[Funland] Tại sao lại có cái loại đàn bà vô ý thức như này nhỉ?

sonthuy42

Xe hơi
Các cụ Of giờ quan tâm đến nhiều chuyện và lắm mồm thật. Thấy giống kiểu các cô, các chị ngồi buôn chuyện ở đầu làng em.

linhsusu

Xe buýt
Xem như diễn ấy các cụ nhề

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Tiền với ý thức nó không là 1 cặp phạm trù. Các cụ cứ bị cái vật chất (xe) nó lấn át hình ảnh 1 con vô học.

Có sao đâu

Xe buýt
Em xin phép min/mod, các cụ và đặc biệt các mợ, em rất phẫn nộ và bất bình:

Cụ mợ nào có biết địa chỉ hay biển số hoặc FB con này cho em xin để em dạy cho nó 1 bài học làm người có ý thức. Cái loại vô văn hoá như nó mà cũng lấy được ck em cũng chịu.
Em muốn chửi nó quá nhưng sợ min/mod bem bài nên em phải nhịn.

Riêng xe em nếu có rác bao giờ em cũng để gọn vào hộc để đồ khi nào tới chỗ vứt rác em mới vứt đi.
Xin mời các cụ mợ vào ném đá con vô ý thức này.
Cụ cứ cho cái nick của Cụ vào mồm nó hộ E

dongnat123

Xe container
Cụ chửi thoải mái đê, em bao min mốc cho ;))

mmxhung

Xe điện
cái này là hệ quả của môn đạo đức bị coi nhẹ trong giáo dục, thời em đi học có môn đạo đức nhưng thường 1 gv môn nào đó sẽ dạy , ko có chuyên trách , nhiều khi tuần có 1,2 tiết thôi còn bị cắt xén học mấy môn coi là chính
Đừng nói chuyện đạo đức cụ ơi, những kẻ mở mồm nói đạo đức thường sống như lol. Ở đây chỉ nên nói về văn minh thôi.

mr teppi

Xe buýt
Kể ra thì cho cô này học thêm tý đạo đức thù tốt!

carmex

Xe hơi
Em thấy liền ông liền bà ngồi 4 bánh thả rác ra đường đầy, thả còn ghê hơn 2 bánh vì mấy khi đi 2 bánh mà nhồm nhoàm đc đâu. gớm các cụ cứ làm như xã hội có 1.

carmex

Xe hơi
Ai cần thì cứ chửi thẳng mặt nó chứ ở đây mà phun ra đủ loại từ bệnh hoạn thì em thấy quá tởm về đạo đức.
Phản đối cái sai cũng cần văn hóa, giống như rác bẩn muốn quăng cũng cần đúng chỗ.
Mời bác 1 ly. Phê phán thì em đồng tình, chứ đầy ông ở trên còn thối hơn hành sộng này nhiều.

MotoG

Xe tăng
Em hiểu là mợ này vì một nguyên nhân mơ hồ nào đó mà xả rác cho đỡ bức xúc, cũng như một số cụ trên này vì hành động đó của mợ ta mà cũng muốn "xả".

pham minh

Xe container
Con nhỏ ngồi cạnh mà còn như vậy, bảo sao ý thức càng ngày càng xuống thấp.
Ý Thức Hệ là đó. (:|(:|(:|
Nói chung là dân mình còn rất nhiều năm nữa mới văn minh lên được . Phải trải qua vài thế hệ.
Đợt em ở bên Séc có chuyện em chứng kiến và nhớ mãi vì cách giáo dục trẻ em của họ. Chuyện là em đang đi trong phố, đi cạnh em là 1 đứa trẻ chừng 3 tuổi vừa đi vừa ăn quả chuối còn mẹ nó đi bộ đằng trước cách đó khoảng 50m. Thằng bé con ăn chuối xong vứt ngay vỏ ra bãi cỏ ven đường rồi cắm cổ chạy lên với mẹ. Khi em đến nơi thấy mẹ nó hỏi: vỏ chuối ăn xong con vứt đâu rồi ? Thằng bé nói vứt ra bãi cỏ. Mẹ nó bắt quay lại nhặt vỏ chuối rồi đi lên một đoạn có thùng rác mới bỏ vào.
Em hay tập đi bộ ven hồ tây thấy bọn Tây nó hay dẫn chó đi dạo luôn cầm theo bao nylon . Nhiều lần chứng kiến chó của bọn nó ỉa là họ đút tay vào trong túi bốc rồi gói lại cầm theo để thả vào thùng rác

binhsu7273

Xe cút kít
Nói chung là dân mình còn rất nhiều năm nữa mới văn minh lên được . Phải trải qua vài thế hệ.
Đợt em ở bên Séc có chuyện em chứng kiến và nhớ mãi vì cách giáo dục trẻ em của họ. Chuyện là em đang đi trong phố, đi cạnh em là 1 đứa trẻ chừng 3 tuổi vừa đi vừa ăn quả chuối còn mẹ nó đi bộ đằng trước cách đó khoảng 50m. Thằng bé con ăn chuối xong vứt ngay vỏ ra bãi cỏ ven đường rồi cắm cổ chạy lên với mẹ. Khi em đến nơi thấy mẹ nó hỏi: vỏ chuối ăn xong con vứt đâu rồi ? Thằng bé nói vứt ra bãi cỏ. Mẹ nó bắt quay lại nhặt vỏ chuối rồi đi lên một đoạn có thùng rác mới bỏ vào.
Em hay tập đi bộ ven hồ tây thấy bọn Tây nó hay dẫn chó đi dạo luôn cầm theo bao nylon . Nhiều lần chứng kiến chó của bọn nó ỉa là họ đút tay vào trong túi bốc rồi gói lại cầm theo để thả vào thùng rác
Chuẩn! Trước lũ tây balo sang Ta cũng vậy, rất có ý thức, mua bán hay ăn uống cái gì, rác cũng cầm trong tay đi đến đống rác cạnh vỉa hè cúi xuống đặt ở đó. Nhưng hiên tại, hình như Họ bị Ta thuần hóa hay sao, lũ balo chỉ cần sang Ta lần 2 cũng vứt hệt như người Việt. Ý Thức chỉ cần buông thả chút thôi, tự nó dần phát triển và khó có thể chữa được.

caisua

Xe lăn
Ồi, mấy vụ này em gặp suốt, vina ta nó là đặc sản hay sao ấy. Có lần e nhắc bị ăn chửi rồi nó cũng bảo "đường nhà mày à" , em cũng không vừa, hỏi lại: "thế đường nhà chị à?"
Đường nhà nó thì nó đã ko vứt gì