Thảo luận Tại Sao Ít người Dùng Chevrolet Cruze vậy các bác???

Ngô.Tường

Xe tăng
Ngoài việc hơi tốn xăng thì em thấy chạy sướng, óp sừn so với xe tầm giá thì ít có đối thủ

bachikho

Xe tải
8v là phải thay curoa cam, bi tăng, bi tì đó cụ

Cụ Giời

Xe hơi
Em cạch nó được 4 năm rồi và thề không quay lại nữa, trước em đi cap

bachikho

Xe tải
ko thay nó đứt còn tốn hơn ;)

Quyết Còi

Xe tải
có nhiều lý do làm khách hàng từ chối:
1. yếu tố thương hiệu ( có tác động lớn nhất, sợ mất giá nhiều nếu bán lại)
2. Mua theo số đông và sở thích người khác ( khi có ý tưởng thích xe Cruze, chia sẻ với bạn bè, người thân và 100% sẽ tư vấn mua Toyota Vios, hoặc xe khác mặc dù họ chẳng biết gì về xe)
3.Sợ tốn xăng ( Người Việt chỉ quan tâm nó tiêu thụ bao nhiêu lít xăng, vấn đề quan trọng nhất là an toàn, tiện nghi thì bỏ qua)
4.Thích xe nhiều options ( phải nói xe Cruze hiện nay Options chỉ hơn Toyota Altist 1 chút, trong khi một số hãng khác có nhiều options như : M3, Cerato có những options mà sẽ không bao giờ sử dụng đến )

sonnv2610

Xe tải
Hiện doanh số của dòng cruze cũng đang gia tăng khá nhanh cụ ạ, cụ phân vân muốn lái thử alo e hỗ trợ cụ nhiệt tình ạ. Em Sơn: 0974 031 117

Orwell

Đi bộ
Thói quen người dùng và do hiệu quả quảng bá. Ăn cơm bằng đũa mãi rồi thì lúc đầu cũng ngại chọn món bít tết.

tamdao

Xe tăng
Xe bền do người dùng và do may mắn nữa. Xe hãng nào cũng vậy. Có xe mới mua đã hỏng bung bét. Có con đi chục năm chẳng hỏng gì

Website
www.facebook.com
Các bác cho e hỏi ngu tí ạ, Tại sao Cruze cũng có vẻ tốt, giá lại khá rẻ @@ mà ít người dùng vậy hay tại e nó dính phốt gì. E đang ưng e này mà thấy hơi lo.
Các bác cho e xin ý kiến với ạ!!!
Của bền do chủ^^!
Bác cứ chạy thử các dòng trong phân khúc đi rồi quay lại chạy cruze và cuối cùng cho cảm nhận của chính bác về các dòng xe.
Theo xu thế nhiều khi lại ế;))

Website
www.facebook.com

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Em chẳng thấy ít gì cả, đi đầy đường có kém mazda 3 hót đâu
:D em thì ko nghĩ vậy, Chevrolet Cruze thực sự không còn nhiều người đi do mẫu mã không thay đổi và nổi bật, cũng ko hướng tới 1 đối tượng cụ thể nào cả. Ví dụ Mazda thần thánh thì hướng tới đối tượng trẻ, phong cách. Elantra thời trang, hiện đại hay cùi bắp như Focus cũng hướng tới mấy bác thích cảm giác bốc với 1.5 nhưng 180 mã lực

Mà em chú thích là M3 top 10 doanh số còn Cruze thì top xa xa nên ko thể nói là ko kém M3 dc :D

Cruze mà không đổi thiết kế với điểm nhấn thì em e là doanh số sẽ ở tụt đáy so với các mẫu khác cùng phân khúc

Em chỉ thắc mắc khi nào Cruze ra form mới giống các nước khác
Chắc vẫn tồn linh phụ kiện sản xuất phom cũ nên ko đổi phom mới dù mẫu đã tồn tại quá lâu. Theo em, con này không bán tốt chắc là do cái mẫu quá nhàm rồi, không có điểm đột phá

Tiênns

Xe máy
Kiểu dáng mới nhìn rât đẹp, hiện tại đang bán tại Mỹ. Tuy nhiên, để có thế bán tại thị trường Việt Nam thì phải đợi một thời gian nữa bác ạ. Vì xe được phân phối theo khu vực và từng thị phần nữa ạ.
Còn kiểu dáng hiện tại, em vẫn thấy có sức hút, tuy kiểu dáng vài năm qua không thay đổi nhiều, chỉ thay đổi chút ít nhưng kiểu dáng k hề lỗi mốt.

bachikho

Xe tải
dang mới thì đẹp lắm tuy nhiên cứ yên tâm là phải sang năm may ra mới về vì còn phải đẩy hết hàng tồn đã chứ

Website
www.facebook.com
Căn bản là GMV cũng muốn ra form mới rồi cụ ạ. Nhưng có 1 số yếu tố nên có thể lùi kế hoạch cụ nhé. Giá rổ GMV cũng muốn tốt cho thị trường Việt Nam mình ạ

ltht89

Xe đạp
Em thấy đầy đường mà cụ :D

bariroin

Xe tải
:D em thì ko nghĩ vậy, Chevrolet Cruze thực sự không còn nhiều người đi do mẫu mã không thay đổi và nổi bật, cũng ko hướng tới 1 đối tượng cụ thể nào cả. Ví dụ Mazda thần thánh thì hướng tới đối tượng trẻ, phong cách. Elantra thời trang, hiện đại hay cùi bắp như Focus cũng hướng tới mấy bác thích cảm giác bốc với 1.5 nhưng 180 mã lực

Mà em chú thích là M3 top 10 doanh số còn Cruze thì top xa xa nên ko thể nói là ko kém M3 dc :D

Cruze mà không đổi thiết kế với điểm nhấn thì em e là doanh số sẽ ở tụt đáy so với các mẫu khác cùng phân khúc

Chắc vẫn tồn linh phụ kiện sản xuất phom cũ nên ko đổi phom mới dù mẫu đã tồn tại quá lâu. Theo em, con này không bán tốt chắc là do cái mẫu quá nhàm rồi, không có điểm đột phá
Doanh số bán đúng là nhiều, nhưng mà cộng doanh số các đời cruze lại thì em nghĩ cũng ko ít hơn mazda 3 nhiều đâu ạ, vẫn đầy đường, ai cũng gặp thường xuyên luôn, kêu ít người đi thì xem lại. Còn những điều bác phân tích thì ai cũng biết cả, như báo net nói thôi.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Doanh số bán đúng là nhiều, nhưng mà cộng doanh số các đời cruze lại thì em nghĩ cũng ko ít hơn mazda 3 nhiều đâu ạ, vẫn đầy đường, ai cũng gặp thường xuyên luôn, kêu ít người đi thì xem lại. Còn những điều bác phân tích thì ai cũng biết cả, như báo net nói thôi.
em chưa hiểu ah, ý cụ nghĩa là cộng hết các đời Cruze lại = các đời M3 hay sao ah? Ra đường gặp thường xuyên ah? em thì ko đánh giá vậy, mình cứ làm khảo sát theo cách nông dân là đến các bãi đỗ xe xem có bao nhiêu xe Cruze so với các dòng xe khác là dc ah. Hoặc vào các khu chung cư cao tầng rồi xem có bao nhiêu xe Cruze cũng biết. Ở khu em :D ko có 1 em Cruze nào

Cruze mấy năm trước bán ko ít nhưng em dự là 2 năm nay ko bán dc nhiều mấy và tỉ lệ ra đường thì ko thể so với M3