[Funland] Tại sao đàn ông ngoài 30 lại khó lấy vợ?

Hakipack

[Tịch thu bằng lái]
Cháu có vài người bạn, là các mợ >= 30 tuổi mới thực sự là gian nan :|

Trong mọi câu chuyện, luôn muốn được giới thiệu một ai đó cho các mợ ý :(

Đánh giá chung về các mợ ấy thì thông minh, giỏi giang (du học, Thạc sỹ, Tiến sỹ), có chút tài lẻ, nữ công gia chánh ngon lành, chỉ mỗi tội không được xinh đẹp mỹ miều, chỉ gọi là nhìn được thôi!

Xét ra thì các mợ ấy lấy chồng mà như kiểu trúng lô đề ấy. Các ông 30 ~ 40 có chút thành tựu thì yêu cầu cao: các em xinh đẹp 20 ~ 27, thông minh, xinh đẹp. Các ông chưa có thành tựu gì thì thà ko lấy còn hơn, lấy về có khi khổ đời :)

Những bạn trẻ thì tình chị-em, chả đi được đến đâu, sau này lại còn bị lệch về tâm sinh lý, cực kỳ phức tạp :)

Và giá cứ thế rớt không phanh theo thời gian, ...

Chả biết sau này sẽ thế nào :|

Em vài năm nữa cũng ngấp nghé 30 nhưng còn may chán, là đàn ông nên hạn sử dụng lâu dài :D
Các mợ ấy tư duy lệch lạc như thế thì ế là phải. Đàn ông tầm 40 chưa thành tựu không có nghĩa là người ta không giỏi, em quen biết nhiều soái cực siêu mà phải đến tầm 40-50 mới phát, trước đấy thì tầm 40 vẫn tay trắng vật lộn mưu sinh
Nói chung đàn ông thì chẳng bao giờ lo ế, chủ thớt chẳng việc gì phải bán than

Buông Xuôi

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Vu Quang Ba

Xe tăng
Bác Lê Ân trên 70 còn cưới gái trinh mà ngoài 30 cụ đã lo,chăm mà kiếm xèng đi,các cụ có câu: gái ham Tài-Trai ham sắc...ha ha :D

pink_lotus_88

Xe tải
Bác Lê Ân trên 70 còn cưới gái trinh mà ngoài 30 cụ đã lo,chăm mà kiếm xèng gái ham Tài-Trai ham sắc...ha ha :D
CỤ nói có lý, nhưng lúc ý thì cưới vợ trẻ về cho nó oai thôi chứ làm gì nữa hả cụ? lúc ý mà mới có con thì con gọi bố bằng ông rồi

aitymo

Xe tăng
Ước gì ko cấm hai ba vợ mình có cơ hội đi thả câu

Vu Quang Ba

Xe tăng
Tùy theo cơ địa từng người có người 60t-70t máy móc vẫn hoạt động tốt nhưng bình thường thì ngoài 40t trở đi mới thực sự lo ngại vấn đề sức khỏe và tình dục :
Theo nghiên cứu của bệnh viện Mayo Clinic của Mỹ, sau 30 tuổi, lượng Testosterone trung bình giảm khoảng 1% mỗi năm và giảm mạnh từ 30% - 50% khi ở độ tuổi ngoài 50. Đó là lý do tại sao đàn ông tuổi 20-30 có ham muốn tình dục rất cao và sung mãn cực đỉnh, còn quý ông tuổi băm, tứ tuần thì thường xuyên gặp cảnh “trên bảo dưới không nghe”.
Do vậy phương pháp bổ sung Testosterone nội sinh được các chuyên gia lựa chọn nhiều hơn vì độ an toàn và hiệu quả đáng tin cậy. Nam giới có thể sử dụng dược thảo kích hoạt cơ chế sản sinh Testosterone nội sinh, hiệu quả và thuần nhiên thông qua hệ thống trục: Não bộ - Vùng dưới đồi - Tuyến yên - Tuyến thượng thận - Tinh hoàn.
Bên cạnh đó, cần tập thể dục đều đặn, ngủ sâu và đủ giờ, sống lành mạnh, ăn ít chất béo, không hút thuốc lá, ít uống rượu bia và tuyệt đối sử không dụng bừa bãi các loại bổ thận, tráng dương, các loại thuốc kích dục vì nó sẽ làm hại các cụ mà thôi các mợ lại :" Sau lưng người đàn ông bất lực là người đàn bà rất bực".

Buông Xuôi

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Há há. Thế là xã hội bớt đi 2 đứa ế nhể ;)) E note còm này của Xuôi lại làm bằng chứng đề phòng sau này chối cãi :)):))
:)) cũng ít có dịp được lái máy bay:)) thôi thì nhắm mắt ấn bừa :v

scorp8x

Xe container
Em mạnh rạn cmt nói đẹp sau lưng 1 số bác trên 30 tí:
* Đàn ông ngoài 30, càng già càng khó tính, kỹ tính. Phàm ông nào cứ suốt ngày "anh thế nào cũng được, dễ ý mà" thì càng kén, càng khó đến kinh dị í
* ngoài 30 đã bớt nhiệt tình, ko còn độ nồng nhiệt và máu me như thời trẩu tre, ko còn lãng mạn nên con gái thường chán. Có bác còn chờ con gái chủ động tìm đến cưa cẩm
* tuổi 30 đã từng trải nên hoá cáo, gặp cô khó khăn tí lại kêu là hâm, bị vđ về xyz..., còn gặp mấy em teen hoặc cởi mở chút lại cho là dễ dãi, lại lấy CÔNG, DUNG, NGÔN, HẠNH làm hệ quy chiếu.... Rồi lại thấy chả ai vừa ý mình. Tóm lại rất chi là mệt!!!!

Và con gái sắp toan về già như tụi em sắp phải giao lưu với mấy bác kể trên còn mệt dài, mệt nhoài. Kiếp sau, e thề với bản thân sẽ tảo hôn trước cho nó nhẹ cái thèng ng chứ chiều đc mấy bác 30 vật vã phết
Còm này buồn cười quá :)) :)) thôi cứ để vậy cho Rai nó thèm mợ nhoé

cuongscb

Xe tăng
Hic. Cái này thực sự khó nói. Nó là duyên số không giải thích được.
Em chơi vs mấy ông anh tầm 35 - 37 tuổi, từ tế, ngoan lành hơn em thế mà ế.
Trong khi em 30, có vợ rồi, thế mà gái nó vẫn theo~X(

sweet_heart

Xe buýt
Các mợ ấy tư duy lệch lạc như thế thì ế là phải. Đàn ông tầm 40 chưa thành tựu không có nghĩa là người ta không giỏi, em quen biết nhiều soái cực siêu mà phải đến tầm 40-50 mới phát, trước đấy thì tầm 40 vẫn tay trắng vật lộn mưu sinh
Nói chung đàn ông thì chẳng bao giờ lo ế, chủ thớt chẳng việc gì phải bán than
Cháu chỉ suy đoán thôi chứ các mợ ấy có nói ra như thế đâu :) Cơ mà mấy cái ngoại lệ cụ nhắc ấy, cụ có công nhận nó là phần cực kỳ thiểu số không nhỉ :)) Khó trúng hơn đánh đề nhiều lắm :))

Các mợ ấy là người cháu quen biết nên cháu thương các mợ ấy thôi!

Cơ mà cuộc đời cũng có chữ nhân duyên.

Cháu nhớ hồi chị gái cháu 27 tuổi, cả nhà cứ phải gọi là sốt xình xịch, căng như chiến tranh thế giới thứ III :)) Chị cứ sáng đi làm, tối về ngủ. Bố mẹ chỉ biết thở dài thôi :D

Cơ mà đòm phát, xúc ngay được ông anh rể, trộm vía là cao to đẹp trai, gần nhà, lại được cái chiều vợ con, chăm chỉ làm việc :D Yêu độc có 3 tháng cưới luôn :))

Các cụ làm giá là có thằng út (là em đây) sắp đi du học, cưới sớm để nó còn được tham dự, thực chất là gia đình cả hai bên đều mót cưới nhau nên thời gian từ yêu đến đám cưới diễn ra cứ phải gọi là cực nhanh :)) Để lâu sợ đứa khác nó hốt mất (cả đằng trai, đằng gái đều sợ :)) )

Giờ thì anh chị quá là hạnh phúc rồi :) Có cả con trai và con gái, gia đình kiểu mẫu :D

tien86

Xe hơi
kén tiều chuẩn cao thích đẹp mà lại điều kiện học thức chứ làm gì có lý do gì

CheersUp

Xe tải
Còm này buồn cười quá :)) :)) thôi cứ để vậy cho Rai nó thèm mợ nhoé
Ơ, hoá ra buồn cười vậy à? E tưởng e đang nghiêm túc phê và tự phê đấy chứ?
Còn chuyện thèm hay ko thì em ko rõ. Đến tuổi hợp duyên thì triển thôi, đến mợ Nở vào 1 đêm giở giời còn bít iu, iu đến bịn rịn nữa là

Hành Tím

Xe đạp
em cũng 27, k biết 30 mình sẽ thế nào nên hóng các cụ