[Funland] Tại sao đàn ông ngoài 30 lại khó lấy vợ?

Mr.Google

Xe buýt
Em thấy lý do đầu tiên và đơn giản là lúc đấy mình ko còn sung sức khi đá bóng trên sân "hàng chiếu" nữa :))

antidau

Xe container
Khó gì, mấy ông ngoài 30 có tí tiền (tí ở đây chỉ tầm 15 củ thôi), chăn rau cứ gọi là kinh vãi ái

Hana

Xe tải
Rút cuộc là vữn tán được hử?
Có lý do gì ràng buộc để "ko được" không ạ :D
Em thấy lý do đầu tiên và đơn giản là lúc đấy mình ko còn sung sức khi đá bóng trên sân "hàng chiếu" nữa :))
Đầu 3 thì vẫn 2 tuần 7 lần cơ mà =)))).
Em thì nghĩ lý do chính là ở độ tuổi này ngày càng khó yêu đương, và ngày càng kén :D

Hondacivic_81

Xe máy
E lại thấy đàn ông ngoài 30 xát gái vô cùng:((

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

cuonghoang99

Xe buýt
Ông bạn 39 vừa cưới 1 em 9x

Ngon choét

Từ năm cháu lấy vợ, trung thành máng lợn nhà thì ông bạn có hơn chục năm choén đều 2- 3 em/năm đủ từ 7x cuối đến 9x, toàn tìm hiểu yêu đương nghiêm túc và sau đó cảm thấy không hợp

Đến em 93 này, bầu 5 tháng, check là thằng ku, cưới
nông dân giỏi đây rồi :)). Sướng quá :D

legendcomeback

Xe tải
Thật sự em cũng gần 30 rồi, mà chưa thể lấy được vợ. Mặc dù em cũng không đến nỗi nào

Mr.Google

Xe buýt
Có lý do gì ràng buộc để "ko được" không ạ :D

Đầu 3 thì vẫn 2 tuần 7 lần cơ mà =)))).
Em thì nghĩ lý do chính là ở độ tuổi này ngày càng khó yêu đương, và ngày càng kén :D
Cụ ơi số lần chỉ là phụ chủ yếu là thời gian ra sân chính thức cơ. Cụ bảo kể cả ngày 2 cuốc mà mỗi cuốc có 5p là thẻ đỏ ra sân thì mợ nào chẳng chán :D

SơnMS

Xe buýt
em nghĩ chắc Khó vì không có đk thôi . chứ cứ đầy đủ có mà tự gái nó bu vao , giờ con gái thực dụng , anh nào có nhà cửa , oto . tiền rủng rỉnh là các em ý nhắm ngay .

vanhung8668

Xe tải

Câu hỏi này em hỏi vì em gặp nhiều quá. Đồng nghiệp, họ hàng, bạn thân, bạn bè, đối tác...Đi đâu cũng bắt gặp những anh chàng (Không bàn tới những anh chàng đàn ông không hoàn chỉnh hoặc có vấn đề nhé) muốn lấy vợ lắm rồi mà chưa chọn được ai. Khách quan mà đánh giá, thì những anh chàng này đều đạt điểm cao, không được 9 - 10 thì cũng trên 7 - 8: HÌnh thức được, nhà cửa, công việc ổn định, nhân cách tốt, lịch thiệp và hiểu biết.

Vậy vì sao họ lại khó chọn vợ? Mọi ngừoi thì bảo: Nào là cậu ấy/anh ấy... kén quá, nào là tiêu chuẩn cao quá....

Nhưng em lại thấy: vì càng đi nhiều, trải nghiệm nhiều, trưởng thành hơn, nên các bạn ấy biết cách nhìn người hơn. Mà đã biết cách nhìn người, thì tiêu chuẩn cái đẹp của các bạn ấy khác với mọi người. Họ không thích cái đẹp ở số đo 3 vòng chuẩn, mà họ yêu cái đẹp trong tâm hồn. Nhưng để có cái đẹp trong tâm hồn, người phụ nữ không chỉ cần tố chất, khí chất, mà cần sự trải nghiệm, va chạm trong cuộc sống. Cái đẹp này các bạn trẻ không có.

Đối với em, thì cảm nhận về vẻ đẹp của em bây giờ cũng khác trước. Nếu như khi còn nhỏ, em mơ ước sự xinh đẹp như công chúa trong truyện cổ tích, thì học đại học, em trầm trồ các cô người mẫu có số đo 3 vòng nóng bỏng, có thể mặc tất cả các mốt quần áo, váy vóc ấn tượng. Đên giờ, em lại thấy phụ nữ đẹp nhất ở tuổi 30: đằm thắm, dịu dàng, trải đời, tự tin vô cùng và độc lập.

Nhưng xã hội mà, khi một cô gái chưa đủ trưởng thành đã làm mẹ, làm vợ, vì quan điểm lạc hậu của xã hội (sợ ế. sợ lớn tuổi thì quá tuổi sinh con, vì đi đâu cũng nghe người ta hỏi han, dắt đi giới thiệu đủ kiểu..). Thế là họ cũng kết hôn vội vàng, sống vội vàng mà không có cơ hội chọn cho mình những lựa chọn tốt hơn, là những ngừoi đàn ông đang đặt câu hỏi ở tiêu đề trên. Những người đàn ông tốt cũng rất khó kiếm tìm một cô gái đẹp theo đánh giá của họ mà còn độc thân.

Ngay cả khi người phụ nữ đẹp nào đó, vì kết hôn vội vàng mà lấy một người không phù hợp, sau đó lại sửa sai bằng cách ly hôn. Mặc dù rất dũng cảm trước những định kiến của xã hội, mà không mấy ai làm được: Là phụ nữ sau khi lấy chồng không được sống cho mình, phải sống cho con, phải hy sinh để con mình có một gia đình hạnh phúc...Nhưng những người đàn ông trên cũng không mấy ai đủ bản lĩnh để yêu và lấy họ, cũng vì miệng lưỡi thế gian: trai tân mà lấy nạ dòng, vì gia đình ngăn cản, vì sợ cảnh con chung, con riêng, vì sự ích kỷ của một thằng đàn ông: muôn lấy cho mình một người vợ chưa qua lần đò...Để rồi thay vì lấy một người mình yêu, họ lại lấy đại một người phù hợp với họ theo đánh giá của xã hội.

Bởi thế mới nói đời người là bể khổ, người ta không sống cho mình, cứ sống vì những định kiến xã hội, đau khổ vì miệng lưỡi thế gian. Vì không sống cho mình, bên đàn ông khổ, đàn bà cũng khổ, con cái cũng khổ. Chừng nào người ta hiểu được rằng: Người biết yêu thương chính bản thân mình mới biết yêu thương người khác. Người nào thật sự hạnh phúc mới mang lại hạnh phúc cho người khác. Đửa trẻ nào sống trong một gia đình hạnh phúc mới phát triển toàn diện. Còn sống trong một gia đình không hạnh phúc, dù là đủ cả bố mẹ, thì tuổi thơ của chúng cũng bị đánh cắp theo một nghĩa nào đó.

Các cụ thấy sao ạ?
cháu cũng cùng cảnh nhưng chưa bg lo lắng về điều đó
mỗi cụ / mợ có một quan điểm và nhận xét khác nhau , mỗi cây mỗi hoa ,

mmxhung

Xe điện
em nghĩ chắc Khó vì không có đk thôi . chứ cứ đầy đủ có mà tự gái nó bu vao , giờ con gái thực dụng , anh nào có nhà cửa , oto . tiền rủng rỉnh là các em ý nhắm ngay .
Cụ phán chuẩn đớ, cháu chả thấy khó gì cả, thích là lấy được ngay toàn gái đẹp gái ngoan, ở tuổi ngoài 30 đã tích lũy được bao nhiêu kỹ năng kinh nghiệm sống, lại thêm địa vị xã hội, tiền bạc rủng rỉnh thì mấy em teen đang nhìn đời màu hồng, thích được cung phục, ăn sung mặc sướng có khó gì để mà cưa đổ đâu. Mấy em diễn viên, người mẫu toàn cặp với các anh giai ngoài 30 đó thôi.

PhongNT

Xe hơi
Các cụ có chủ đề hay nàm chị emBuoonff??

SơnMS

Xe buýt
Cụ phán chuẩn đớ, cháu chả thấy khó gì cả, thích là lấy được ngay toàn gái đẹp gái ngoan, ở tuổi ngoài 30 đã tích lũy được bao nhiêu kỹ năng kinh nghiệm sống, lại thêm địa vị xã hội, tiền bạc rủng rỉnh thì mấy em teen đang nhìn đời màu hồng, thích được cung phục, ăn sung mặc sướng có khó gì để mà cưa đổ đâu. Mấy em diễn viên, người mẫu toàn cặp với các anh giai ngoài 30 đó thôi.
em với cụ bắt tay nhau đi cua gái cái nhể .

Truongx2

Xe hơi
em thấy mấy bác 30 cứ kiêu kiêu chảnh chảnh làm sao ấy
phải trên 35 thì mới thấy được được
em đang sắp ế đây mà gặp mấy anh 30 chảnh chảnh cố mãi cũng chả chịu nổi hị hị
Cháu chả chảnh, chả kén, giờ đã cưới đâu. Cũng gần qua cái tuổi "được được" đấy.
Ps: cháu thấy mình bình thường, cũng chả hâm gì :D