em cũng có. Rồi thì các thanh niên, các cụ đi làm ở tứ phương tết về quê cũng mặc củ sếch com lê đi chúc tết, đi ô tô nhiều lắm. Cơ mà không hiểu sao em thấy em và đa phần mọi người mặc không đẹp, tất nhiên rất ít người cao to, mà kể cả nhiều người cao to mặc cũng không đẹp ạ.

Trong khi đợt trước tết em lên Hà Nội thăm ông bạn học cùng khoá lái xe, đi đường rồi tiếp xúc gặp nhiều người họ mặc đồ tây đẹp lắm ạ. Chưa chắc đã đắt tiền hơn các bộ người quanh làng xóm em mặc đâu, nhưng nó khác biệt hẳn.

Cụ nào biết tại sao không ạ, thực sự em chả thích mặc com lê củ sếch, em là em cứ thích mặc cái áo sơ mi cái quần tây là thoải mái rồi.
Để 1 bộ đồ lên ngươì đẹp thì số 1 là sải tay sải chân dài sau đó mơi tới body . Katsunni là vd đấy

Superpig

Xe hơi
Em có bộ comple này, các cụ bình giúp xem ổn ko ạ? Quần lúc chụp em lỡ tay kéo cạp nên ống hơi cao, hở tất, bình thường thì là dài chạm miệng giày ko hở j đâu ạ.

Dáng cụ đẹp mà thằng thợ may may xấu, vai quá xuôi, tay áo rộng, ve áo to so với tổng thể, thân áo dài thêm 2 cm thì vừa, quần ống hơi to, dài thêm tí nữa là đẹp, dáng cụ cao gầy thì nên may ve áo nhỏ kết hợp với cavat bản nhỏ, eo áo nên fit thêm tí nữa, với màu này thì giầy màu đen hoặc nâu sậm hợp hơn cụ ạ, ý kiến của cá nhân e.

Cakiem168

Xe tải
Quan trọng thần thái và gu ăn mặc. Nhiều cụ nhiều mợ đắp vàng lên cũng lộ ngay ra đuôi ví dụ một mợ luôn coi là trung tâm thiên hạ trên này moon hay mun gì đó
Lại xoáy rồi, hehe

xe cup teo

Xe buýt
Hay ho gì Lão, quần áo may khó bỏ moẹ, mua toàn XXL++
Giời ạ, nhiều nấm lùn như em mơ được cao lên xíu mà cứ vẫn phải ca bài "sông có lúc, người có một khúc", còn lão thì quá lý tưởng rùi, may đồ khó xíu, cơ mà năm may mấy lần đâu, còn thì một bước ra đường là "thiên hạ phải ngước nhìn" sướng quá giời

MrSpy

Xe điện
Em có bộ comple này, các cụ bình giúp xem ổn ko ạ? Quần lúc chụp em lỡ tay kéo cạp nên ống hơi cao, hở tất, bình thường thì là dài chạm miệng giày ko hở j đâu ạ.

Cụ mặc đẹp đấy, cụ may ở đâu thế?

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Năm nay thì phía bắc, mặc com lê kiểu j cũng không đẹp, vị thời tiết quá nóng! E đi chúc tết toàn quần bò, áo phông, giầy thể thao :D

duytrong

Xe lăn
Bộ của em là vải merino wool 110s. Loại vải cụ nhắc đến là vải gì ạ? Cụ có thể ngó giùm xem bộ em thợ dựng có khuyết điểm gì trong kỹ thuật ko với ạ?
Nhìn qua ảnh thì khó,vì đa số vào ảnh là đẹp cụ ạ..về dáng ( phom) áo tương dối đẹp,còn bộ dựng ở trong thì ai mà biết được,trước kia bọn em dựng bằng tay với kim khâu,sử dụng chất liệu gọi là canh tóc,phom áo lúc nào cũng đẹp kể cả giặt tay hay máy,giờ công nghiệp phát triển, đồ may mặc rẻ rồi,họ làm công nhiêph là chủ yếu,được cái họ dựng rất chuẩn,nhiều bộ trông tay nhỏ có vẻ khó chịu nhưng mặc vào rất thoải mái và đẹp,nhưng chất liệu dựng không bền phom áo nhanh xuống,giặt,là xong nhưng khó phẳng như cũ,nhưng thôi cụ ạ ,mác vài năm mỗi năm vài lần,lại mua cho mới.

6659

Xe hơi
Vừa là thần thái, vừa là đồ đắt
Comple có thể hàng tỉ 1 bộ mà, khác lắm chứ

xe rùa 2012

Xe container
em nghĩ béo vẫn đẹp nếu có thần thái ợ

Superpig

Xe hơi
Thắt lưng mặc Vest hơi đơn điệu , cụ chủ mua
Salvatore Ferragamo , Hermes, Lv .. trông sang trọng lịch sự , tạo điểm nhấn cho cả thân người .
thử xem nhìn khác ngay.
Hahha, e thì lại k đánh giá cao thắt lưng làm nên tổng thể bộ vest, bọn tây lông hay cả như biểu tượng thời trang Davidbeckham khi diện vest cũng ưu tiên thắt lưng bản nhỏ, mặt đơn giản và ko trưng thương hiệu cụ ạ, chỉ có Vn và china là học nhau kiểu đeo thắt lưng phô ra thôi, bộ vest đẹp nó có nhiều yếu tố lắm, chưa kể 1 bộ vest may đẹp mà lại tương quả thắt lưng diêm dúa hay mặt logo tổ chảng ở trước bụng để ng khác biết mình chơi đồ hiệu thực sự nhìn sến súa và lúa :) đây là ý kiến cá nhân e :)

duythanh_1710

Xe tải
Em chọn đồ ưu tiên chọn vải. Dáng có thể không cần may quá đẹp nhưng vải chắc chắn phải là xịn nhất. Màu thì phải chọn màu nét, nhìn quần áo sẽ đẹp và lâu cũ.
Dáng body không ôm quá sát, tạo cảm giác thoải mái cho bản thân và thị giác của người đối diện. Không mặc quần quá lửng nhưng cũng không lòe xòe, chạm giầy hơi trùng vải xíu là ok
Quần áo lúc nào cũng phải là phẳng phiu, không bẩn, không mùi cơ thể. Tât thì phải tông cùng màu quần và giày.
Như 2 cụ mặc vest ở trên thì cụ đầu tiên quần lửng, tất cổ ngắn không hợp với vest + cà vạt.
Cụ dưới thì nhìn màu không nét, cà vạt chưa đẹp

Musketeer

Xe buýt
Cụ này ko hiểu soái ca phương nào mà chê người ta bẩn bẩn. Chắc cụ phải cỡ tài tử Hô li út nhẩy.
E thấy cụ đấy gom người cao ráo đẹp rồi. Mặt chắc cũng đẹp luôn. Nhìn đôi giầy nó chưa hòa làm 1 thôi có thể là do góc chụp.
Dạ, em chỉ chia sẻ quan niệm thôi ạ :)