Tại sao E250 dạo này lắm người bán thế ạ

qlevis

Xe điện
Like cụ quá, em vừa vodka cụ ợ!
1 cái xe tiền tỷ mà bảo 3 năm đi bệnh viện thì đúng là hồ đồ. Bó tay!Viện hay ko là do người điều khiển, đi ko giữ gìn, ko biết cách sử dụng thì chả cần đến 3 năm, 1 vài tuần thậm trí là 1 vài ngày cũng đi luôn cả con xe, đừng nói j đến vào viện=)). Các cụ nên đi và cảm nhận sau đó hãng phát biểu. Bản thân e E class vẫn là niềm mơ ước.

Anh Tuấn Lê

Xe hơi
E250 mới đi được 1/2 dòng đời SP của mẫu hiện tại. Tuy nhiên bản nâng cấp ra năm rồi có khá nhiều thay đổi so với bản cũ. Về hình thức, lắp hai ống xả tứ giác đằng sau trông rất "đồng bộ" với phooc xe, xe trước lắp ống xả 1 bên trông không cân đối và ông xả o van. Thay đổi căn bản nhất của E250 là hộp số 7 cấp so với 5 cấp trước đây và cần số điện trên vô lăng, có thêm cửa sổ trời. Về tính năng "mềm" có camera lùi và dàn âm thanh chạy được DVD so với CD của bản cũ.
Các bác nói lỗi xe này tôi xin có ý kiến thế này: Cứ đúng quy trình kiểm tra xe ta làm và yêu cầu nó làm kỹ, bảo đảm các bác chả gặp lỗi gì trong vòng 3 năm. Thi thoảng có báo lỗi động cơ là do xăng mua bị bẩn. Ta mua thêm lọ làm sạch đổ vào bình xăng chạy tý là hết báo lỗi. Chạy tầm 7 vạn phải thay má phanh (Bác nào đi ẩu có khi báo thay sớm hơn), không cần mua mới đâu - Gần chục củ đấy - Tháo ra đi dán lại. Chú ý có cái đầu cảm biến khi mang đi làm. Giữ và làm tương tự của nó là ok. Mất 1 ngày xe ko chay như ng chi phí dán thì rẻ bèo (ko đến 1 củ)
Bác nào nói máy yếu thì xin xem lại, gọi là 250 nhưng thực chất có 1.799 tuy nhiên công suất lên đến 200 ngựa ở vòng quay 5000/phút. Khoẻ hơn cam 2.4 rất nhiều.
Chạy xe thì lưu ý lốp zin của nó là mành thép, bác nào hay leo vỉa nhớ bẻ lái cho "vuông" tỳ má vào vớ vẩn đi cái lốp đấy (giờ lốp chính hãng chắc tấm trên 8 củ). Thay không cân hai lốp trước vớ vẩn lại đi cái thước lái hơn 100 củ (trong hãng-Mua nhập lấy về thay tầm 40 củ thôi). Nói thế thôi, hỏng thước lái cũng hơi bị khó đấy. Và lưu ý là tai xe +năp ca bô bằng nhôm, lõm ít sửa được rách là phải thay. Có bị đâm thấy rách đừng nghĩ như vỏ thép, vài trăm sửa được...
Nhiều thứ lắm nhưng thự sự chạy rất ổn định. Tự thân nó thì khó hỏng còn do dùng ẩu va chạm thì sao nói được các bác nhỉ? Bác nào cần thêm tư vấn pm cho tôi.
Xe tốt thậ còn bán nhiều thì do... kinh tế buồn, buồn, buồn như tôi mà thôi. Bán xong giờ chạy cái xe dòng khác chán ko đi nổi. Xưa 1 năm chạy 3-4 vạn. Giờ đi xe khác chán ko đi được. Hơn năm rồi đi có 1,5 vạn. Nói thế các bác đủ hiểu sức hút của nó thế nào.

satdylan

Xe hơi
Có lỗi thì dân chạy xe đã biết. Chắc muốn lên đời hoặc hết xèng bán thôi