[Funland] Tại sao không xây Trường học và bệnh viện mà cứ nhăm nhăm xây Chùa

slaz8

Xe ba gác
Trong khi bao nhiêu vùng khó khăn đang cần lắm những Trường học và Bệnh viện thì không xây mà chỉ thích xây Chùa vì...Trường học và bệnh viện cho vùng sâu vùng xa thì không kiếm ra tiền chỉ có xây Chùa là kiếm nhanh ra tiền thôi và kiếm ra rất nhiều tiền...Cho người nghèo 1000đ thì tiếc nhưng dâng Chùa 10.000đ thì mừng...?

Cụ thật nhỏ bé, bao giờ trưởng thành thfi sẽ có câu trả lời.
Sao không hỏi mình làm gì để các thầy cô giáo lên vùng cao nhiều hơn?
Sao không hỏi tại sao các BS lại chỉ tập trung ở nơi đô thị?
Sao không hỏi tại sao mình lên đây chém gió được mà XH còn rất nhiều việc cần mình giúp mình lại không giúp? (ngay ở các bện viện ở tại HN này còn rất nhiều mảnh đời kho khăn đó, cụ hoàn toàn có thể giúp họ, cụ tham gía vào các việc đó có ích hơn đó)
Đơn giản nhất là cụ thớt sao không đến những vùng khó khăn, xem họ thiếu thốn cái gì. Ròi mở thớt kêu gọi ủng hộ có phải là có ích hơn là mở thớt gây thị phi, gây xung đột tư tưởng tạo ác nghiệp cho mọi người ở đây?

daochinghi

Xe buýt
Học ăn học nói học khấn vái

daochinghi

Xe buýt
Cụ thật nhỏ bé, bao giờ trưởng thành thfi sẽ có câu trả lời.
Sao không hỏi mình làm gì để các thầy cô giáo lên vùng cao nhiều hơn?
Sao không hỏi tại sao các BS lại chỉ tập trung ở nơi đô thị?
Sao không hỏi tại sao mình lên đây chém gió được mà XH còn rất nhiều việc cần mình giúp mình lại không giúp? (ngay ở các bện viện ở tại HN này còn rất nhiều mảnh đời kho khăn đó, cụ hoàn toàn có thể giúp họ, cụ tham gía vào các việc đó có ích hơn đó)
Đơn giản nhất là cụ thớt sao không đến những vùng khó khăn, xem họ thiếu thốn cái gì. Ròi mở thớt kêu gọi ủng hộ có phải là có ích hơn là mở thớt gây thị phi, gây xung đột tư tưởng tạo ác nghiệp cho mọi người ở đây?
Người ta chém gió cho cụ sáng mắt ra đấy. Nhưng cu thi...

slaz8

Xe ba gác
Cảm ơn cụ quan tâm. Em tư xưa đên nay không quen nhận ơn cảu người lạ như cụ, nên cụ cho em không dám nhận đâu, lòng tốt của cụ giữ lại cho người nhà cụ dùng.
Cá nhân em thấy lạ cái là cứ thấy người khác hơn là đố kỵ ganh gét. Thói này đã có tiền lệ từ thời đấu tố ccrđ cách đây mấy chục năm rồi. Thật là đáng tiếc thời đại ngày nay cẫn còn tư tưởng đó.
Ít ai tự hỏi mình đã cho thiên hạ cái gì chưa? Thay vào đó là dòm ngó nhà người ta xem người ta ăn gì uống gì rồi sinh lòng đố ky..
Ít ai tự hỏi là mình hiểu vè cuôc đời này đã dúng chưa? nếu hiểu đúng tại sao vẫn làm người khác khổ?
...có rất ít người tự nhìn vào lỗi của mình lắm...

Hưngchột

Xe buýt
Trong khi bao nhiêu vùng khó khăn đang cần lắm những Trường học và Bệnh viện thì không xây mà chỉ thích xây Chùa vì...Trường học và bệnh viện cho vùng sâu vùng xa thì không kiếm ra tiền chỉ có xây Chùa là kiếm nhanh ra tiền thôi và kiếm ra rất nhiều tiền...Cho người nghèo 1000đ thì tiếc nhưng dâng Chùa 10.000đ thì mừng...?

Chuẩn đó bạn. Đất nước thì nghèo nhất mà suốt ngày thấy khỏe chùa to nhất, bao cái nhất, ... Cuối cũng vẫn nghèo nhất

sakai_yo

Xe lăn
Cụ ở giữa thủ đô nên ko biết. Ở vùng quê trường đầy chả đứa nào học vì theo bố mẹ lên tp hết rồi. Trường thừa nhé. Bệnh viện cũng thế thôi. Ở cấp huyện thừa đầy chỗ nhưng thích về tp. Vì sao? Vì nơi đó có đội ngũ giáo viên giỏi, bác sĩ giỏi.
Xây trường, bệnh viện lắm ra để làm gì trong khi nhân lực giỏi ko có?
Chuyện viện tuyến dưới vắng e xác nhận. Nhà e gần viện huyện đây, ít bệnh nhân quá nên hơi tí bắt ng ta nằm viện. Trẻ ho hắng > nhập viện, đi khám huyết áp hơi cao > nhập viện, vv và mây mây.

Tứ Vô Lượng

Xe container

Mình thích mình xây thôi, liên quan gì đến cậu? :))

haidongtay

Xe điện
Chuẩn đó bạn. Đất nước thì nghèo nhất mà suốt ngày thấy khỏe chùa to nhất, bao cái nhất, ... Cuối cũng vẫn nghèo nhất
Ơ thế đất nước nghèo tôi không được mua Mec mà phải mua Matiz à??sao ăn nói thiếu suy nghĩ vậy

meotamthe

Xe cút kít
Chém gió cho sáng mắt ra nghĩa là những câu trăn trở đó cũng như chém gió vô thưởng vô phạt ấy mà cụ

Cảm ơn cụ quan tâm. Em tư xưa đên nay không quen nhận ơn cảu người lạ như cụ, nên cụ cho em không dám nhận đâu, lòng tốt của cụ giữ lại cho người nhà cụ dùng.
Cá nhân em thấy lạ cái là cứ thấy người khác hơn là đố kỵ ganh gét. Thói này đã có tiền lệ từ thời đấu tố ccrđ cách đây mấy chục năm rồi. Thật là đáng tiếc thời đại ngày nay cẫn còn tư tưởng đó.
Ít ai tự hỏi mình đã cho thiên hạ cái gì chưa? Thay vào đó là dòm ngó nhà người ta xem người ta ăn gì uống gì rồi sinh lòng đố ky..
Ít ai tự hỏi là mình hiểu vè cuôc đời này đã dúng chưa? nếu hiểu đúng tại sao vẫn làm người khác khổ?
...có rất ít người tự nhìn vào lỗi của mình lắm...
Xã hội phân công mỗi người một việc, có người lo chuyện sát sườn, có người lo bò trắng răng, có người đánh đĩ chính trị, vân vân, cụ chấp làm gì:)

Website
www.kenagency.vn
Em thấy có gì không tốt đâu cụ. Tiền đâu phải thuế của dân đâu, đẹp cảnh quan, thu hồi vốn nhanh, dân xung quanh mở dịch vụ ăn theo cũng gọi là tạo công ăn việc làm. :)

Thuymilo72

Xe máy
Em xin các Cụ đừng chửi Em vì Em cũng là con dân Việt nam Em cũng chỉ mong một đất nước mọi người được sống hạnh phúc và vui vẻ hơn mà thôi

Xe gòng

Xe điện
người ta làm kinh tế mà, chỗ nào lãi thì đầu tư thôi

redcode

Xe điện
Chùa chiền giờ cũng là một nơi rửa tiền tham nhũng tin cậy nhé cc. :(

wild nature

Xe điện
Để kiếm xiền cho nhanh. Đất thì có khi không bị thu thuế, trong quá trình xây dựng thì thu công đức. Dân ta thì cứ hy vọng bỏ tiền ra là mua được sự an toàn giàu có từ niềm tin siêu nhiên. Còn chủ đầu tư thì ăn kênh được đá, gạch, xi măng, gỗ. Sau khi hoàn công thì bán vé du lịch, bán dịch vụ xe điện, dịch vụ hướng dẫn, thu tiền công đức, tiền bán sớ,... những khoản này không phải nộp thuế TNCN, TNDN,...
Cụ trả lời đầy đủ rồi

kingkobra

Xe máy

Em có phần thì chết cũng theo vì lời trên 100% đấy ah, 1 hình thức kinh doanh thôi mà

QDV2012

Xe tăng
Hôm qua em có chém gió với thằng bạn mới tự hỏi thế tiền công đức được chùa có dùng làm việc thiện không?

Các nguồn thu từ việc đi chơi ở đây có bị chịu thuế không?

Vụ dâng sao giải hạn 3 ngày thu 84 tỷ thì liệu phần này có tính là thuế thu nhập cá nhân bất thường không nhỉ?

Cụ nào cho em câu trả lời với

vumanhkien

Xe buýt
Xây chùa thì có người tình nguyện mang tiền tới bỏ vào thùng, chứ cụ có thấy ai mang tiền tự bỏ vào thùng ở Trường Học với Bệnh Viện không? Giờ người ta gọi là KINH DOANH DU LỊCH TÂM LINH rồi, siêu lợi nhuận mà chẳng ai kêu. :))

Thuymilo72

Xe máy
Hôm qua em có chém gió với thằng bạn mới tự hỏi thế tiền công đức được chùa có dùng làm việc thiện không?

Các nguồn thu từ việc đi chơi ở đây có bị chịu thuế không?

Vụ dâng sao giải hạn 3 ngày thu 84 tỷ thì liệu phần này có tính là thuế thu nhập cá nhân bất thường không nhỉ?

Cụ nào cho em câu trả lời với
Nói chung là hướng kinh doanh này thu lợi là 100%