[Funland] Tại sao họ tổ chức tour Thái giá rẻ thế các cụ nhỉ

SuShoes

Xe đạp
Cụ cho e xin link tour e ngâm cứu phát rẻ quá
Em cũng muốn ngâm cứu ah.
Cho em xin link tour với ah !
Em vừa hỏi 2-3 chỗ thì toàn thấy báo rẻ nhất là 9-10 tr/ người cho tour 5N4D xuất phát vào Tết âm lịch.... hic

Mr Chun

Xe tăng
Họ bán thế để kích thích khách du lịch
Đu tua nó toàn lùa vào mấy chỗ trung tâm thương mại, rồi đi mấy cho bán cao hổ, thuốc rắn, các sản phẩm từ cần cỏ

--Lamborghini--

Xe lăn
Chuyện bt mà. Đâu phải mình chỉ trả mỗi vậy, ai chả phải mua thêm cái gì đó, ng mua ít bù ng mua nh.
Thế nên du lịch của Thái nó vẫn ở tầm hơn mình nh.

7usd

Xe điện
Mấy năm trước em cũng đi tour Tq, giá rẻ chưa đến 10t mà đi gần 1 tuần. Gặp đúng đoàn quái. Dẫn vào mua sắm ko mua 1 cái gì luôn. Chú hdv chán nản hiện rõ. Nhìn độ nhiệt tình cũng giảm theo ngày.

Đ.Hương

Xe tải
Bên đó em nghe nói là được Hoàng Gia tài trợ xe di chuyển nên tiết kiệm chi phí. Mỗi tội phải đi theo lịch trình có sẵn vào các khu mua sắm, tuy nhiên không mua cũng không sao.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Đi Thái rất rẻ, nhưng hầu như chẳng có gì để xem. Cụ bỏ tiền ra để người ta chở cụ qua các cửa hiệu của người ta.
Mấy cô chuyển giới, mấy cái chim to nhờ phẫu thuật, mấy cái mông dú... cụ đi một lần là chán.
Vài cái chùa cũng nghèo nàn.
Cảnh vật đất nước nó thì thua mình cả cái đầu.
Bãi biển thì nhỏ và chật cứng. Lặn biển em chưa thử nhưng thấy bảo thua vn.
Nhưng phải thừa nhận là nó hơn mình ở chỗ không có người bám theo nài nỉ ăn xin, mời mua đồ lưu niệm, mua bản đồ với giá trên trời... và người nước ngoài đi taxi không bị lừa. Nhưng thực ra nó cũng lừa, ví dụ, bán cao hổ cốt rất rẻ hay bán các dây chuyền vàng có làm phép của nhà sư.
Ăn uống rẻ, nhưng không ngon.
Nói chung đi du lịch Thái rẻ nhưng chán. Để tiền đi du lịch trong nước, tuy đắt hơn, tốn kém hơn, nhưng nhiều thứ để khám phá hơn, ăn uống ngon hơn, đáng đồng tiền bát gạo hơn.

thuoc_lao2015

Xe buýt
Năm 2011 e đi hết 8 củ, giá giờ tốt nhở, chả nhẽ lại đi lại

banmotnucuoi

Xe lăn
Bọn Tàu nó tổ chức tou Hạ long không đồng kia kìa, chăn từ chai nước suối tới con tôm, cốc cafe... ngọc trai mua sắm...
Đc cái các quán người việt đón đc đoàn này nghỉ cả tuần cũng đc vì mua sắm là niềm đam mê của hội Tàu

SuShoes

Xe đạp
Năm 2011 e đi hết 8 củ, giá giờ tốt nhở, chả nhẽ lại đi lại
Hôm trước em vào hỏi các cụ thông tin , thì hôm sau em đăng ký luôn tour Bangkok-Pattaya 5 ngày 4 đêm, bay Vietjet, ở khách sạn 4-5 sao , giá tour giờ chót hết có 5.4 triệu ah.
Chất lượng tour nếu nói về dịch vụ du lịch, chất lượng khách sạn, ăn uống thì em đánh giá là rất ổn ah.
Còn về các điểm du lịch thì chẳng có gì đâu ah. Biển cả họ không đẹp bằng mình, đường xá cơ sở hạ tầng thì cũng cũ kỹ rồi.
Có kiến trúc chùa chiền thì vốn hoành tráng hơn kiến trúc chùa của mình, nên cũng khá là đẹp.
Đúng là Hoàng gia Thái Lan trợ giá cho du lịch rất rất nhiều nên giá tour mới rẻ thế, chứ nếu đi tự túc thì ít nhất cũng phải đắt gấp đôi ah .
Em cũng đi Thái cách đây khoảng 6-7 năm,sau đó mỗi năm cũng đi công tác 1-2 lần nhưng cũng chỉ là đi 2-3 ngày cắm đầu vào công việc, loanh quanh nhà mày rồi về khách sạn, bây giờ con em nó hơi lớn tí muốn đưa nó đi để nó biết đó biết đây nên mới đăng ký tour cho đỡ vất vả.
em đi từ 11/1 đến 15/1, sau đấy nghe em hướng dẫn viên nói là có tour xem chung kết bóng đá mà tận 11 triệu cho 3 ngày 2 đêm. Vì tour bóng đá thì không được trợ giá du lịch nên giá cao ngất ngưởng.
Bác nào có nhu cầu thì báo em, em cho contact của bên em đặt tour ah. Các cụ cứ liên lạc thử, rồi nói họ khi nào có giá tour rẻ thì báo với mình là được ah.
Bên đấy còn đang gạ gẫm em tour Hàn Quốc 6 ngày 5 đêm tháng 2 giá 11 triệu mà em đang chê đắt đây. Em nói với các em đấy là khi nào giá tour hạ xuống còn 10 triệu thì báo em , em sẽ múc luôn í ... hihihi
Nói chung là em cứ găm contact của mình ở chỗ này, note với các em í là cứ khi nào có tour nào đi đâu đấy mà giá thơm nhất trong các loại thơm thì báo em 1 tiếng em sẽ cân nhắc xem đi đâu . hihi

thuoc_lao2015

Xe buýt
Hôm trước em vào hỏi các cụ thông tin , thì hôm sau em đăng ký luôn tour Bangkok-Pattaya 5 ngày 4 đêm, bay Vietjet, ở khách sạn 4-5 sao , giá tour giờ chót hết có 5.4 triệu ah.
Chất lượng tour nếu nói về dịch vụ du lịch, chất lượng khách sạn, ăn uống thì em đánh giá là rất ổn ah.
Còn về các điểm du lịch thì chẳng có gì đâu ah. Biển cả họ không đẹp bằng mình, đường xá cơ sở hạ tầng thì cũng cũ kỹ rồi.
Có kiến trúc chùa chiền thì vốn hoành tráng hơn kiến trúc chùa của mình, nên cũng khá là đẹp.
Đúng là Hoàng gia Thái Lan trợ giá cho du lịch rất rất nhiều nên giá tour mới rẻ thế, chứ nếu đi tự túc thì ít nhất cũng phải đắt gấp đôi ah .
Em cũng đi Thái cách đây khoảng 6-7 năm,sau đó mỗi năm cũng đi công tác 1-2 lần nhưng cũng chỉ là đi 2-3 ngày cắm đầu vào công việc, loanh quanh nhà mày rồi về khách sạn, bây giờ con em nó hơi lớn tí muốn đưa nó đi để nó biết đó biết đây nên mới đăng ký tour cho đỡ vất vả.
em đi từ 11/1 đến 15/1, sau đấy nghe em hướng dẫn viên nói là có tour xem chung kết bóng đá mà tận 11 triệu cho 3 ngày 2 đêm. Vì tour bóng đá thì không được trợ giá du lịch nên giá cao ngất ngưởng.
Bác nào có nhu cầu thì báo em, em cho contact của bên em đặt tour ah. Các cụ cứ liên lạc thử, rồi nói họ khi nào có giá tour rẻ thì báo với mình là được ah.
Bên đấy còn đang gạ gẫm em tour Hàn Quốc 6 ngày 5 đêm tháng 2 giá 11 triệu mà em đang chê đắt đây. Em nói với các em đấy là khi nào giá tour hạ xuống còn 10 triệu thì báo em , em sẽ múc luôn í ... hihihi
Nói chung là em cứ găm contact của mình ở chỗ này, note với các em í là cứ khi nào có tour nào đi đâu đấy mà giá thơm nhất trong các loại thơm thì báo em 1 tiếng em sẽ cân nhắc xem đi đâu . hihi
Cụ cho e xin contact bên tour nhé.

Bang lang

Xe điện
Chủ yếu các mợ mua thôi. À cụ thì có cụ gì mua lạng cao hổ 4 triệu, mà vẫn nghĩ là nó xịn 30% cao hổ, :))
Cụ cứ nói oan các mợ, cách đây chắc cũng gần 20 năm, em sang Thái chơi, trong đoàn có mấy ông mua sắm cực nhiều, cứ vào chỗ nào là mua như sợ hết ấy. Ra đến chỗ em còn khoe mua được nước gôi đầu rất rẻ, em xem kỹ thì bảo đây là nước rửa tay chứ ko phải nước gội đầu, nói xong nhìn mặt bố ấy đần ra vì tiếc tiền:)

trinhhunghb

Xe lăn
Đi Thái rất rẻ, nhưng hầu như chẳng có gì để xem. Cụ bỏ tiền ra để người ta chở cụ qua các cửa hiệu của người ta.
Mấy cô chuyển giới, mấy cái chim to nhờ phẫu thuật, mấy cái mông dú... cụ đi một lần là chán.
Nhưng phải thừa nhận là nó hơn mình ở chỗ không có người bám theo nài nỉ ăn xin, mời mua đồ lưu niệm, mua bản đồ với giá trên trời... và người nước ngoài đi taxi không bị lừa. Nhưng thực ra nó cũng lừa, ví dụ, bán cao hổ cốt rất rẻ hay bán các dây chuyền vàng có làm phép của nhà sư.
Nói chung đi du lịch Thái rẻ nhưng chán. Để tiền đi du lịch trong nước, tuy đắt hơn, tốn kém hơn, nhưng nhiều thứ để khám phá hơn, ăn uống ngon hơn, đáng đồng tiền bát gạo hơn.
Em đi 1 lần rồi chuẩn cụ ạ

psy

Xe buýt
2005 em đi theo đoàn công tác, rồi tự lang thang nên thấy cũng hay, nhưng giờ HN mà có thêm độ 3 tuyến đường sắt nội đô hoàn thành thì cũng như vậy. Đến 2011 hay 12 gì đó thì công ty mua tour, đi dở ẹc. Bị lùa đã đành, lại còn ngứa tai cái đám hdv gốc Việt. Và từ đó tới nay e đã giữ lời thề, ko bao giờ đi theo tour đến Thái. Năm 2018 công ty lại mua tour Tung Của. Cũng chán. Tay hdv khoe tour sông gì ở Thượng Hải, chạy dọc phố Wall của họ, cái này là ngoài chương trình, mà xem mấy cái chạy đèn led của các building thấy xấu òm, thua HN bây giờ. Chắc nên thề tiếp, ko đi tour...

QMintech

Xe tăng
Cái biển Patthaya xấu òm, dân thì toàn mặc quần áo thường tắm :). Em đi lâu rồi ko biết giờ đổi gì ko. Được cái hotel re, ăn uống rẻ và hoa quả ngon chứ phong cảnh...thua xa mình.

New car 2023

Xe điện
Nó có nhiều chỗ khác để đi mà bác, ngoài tour, tất nhiên.
Giá khi đó khá đắt.
Tôi nhớ có lần định sang Thailand, giá Tour chỉ độ 7 triệu; tôi định vòng đi lẻ đến Chiang Mai, riêng vé mái bai đã hơn 10 triệu.
Có thể thời điểm ấy giá vé nó đắt, nhưng đúng là ngoài tour thông thường, thì giá nó không hề rẻ.
Còn cảnh đẹp của nó thì cực ngon, tôi mới biết mấy cái bãi biển thôi.

SuShoes

Xe đạp
Cái biển Patthaya xấu òm, dân thì toàn mặc quần áo thường tắm :). Em đi lâu rồi ko biết giờ đổi gì ko. Được cái hotel re, ăn uống rẻ và hoa quả ngon chứ phong cảnh...thua xa mình.
Đúng cụ ah.
Phong cảnh thì thua xa Việt Nam mình nhiều.
Có biển ở Phuket thì tương đối thôi, chứ biển Pattya cho dù có ra đảo thì vẫn là cửa dưới so với Việt Nam ah.
Em nghe cu HDV giải thích là biển của Thái là biển bùn, nó phải mua cát biển từ bên Malay về đổ ra biển để làm du lịch. Chứ để nguyên thuỷ thì kinh khủng lắm.
Nhưng đổi lại, cách làm dịch vụ du lịch của họ thì VN mình phải cầm sổ chạy theo vài chục năm không kịp ah. Quy củ vô cùng .
Đi để biết , tranh thủ thưởng thức ẩm thực.
Mua sắm đồ hiệu cũng ổn các cụ ah. Brand nào cũng có , các mợ đi thì ngập lụt trong các shop mỹ phẩm ah. Vô thiển lủng các brand , sale bạt ngàn luôn.
Nói chung , theo ý kiến cá nhân của em thì nếu vé máy bay rẻ (ví dụ 0 đồng ) thì mình sang bên đấy 2-3 ngày vào dịp sales hàng hiệu mua đồ cũng ổn ah.
Chứ tham quan thì không có gì ah .