[Funland] Tại sao đi đường cứ phải bấm còi

haidongtay

Xe điện
Nói về phía trước có tai nạn bấm còi là đúng 1 là ông dừng lại thì đỗ gọn vào xuống giúp người ta,2 là ông đi qua luôn.Nhiều ông đi từ từ để ngó ra xem hoặc chụp cho mình những bức ảnh đẹp đăng facebook.
Nói về chuyện bấm còi tiếp,ông đi trước phải không,trái không,dạng háng giữa đường,tai úp cái điện thoại—->> đường tao bỏ tiền ra làm mày làm gì có quyền bắt ta tránh gọn.
Nói tiếp về bấm còi,qua nơi giao cắt,đường làng,ngõ xóm,quốc lộ hay có món ú oà,thành phần ú oà mặc định ông phải tránh tôi chứ việc gì tôi phải tránh ông.
Nói về tiếp về bấm còi,nhiều cụ chờ đèn xanh đỏ,đỏ lâu xanh chóng,tranh thủ lướt face,nhắn tin kệ cm bọn đằng sau ——> cái này ít nhưng không phải là không có.
Còn lại thì còi không đúng nơi đúng chỗ là bất lịch sự,lạm dụng phổ biến nhiều nhất là chờ đèn xanh đỏ,đang đỏ bỏ cm mà cứ còi.

uoat_LX

Xe điện
Vẫn phải bấm nếu cần an toàn cho mình và người tham gia giao thông thiếu ý thức ,có đôi khi bấm cho bõ ghét.

poiuy

Xe cút kít
Em thì có xe máy lượn lờ trước mũi mà đường phía trong thì rộng là bấm còi.

pham minh

Xe container
Lắm hôm đi đường gặp thằng đi đằng sau cứ pim pim đều đặn. Tưởng nó muốn vượt né vào cho nó vươt. Nhưng ko phải, nó vẫn tiếp tục đi đằng sau nhưng vẫn tiếp tục đều đặn cái điệp khúc pim pim
Hóa ra nó bị thần kinh :D:D:D
Trong thành phố HCM thì cái vụ còi xe nó văn minh hơn ngoài bắc. Đi đường ít khi nghe còi dù đường đông

minhhai985

Xe lăn
E kiểm tra xem nó có hỏng ko ấy mà.

ITVT

Xe tải
Thông cảm đi cụ. Nó bị điếc nên sợ người khác ko nghe.
Ko điếc nhĩ thì cũng điếc ý thức.
Nhiều lần gặp mấy đồng chí đầu đội trời, chân đạp số, rú ga, còi inh ỏi. Em nhìn cái mà thấy nó liếc lại, sợ vãi luôn í.

superPDP

Xe điện
Em thề rất ghét bấm còi nhưng nhiều vị vừa đi vừa mây gió ở đâu ấy , phải bấm cho quay về thiên đường

superPDP

Xe điện
Nói về phía trước có tai nạn bấm còi là đúng 1 là ông dừng lại thì
đỗ gọn vào xuống giúp người ta,2 là ông đi qua luôn.Nhiều ông đi từ từ để ngó ra xem hoặc chụp cho mình những bức ảnh đẹp đăng facebook.
Nói về chuyện bấm còi tiếp,ông đi trước phải không,trái không,dạng háng giữa đường,tai úp cái điện thoại—->> đường tao bỏ tiền ra làm mày làm gì có quyền bắt ta tránh gọn.
Nói tiếp về bấm còi,qua nơi giao cắt,đường làng,ngõ xóm,quốc lộ hay có món ú oà,thành phần ú oà mặc định ông phải tránh tôi chứ việc gì tôi phải tránh ông.
Nói về tiếp về bấm còi,nhiều cụ chờ đèn xanh đỏ,đỏ lâu xanh chóng,tranh thủ lướt face,nhắn tin kệ cm bọn đằng sau ——> cái này ít nhưng không phải là không có.
Còn lại thì còi không đúng nơi đúng chỗ là bất lịch sự,lạm dụng phổ biến nhiều nhất là chờ đèn xanh đỏ,đang đỏ bỏ cm mà cứ còi.
Chỗ cuối cụ làm em nhớ thằng già ( em xin lỗi dù lớn tuổi cũng chỉ là thằng) đèn đỏ vừa bắt đầu mà nó cứ bim bim đòi lên. Xong vọt qua còn chửi em, điên vãi ko lẽ vượt đỏ đuổi theo tẩn nó

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
thi thoảng em còi phát khi bị tạt đầu ở ngã tư. Kiểu rẽ trái nhưng lại đá vào làn phải tranh với xe máy, đèn xanh cái là tạt cả đống xe.
Còi để chắc nó ko quệt vào đèn mình thôi ah :))

Họa Mi Tóc Nâu

Xe đạp
Em đã từng
Hỏi thật CCCM nhớ, dạo này tôi để ý, khi đi trên đường, có rất nhiều thành phần từ trẻ trâu đến người lớn tuổi rất hay bấm còi khi đi đường.
Nếu đang vội hay gì đấy mà phóng thì k nói.
Hôm qua lúc 10h đi về, lúc ấy đang có tai nạn gần đèn xanh đỏ, nên các xe đi chậm, các xe oto đỗ đèn đỏ, k có chỗ cho xe máy phóng lên. Có 1 ông đi lx đi bên cạnh vừa ngoái cổ nhìn vụ đâm nhau, vừa bấm còi điên đầu. Rõ ràng ông ý nhìn thấy đằng được k có chỗ cho xe máy đi mà vẫn bấm còi. Thử hỏi, ông ý bấm còi có thể giải quyết được vấn đề j
giật mình rất nhiều lần khi đi đường mà gặp mấy ông xe chở đất thải công trình của các chung cư đang thi công, sợ kinh cả người cụ ạ. Tiếng còi chát chúa, xe lại còn to đùng,khiếp chết đi cụ ạ. Văn hóa bấm còi ngay cả khi mình đi sai em nghĩ chỉ có ở xứ mình. Chán như con gián.

Quan Phat

Xe đạp
Cũng không đến nỗi, em bấm còi mỗi lúc chui vào ngõ khuất mặt thì bim cái cho đỡ thành 2 con dê qua cầu, còn ra đường chả cần còi luôn :)
chuẩn. đi trong ngõ bim còi thì k nói làm j, trong ngõ chỉ bim 1-2 cái để biết có người sắp rẽ, còn ra đường e thề, dù mình đến mấy thì cũng hạn chế bim còi

Quan Phat

Xe đạp
Em đã từng

giật mình rất nhiều lần khi đi đường mà gặp mấy ông xe chở đất thải công trình của các chung cư đang thi công, sợ kinh cả người cụ ạ. Tiếng còi chát chúa, xe lại còn to đùng,khiếp chết đi cụ ạ. Văn hóa bấm còi ngay cả khi mình đi sai em nghĩ chỉ có ở xứ mình. Chán như con gián.
e nói thật, nhiều người quá vô ý thức, k còn j diễn tả

newthang

Xe đạp
nhiều khi đi đường bực mình lắm, char hiểu mấy ô ý vội cái j, mình đi đăng sau mình có thể chủ phóng lên hay gì đấy, tại sao cứ phải bum còi

nhung.chả

Xe đạp
nhiều cụ VN đi đường quá vô ý thức

HHĐT

Xe tăng
Hỏi thật CCCM nhớ, dạo này tôi để ý, khi đi trên đường, có rất nhiều thành phần từ trẻ trâu đến người lớn tuổi rất hay bấm còi khi đi đường.
Nếu đang vội hay gì đấy mà phóng thì k nói.
Hôm qua lúc 10h đi về, lúc ấy đang có tai nạn gần đèn xanh đỏ, nên các xe đi chậm, các xe oto đỗ đèn đỏ, k có chỗ cho xe máy phóng lên. Có 1 ông đi lx đi bên cạnh vừa ngoái cổ nhìn vụ đâm nhau, vừa bấm còi điên đầu. Rõ ràng ông ý nhìn thấy đằng được k có chỗ cho xe máy đi mà vẫn bấm còi. Thử hỏi, ông ý bấm còi có thể giải quyết được vấn đề j
Vẫn là vhgt. Lúc cần còi thì k bấm.lúc k cần thì bấm còi như cứu hỏa.mấy thành phần đấy rất nguy hiểm khi tham gia gt.

niceshot

Xe container
Lâu lắm mới có 1 thớt thể hiện sự trưởng thành của OF, khi tất cả mọi người đều thừa nhận sự cần thiết của cái còi trong giao thông Việt nam, chỉ chửi bọn bọn lạm dụng, bấm còi loạn xạ.

Trước đây cứ bàn về bấm còi là có ngay mấy thánh nhẩy ra tuyên bố em đi đường không bao giờ bấm còi, không dùng còi đi còn nhanh hơn dùng còi... Em nhớ có lần còn có Ofer tuyên bố đi ko bao giờ bấm còi và thách mọi người đi đua với cụ ấy ở đường Hà nội xem ai đi được nhanh hơn =))=))=))

Khánh Chuối

Xe đạp
HN thì em đi không cần còi vẫn ổn, nhưng ra quốc lộ mà không còi thì ghê răng lắm, chạy tốc cao không như phố mà 2 bánh bên đường thì nhoằng cái tạt đầu rẽ, quay đầu... bất kỳ lúc nào không biết luôn á :-ss

haivanphe

Xe container
Em hỏi thử các cụ, lái 4B đi đường, có ông Grab hay Go Viet cứ đi tà tà đằng trước rồi vừa đi vừa xem điện thoại thì làm thế nào ngoài việc bấm còi ạ?

Azeglio

Xe điện
Em xưa có lần đi đón hai chú Tây lần đầu tiên sang xứ Việt Nam ta. Vừa lên xe ra khỏi sân bay chú lái xe đã còi bim bim. Hai chú Tây nhăn mày khó chịu. Nhưng đến đường Âu Cơ thì một chú Tây mặt đang tái mét gào lên "Còi đi, còi đi". Khổ nỗi, lái xe éo biết tiếng Anh.