[VHGT] Tại sao lại vi phạm lỗi vượt phải

pnew

Xe điện
Không phải lái xe chạy sau cảm ơn các xe rùa bò mà xxx cảm ơn cụ ạ.
Em chả thích được xxx cảm ơn như thế và cũng không thích những người được xxx cảm ơn như thế.

khachquaduong

Xe đạp
Đúng là quả này khó đỡ thật! Bực mình là nhiều lão thấy mình càng xin thì càng không cho thế mới đau...

Website
www.facebook.com
Vượt phải là hành vi ai cũng biết là nguy hiểm. Nhưng nguyên nhân dẫn đến lỗi này phần lớn là do hành vi phạm của xe đi phía trên (xe bị vượt) ngây ra:
- Không đi về phía bên phải chiều đi của mình
- Không nhường đường cho xe xin vượt
- Đi chậm nhưng không đi về phía bên phải.
Trong khi đó các hành vi vi phạm trên xxx hầu như không xử lý.

Theo em, để giảm bớt lỗi vượt phải xxx nên xử lý nghiêm các hành vi vi phạm trên.
Xin các cụ cho ý kiến
Tại sao?

Tại vì xxx ngu và tham, chứ tại sao nữa?

Các xe bò bên trái như 3 trường hợp kụ chủ nêu trên rõ ràng vi phạm luật. Vậy mà xxx không phạt các xe đó.

Ngược lại, xxx lại đi phạt các xe chạy đúng luật bên phải đường, với lí do nực cười là "vượt xe về phía bên phải" mà họ không hề vi phạm.

Khi bên trái xe bị vượt không hề có làn xe của chiều ngược lại, thì hành vi xe vượt lên về bên phải trên 1 làn rộng, hoặc vượt lên từ bên phải trên đường có nhiều làn cho 1 hướng di chuyển, đều chỉ đơn thuần là hành vi "vượt lên" không bị luật cấm, chứ không hề cấu thành hành vi vượt xe, càng không có hành vi vượt xe từ bên phải, như xxx hù dọa.

Mời các kụ mợ xem thêm về sự khác nhau cơ bản giữa 2 hành vi "vượt xe" và "vượt lên" tại thớt này nhé.

http://www.otofun.net/threads/623049-the-nao-la-vuot-xe-thong-tin-tham-khao-tu-luat-gtdb-chlb-nga?p=16472372#post16472372

pnew

Xe điện
Tại vì xxx ngu và tham, chứ tại sao nữa?

Các xe bò bên trái như 3 trường hợp kụ chủ nêu trên rõ ràng vi phạm luật. Vậy mà xxx không phạt các xe đó.

Ngược lại, xxx lại đi phạt các xe chạy đúng luật bên phải đường, với lí do nực cười là "vượt xe về phía bên phải" mà họ không hề vi phạm.
Tại "Ngu" thôi, vì nếu tham thì số xe vi phạm 3 lỗi trên nhiều hơn lỗi vượt phải.

Khi bên trái xe bị vượt không hề có làn xe của chiều ngược lại, thì hành vi xe vượt lên về bên phải trên 1 làn rộng, hoặc vượt lên từ bên phải trên đường có nhiều làn cho 1 hướng di chuyển, đều chỉ đơn thuần là hành vi "vượt lên" không bị luật cấm, chứ không hề cấu thành hành vi vượt xe, càng không có hành vi vượt xe từ bên phải, như xxx hù dọa.

Mời các kụ mợ xem thêm về sự khác nhau cơ bản giữa 2 hành vi "vượt xe" và "vượt lên" tại thớt này nhé.

http://www.otofun.net/threads/623049-the-nao-la-vuot-xe-thong-tin-tham-khao-tu-luat-gtdb-chlb-nga?p=16472372#post16472372
Cái này phải có được với điều kiện là Luật được áp dụng kiểu quốc tế. Khi đó có thể mang Luật Nga, Mỹ,... sử dụng

manhetit

Xe máy
Cháu thấy lỗi này xxx ít bắt lắm

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em đi đường cao tốc thì thấy các bác xe khách vượt phải thường xuyên, đường thì đông mà các bác luồn lách ghê lắm, mấy chú xe tải nặng đi chậm thì cứ làn ngoài cùng bên trái mà đi chẳng nhường ai cả, mấy bác xe khách muốn luồn lách nhanh hơn còn sang cả làn ngoài cùng bên phải để chạy (làn dừng xe). :(
Chạy đường 5 thì thường xuyên gặp xe tải nặng chạy sát làn trái. Xin đường mái thoải, còi ầm ĩ cũng k nhường a.
+ thôi thì gặp trâu lái e cũng đành vượt phải :(

pnew

Xe điện
Chạy đường 5 thì thường xuyên gặp xe tải nặng chạy sát làn trái. Xin đường mái thoải, còi ầm ĩ cũng k nhường a.
+ thôi thì gặp trâu lái e cũng đành vượt phải :(
May mà đường 5 còn có 2 làn để cụ vượt phải không bị lỗi. Còn đường chỉ có 1 làn rộng thì dính lỗi vượt phải

Hanoi84

Xe tăng
Vượt phải là hành vi ai cũng biết là nguy hiểm. Nhưng nguyên nhân dẫn đến lỗi này phần lớn là do hành vi phạm của xe đi phía trên (xe bị vượt) ngây ra:
- Không đi về phía bên phải chiều đi của mình
- Không nhường đường cho xe xin vượt
- Đi chậm nhưng không đi về phía bên phải.
Trong khi đó các hành vi vi phạm trên xxx hầu như không xử lý.

Theo em, để giảm bớt lỗi vượt phải xxx nên xử lý nghiêm các hành vi vi phạm trên.
Xin các cụ cho ý kiến
em đồng tình ý kiến của cụ. Có bắn tốc độ tối đa thì cũng phải có bắn tốc độ tối thiểu. Đi đường cao tốc gặp mấy thàng thiểu năng này lái xe rất bực mình.

11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
em đồng tình ý kiến của cụ. Có bắn tốc độ tối đa thì cũng phải có bắn tốc độ tối thiểu. Đi đường cao tốc gặp mấy thàng thiểu năng này lái xe rất bực mình.
Khắp nơi đều thế cụ ơi, tức làm gì lại chóng giề?

tuyennh_arc

Xe đạp
Các cụ cho tôi hỏi: Tôi chạy trên đường Pháp Vân- Cầu giẽ, đi làn ngoài cùng tốc độ 90 giữ đủ khoảng cách với xe trước, mà 1 chú cứ xi nhan nháy đèn, bóp còi inh ỏi, giúi sát *** xe mình, rất thiếu ý thức. Có cho vượt không nhỉ ? hơn nữa cho vượt thì mình lại quá tốc độ ở làn trong. Thế là QD không cho vượt. Không biết mình làm thế có đúng không nhỉ?

Jinzin

Xe điện
Các cụ cho tôi hỏi: Tôi chạy trên đường Pháp Vân- Cầu giẽ, đi làn ngoài cùng tốc độ 90 giữ đủ khoảng cách với xe trước, mà 1 chú cứ xi nhan nháy đèn, bóp còi inh ỏi, giúi sát *** xe mình, rất thiếu ý thức. Có cho vượt không nhỉ ? hơn nữa cho vượt thì mình lại quá tốc độ ở làn trong. Thế là QD không cho vượt. Không biết mình làm thế có đúng không nhỉ?
Trường hợp này cụ vẫn phải cho vượt mới đúng vì cụ đang đi 90kmh (làn này cho đi tối đa 100kmh). Cụ bật xi nhan phải, giảm tốc độ xuống 80 rồi chuyển sang làn phải cho họ vượt.

pnew

Xe điện
Không cho vượt thì ý thức của cụ cũng bằng cụ bóp còi giúi sát thôi. Cụ Jinzin khuyên cụ đúng đấy

wowow

Xe hơi
Trường hợp này cụ vẫn phải cho vượt mới đúng vì cụ đang đi 90kmh (làn này cho đi tối đa 100kmh). Cụ bật xi nhan phải, giảm tốc độ xuống 80 rồi chuyển sang làn phải cho họ vượt.

Em tuyền làm như thế. Ngay cả khi đang vít 100km/h mà đằng sau có xe xin vượt thì em cũng xin-nhan phải, rà phanh rồi chuyển làn cho họ vượt. Cứ như thế cho nó lành các cụ nhể? :D