[Funland] Tại sao họ tổ chức tour Thái giá rẻ thế các cụ nhỉ

Dan du an

Xe cút kít
5 triệu cho 5 ngày 4 đêm mà ở khách sạn tử tế chứ không phải vớ vẩn. Xe đưa đón đi các nơi và một đoàn khoảng 25 người là 4 người phục vụ. Đã thế lại miễn phí các điểm thăm quan và một tour rồi ăn uống suốt đợt, tính ra co 1triêu/người/ngày. Ở nhà mình đi du lịch có khi còn đắt hơn

Chỉnh sửa cuối:

navara2015

Xe tải
Website
banquyen247.com
họ sẽ đưa cụ vào các trung tâm thương mại, các chùa chiền, hàng nông sản, sáp thủ công của họ, kích cầu mua sắm cho quốc gia họ, có gì đâu mà rẻ cụ, giá vé h đâu có cao, đợt cháu đi tự túc 6 người cũng có gần 5 triệu 1 người, nhưng tiền mua sắm quà cáp thì gần 10tr

vovan3455

Xe tăng
5 triệu cho 5 ngày 4 đêm mà ở khách sạn tử tế chứ không phải vớ vẩn. Xe đưa đón đi các nơi và một đoàn khoảng 25 người là 4 người phục vụ. Đã thế lại miễn phí các điểm thăm quan và một tour rồi ăn uống suốt đợt, tính ra co 1triêu/người. Ở nhà mình đi du lịch có khi còn đắt hơn
Cụ có gõ nhầm ko?

Tonydo

Xe buýt
Đến điểm thăm quan nào họ cũng gài vào đi shopping đủ các thể loại, em đã đi. Trong khi tour truyền thống nhất 5n4đ thì cũng chỉ đi 2 điểm chính là Bangkok và Pataya.

thobeo

Xe hơi
Đi có vui ko cụ để em nghiên cứu. Cơ quan em giờ xin đi nuiwcs ngoài phức tạp lắm xin đủ các ban bệ, em chỉ mê ăn và mua sắm

small_best

Xe container
5 triệu cho 5 ngày 4 đêm mà ở khách sạn tử tế chứ không phải vớ vẩn. Xe đưa đón đi các nơi và một đoàn khoảng 25 người là 4 người phục vụ. Đã thế lại miễn phí các điểm thăm quan và một tour rồi ăn uống suốt đợt, tính ra co 1triêu/người/ngày. Ở nhà mình đi du lịch có khi còn đắt hơn
Quan trọng là họ đầu tư bài bản, kỷ luật, họ giảm giá tour nhưng lại kích cầu ở các dịch vụ khác mà khách tiêu dùng nhưng vẫn cảm thấy thoải mái.

Dan du an

Xe cút kít
Đi có vui ko cụ để em nghiên cứu. Cơ quan em giờ xin đi nuiwcs ngoài phức tạp lắm xin đủ các ban bệ, em chỉ mê ăn và mua sắm
Nói chung các cụ ấy nói đúng là sẽ bị dồn vào các khu mua sắm nhưng đi cũng vui, có điều ngồi ô tô hơi nhiều. Các khu như cao hổ với đá quý thì mất thời gian của em vì em không thích mua và cũng chả hiểu gì về mấy cái đó. Ai thích tiêu tiền thì cứ những chỗ đó mà tiêu. Thường thì họ sẽ cho đi đến mức tối thả về khách sạn các con giời cũng mệt đứ đừ. Thêm vào ông hướng dẫn trên xe cứ nói suốt cả ngày đau đầu nên tối thả về khách sạn là ngủ như cún.

Hieumos

Xe container
Em thấy du lịch Thái Lan thì chẳng phai đi theo tour. Đi Thái rất đơn giản, đồ ăn hợp với người Việt, người dân ở các thành phố lớn biết tiếng anh nên dễ giao tiếp.

Nhưng mà tự đi thì tính ra chi phí lại đắt hơn theo tour.

Thế vào những chỗ đấy em không mua gì có sao không ạ?

Dan du an

Xe cút kít
Quan trọng là họ đầu tư bài bản, kỷ luật, họ giảm giá tour nhưng lại kích cầu ở các dịch vụ khác mà khách tiêu dùng nhưng vẫn cảm thấy thoải mái.
Em cảm giác như được quản lý bởi Hoàng Gia (em không hiểu hoàng gia ở đây là vua hay nó là tên của một tập đoàn). Từ hướng dẫn viên đến xe, rồi các điểm du lịch họ sẽ đưa mình đến những chỗ đã đăng ký trong hệ thống của họ. Đoàn em tự tìm ra một số tour hay hay để đề nghị họ cho đổi mà mình tự đi những chỗ kia còn tiền đi các điểm trong chương trình thì cho họ hưởng, mình không lấy lại mà họ cũng không đồng ý. Như là đã được quản lý chung hết rồi.

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy du lịch Thái Lan thì chẳng phai đi theo tour. Đi Thái rất đơn giản, đồ ăn hợp với người Việt, người dân ở các thành phố lớn biết tiếng anh nên dễ giao tiếp.

Nhưng mà tự đi thì tính ra chi phí lại đắt hơn theo tour.
Đúng thế cụ ạ, nhưng đi một nhóm đông đông thì tự đi cũng vất lắm. Giá vé máy bay phải mua từ lâu cơ, không thì cũng đắt

Z90

Xe tăng
Vé MB riêng CCCM nhỉ..

coquay

Xe container
Đi mấy cái tour giá rẻ này toàn đi mua sắm ko à, mà ko mua bán gì thì chán chết.
hdv toàn đưa đi mua cao hổ, thuốc rắn, vòng lắc bạc đi trung tâm thương mại rồi về

nadushop

Xe điện

small_best

Xe container
Em cảm giác như được quản lý bởi Hoàng Gia (em không hiểu hoàng gia ở đây là vua hay nó là tên của một tập đoàn). Từ hướng dẫn viên đến xe, rồi các điểm du lịch họ sẽ đưa mình đến những chỗ đã đăng ký trong hệ thống của họ. Đoàn em tự tìm ra một số tour hay hay để đề nghị họ cho đổi mà mình tự đi những chỗ kia còn tiền đi các điểm trong chương trình thì cho họ hưởng, mình không lấy lại mà họ cũng không đồng ý. Như là đã được quản lý chung hết rồi.
Cái này thì họ đã lên lịch trình rồi và mình không đổi được, cũng như vào các gian hàng thì vào 1 cửa và ra 1 cửa khác ở rất cách xa nhau, nên hầu như không có chuyện là khách không vào mà ngồi đợi ở ngoài. Và khi 10, hay 100 người vào các trung tâm này, chỉ cần 1 phần nhỏ trong số trên mua hàng là họ cũng có lợi nhuận rồi.
Trước đây ở Quảng Ninh cũng có tour cho khách TQ với giá 0đ do người TQ làm, họ cũng lập các gian hàng và cho khách TQ sau khi đi tham quan vào mua hàng, nhưng giá thì đắt gấp vài chục lần luôn. Nhưng khách TQ vẫn mua ầm ầm và khuân về qua của khẩu Móng Cái.

LongLH

Xe điện
Vé MB riêng CCCM nhỉ..
Đấy là cả vé máy bay rồi đấy. Dịp tết này mà đi Sing cũng rẻ. Vì cái vụ HC không có nơi sinh nên em chưa đổi HC đã hết hạn của con em, nên tết phải đi trong nước, riêng tiền vé máy bay đã mất 6.6 triệu một người, chát quá.