[Funland] Tại sao Nhà nước thông báo đủ lương thực

raninc

Xe tải
thì cụ tính ra văn bản nhưng phải có văn bản hướng dẫn lại cái văn bản kia chứ ạ
Tóm lại là kiểu bị hớ htrc cũng vậy rồi cụ ra thông báo đi từ nơi có dịch coi nhưng vùng dịch làm đn ra yêu cầu cách ly 14 ngay với ng từ nơi có dịch. Sau đó hôm sau vpcp lại bảo Việt Nam! K có nơi nào coi là vùng dịch. Nhỡ mai kia yêu cầu cách ly cả nc thì dùng từ như nào cụ

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có căn cứ nào về số liệu mà kết luận là HN "toang". Cẩn thận không lại được lên phường, trình bày ở phường thì không được gào thế này đâu.
Cụ kia bức xúc vì chính cái còm trên của cụ đấy!
HN là gì vậy cụ ...? cụ chứng minh HN là gì vậy mà bảo tôi được lên phường ...tôi giải thích với C.a phường nhé..HN nghĩa là HỒNG HÀ ..hông hà là cô em gái họ chơi với thằng em vợ nhà ông anh rể của đứa bạn thân chơi với em gái vợ nhà cô em con bà dì nhà ông anh rể nhà ông thông gia nhà đứa bạn gái tôi
thế nào bắt bẻ gì nào

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Đang giải thích trên TH. Tiêu đề của CT nghe giật mình thật, nội dung thì toàn vận động.
Dạ dân thì có phải ai cũng đọc kỹ hiểu hết đc đâu cụ! Vì vậy báo chí đưa tin họ lướt cái tít là xong rồi. Phi ào ào ra siêu thị múc hàng. Vì vậy ở trên các ông ra CT ko rõ ràng dứt khoát nó là cáo tật kiểu luật luôn các khung các mức rối rắm rồi ko hiệu quả. Như cụ nói vậy lại có 1 ông đi giải thích thế CT có phải sit ko?! Giờ cần là làm yên dân chúng, ko gây hoang mang mà chính ông ra công văn nó thối e mới chê

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
cụ kg nghĩ xa ra tý nào cả...chính cái công điện ngày 28/3 vừa qua ..nếu cụ nghĩ xa 1 tý nó chính là công điện này đó.. vì làm từ từ thôi...em dự chỉ 3 hôm nữa sẽ có 1 công điện chắc hoành hơn nữa
Thì thế e mới bảo nó ko thay bản chất thì đừng làm chút nào cho dân thêm hoang mang. Tình hình rất nhạy cảm vì vậy các công văn cần rõ ràng câu chữ ko đánh đố lý luận. Cụ thấy chỉ 1 tẹo mà dân đã nhao nhao lên, rõ khổ 😩

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Thì thế e mới bảo nó ko thay bản chất thì đừng làm chút nào cho dân thêm hoang mang. Tình hình rất nhạy cảm vì vậy các công văn cần rõ ràng câu chữ ko đánh đố lý luận. Cụ thấy chỉ 1 tẹo mà dân đã nhao nhao lên, rõ khổ 😩
dân sẽ nhao nhao 1 hôm thôi và sẽ nhao nhẹ tý nữa thôi.. chứ câu chữ lại quá rõ ràng thì loạn hết ngay...

Chĩm111

Xe điện
HN là gì vậy cụ ...? cụ chứng minh HN là gì vậy mà bảo tôi được lên phường ...tôi giải thích với C.a phường nhé..HN nghĩa là HỒNG HÀ ..hông hà là cô em gái họ chơi với thằng em vợ nhà ông anh rể của đứa bạn thân chơi với em gái vợ nhà cô em con bà dì nhà ông anh rể nhà ông thông gia nhà đứa bạn gái tôi
thế nào bắt bẻ gì nào
Giọng văn của cụ, tôi đoán là đàn ông. Phàm là người đàng hoàng, phát ngôn nên chuẩn chỉnh, nên dám chịu trách nhiệm với ngôn từ của chính mình. Đặc biệt trong bối cảnh dịch đang tàn phá không chừa bất cứ nơi đâu. Chính quyền đang dồn sức để dập dịch, với tư cách là người dân, hãy sống, phát ngôn chuẩn mực để nếu không góp phần tích cực trong việc dập dịch thì ít nhất cũng không làm ảnh hưởng đến cộng đồng.
Thông tin lan tỏa sự hoang mang, tiêu cực vô căn cứ cho cộng đồng lúc này là tội ác, cụ ạ!
Tôi không muốn nói chuyện như kiểu còm trên của cụ. Nên, đừng quất còm tôi nữa, nhé!

Isu_zu

Xe container
Vậy mới là dân. Ngu lâu quá rồi, giờ chấp nhận thôi =)). Gì chứ gạo thì e tin là ko bao giờ thiếu!

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Giọng văn của cụ, tôi đoán là đàn ông. Phàm là người đàng hoàng, phát ngôn nên chuẩn chỉnh, nên dám chịu trách nhiệm với ngôn từ của chính mình. Đặc biệt trong bối cảnh dịch đang tàn phá không chừa bất cứ nơi đâu. Chính quyền đang dồn sức để dập dịch, với tư cách là người dân, hãy sống, phát ngôn chuẩn mực để nếu không góp phần tích cực trong việc dập dịch thì ít nhất cũng không làm ảnh hưởng đến cộng đồng.
Thông tin lan tỏa sự hoang mang, tiêu cực vô căn cứ cho cộng đồng lúc này là tội ác, cụ ạ!
Tôi không muốn nói chuyện như kiểu còm trên của cụ. Nên, đừng quất còm tôi nữa, nhé!
tự nhiên cụ nhảy vào tôi chứ..tôi quan tâm gì tới cụ đâu nào............... thông tin gây hoang mang ư..thì sáng nay cụ thủ ra công văn gây hoang mang rồi đó..sao cụ kg trao đổi với cụ thủ đi

dangvannam

Xe tải
Nhẽ cấm siêu thị mở cửa từ giờ đến trc mung 1/4, sau 1/4 hạn chế dân ra đường thì mở lại nhỉ

Thích Đu Đủ

Xe điện
Nhà em các cụ cũng sốt sắng giục đi mua đi vì thấy hàng xóm xung quanh mua ùn ùn thùng lớn túi lớn. Em thấy chả cần thiết, mai ngày kia hàng hóa lại chuyển về full kệ full chợ. Sao cứ phải tích trữ cả đống làm gì tha lôi chen lấn để cố mà mua cho khổ. Haizzzz
Mợ nói chuẩn ^^ cơ mà em bị ấn ra tượng với cái avatar của mợ :((

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
dân sẽ nhao nhao 1 hôm thôi và sẽ nhao nhẹ tý nữa thôi.. chứ câu chữ lại quá rõ ràng thì loạn hết ngay...
E chỉ xin khẳng định văn bản ra làm dân loạn như này là loại văn bản óc bã đậu. Sau đó còn phải đi giải thích thì chả đúng tay tự vả vào mồm.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
cách tích trữ lương thực của ng SG cũng kém. tích trữ mì tôm gạo thịt cá là chủ yếu :)) trong khi đó thế giới có tận thế thì đó vẫn là nhóm hàng dồi dào nhất. những thiết yếu cho dự trữ và sinh tồn thì k mấy người mua :)).

Chỉnh sửa cuối:

Thích Đu Đủ

Xe điện
E chỉ xin khẳng định văn bản ra làm dân loạn như này là loại văn bản óc bã đậu. Sau đó còn phải đi giải thích thì chả đúng tay tự vả vào mồm.
Thật ra cũng khó cụ ạ, em nghĩ không ra vb thì dân nó cứ túm 5 tụm 7. Ra văn bản thì nhiều hệ luỵ an sinh xh kéo theo, điển hình là vụ thực phẩm.
Thôi thì hóng thôi chứ Cô Vy uy lực tuyệt luân rồi :((

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
thật ra chắc cung kg tìm được từ nào nghe khả dĩ hơn lên dùng từ này nghe dễ lọt lỗ tai chăng ? cách ly toàn xã hội
em cứ liên tưởng đến toàn bộ 80 triệu con dân đều là tội phạm và được tập trung cách ly ..nghe KINH BỎ MẸ ĐI ĐưỢC

LeTai1979

Racing Boy
Các cụ mợ cài ứng dụng VinID, vào mục Đi chợ, có thể mua đồ thiết yếu, giao hàng từ Vinmart nhé

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra cũng khó cụ ạ, em nghĩ không ra vb thì dân nó cứ túm 5 tụm 7. Ra văn bản thì nhiều hệ luỵ an sinh xh kéo theo, điển hình là vụ thực phẩm.
Thôi thì hóng thôi chứ Cô Vy uy lực tuyệt luân rồi :((
Cụ xem thớt bên xét nghiệm dã chiến chưa?! Đấy công văn ra xong các ông ấy để họ xếp hàng ntn?! Rồi thì lao vào siêu thị như đi hội. Giờ có 3 ca + trong tổng số 753 (chiếm 0.39%). Cái đấy mới cần công văn điều chỉnh.
thật ra chắc cung kg tìm được từ nào nghe khả dĩ hơn lên dùng từ này nghe dễ lọt lỗ tai chăng ? cách ly toàn xã hội
em cứ liên tưởng đến toàn bộ 80 triệu con dân đều là tội phạm và được tập trung cách ly ..nghe KINH BỎ MẸ ĐI ĐưỢC
Cụ còn kinh thì thử hỏi sao dân ko hoang mang tiếp nữa ông bên cạnh phi đi mua chả nhẽ mình ko?!

Thích Đu Đủ

Xe điện
Cụ xem thớt bên xét nghiệm dã chiến chưa?! Đấy công văn ra xong các ông ấy để họ xếp hàng ntn?! Rồi thì lao vào siêu thị như đi hội. Giờ có 3 ca + trong tổng số 753 (chiếm 0.39%). Cái đấy mới cần công văn điều chỉnh.

Cụ còn kinh thì thử hỏi sao dân ko hoang mang tiếp nữa ông bên cạnh phi đi mua chả nhẽ mình ko?!
Vâng hệ luỵ ko tránh được mà :) Nhưng ngay bản em trước và sau khi có vb cũng có thay đổi tích cực chút. Nhất mấy cụ chủ quan, nghĩ cái khẩu trang là đủ an toàn cứ chạy khắp làng, rồi gặp nhau tụt xuống nói chuyện. Em thấy cũng kình không kém :) Thật thì tầm này một mình một hòn đảo mới yên tâm :((

maivanrau

Xe tăng
em mua ở chợ rau mê linh 1 bịch su hào 10 kg năm sịch